เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:21:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 907 908 909 [910] 911 912 913 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353309 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13635 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:38:05 PM »

วันนี้ ได้รับการชี้แนะ จากผู้อาวุโส 2 ท่านเลยครับ

ทั้งที่พี่ saensuk และ อาจารย์ กล่าวมา

คงมีความหมายเหมือนกันครับ

ตาดู  หูฟัง  สมองคิด  ปากถาม

Grin

ข้าน้อยรับไปเต็มๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเข้าใจผิดนะ...นี่ผมแนะนำทุกคนในทีมผมเหมือนกันเช่น ผมบอกอย่าเพิ่งเชื่อผม ตาคอยดูแล้วลองดูด้วยตนเอง สงสัยถาม ถามแล้วก็ใช้หูฟัง ฟังแล้วใช้สมองคิด...ถ้าจริงก็เชื่อ ถ้าไม่จริงก็ปล่อยมันผ่านไปครับ

4 ประโยคนี้เป็นประโยชน์ในชีวิตจริงๆ ผมยกตัวอย่างคนๆหนึ่งให้ฟัง(วันนี้มีเวลามากครับ) หมอชัยยุทธ กรรณสูตร ผมเชื่อว่าเคยได้ยินชื่อแน่นอน ท่านเป็นหมอแต่มาทำก่อสร้าง ถ้าไม่มี 4 อย่างนี้ก็เป็นไม่ได้ครับเพราะไม่ได้เรียนมา

ผมยกใกล้อีกนิด สมมุตินะมีคนมาเล่าให้ฟังว่า ไอ้นกไฟมันอวดเก่ง มันไม่เป็นแต่ทำเป็นมาสอน สอนให้คนมันโกง มันเองก็เด็กหัดยิง เขาด่ากันให้ทั่ว ยืมเงินชาวบ้านก็ไม่คืน คบไม่ได้ เลวหมดทุกอย่าง...ผมก็เชื่อ นั่นแสดงว่าผมใช้หูฟังอย่างเดียว(หูเบา) แต่ถ้าผมฟังแล้วสงสัย ถามด้วยปากว่า เขาไม่เป็นแล้วที่เขาเขียนมันถูกหรือไม่ แล้วคนที่ยิงกับเขามันยิงเป็นอย่างไร เขาโกงแล้วถูกจับได้แล้วผลเป็นอย่างไร...ถามแล้วผมก็คอยคำตอบฟังด้วยหู ตาก็มองดูทั้งในเวป นอกเวป ถ้าเลวจริงมันคงไม่มีเพื่อน ถ้ามีเพื่อนมันก็คงเป็นประเภทเดียวกันนั่นแหละ ตาดูแล้ว หูฟังแล้ว ปากถามแล้ว ทีนี้สมองคิดประมวลข้อมูล เอ้า...กลุ่มไอ้นกไฟนี่มีแต่คนแก่ทั้งนั้น จะถูกจูงจมูกง่ายขนาดนั้นหรือ ไอ้พวกคนแก่นี่มีความรู้หรือไม่ หรือว่ารวยอย่างเดียวแต่โง่ บนเวปหรือที่ไหนมันก็อยู่ไม่ได้ยกเว้นแต่ในกลุ่มมันเท่านั้น พวกรุ่นเก่าๆเขาไม่คบมันหรอก ยิงมาตั้งนานได้แต่เด็ก(ส.ว)มาอยู่ในทีมเพราะสันดานมันเลว รุ่นเก่ารู้ทันเลยไม่คบ ผมเชื่อว่าใช้ทั้ง 4 อย่างนี้ประมวลผลแล้วเราตัดสินใจได้เองครับ...เห็นไหมว่ามันใช้ได้จริงครับและใช้ได้ประโยชน์มากๆเลย..ทางธุระกิจก็ใช้ได้ครับ....เอ...วันนี้เฟ้อเจ้อเขียนอะไรไปหว่า...งง...ชีวิตเอาแค่นี้ก็แล้วกันนะ...เอาเป็นว่าเพราะผมเห็นว่าทักทายผมเป็นอาจารย์ ผมเลยแนะนำส่วนจะเชื่อหรือไม่น้องกล๊อฟลองใช้ 4 อย่างนี้พิจารณาดู มีประโยชน์เก็บไว้ ไร้สาระก็ทิ้งไป.....ไม่ได้คิดเงินครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ด้วยความรักครับ หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2008, 05:46:13 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13636 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:31:53 PM »

