เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:30:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 904 905 906 [907] 908 909 910 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353867 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13590 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 10:25:22 AM »

สุดๆก็ต้องศิษย์พี่ใหญ่สำนักพระฤาษี THE PHOENIX IPSC TEAM...วรกฤษ  หยุดไปนานนน กลับมาซ้อมสองครั้งลงแข่งเลย  ล่อมา 97 % กว่าๆ  ได้ที่สาม (ถ้วย GM/M= 3 ใบ) เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ตกใจ ตกใจ...มันได้มายังไงหว่า...หายหัวไปร่วมปีกลับมาได้ซ้อมแค่ 2 ครั้งกระสุนไม่เกิน 300 นัดแต่ดันมาที่ 3 ผมว่ามันยิงสุดห่วยแล้วนะ พี่ก็เห็นว่ามันยิงมั่วสุดๆจั่วแหลกเลยแต่ดันได้ที่ 3...... คิก คิก คิก คิก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2008, 10:27:44 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13591 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 10:31:32 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ยิงจบอย่างปลอดภัยและยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ได้รางวัลและปรับคลาสทุกๆท่านด้วยครับ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13592 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 12:06:34 PM »

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #13593 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 12:52:03 PM »

สำหรับผม ที่ 2 C

วันนี้ ต้องขอกราบขอบพระคุณ ทีม PHOENIX มากครับ โดยเฉพาะอาจารย์ นกไฟ ที่ได้เริ่มต้นแนะนำผมในครั้งแรก

และครั้งต่อๆมาถึงแม้จะเป็นทาง web ก็ตาม แต่ก็ถ่ายทอดความรู้ไว้ให้ผมได้ฝึกตลอด

พี่นาจา พี่เสือ และท่านอื่นๆ ที่พบกันเมื่อไร จะมีเทคนิค กำลังใจ และคำแนะนำที่ดีๆให้ตลอด

กราบขอบพระคุณครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13594 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 01:26:23 PM »

วันนี้ทุกคนยิงกันด้วยความสนุกสนานครับ....ยิ้มแย้มแจ่มใส....ถึงแม้จะจั่วดินจั่วไม้กันไปคนละหลายสิบนัดโดยเฉพาะวรกฤษ
น้ำมันหมูหกเต็มสนามตามเช็ดกันแทบไม่ทัน Grin

ขอบคุณพี่เล็กจตุพลด้วยครับสนามจัดได้นสนุกมาก ๆ เช่นเคย โดยเฉพาะสวิง stage 10  ไหว้

กลับถึงบ้านยังไม่รู้ผลเป็นอย่างไรบ้าง  สุดท้ายขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านครับ  Grin

ขอบพระคุณพี่เล็กด้วยครับ สนามมันส์มากครับ เล่นเอามือใหม่ๆแบบผมยิงไม่เป็นเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่กล็อฟ ผมหมูสนามจริงอยู่แล้วครับงานนี้ ทำน้ำมันหมูหกเกือบทุกสนามเลย  ขำก๊าก

(ดูโอเวอร์ออลสเตจซิครับ) เละไม่เป็นท่าเลย  คิก คิก คิก คิก

สุดๆก็ต้องศิษย์พี่ใหญ่สำนักพระฤาษี THE PHOENIX IPSC TEAM...วรกฤษ  หยุดไปนานนน กลับมาซ้อมสองครั้งลงแข่งเลย  ล่อมา 97 % กว่าๆ  ได้ที่สาม (ถ้วย GM/M= 3 ใบ) เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบพระคุณครับคุณลุง

ผมก็ยิงอย่างที่คุณลุงเห็นนั้นแหละครับบางสนามยังแพ้คุณลุงเลย คิก คิก

ยิงโดนบ้างไม่โดนบ้างเนื่องจากห่างไปนานได้มาที่ 3 ยังงงอยู่เลยครับ คิก คิก

ตกใจ ตกใจ...มันได้มายังไงหว่า...หายหัวไปร่วมปีกลับมาได้ซ้อมแค่ 2 ครั้งกระสุนไม่เกิน 300 นัดแต่ดันมาที่ 3 ผมว่ามันยิงสุดห่วยแล้วนะ พี่ก็เห็นว่ามันยิงมั่วสุดๆจั่วแหลกเลยแต่ดันได้ที่ 3...... คิก คิก คิก คิก หลงรัก หลงรัก

