เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:34:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 905 906 907 [908] 909 910 911 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353914 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13605 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:24:06 PM »

เรียนถามพระอาจารย์และอาจารย์รองหน่อยครับ

หลังจากที่ได้นำปืนไปปรับแต่งมาเมื่อวันเสาร์

วันนี้ผมลองเอาออกมาซ้อมโหลดดู พบปัญหาครับ

ปัญหาคือเวลาปลดแม็กแล้วแม็กไม่ยอมหล่นออกมาจากด้ามครับ (เป็น 3 จาก 4 แม็กครับ)

พอหลุดจากสลักยึดแม็กที่ปุ่มปลดแม็กแล้วก็คา อยู่ในด้ามครับ ต้องดึงถึงจะออก

ตอนดึงออกก็รู้สึกเหมือนว่าแม็กมันคับกว่า ตอนก่อนเอาไปแต่งครับ

รู้สึกว่าฝืดขึ้นไม่ลื่นเหมือนก่อนเอาไปแต่ครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีทางแก้ไขอย่างไรมั่งครับ

กลับไปดูที่ขาเกี่ยวของแหนบสามชาย SV ครับ
ขาเกี่ยวที่ยื่นเข้ามาในช่องเสียบแม็ก ช่างอาจไม่ได้ตะไบออก.....
หากยื่นเข้ามาใช้ช่องเสียบแม็ก จะทำให้เสียบแม็กคับไปด้วยครับ หาตะไบมาถูออกครับ.....เอาปืนมาหงายดูก็จะเห็นครับ

เพิ่มเติมอีกหน่อย....
เวลาเปลี่ยนไกใหม่ เราต้องถอดด้ามออกจากโครงปืน ทีนี้เวลาใสกลับเข้าไป ตอนขันน็อตยึดด้ามกับโครงปืน อาจขันแน่นไปหน่อย
ก็เป็นสาเหตุให้น็อตด้ามยื่นเข้ามาในช่องเสียบแม็กได้เหมือนกัน....ตรวจสอบน็อด้ามทั้ง 4 ตัวด้วยครับ....
โดยใช้นิ้วลูบ (ไม่ต้องไล้ Grin) เข้าไปในช่องเสียบแม็กจะรู้สึกได้ หากน็อตยึดด้ามโผล่ยื่นเข้ามา...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2008, 07:05:58 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13606 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:43:50 PM »

อิอิ....แหนบสามชาย sv. ทําระวังนะครับ เวลาถูจับดีๆครับ ระวังหัก

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13607 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 07:40:54 PM »

คลิป สนาม 3 ครับ   คิก คิก

http://video.google.com/videoplay?docid=-3191058650354224906

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13608 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 09:04:35 PM »

เรียนถามพระอาจารย์และอาจารย์รองหน่อยครับ

หลังจากที่ได้นำปืนไปปรับแต่งมาเมื่อวันเสาร์

วันนี้ผมลองเอาออกมาซ้อมโหลดดู พบปัญหาครับ

ปัญหาคือเวลาปลดแม็กแล้วแม็กไม่ยอมหล่นออกมาจากด้ามครับ (เป็น 3 จาก 4 แม็กครับ)

พอหลุดจากสลักยึดแม็กที่ปุ่มปลดแม็กแล้วก็คา อยู่ในด้ามครับ ต้องดึงถึงจะออก

ตอนดึงออกก็รู้สึกเหมือนว่าแม็กมันคับกว่า ตอนก่อนเอาไปแต่งครับ

รู้สึกว่าฝืดขึ้นไม่ลื่นเหมือนก่อนเอาไปแต่ครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีทางแก้ไขอย่างไรมั่งครับ

กลับไปดูที่ขาเกี่ยวของแหนบสามชาย SV ครับ
ขาเกี่ยวที่ยื่นเข้ามาในช่องเสียบแม็ก ช่างอาจไม่ได้ตะไบออก.....
หากยื่นเข้ามาใช้ช่องเสียบแม็ก จะทำให้เสียบแม็กคับไปด้วยครับ หาตะไบมาถูออกครับ.....เอาปืนมาหงายดูก็จะเห็นครับ

เวลาเปลี่ยนไกใหม่ เราต้องถอดด้ามออกจากโครงปืน ทีนี้เวลาใสกลับเข้าไป ตอนขันน็อตยึดด้ามกับโครงปืน อาจขันแน่นไปหน่อย
ก็เป็นสาเหตุให้น็อตด้ามยื่นเข้ามาในช่องเสียบแม็กได้เหมือนกัน....ตรวจสอบน็อด้ามทั้ง 4 ตัวด้วยครับ....
โดยใช้นิ้วลูบ (ไม่ต้องไล้ Grin) เข้าไปในช่องเสียบแม็กจะรู้สึกได้ หากน็อตยึดด้ามโผล่ยื่นเข้ามา...

