เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:40:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 901 902 903 [904] 905 906 907 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354214 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13545 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 11:19:28 AM »

ขออณุญาติเรียนถามพระอาจารย์ครับ

เนื่องจากวันพุธนี้มาภาระกิจต้องขึ้นไปเชียงใหม่ ยังไม่มีกำหนด ว่าจะกลับลงมาวันไหน

เลยอยากจจะมาถามพระอาจารย์ว่า วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคมนี้ จะมีการซ้อมกันไหมครับ

(เพิ่งส่งปืนไปแต่งครับ วันเสาร์ถ้าซ้อมก็จะไปรับและเอาไปลองครับ)

ไปแต่งอะไรเพิ่มครับ

ก็หลายอย่างมากครับ เรียกได้ว่าจับยำเลยแหละครับ

คร่าวๆก็ ชุดลั่นไก ทั้งยวง แล้วก็ไปติดตัวดึงสไลด์ครับ (อันนี้ให้ทางร้านคุณเบิ้ม แห่งปืนมิตรภาพเป็นธุระให้ครับ)

ตอนนี้เอาแค่นี้ก่อนครับ ยังไม่มีไอเดียว่าน่าจะแต่งอะไรเพิ่มอีกดี

ถ้าวันเสาร์นี้เจอกันก็น่าจะได้เห็นครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13546 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:39:18 PM »

ไหว้ สวัสดีครับอาเสือ ท่านเจ้าสำนัก ท่านรองฯ  และพี่ๆน้องๆทุกท่าน ไหว้ สบายดีกันไหมครับ สำหรับผม สบายดีครับ  เยี่ยม

สวัสดีครับผู้การ ทุกคนสบายดีครับ..ขอบคุณครับ.. ไหว้

ขออณุญาติเรียนถามพระอาจารย์ครับ

เนื่องจากวันพุธนี้มาภาระกิจต้องขึ้นไปเชียงใหม่ ยังไม่มีกำหนด ว่าจะกลับลงมาวันไหน

เลยอยากจจะมาถามพระอาจารย์ว่า วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคมนี้ จะมีการซ้อมกันไหมครับ

(เพิ่งส่งปืนไปแต่งครับ วันเสาร์ถ้าซ้อมก็จะไปรับและเอาไปลองครับ)

ไปแต่งอะไรเพิ่มครับ

ก็หลายอย่างมากครับ เรียกได้ว่าจับยำเลยแหละครับ

คร่าวๆก็ ชุดลั่นไก ทั้งยวง แล้วก็ไปติดตัวดึงสไลด์ครับ (อันนี้ให้ทางร้านคุณเบิ้ม แห่งปืนมิตรภาพเป็นธุระให้ครับ)

ตอนนี้เอาแค่นี้ก่อนครับ ยังไม่มีไอเดียว่าน่าจะแต่งอะไรเพิ่มอีกดี

ถ้าวันเสาร์นี้เจอกันก็น่าจะได้เห็นครับ

เริ่มเข้าใจสัจจะธรรมแล้ว.... คิก คิก คิก คิก
แต่จริงๆชุดลั่นไกยังไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเลย แค่ปัดเงาก็ดีมากแล้วน่าเสียดายจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #13547 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:59:13 PM »

ไหว้ สวัสดีครับอาเสือ ท่านเจ้าสำนัก ท่านรองฯ  และพี่ๆน้องๆทุกท่าน ไหว้ สบายดีกันไหมครับ สำหรับผม สบายดีครับ  เยี่ยม

สวัสดีครับผู้การ ทุกคนสบายดีครับ..ขอบคุณครับ.. ไหว้

ไหว้ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ....ด้วยความห่วงใยเสมอ  เยี่ยม

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #13548 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 08:08:30 PM »

ไหว้  สวัสดีครับท่านผู้การเรือเร่ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13549 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:50:12 PM »

สวัสดีครับผู้การ ไหว้

ผมสบายดีเหมือนกันครับ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13550 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 08:30:59 AM »

ไหว้  สวัสดีครับท่านผู้การเรือเร่ Grin

ไหว้ สวัสดีครับพี่จิมมี่ วุฒิ สบายดีนะครับพี่.... หลงรัก ...ในละครสนุกกว่าชีวิตจริงร้อยเท่าเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13551 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 08:34:35 AM »

สวัสดีครับผู้การ ไหว้

ผมสบายดีเหมือนกันครับ Grin Grin

สวัสดีครับคุณน้อง ไม่ได้คุยกันนานเลย รักษาสุขภาพด้วยนะครับ  เยี่ยม

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13552 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 08:20:56 PM »

สวัสดี ครับ พี่กาย ของน้องๆ   อิอิ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13553 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 09:14:30 AM »

สวัสดี ครับ พี่กาย ของน้องๆ   อิอิ

แหม....พี่ท๊อปก็...มีแซวนะ  หลงรัก หลงรัก

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #13554 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 04:08:54 PM »

สวัสดีครับผู้การ  ไหว้ ไหว้  ไม่ได้พบกันซะนานเลยครับ

เนียนๆ ไว้
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #13555 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 05:55:23 AM »

พี่สกายจ๋า....

น้องๆอยากข้ามเรือไปยิงในห้องฝึกอีกอ่ะ.....นะพี่จ๋า  นะ นะ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13556 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 10:43:32 AM »

น้องๆอยากข้ามเรือไปยิงในห้องฝึกอีกอ่ะ.....นะพี่จ๋า  นะ นะ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก...ผู้การบอกพี่สุริยันอีกสักเที่ยวสิครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13557 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 09:38:01 PM »

วันนี้เอาเรื่อง Double Alpha Magnetic Mag Holder

A must have item for those "pick up the mag" stages. With this custom made magnetic mag holder,
you can slap your extra magazine onto your belt as fast as you can pick it up from the table!
Never again waste precious time fumbling to insert a magazine into your magazine pouches!

The magnet used is almost 50mm in diameter and over 10mm thick, giving a pulling power of over 100kg!
this insures that it will hold your loaded magazine securely in place even as you run and jump.
It's smooth surface enables you to grab the magazine and slid it off upwards, when you need to use it to reload.
The magnet is so powerful that you cannot possibly pull the magazine straight off the magnet,
but rather you have to slide it upwards, which works great for a fast reload

ดาวน์โหลดดูวิธีใช้ครับ
http://www.doublealpha.biz/webshop/images/magnetic_pouch.wmv

เป็น magazine pouches แบบแม่เหล็ก ตอนนี้นิยมใช้กันมาก สำหรับ Stage ที่กติกาต้องวางแม็กฯทั้งหมดที่จะใช้ไว้ที่โต๊ะ
เวลาเริ่มยิง สามารถหยิบแม็กฯมาวางแปะที่ตัว Magnetic Mag นี้ได้เลยแม่เหล็กจะดูดติดทันที ผมลองเอาแม็ก 170 mm อัดลูกเต็มวางแปะติดหนึบครับ
เขย่าไม่มีหล่น....ใช้ได้กับแม็กฯเหล็กทั่วไป....โพลิเมอร์หมดสิทธิ์ครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13558 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 01:35:11 PM »

สวัสดีครับผู้การ  ไหว้ ไหว้  ไม่ได้พบกันซะนานเลยครับ

สวัสดีครับคุณน้อง...ว่างๆคงได้พบกันครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13559 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 01:37:10 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก...ผู้การบอกพี่สุริยันอีกสักเที่ยวสิครับ

เดี๋ยวจัดการให้ครับ  หลงรัก หลงรัก

หน้า: 1 ... 901 902 903 [904] 905 906 907 ... 942
  พิมพ์