ออกแบบสนามได้สุดๆ ....     ไม่น่าเชื่อว่าเป็นนักปฏิบัติธรรมตัวยงอีกคนหนึ่ง    ขอขอบคุณสำหรับสื่อธรรมะที่มอบให้ผม  ขอให้ไปได้ถ้วยโมดิฟายด์จากแมชย์เวิร์ลชู๊ตกลับมาครับน้องเล็ก Grin Grin Grin

เมื่อวานตอบไปทีแล้ว เพิ่งเห็นว่าไม่ขึ้นในบอร์ด ขอตอบใหม่นะครับ
เรื่องสนามต้องให้เครดิตกับ MD และ RM คุณสมศักดิ์ รวมทั้งจ่าปุ๊ ครับ ตอนออกแบบส่งไปให้ก็แค่โทรคุยอธิบายกันทางโทรศัพท์ แต่ไม่ได้มาดูแลตอนตั้งมุมเป้าต่างๆเลย ตามเวลาที่มีให้ครับ รวมทั้งอุปกรณ์ต่างๆที่จ่าปุ๊ ทำมาได้ตามแบบ ส่วน WS 2008 ผมขอบายไม่ได้ไปครับ พอดีจะไปแสวงบุญช่วยงานออกแบบโรงแรมของวัดไทยพุทธคยา ที่อินเดีย ประมาณใกล้ๆกัน ถ้าไปทั้งสองงานร่วมเดือน โดนเจ้าของโครงการที่ดูแลอยู่ต่อว่าแน่ เลยขอสละ WS เพราะเคยไปบาหลีมาแล้วคราว AA ยังไงก็มี เฮียตี๋ กับน้อง Link เป็นตัวแทน Modified อยู่แล้วครับ

พี่เล็กอย่าถึงขนาดไปบวชด้วยเชียวนา....
กลัวไม่มีคนยิงModified เป็นเพื่อน  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13637 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:34:22 PM »

วันนี้ ได้รับการชี้แนะ จากผู้อาวุโส 2 ท่านเลยครับ

ทั้งที่พี่ saensuk และ อาจารย์ กล่าวมา

คงมีความหมายเหมือนกันครับ

ตาดู  หูฟัง  สมองคิด  ปากถาม

Grin

ข้าน้อยรับไปเต็มๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเข้าใจผิดนะ...นี่ผมแนะนำทุกคนในทีมผมเหมือนกันเช่น ผมบอกอย่าเพิ่งเชื่อผม ตาคอยดูแล้วลองดูด้วยตนเอง สงสัยถาม ถามแล้วก็ใช้หูฟัง ฟังแล้วใช้สมองคิด...ถ้าจริงก็เชื่อ ถ้าไม่จริงก็ปล่อยมันผ่านไปครับ

4 ประโยคนี้เป็นประโยชน์ในชีวิตจริงๆ ผมยกตัวอย่างคนๆหนึ่งให้ฟัง(วันนี้มีเวลามากครับ) หมอชัยยุทธ กรรณสูตร ผมเชื่อว่าเคยได้ยินชื่อแน่นอน ท่านเป็นหมอแต่มาทำก่อสร้าง ถ้าไม่มี 4 อย่างนี้ก็เป็นไม่ได้ครับเพราะไม่ได้เรียนมา