เมื่อกี้ลองเช็คน๊อตดูแล้วครับ แต่ไม่มีอะไรผิดปกติครับ

เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่แหนบ

แต่ลื้อไม่เป็นครับ

สงสัยคต้องรบกวนอาจารย์รองช่วยสอนวิธีถอดซะแล้วละครับ

ต้องขอความกรุณาด้วยนะครับงานนี้จนปัญญาจริงครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13609 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 09:08:17 PM »

เมื่อกี้ลองเช็คน๊อตดูแล้วครับ แต่ไม่มีอะไรผิดปกติครับ

สงสัยคต้องรบกวนอาจารย์รองช่วยสอนวิธีถอดซะแล้วละครับ

ต้องขอความกรุณาด้วยนะครับงานนี้จนปัญญาจริงครับ

วันไหนเจอกันที่สนามแล้วจะจัดการให้ครับ....เรื่องของกล้วย... คิก คิก คิก คิก

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13610 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 09:15:07 PM »

วันไหนเจอกันที่สนามแล้วจะจัดการให้ครับ....เรื่องของกล้วย... คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ ครับ

ผมประสบการยังน้อยครับ

ต้องขอรบกวนอีกแล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13611 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 09:40:18 PM »

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ ครับ

ผมประสบการยังน้อยครับ

ต้องขอรบกวนอีกแล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เอานิ้วลูบดูก่อนซิว่ามันโผล่มั๊ย ตรงช่องเสียบแม็ก ด้านหลังด้าม...

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #13612 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 10:48:56 PM »

คิก คิก  ใช้นิ้วลูบ....ใช้นิ้วให้เป็นประโยชน์ครับ..... คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #13613 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 06:34:20 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านด้วยครับ  เยี่ยม

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13614 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 07:58:04 AM »

คุณโรนิน บินไทย ก็เป็นศิษย์คุณphoenix ด้วยหรือ? ดูเขาเป็นคนรู้คุณครูดีมากคนหนึ่งเลย   คุณphoenix สอนฟรีๆไปหลายคนหลายรุ่น   มีศิษย์เนรคุณหรือลืมบุญคุณบ้างไหม

แต่คงจะมีแต่ที่ีดีๆ  ใครว่าสอนไม่ดีไม่เก่งจริง   แต่เห็นคนชื่อวรกฤษ ศิษย์เอก แล้ว   บอกได้คำเดียวว่าคุณphoenix สอนได้ดีไม่แพ้ใคร   แต่จะเก่งได้แค่ไหนก็ขึ้นอยู่ความขีดความสามรถของนักกีฬาเองแล้ว

ขอบคุณที่ชมผมทั้งๆที่ผมยังไม่รู้จักครับว่าคุณ Saensuk เป็นใคร ไหว้

คุณโรนินเคยมาตอนผมเปิดแนะนำนักกีฬาใหม่อยู่ครั้งหนึ่งครับ หลังจากนั้นคุณโรนินก็พยายามด้วยตนเองทั้งสิ้น ต้องบอกว่าความสามารถทั้งหมดคุณโรนินฝึกฝนด้วยตนเองแท้ๆครับ

ผมแนะนำฟรีๆไปหลายรุ่นก็จริงครับ เพราะตอนผมทำใหม่ๆไม่มีใครทำครับ ผมอ่านมาเชื่อว่าคุณ Saensuk คงไม่ใช่นักกีฬาใหม่ทีเดียวคงทราบว่าในอดีตนั้นนักกีฬา IPSC ไม่มีใครสอนต้องไปขอความรู้รุ่นก่อนซึ่งมันไม่ง่ายเลย หรือไม่ก็เสียเงินไปเรียนเอาจากคนที่รับสอน ส่วนจะสอนดีไม่ดีก็สุดแล้วแต่เพราะทุกคนต้องบอกว่าสอนดี