ผมก็ไปยิงสนุกสนาน อะครับ ไม่ได้หวังว่าจะได้อันดับที่เท่าไหร่ ซ้อมก็อย่างที่พี่บอก มีกระสุนแค่ 300 ไม่ได้ยิงเกือบปี กะไปแข่งแค่เคาะสนิม ดันมาได้ที่ 3 โอเวอร์ออล ที่ 1 M อีก งงตาแตกเลย ป๊อปเปอร์ตัวใหญ่ๆยังยิงไม่ค่อยจะโดน หัวเราะร่าน้ำตาริน.......ก็ดีครับยิงแบบนี้ไม่เปลืองลูกซ้อมดี  คิก คิก คิก คิก ไม่อยากนึกเลยถ้าคืนฟอรม์เดิมอะไรจะเกิดขึ้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แต่ก็หวังไว้ว่าจะขึ้น GM ด้วย 100% เหมือนกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุดท้ายที่มีวันนี้ได้ ขอขอบพระคุณอาจารย์นกไฟและพี่ๆทีมนกไฟทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจให้ตลอดมาครับ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2008, 01:30:17 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13595 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 01:28:52 PM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกๆท่านที่ได้รับรางวัลและได้ปรับคลาสด้วยครับ หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13596 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 01:52:44 PM »

วันนี้ ต้องขอกราบขอบพระคุณ ทีม PHOENIX มากครับ โดยเฉพาะอาจารย์ นกไฟ ที่ได้เริ่มต้นแนะนำผมในครั้งแรก

และครั้งต่อๆมาถึงแม้จะเป็นทาง web ก็ตาม แต่ก็ถ่ายทอดความรู้ไว้ให้ผมได้ฝึกตลอด

พี่นาจา พี่เสือ และท่านอื่นๆ ที่พบกันเมื่อไร จะมีเทคนิค กำลังใจ และคำแนะนำที่ดีๆให้ตลอด

ด้วยความยินดีครับ...อย่างน้อยก็ยังดีที่บทความที่ผมเขียนยังมีประโยชน์กับนักกีฬาใหม่ๆอีกหลายท่านครับ.

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13597 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 01:58:58 PM »

วันนี้ทุกคนยิงกันด้วยความสนุกสนานครับ....ยิ้มแย้มแจ่มใส....ถึงแม้จะจั่วดินจั่วไม้กันไปคนละหลายสิบนัดโดยเฉพาะวรกฤษ
น้ำมันหมูหกเต็มสนามตามเช็ดกันแทบไม่ทัน Grin

ขอบคุณพี่เล็กจตุพลด้วยครับสนามจัดได้นสนุกมาก ๆ เช่นเคย โดยเฉพาะสวิง stage 10  ไหว้

กลับถึงบ้านยังไม่รู้ผลเป็นอย่างไรบ้าง  สุดท้ายขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านครับ  Grin

ขอบพระคุณพี่เล็กด้วยครับ สนามมันส์มากครับ เล่นเอามือใหม่ๆแบบผมยิงไม่เป็นเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่กล็อฟ ผมหมูสนามจริงอยู่แล้วครับงานนี้ ทำน้ำมันหมูหกเกือบทุกสนามเลย  ขำก๊าก