ผมยกใกล้อีกนิด สมมุตินะมีคนมาเล่าให้ฟังว่า ไอ้นกไฟมันอวดเก่ง มันไม่เป็นแต่ทำเป็นมาสอน สอนให้คนมันโกง มันเองก็เด็กหัดยิง เขาด่ากันให้ทั่ว ยืมเงินชาวบ้านก็ไม่คืน คบไม่ได้ เลวหมดทุกอย่าง...ผมก็เชื่อ นั่นแสดงว่าผมใช้หูฟังอย่างเดียว(หูเบา) แต่ถ้าผมฟังแล้วสงสัย ถามด้วยปากว่า เขาไม่เป็นแล้วที่เขาเขียนมันถูกหรือไม่ แล้วคนที่ยิงกับเขามันยิงเป็นอย่างไร เขาโกงแล้วถูกจับได้แล้วผลเป็นอย่างไร...ถามแล้วผมก็คอยคำตอบฟังด้วยหู ตาก็มองดูทั้งในเวป นอกเวป ถ้าเลวจริงมันคงไม่มีเพื่อน ถ้ามีเพื่อนมันก็คงเป็นประเภทเดียวกันนั่นแหละ ตาดูแล้ว หูฟังแล้ว ปากถามแล้ว ทีนี้สมองคิดประมวลข้อมูล เอ้า...กลุ่มไอ้นกไฟนี่มีแต่คนแก่ทั้งนั้น จะถูกจูงจมูกง่ายขนาดนั้นหรือ ไอ้พวกคนแก่นี่มีความรู้หรือไม่ หรือว่ารวยอย่างเดียวแต่โง่ บนเวปหรือที่ไหนมันก็อยู่ไม่ได้ยกเว้นแต่ในกลุ่มมันเท่านั้น พวกรุ่นเก่าๆเขาไม่คบมันหรอก ยิงมาตั้งนานได้แต่เด็ก(ส.ว)มาอยู่ในทีมเพราะสันดานมันเลว รุ่นเก่ารู้ทันเลยไม่คบ ผมเชื่อว่าใช้ทั้ง 4 อย่างนี้ประมวลผลแล้วเราตัดสินใจได้เองครับ...เห็นไหมว่ามันใช้ได้จริงครับและใช้ได้ประโยชน์มากๆเลย..ทางธุระกิจก็ใช้ได้ครับ....เอ...วันนี้เฟ้อเจ้อเขียนอะไรไปหว่า...งง...ชีวิตเอาแค่นี้ก็แล้วกันนะ...เอาเป็นว่าเพราะผมเห็นว่าทักทายผมเป็นอาจารย์ ผมเลยแนะนำส่วนจะเชื่อหรือไม่น้องกล๊อฟลองใช้ 4 อย่างนี้พิจารณาดู มีประโยชน์เก็บไว้ ไร้สาระก็ทิ้งไป.....ไม่ได้คิดเงินครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตามที่พระอาจารย์กล่าวอ้างมา...หากใครคิดแบบนี้
นอกจากคนปัญญาอ่อนเท่านั้นแหล่ะครับ.... แลบลิ้น

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13638 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:09:19 PM »

Grin Grin

อ้าว...พี่วรกฤษ ซ้อมไปแค่ 300 นัดเองเหรอครับ  Shocked Shocked

เห็นอาจารย์ บอกว่า 5_ _ 0 นัด   ผมอึ้งเลย

แต่พอทราบจริงๆว่า 300 นัด  ยิ่งอึ้งไปใหญ่ครับ  เยี่ยม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อาจารย์ ครับ ไม่ต้องเกรงใจนะครับ  ไม่ต้องกลัวพวกผมท้อ บอกผมมาเลยครับ

ถึงแม้ ผมจะซ้อมมากกว่า พี่เค้า 2 เท่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ... พรสวรรค์ น้อย ... ต้อง

ใช้ พรแสวง เยอะครับ  Grin Grin

ครับซ้อมแค่นั้นแหละครับ เวลาว่างมีน้อย เงินในกระเป๋าก็ไม่เยอะ ยิงตามสภาพครับ  คิก คิก

พรุ่งนี้ก็เดินทางอีกแล้วเนี๊ย หัวเราะร่าน้ำตาริน ไว้ว่างๆกลับมายิงใหม่ครับ  หลงรัก

ฝากเรื่องการซ้อมให้คุณกล๊อฟ ครับ

อย่างที่อาจารย์บอกครับไม่มีปืนก็ซ้อมได้ครับ ยกตัวอย่างของผมนะ ไม่รู้โดนลบป่าวนะ

เวลาเข้าห้องน้ำ ผมยังฝึกตาวาดเป้าตามเหลี่ยมมุมในห้องน้ำเลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2008, 08:16:33 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13639 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:31:41 PM »

ดังนั้นหัวใจสำคัญคือ เบสิกต้องดี ซ้อมให้ถูกวิธี ครับ..และสำคัญเหนืออื่นใด ต้องมีใจอยากครับ

คำสั่งสอนตรงนี้ผมจำขึ้นใจและปฎิบัติตามจนเป็น วรกฤษ ทุกวันนี้แหละครับ หลงรัก ไหว้

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #13640 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:11:09 AM »