ไม่มีหรอกครับคนเนรคุณกับผมนะ.. ตกใจ เพราะผมไม่เคยมองว่าต้องการบุญคุณจากการแนะนำนี้ มีแบบมาแล้วไม่ชอบก็ไปผมก็ไม่ว่าอะไรเพราะผมอาจจะสอนไม่ดีไม่เก่งก็ได้ ถ้าจะให้ผมนั่งประโคมตัวเองว่าผมเก่งโง้นเก่งงี้หรือคอยเอาใจเพราะนึกว่ามีเงินผมควรจะต้องเอาใจเป็นพิเศษก็คงต้องบอกว่าคิดผิดครับ เพราะทำถึงวันนี้ไม่เคยเอาเงินใครสักสลึงหนึ่ง ผมมองว่ามีหรือไม่ๆสำคัญเท่ากับใจ ผมเห็นคนมีเงินถมกระสุนเข้าไปในสนามมากมายโดยฝีมือไม่พัฒนาก็มากครับ คิก คิก

ทีม Phoenix นั้นผมบอกได้ว่าทุกคนใหม่ใน IPSC ยกเว้นพี่นาจากับมาเฟียหนุ่มครับ ที่เหลือนี่ใหม่ทุกคนบางคนเพิ่งได้ปืนมาก็มายิงแล้ว จนทุกวันนี้คนที่ยิงแข่งประจำก็เห็นๆกันอยู่ในสนามครับและผมมั่นใจว่าทุกคนมีเบสิกที่ดีครับ

ผมไม่ได้สอนเก่งครับแต่คนที่ผมแนะนำไปนั้นเก่งด้วยตนเองจริงๆครับ ทุกคนขยันฝึกซ้อมก็เลยเก่งครับ..ผมเขียนเสมอว่า....อยากได้เท่าไหร่ก็ได้เท่าที่ตนเองอยากครับ..อยากมากได้มาก...อยากน้อยได้น้อย..ครับ

ถามผมนิดเดียวผมตอบเสียยาวเลยเพราะอยากให้เข้าใจผมเท่านั้นแหละ

แหม๋..ว่าจะว่างมาอีกทีตอนหลังแมชย์ฟาร์ม 3 ส.ค.นี้  แต่เห็นตรงนี้ขอแวะมาเสริมหน่อย Grin Grin Grin

แต่ผมว่าทั้ง เบสิค ทั้ง อินเตอร์มีเดียท และแอ๊ดว้านซ์    พระอาจารย์มีเป็นกระบุง  บางคนอาจจะถามว่า เอามาจากไหน?...ตอบง่ายๆครับ คนรู้ภาษาอังกฤษระดับจบที่อังกฤษด้วยนะ  มีเงิน ชอบศึกษาค้นคว้าจากคนเก่งๆระดับโลก  นั้น ยิ่งเป็นเรื่องความรู้ในยุคโลกาภิวัฒน์แบบนี้ด้วย   ...ไม่มีปัญหาแน่นอน   

จึงสอนคนให้เก่งได้ถ้าคนนั้นมีความสามารถพอ(แต่คนที่ไม่สามารถพออย่างผม ไม่เก่งเองไม่ใช่เพราะพระอาจารย์นะครับ)

มาดูศิษย์เอก กระบี่มือหนึ่ง ของ THE PHOENIX IPSC TEAM ยิงกันสักสเตจ...แล้วลองพิเคราะห์ดูว่า  ทั้งเบสิค ทั้งแอ๊ดวานซ์ พอดูได้ไหม  ..หยุดไปนานก็จึงอาจจะเชื่องช้าไปบ้าง Grin Grin Grin

ลองดูครับ..97.40 % ที่ 3 Overall     PD...เสียดาย สเตจ 1  ช่องสุดท้าย กติกาห้ามเอาพุงพิง(ที่มียางยืดดึงลงมา)ตั้งได้แค่ศอกกดเอาไว้ จึงแกว่งไปหน่อย    ตกใจ Huh Grin

http://video.google.com/videoplay?docid=-529172415154487523

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13615 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:14:49 AM »

สงสัยน้องสมชาย (Ronin) ยิง Stage 1 เหมือนกัน เอาพุงยันแบบนี้ สงสัยโดยตัดคะแนนยิงวิธีไปหลายสิบคะแนนแน่ๆ  Huh