(ดูโอเวอร์ออลสเตจซิครับ) เละไม่เป็นท่าเลย  คิก คิก คิก คิก

ขอบพระคุณครับคุณลุง

ผมก็ยิงอย่างที่คุณลุงเห็นนั้นแหละครับบางสนามยังแพ้คุณลุงเลย คิก คิก

ยิงโดนบ้างไม่โดนบ้างเนื่องจากห่างไปนานได้มาที่ 3 ยังงงอยู่เลยครับ คิก คิก

ผมก็ไปยิงสนุกสนาน อะครับ ไม่ได้หวังว่าจะได้อันดับที่เท่าไหร่ ซ้อมก็อย่างที่พี่บอก มีกระสุนแค่ 300 ไม่ได้ยิงเกือบปี กะไปแข่งแค่เคาะสนิม ดันมาได้ที่ 3 โอเวอร์ออล ที่ 1 M อีก งงตาแตกเลย ป๊อปเปอร์ตัวใหญ่ๆยังยิงไม่ค่อยจะโดน หัวเราะร่าน้ำตาริน.......ก็ดีครับยิงแบบนี้ไม่เปลืองลูกซ้อมดี  คิก คิก คิก คิก ไม่อยากนึกเลยถ้าคืนฟอรม์เดิมอะไรจะเกิดขึ้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แต่ก็หวังไว้ว่าจะขึ้น GM ด้วย 100% เหมือนกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุดท้ายที่มีวันนี้ได้ ขอขอบพระคุณอาจารย์นกไฟและพี่ๆทีมนกไฟทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจให้ตลอดมาครับ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แค่นี้ก็ตาแดงแล้ว คิก คิก คิก คิก..นี่กะจะมาแบบไม่เกรงใจคนซ้อมกันเป็นหมื่นนัดเลยหรือ..  ตกใจ ตกใจ หลงรัก หลงรัก

saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #13598 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 03:07:12 PM »

คุณโรนิน บินไทย ก็เป็นศิษย์คุณphoenix ด้วยหรือ? ดูเขาเป็นคนรู้คุณครูดีมากคนหนึ่งเลย   คุณphoenix สอนฟรีๆไปหลายคนหลายรุ่น   มีศิษย์เนรคุณหรือลืมบุญคุณบ้างไหม

แต่คงจะมีแต่ที่ีดีๆ  ใครว่าสอนไม่ดีไม่เก่งจริง   แต่เห็นคนชื่อวรกฤษ ศิษย์เอก แล้ว   บอกได้คำเดียวว่าคุณphoenix สอนได้ดีไม่แพ้ใคร   แต่จะเก่งได้แค่ไหนก็ขึ้นอยู่ความขีดความสามรถของนักกีฬาเองแล้ว

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13599 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 04:42:20 PM »

คุณโรนิน บินไทย ก็เป็นศิษย์คุณphoenix ด้วยหรือ? ดูเขาเป็นคนรู้คุณครูดีมากคนหนึ่งเลย   คุณphoenix สอนฟรีๆไปหลายคนหลายรุ่น   มีศิษย์เนรคุณหรือลืมบุญคุณบ้างไหม

แต่คงจะมีแต่ที่ีดีๆ  ใครว่าสอนไม่ดีไม่เก่งจริง   แต่เห็นคนชื่อวรกฤษ ศิษย์เอก แล้ว   บอกได้คำเดียวว่าคุณphoenix สอนได้ดีไม่แพ้ใคร   แต่จะเก่งได้แค่ไหนก็ขึ้นอยู่ความขีดความสามรถของนักกีฬาเองแล้ว

ขอบคุณที่ชมผมทั้งๆที่ผมยังไม่รู้จักครับว่าคุณ Saensuk เป็นใคร ไหว้

คุณโรนินเคยมาตอนผมเปิดแนะนำนักกีฬาใหม่อยู่ครั้งหนึ่งครับ หลังจากนั้นคุณโรนินก็พยายามด้วยตนเองทั้งสิ้น ต้องบอกว่าความสามารถทั้งหมดคุณโรนินฝึกฝนด้วยตนเองแท้ๆครับ

ผมแนะนำฟรีๆไปหลายรุ่นก็จริงครับ เพราะตอนผมทำใหม่ๆไม่มีใครทำครับ ผมอ่านมาเชื่อว่าคุณ Saensuk คงไม่ใช่นักกีฬาใหม่ทีเดียวคงทราบว่าในอดีตนั้นนักกีฬา IPSC ไม่มีใครสอนต้องไปขอความรู้รุ่นก่อนซึ่งมันไม่ง่ายเลย หรือไม่ก็เสียเงินไปเรียนเอาจากคนที่รับสอน ส่วนจะสอนดีไม่ดีก็สุดแล้วแต่เพราะทุกคนต้องบอกว่าสอนดี