เฮียเฉลิมชัย

ของที่สั่งไว้ได้แล้ว มารับได้ืัที่ office ผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2008, 09:40:16 AM โดย วีระชัย ว. » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13641 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:34:24 AM »

เฮียเฉลิมชัย

ของที่สั่งไว้ได้แล้ว 3409.- บาท มารับได้ืัที่ office ผมครับ

ขอบคุณครับพี่ป้อม...จะให้เด็กไปรับครับ ไหว้

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13642 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 01:02:41 PM »

ตามที่พระอาจารย์กล่าวอ้างมา...หากใครคิดแบบนี้
นอกจากคนปัญญาอ่อนเท่านั้นแหล่ะครับ.... แลบลิ้น
[/quote]

ผมสมมุติขึ้นมานะพี่.... คิก คิก คิก คิก

ผมมาสมมุติอีกเรื่องดีกว่าจะได้คิดว่า ตาดู หูฟัง สมองคิดและปากถาม จะบอกอะไรเราได้บ้าง....แต่บอกพี่ไว้ก่อนนะว่าห้ามลบกระทู้ผมนะ คิก คิก...ถ้าผิดบอกมาว่าผิดตรงไหนแล้วผมจะแก้ให้... คิก คิก

เอาต่อจากเรื่องพิงไม่พิงก็แล้วกันจะได้เข้ากับบรรยากาศหน่อย.... คิก คิก

ตามที่อ่านเรื่องพิงไม่พิงและเรื่องบรีฟด้วย...มี 2 คนเข้ามายืนยันว่าข้อความบรีฟถูกต้องแล้ว.

เดี๋ยวขอไปทำธุระเดี๋ยวจะเอามาเขียนให้อ่านเล่นกัน ช่วงนี้ว่างงานครับเศรษฐกิจไม่ดี เศร้า เศร้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13643 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 06:04:31 PM »

ผมมาเขียนต่ออีกนิดเดียวก็พอดีกว่าครับ เพราะไม่อยากให้นิทานมันยาว ยังไงก็เป็นนักกีฬา IPSC เหมือนกันและไม่อยากให้คนอื่นเดือดร้อน

ใครที่อ่านตรงนี้ช่วยบอกด้วยนะ.
รูปที่ทั้งค้ำทั้งพิงก็รีบเอาออกหมดแล้ว(จริงๆแล้วไหงๆก็ไหงๆปล่อยไว้ยังดีกว่า เศร้า)ก็เหลือแต่ที่ถูกตามกติกาแล้ว.........ทีนี้รีบไปลบไอ้คลิปที่ไม่ถูกออกด้วยครับ เดี๋ยวเด็กใหม่จะว่าเอาว่า สอนผมแบบไหนกันแน่ครับ ถ้าสงสัยจริงๆจะดูจากผมก็ได้เพราะโหลดทั้งรูปและคลิปมาเก็บไว้แล้ว  คิก คิก คิก คิก

แค่นี้ก็แล้วกันครับอย่าให้เขียนมากกว่านี้เลย.....ผมเขียนต่อเดี๋ยวตาแดงอีก...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2008, 06:11:57 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13644 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 12:21:05 AM »

ขอแสดงความคิดเห็นอะไรบางอย่างนะครับ

.... เรื่องการ บรีฟนั้น ผมว่า ... การที่เราอยู่คนละ Squad อาจทำให้การสื่อสารผิดเพี้ยนไปบ้างครับ

อย่างที่พี่แสนสุข(ขออภัยครั้งแรกพิมพ์ผิดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน )ได้บอกไว้ว่า RO ก็คือ คนครับ   .... 

.... วิธีการยิงนั้น  ถ้า RO มิได้ ตักเตือนว่ากล่าว หรือ มี Action ใดๆ  ผมก็ว่า มันถูกต้องตามวิธีการยิงที่

นักกีฬา แต่ละ Squad ไ้ด้รับทราบจาก RO ครับ ..... การได้เปรียบหรือเสียเปรียบนั้น  ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

สนแต่เพียงแค่ ทำการยิงให้ปลอดภัย  ถูกต้อง และ เต็มที่ตามประสิทธิภาพที่เราสามารถยิงได้

.... ดังนั้น เมื่อการแข่งขันได้จบลงแล้ว  ผลคะแนนประกาศแล้ว (ไม่มีการประท้วง)  การมอบถ้วยรางวัลได้มีการส่งมอบ

