เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:29:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 924 925 926 [927] 928 929 930 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351586 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13890 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 05:24:54 AM »

วันนี้วันครู ขอกราบขอบพระคุณครูที่สอนการยิงปืนให้ผม ครูนกไฟ ครับ หลงรัก

กราบเท้าครูผู้ยิ่งใหญ่ในใจศิษย์ ผู้ประทานความคิดปัญญาเหลือ

ท่านสั่งสอนอบรมและจุนเจือ ทั้งคอยเอื้อแนวทางชี้แนะนำ

แม้สิ่งใดที่ศิษย์เคยทำผิด ครูสะกิดเตือนใจอย่าถลำ

สั่งสอนด้วยไม้เรียวให้จดจำ สอนด้วยคำฝังจิตสะกิดใจ

ครูก็เปรียบเหมือนพ่อแม่คนที่สอง คอยประคองความคิดกระจ่างใส

ท่านเป็นหูเป็นตาคอยห่วงใย ท่านใส่ใจผลักดันให้ได้ดี

มาวันนี้ถึงวันโอกาสสวย น้อมถือกรวยมาลัยก้มกราบลงแทบเท้า

ในใจศิษย์มีหลายคำที่จะกล่าว แต่สรุปคร่าวๆว่ารักครู
   หลงรัก

ผ่านมา 1 ปี แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ขอมอบให้คุณครู นกไฟ ที่ผมรักเเละเคารพ ในปีนี้อีกครั้งครับ  หลงรัก

ผ่านขึ้นมาปีที่ 2 แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ปีนี้ผมคงไม่ได้ยิงปืนแล้ว แต่ความเป็นศิษย์ที่รักครู ยังอยู่ในหัวใจผมอยู่ตลอดกาล ครับ

ขอมอบให้คุณครู นกไฟ ที่ผมรักเเละเคารพ ในปีนี้อีกครั้งครับ  หลงรัก

ล่วงเลยไปอีก 1 ปี เข้าสู่ปีที่ 3 แล้ว..... 

ถึงแม้ว่าปีที่ผ่านมาผมจะยิงปืนน้อยลงและปีต่อๆไปคงจะน้อยลงไปอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ความรักที่ศิษย์คนนี้มีต่อคุณครู นกไฟ  ไม่เคยหายไปจากใจสักนิดเดียวเลยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13891 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 04:16:47 PM »

3 ปีผ่านไปไวเหมือนโกหกเลยนะครับ  Grin Grin
ถึงแม้เราจะไม่ได้เจอกันทุกอาทิตย์เหมือนก่อน แต่ใจเราก็ยังรักและคิดถึงกันเสมอครับ
ยิงปืนเป็นแค่กีฬาครับ พร้อมเมื่อไหร่ค่อยกลับมายิงครับ พวกเรา ทีมเราก็ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงครับ
รักเหมือนน้องชายเสมอครับ หลงรัก หลงรัก

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #13892 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 10:43:09 PM »

ไหว้ ขอให้อ.เฉลิมชัยครูสอนไอพีเอสซีของผมจงมีแต่ความสุข สมหวัง สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ตลอดไปครับ  ไหว้

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13893 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 08:02:12 PM »

ไม่ได้เข้ามาวะนานเลยครับ

พอดีแวะเอาคลิปที่ไปซ้อมล่าสุดมาฝากกันครับ

สนาม warm up กับพี่วีระ

http://www.youtube.com/watch?v=1lp8czbccFI&feature=channel_page

คลิปแรกของสนามยิงจริงสนานแรก

ประเดิมโดยพระอาจารย์ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=CNMFywf9UQI&feature=channel_page

ผมเอง

http://www.youtube.com/watch?v=pE3NzZ422ow&feature=channel_page

สนามสุดท้าย

พระอาจารย์

http://www.youtube.com/watch?v=-O2JdSHcBYQ&feature=channel_page

ผมเอง

http://www.youtube.com/watch?v=FY2gsYIqFVA&feature=channel_page

พระอาจารย์รอง

http://www.youtube.com/watch?v=z2U2piQiFcs&feature=channel_page

พี่ท๊อป

http://www.youtube.com/watch?v=5T_XrosicS4&feature=channel_page

และสุดท้ายเจ้หมอครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lA5e6xyXL-c&feature=channel_page

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13894 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 08:23:41 PM »

ขอบคุณครับน้องน๊อต..