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2008, 08:16:46 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #13616 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:59:18 AM »

อ้าว สเตจเดียวกัน กติกาไม่เหมือนกันหรอกหรือ  ลองดูแบบนี้แล้วผมจะเชื่อว่า ใช้กติกาไม่เหมือนกัน

1.มีใครเป็นพยานยืนยันได้ว่าที่คุณ Tanapol48 พูดมาว่า  ห้ามพุงพิง  เป็นกติกาดังที่กล่าวมาจริง?  อาจจะเป็นนักกีฬาที่ยิงสควอดเดียวกัน/RO  หรือ นักกีฬาอื่นๆ

ไม่งั้นก็ถือเป็นการพูดลอยๆ อาจจะก่อความเสียหายให้วงการipscได้

2.ถ้ามีพยานยืนยันเชื่อถือได้ตามข้อ 1.  ก็ลองเช็คดูรายคนว่า   คนที่ พิงพุง แล้วยิง  โดนหักผิดวิธีไหม   ตามจำนวนนัดในช่องนั้น     

ไปดูผลโอเว่อร์ออล หาหมายเลขนักกีฬาที่พุงพิง ไปใส่ลิ้งค์นี้ก็รู้แล้วหล่ะ...เมื่อวานยังใช้ได้อยุ่เลย http://www.ipscthailand.com/result/

ถ้าไม่มีการหักผิดวิธี  ก็แสดงว่าใช้กติกาต่างกัน   ถ้าหักผิดวิธีด้วยก็แสดงว่าใช้กติกาเดียวกัน

ง่ายๆแค่นี้เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2008, 09:15:47 AM โดย saensuk » บันทึกการเข้า

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13617 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 09:43:51 AM »

Grin Grin

อ้าว...พี่วรกฤษ ซ้อมไปแค่ 300 นัดเองเหรอครับ  Shocked Shocked

เห็นอาจารย์ บอกว่า 5_ _ 0 นัด   ผมอึ้งเลย

แต่พอทราบจริงๆว่า 300 นัด  ยิ่งอึ้งไปใหญ่ครับ  เยี่ยม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อาจารย์ ครับ ไม่ต้องเกรงใจนะครับ  ไม่ต้องกลัวพวกผมท้อ บอกผมมาเลยครับ

ถึงแม้ ผมจะซ้อมมากกว่า พี่เค้า 2 เท่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ... พรสวรรค์ น้อย ... ต้อง

ใช้ พรแสวง เยอะครับ  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #13618 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:10:21 AM »

ถามคุณกอล์ฟดีกว่า

คุณ GOLF : 75P-01  เป็นศิษย์คุณphoenix ด้วย   ถ้างั้นวันแข่งที่ผ่านมา อยู่สควอดเดียวกันแน่   และที่สเตจ 1  ตอนยิงใครเป็นROและROกล่าวถึงการ พิงพุง ในช่องหน้าสุด อย่างไรครับ

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13619 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:19:43 AM »

ถามคุณกอล์ฟดีกว่า

คุณ GOLF : 75P-01  เป็นศิษย์คุณphoenix ด้วย   ถ้างั้นวันแข่งที่ผ่านมา อยู่สควอดเดียวกันแน่   และที่สเตจ 1  ตอนยิงใครเป็นROและROกล่าวถึงการ พิงพุง ในช่องหน้าสุด อย่างไรครับ

จ่าปุ๊เป็น RO ครับ แกเน้นๆ เลย บอกห้ามใช้พุงค้ำ ฝ่าฝืนถูกผิดวิธี ไอ้เราก็มีพุงพอสมควร อิอิ
น้องกอล์ฟไม่ได้อยู่สควอดเดียวกันครับ ทีมฟีนิกส์ทั้งหมดยิงเป็นสควอดสุดท้าย....ไม่มีใครมายิงต่อแล้ว

เพิ่งมาแปลกใจว่าก่อนหน้านั้นมีการใช้พุงค้ำกันแล้ว ซึ่งหากมากำหนดใหม่ ตามกติกาถือว่าไม่ได้ครับ
ต้องเลยตามเลย....ต้องถามจ่าปุ๊แล้วครับ แต่ก็ผ่านมาแล้วถือว่าไม่ค้ำก็ยิงได้ครับ....การแข่งขันสิ้นสุด  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 905 906 907 [908] 909 910 911 ... 942
  พิมพ์