แล้ว   ตัวผมนั้นคิดว่า  เกมส์กีฬาในครั้งนั้นได้จบลงแล้วครับ

ผมคิดว่า พิงหรือไม่ ไม่สำคัญ  เพราะ มันมีแค่ Stage เดียว .... นักกีฬาที่จะทำการยิงได้ จนได้รับรางวัลนั้น

คะแนนได้มาจากการยิงทั้ง 10 State   ถ้าState นี้ดีกว่า คนอื่นนิดหน่อย แค่นี้ ไม่สามารถ นำมาตัดสินได้ครับ

..... นักกีฬา ที่ถูกกล่าวอ้าง ... ถ้าเป็นผมๆ คงเสียใจน่าดู เหมือนกันครับ  ถ้าเค้าได้รับทราบวิธีการยิงมาแบบนี้ และ ทำตาม

แต่ มันดันไม่เหมือน นักกีฬาท่าอื่นๆ    ผมว่าเราควรยินดี และ ชื่นชม มากกว่า การหาจุดบกพร่องนะครับ

..... ต้องฝาก อาจารย์เฉลิมชัย ด้วยครับ    พี่ท่านนั้นก็ถือว่าเป็น ศิษย์ท่านหนึ่งของอาจารย์ หวังว่าอาจารย์จะคอยชื้แนะ

และให้คำปรึกษาที่ดี  เข้าใจ และ เกื้อหนุน มีเมตตา .... ดั่งที่น้องกอล์ฟได้รับจากอาจารย์และพี่ๆ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2008, 01:54:45 PM โดย Golf : 75P-01 » บันทึกการเข้า

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13645 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 07:25:41 AM »

ขอแสดงความคิดเห็นอะไรบางอย่างนะครับ

.... เรื่องการ บรีฟนั้น ผมว่า ... การที่เราอยู่คนละ Squad อาจทำให้การสื่อสารผิดเพี้ยนไปบ้างครับ

อย่างที่พี่แสนแสบได้บอกไว้ว่า RO ก็คือ คนครับ   .... 

.... วิธีการยิงนั้น  ถ้า RO มิได้ ตักเตือนว่ากล่าว หรือ มี Action ใดๆ  ผมก็ว่า มันถูกต้องตามวิธีการยิงที่

นักกีฬา แต่ละ Squad ไ้ด้รับทราบจาก RO ครับ ..... การได้เปรียบหรือเสียเปรียบนั้น  ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

สนแต่เพียงแค่ ทำการยิงให้ปลอดภัย  ถูกต้อง และ เต็มที่ตามประสิทธิภาพที่เราสามารถยิงได้

.... ดังนั้น เมื่อการแข่งขันได้จบลงแล้ว  ผลคะแนนประกาศแล้ว (ไม่มีการประท้วง)  การมอบถ้วยรางวัลได้มีการส่งมอบ

แล้ว   ตัวผมนั้นคิดว่า  เกมส์กีฬาในครั้งนั้นได้จบลงแล้วครับ

ผมคิดว่า พิงหรือไม่ ไม่สำคัญ  เพราะ มันมีแค่ Stage เดียว .... นักกีฬาที่จะทำการยิงได้ จนได้รับรางวัลนั้น

คะแนนได้มาจากการยิงทั้ง 10 State   ถ้าState นี้ดีกว่า คนอื่นนิดหน่อย แค่นี้ ไม่สามารถ นำมาตัดสินได้ครับ

..... นักกีฬา ที่ถูกกล่าวอ้าง ... ถ้าเป็นผมๆ คงเสียใจน่าดู เหมือนกันครับ  ถ้าเค้าได้รับทราบวิธีการยิงมาแบบนี้ และ ทำตาม

แต่ มันดันไม่เหมือน นักกีฬาท่าอื่นๆ    ผมว่าเราควรยินดี และ ชื่นชม มากกว่า การหาจุดบกพร่องนะครับ

..... ต้องฝาก อาจารย์เฉลิมชัย ด้วยครับ    พี่ท่านนั้นก็ถือว่าเป็น ศิษย์ท่านหนึ่งของอาจารย์ หวังว่าอาจารย์จะคอยชื้แนะ

และให้คำปรึกษาที่ดี  เข้าใจ และ เกื้อหนุน มีเมตตา .... ดั่งที่น้องกอล์ฟได้รับจากอาจารย์และพี่ๆ