มาดูภาพแข่งขัน แมทช์พิเศษ Charity IPSC Championship วันที่ 18 มกราคม 2552 สนามนวมินทร์
ภาพบางส่วนจากกล้องพี่เสือครับ และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยครับ  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2009, 10:37:26 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13895 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:05:32 AM »

ราคาเท่าไรครับ สงสัยจะแพง  น้ำลายหก 

อยากได้อันนี้ครับ    น้ำลายหก ท่านาจา

...ราคาขายท่อนล่างทั้งหมด....650$ ก๊าบบบ Shocked  ขำก๊าก

SV Signature Grip S/S with Stainless Magwell,
includes silver trigger base, S/S mainspring housing,
S/S magazine release and button.
Gun versions only and may require some gunsmith fitting, no logos only.

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13896 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:56:43 AM »

ราคาเท่าไรครับ สงสัยจะแพง  น้ำลายหก 

อยากได้อันนี้ครับ    น้ำลายหก ท่านาจา

...ราคาขายท่อนล่างทั้งหมด....650$ ก๊าบบบ Shocked  ขำก๊าก

SV Signature Grip S/S with Stainless Magwell,
includes silver trigger base, S/S mainspring housing,
S/S magazine release and button.
Gun versions only and may require some gunsmith fitting, no logos only.

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วมาบ้านเราจะราคาเท่าำไหร่ละครับเนี๊ย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13897 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 08:32:16 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วมาบ้านเราจะราคาเท่าำไหร่ละครับเนี๊ย

ไม่อยากคิดเลยครับ.... Shocked Shocked Shocked

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #13898 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 11:40:14 AM »

แมทช์เชียงราย มากันกี่คนครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13899 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:26:27 PM »

สวัสดีครับ
อย่างมากก็น่าจะคนเดียวครับ...ส่วนผมไม่ไปแน่นอนครับ.

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13900 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:58:49 PM »

สวัสดีครับ
อย่างมากก็น่าจะคนเดียวครับ...ส่วนผมไม่ไปแน่นอนครับ.

เดินทางปลอดภัยครับ เยอรมันมันหนาวนะ ระวังสุขภาพด้วยครับ

คงมีหมอไปคนเดียวครับ อ.ใหม่.... Cheesy

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #13901 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 06:00:26 PM »

สวัสดีครับ

เดินทางปลอดภัยครับ เยอรมันมันหนาวนะ ระวังสุขภาพด้วยครับ

คงมีหมอไปคนเดียวครับ อ.ใหม่.... Cheesy

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับพระอาจารย์ เพิ่มผมอยู่ที่เยอรมันบอกว่าหนาวมาก

อย่าลืมเอาเสื้อหนาๆไปนะครับ

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #13902 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 08:46:13 AM »

พี่นก ถ้าต้องการคนช่วยยกกระเป๋า ผมยินดีนะ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13903 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 07:36:58 PM »

พี่นก ถ้าต้องการคนช่วยยกกระเป๋า ผมยินดีนะ

ไม่ทันแล้วครับอ.ใหม่
ตอนนี้คงสั่นแข็งไปทั้งตัวแล้วครับ คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13904 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 03:25:29 PM »

ถ้าบอกเร็วกว่านี้ละแจ๋วเลย เพราะผมขาดคนยกจากที่บ้านถึงสนามบินนะครับ คิก คิก คิก คิก
อ.ใหม่สบายดีนะครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 924 925 926 [927] 928 929 930 ... 942
  พิมพ์