ไม่มีหรอกครับคนเนรคุณกับผมนะ.. ตกใจ เพราะผมไม่เคยมองว่าต้องการบุญคุณจากการแนะนำนี้ มีแบบมาแล้วไม่ชอบก็ไปผมก็ไม่ว่าอะไรเพราะผมอาจจะสอนไม่ดีไม่เก่งก็ได้ ถ้าจะให้ผมนั่งประโคมตัวเองว่าผมเก่งโง้นเก่งงี้หรือคอยเอาใจเพราะนึกว่ามีเงินผมควรจะต้องเอาใจเป็นพิเศษก็คงต้องบอกว่าคิดผิดครับ เพราะทำถึงวันนี้ไม่เคยเอาเงินใครสักสลึงหนึ่ง ผมมองว่ามีหรือไม่ๆสำคัญเท่ากับใจ ผมเห็นคนมีเงินถมกระสุนเข้าไปในสนามมากมายโดยฝีมือไม่พัฒนาก็มากครับ คิก คิก

ทีม Phoenix นั้นผมบอกได้ว่าทุกคนใหม่ใน IPSC ยกเว้นพี่นาจากับมาเฟียหนุ่มครับ ที่เหลือนี่ใหม่ทุกคนบางคนเพิ่งได้ปืนมาก็มายิงแล้ว จนทุกวันนี้คนที่ยิงแข่งประจำก็เห็นๆกันอยู่ในสนามครับและผมมั่นใจว่าทุกคนมีเบสิกที่ดีครับ

ผมไม่ได้สอนเก่งครับแต่คนที่ผมแนะนำไปนั้นเก่งด้วยตนเองจริงๆครับ ทุกคนขยันฝึกซ้อมก็เลยเก่งครับ..ผมเขียนเสมอว่า....อยากได้เท่าไหร่ก็ได้เท่าที่ตนเองอยากครับ..อยากมากได้มาก...อยากน้อยได้น้อย..ครับ

ถามผมนิดเดียวผมตอบเสียยาวเลยเพราะอยากให้เข้าใจผมเท่านั้นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2008, 04:47:30 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13600 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 05:07:46 PM »

ด้วยความยินดีครับ...อย่างน้อยก็ยังดีที่บทความที่ผมเขียนยังมีประโยชน์กับนักกีฬาใหม่ๆอีกหลายท่านครับ.

ยินดีกับน้องสมชายด้วยครับ ที่ 2 C  63.43 % ขึ้นคลาส B ไปอีกคนแล้ว เยี่ยมครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #13601 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 05:14:22 PM »

ยินดีด้วยครับ กับพี่ๆทุกท่าน  เยื่ยมจริงๆ

เนียนๆ ไว้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13602 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 05:43:00 PM »

เรียนถามพระอาจารย์และอาจารย์รองหน่อยครับ

หลังจากที่ได้นำปืนไปปรับแต่งมาเมื่อวันเสาร์

วันนี้ผมลองเอาออกมาซ้อมโหลดดู พบปัญหาครับ

ปัญหาคือเวลาปลดแม็กแล้วแม็กไม่ยอมหล่นออกมาจากด้ามครับ (เป็น 3 จาก 4 แม็กครับ)

พอหลุดจากสลักยึดแม็กที่ปุ่มปลดแม็กแล้วก็คา อยู่ในด้ามครับ ต้องดึงถึงจะออก

ตอนดึงออกก็รู้สึกเหมือนว่าแม็กมันคับกว่า ตอนก่อนเอาไปแต่งครับ

รู้สึกว่าฝืดขึ้นไม่ลื่นเหมือนก่อนเอาไปแต่ครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีทางแก้ไขอย่างไรมั่งครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13603 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:15:20 PM »

ไปทําอะไรมาครับ  ทําด้ามหรือเปล่าครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13604 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:18:22 PM »

ไปทําอะไรมาครับ  ทําด้ามหรือเปล่าครับ

เอาไปเปลี่ยนชุดลั่นไกมาครับ

เปลี่ยนแหนบ กับสะพานไกเป็น sv ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: 1 ... 904 905 906 [907] 908 909 910 ... 942
  พิมพ์