ขอบคุณครับ

นึกว่าจบเสียแล้ว....น้องกอล์ฟออกความเห็นที่ดีครับ

ต้องบอกก่อนว่ากระทู้ IPSC Today เป็นกระทู้ที่มีจุดมุ่งหมายให้ความรู้ และพูดคุยในทุกเรื่อง
เมื่อแข่งขันเสร็จเราจะมาพูดคุยกันทุกครั้ง เพื่อให้นักกีฬาใหม่ๆ จะได้รู้กติกาต่างๆ และข้อบกพร่อง

ในเรื่องที่คุยกันนี้ ไม่มีใครกล่าวว่านักกีฬาที่ยิงแบบนั้นผิดเลยนะครับ
ที่เรามาถกกันก็ตรงที่กติกาบอกว่า "ห้ามใช้พุงค้ำยิง ฝ่าฝืนว่าถือว่าผิดวิธี"
สควอดผม และของน้องกอล์ฟก็ได้รับการบริ๊ฟจาก RO แบบนั้น

ประเด็นมันอยู่ที่ว่ากติกานี้มีมาตั้งแต่ก่อนเริ่มยิงหรือเปล่า...ความเห็นผมเชื่อว่า "มี" แต่ RO ลืมบริ๊ฟ.....
เมื่อลืมบริ๊ฟ นักกีฬาที่เริ่มยิง Stage นี้ ย่อมจะยิงอย่างไรก็ได้ไม่ถือว่าผิดวิธี (ตามภาพและคลิปที่นำมาลงหลายคนก็ยิงแบบนี้)
เป็นผมยิงหากไม่ห้าม ผมก็ต้องยิงแบบนี้เหมือนกันครับ...  Grin

เมื่อการแข่งขันเริ่ม และมีนักกีฬายิงไปแล้วจำนวนหลายคน....หลังจากนั้น RO มากำหนดว่า "ห้ามใช้พุงค้ำยิง ฝ่าฝืนว่าถือว่าผิดวิธี"
ตรงนี้ครับที่เป็นประเด็น การกำหนดวิธีการยิง หลังจากที่มีนักกีฬาท่านอื่นยิงไปแล้วนั้น ไม่สามารถทำได้ครับ
นักกีฬาทุกคนต้องยิงเหมือนกันหมดตามกติกา IPSC เพื่อความโปร่งใส Grin
สำหรับผมหากทราบก่อนยิง Stage นี้ ว่า...มีนักกีฬาท่านอื่นยิงไปแล้ว และเพิ่งมาห้าม...ผมต้องแย้งแน่ๆครับ

เรื่องแบบนี้ผิดพลาดกันได้ครับ แต่ที่นำมาคุยกันนักกีฬาใหม่ๆจะได้รู้ และเป็นประโยชน์
แม้แต่การนำภาพน้องสมชายมาลงก็เพราะมีการลงภาพไว้แล้ว ซึ่งเป็นประเด็นที่สงสัย ไม่ใช่เรื่องที่ต้องน้อยใจเลย
ซึ่งน้องสมชาย (รวมทั้งคนอื่นๆ) ก็ยิงถูกต้องแล้วไม่ถือว่าผิดวิธี  เพราะ RO ไม่ได้บอกตั้งแต่ต้น....

เรื่องไหนที่มีข้อสงสัยเราเอามาพูดคุยกัน ไม่ใช่เรื่องเสียหาย ในทางกลับกันนักกีฬาที่เข้ามาใหม่ก็ได้รับประโยชน์ไปด้วย Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2008, 07:28:28 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13646 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:05:50 AM »

ขอบคุณพี่นาจา มากครับ

Grin Grin Grin

แต่...ผมกลัวจริงๆนะครับ State นี้  กลัวไอ้เจ้าบานหน้าต่างนี่

มันฟาดหน้าครับ  ยางก็ใหญ่  ...กลัวเสียโฉมครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #13647 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:30:42 AM »

ขอใช้สิทธิ์ถูกพาดพิงจาก สมาชิกดาวรุ่งแห่งสภาไอพีเอสซี คนใหม่ผู้ทรงเกียรติครับ ..อิ อิ

คนที่ผ่านการเรียนภาษาอังกฤษจากมร.มาบางคอร์สแล้ว ถ้าไม่จงใจคงไม่สะกด suk เป็น แสบ หรอก  ตรงนี้ถ้าตั้งใจพิมพ์เรียกว่า กระแนะหระแหนเพราะขัดเคืองอะไรสักอย่างแน่นอน ขำก๊าก

อย่ามาเคืองอะไรกันเลย  มายิงสนุกๆดีกว่า  ยิงไปๆแล้วศัตรูมากขึ้นเรื่อยๆน่ะมันไม่ดีหรอกนะครับพี่  ถึงแม้ว่าจะอยู่เมืองชลแดนคนดุก็เถอะ      แม้ว่าชื่อทีมที่พี่สังกัดจะชื่อฉลามชล จะดูเหมือนมาจากทีมบอลล์ดังที่ผู้หลักผู้ใหญ่แถวนั้นหนับหนุนนั้นอยู่ก็เถอะ 

กรรมบอกเจตนาครับพี่   แต่สำหรับผมถ้าเผลอล่วงเกินพี่ไปตรงไหนบ้าง ผมก็ขอโทษและขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันนะครับ   

กลับมาที่เรื่อง stage 1 อีกนิด    ใครมีเบอร์โทรถามRO  ในเรื่องการบรี๊ฟที่คุยกันอยู่ก็จบแล้วครับ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2008, 09:33:54 AM โดย saensuk » บันทึกการเข้า

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13648 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:34:48 AM »

อย่างที่พี่แสนแสบได้บอกไว้ว่า RO ก็คือ คนครับ   .... 

แล้ว   ตัวผมนั้นคิดว่า  เกมส์กีฬาในครั้งนั้นได้จบลงแล้วครับ

คะแนนได้มาจากการยิงทั้ง 10 State   ถ้าState นี้ดีกว่า คนอื่นนิดหน่อย แค่นี้ ไม่สามารถ นำมาตัดสินได้ครับ

ขอบคุณครับ

คิดว่าจ่าปุ๊คงดูไม่ทันนะ...แล้วๆไปเถอะครับ.... Grin
[/quote]

ผมว่ากล๊อฟคงเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ  ตกใจ...อ่านที่ผมดึงลิงค์นี้มาให้ดูครับว่าผมเขียนอะไรไว้ครับ
อย่าเอา 2 เรื่อง 2 ตอนมาปนกันครับ...ผมยินดีกับน้องเขาเสมอที่ยิงจนปรับคลาสได้ด้วยฝีมือ พลาดพลั้งไปบ้างน้องเขาเริ่มเข้ามายิงมันเป็นเรื่องธรรมดาที่จะหลงที่จะลืม....แต่นักกีฬาเก่าที่ทำผมไม่มีคำตอบครับ...คิดเอง Grin Grin
ถ้าสังเกตุให้ดีๆผมไม่ได้เปิดประเด็นนี้เลยตั้งแต่ต้นจนมาถึงที่ผมเขียนว่าอะไรก็ดูจากที่ผมดึงมาทำสีแดงให้ดูนั่นครับ

ส่วนช่วงที่ 2 เกิดจากว่าคนที่แปะรูปรู้เข้าเลยรีบลบรูปอื่นๆที่แปะไว้ออกหมดนอกเหนือจากน้องเขา ซึ่งผมว่ามันไม่ถูกต้อง ถ้าลบควรจะเอารูปน้องเขาออกให้หมดแต่นี่ลบไม่หมดครับ แถมเหลือคลิปที่ลืมลบออกไว้อีกต่างหาก จริงๆผมว่าจะเขียนนะ แต่สุดท้ายผมเลือกที่จะไม่เขียนเพราะอะไรอ่านเอาครับ นี่ผมต้องมาเขียนเพราะเห็นเข้าใจผิดก็เลยมาอธิบายให้ทราบ

ผมแปลกครับไม่ชอบหน้าไหว้หลังหลอก ตรงและจริงเสมอครับ ผิดผมรับ ไม่ถูกผมจะอธิบาย ถ้าคบใครผมจริงใจ แต่ถ้าไม่คบผมจะไม่ยุ่งด้วยตราบเท่าที่อย่ายุ่งกับผมครับ...ประเภทสร้างภาพบอกตรงๆทำไม่เป็นครับ

ผมเชื่อเกียรติของ RO ทุกคน ผมบอกแล้วไงว่าผมไม่เคยเถียง RO ยกเว้นแต่ถ้าทำ ผมก็จะใช้สิทธิของนักกีฬาที่ไม่เห็นด้วย(ไม่เถียง)กับคำตัดสินนั้น แต่เมื่อยืนยันคำตัดสินแล้วก็จบกันที่ตรงนั้น ลองถาม RO ทุกท่านได้ครับว่าผมเป็นเพื่อน RO ในยามไม่แข่งและเป็นนักกีฬายามแข่งขันครับ

ถ้าผมจะขอ RO ให้เว้นกฎบ้าง ก็จะมีการขอสำหรับนักกีฬาใหม่ครับ(ทุกท่านครับไม่เฉพาะทีมผม) ผมจะบอก RO ก่อนว่าเด็กใหม่เอี่ยมเลยไม่เคยลงแข่งคอยดูและระวังให้หน่อยครับ ถ้าไม่หนักหนาเกินไปก็หยวนแต่ถ้าอันตรายจริงๆก็ DQ ไป ผมเชื่อว่าน้องกล๊อฟสามารถถาม RO ได้ทุกท่านนะครับว่าจริงหรือไม่...ผมไม่สร้างภาพว่าผมเคร่งกฎจะเป็นจะตาย แต่กับพวกไม่พูดถึงเลย..ไม่ใช่ผมแน่นอนครับ

ดังนั้นที่เขียนมานี่เพื่อให้เข้าใจครับ ส่วนจะเข้าใจหรือไม่ก็ต้องอยู่ที่น้องกล๊อฟว่า ตาดู หูฟัง สมองคิดและปากถาม แล้วตัดสินใจอย่างไรอีกแหละ

ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะพูดต่อ....ปล่อยให้เรื่องมันผ่านไปดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2008, 11:32:21 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13649 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:58:33 AM »

ขอใช้สิทธิ์ถูกพาดพิงจาก สมาชิกดาวรุ่งแห่งสภาไอพีเอสซี คนใหม่ผู้ทรงเกียรติครับ ..อิ อิ

คนที่ผ่านการเรียนภาษาอังกฤษจากมร.มาบางคอร์สแล้ว ถ้าไม่จงใจคงไม่สะกด suk เป็น แสบ หรอก  ตรงนี้ถ้าตั้งใจพิมพ์เรียกว่า กระแนะหระแหนเพราะขัดเคืองอะไรสักอย่างแน่นอน ขำก๊าก

อย่ามาเคืองอะไรกันเลย  มายิงสนุกๆดีกว่า  ยิงไปๆแล้วศัตรูมากขึ้นเรื่อยๆน่ะมันไม่ดีหรอกนะครับพี่  ถึงแม้ว่าจะอยู่เมืองชลแดนคนดุก็เถอะ      แม้ว่าชื่อทีมที่พี่สังกัดจะชื่อฉลามชล จะดูเหมือนมาจากทีมบอลล์ดังที่ผู้หลักผู้ใหญ่แถวนั้นหนับหนุนนั้นอยู่ก็เถอะ 

กรรมบอกเจตนาครับพี่   แต่สำหรับผมถ้าเผลอล่วงเกินพี่ไปตรงไหนบ้าง ผมก็ขอโทษและขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันนะครับ   

กลับมาที่เรื่อง stage 1 อีกนิด    ใครมีเบอร์โทรถามRO  ในเรื่องการบรี๊ฟที่คุยกันอยู่ก็จบแล้วครับ   

ผมเรียนตรงๆนะครับว่าผมสงสัยจริงๆว่าคุณ Saensuk นี่เป็นใคร รู้ไปทั่วทั้งเรื่องเก่าและเรื่องใหม่ นักกีฬาเก่าก็รู้ นักกีฬาใหม่ก็รู้...ต้องยิงปืนก่อนผมแน่นอน เพราะรู้เรื่องเก่าจากที่เคยเขียนและยังยิงอยู่แน่นอนเพราะรู้จักดาวรุ่งดวงใหม่ไฟแรงอย่างกล๊อฟ....ต้องขอโทษครับที่เสียมารยาทเพราะบอกแล้วว่าผมชอบทำอะไรแบบตรงๆ เคยมีคนใช้ชื่ออื่นเช่นเด็กวัดโพธิ์หรือมือเก่าอะไรทำนองนี้มาเขียน ผมก็รู้แต่มือนี้ยอมรับครับว่ายังไม่รู้จริงๆ...งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2008, 10:01:16 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 907 908 909 [910] 911 912 913 ... 942
  พิมพ์