เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:20:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 938 939 940 [941] 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351489 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14100 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 07:54:14 PM »

สเตท 3
suer st3

สเตท 4
suer st4

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14101 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 07:56:19 PM »

สเตท 4 (Tim 1911)
tim st4

สเตท 5
suer st5

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #14102 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:37:40 AM »

หลงรัก

มาแอบดูคลิปครับ  เยี่ยม

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #14103 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:32:09 AM »

ของพระคุณท่านรองเจ้าสำนักครับ  หลงรัก หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #14104 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:10:34 PM »

ของพระคุณท่านรองเจ้าสำนักครับ  หลงรัก หลงรัก

หายไปตั้งนานกลับมาก็ปรับคลาสเลยนะ เยี่ยม หลงรัก

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #14105 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 12:44:32 PM »

หายไปตั้งนานกลับมาก็ปรับคลาสเลยนะ เยี่ยม หลงรัก

เยี่ยม มีครูดีครับ ชื่อ "พระอาจารย์ฤาษีนกไฟ"  เยี่ยม หลงรัก หลงรัก

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14106 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 09:16:17 AM »

อาทิตย์ที่ 30 สิงหาคม 2552 ที่ผ่านมา
มีการบันทึกเทปรายการ ซอกแซก

Student:   V.J. แบงค์
Instructor:   boyd (B CUSTOM KING) & Air Master Team

-เพื่อเผยแพร่ การเรียนรู้ทักษะการยิงปืนเบื้องต้น อย่างถูกวิธีและปลอดภัย
โดยใช้ Airsoft Gun ในการฝึก และพัฒนาเพื่อยิงปืนจริงในขั้นต่อไป
-เพื่อประชาสัมพันธ์ กีฬา Airsoft I.P.S.C.
โดย ชมรมกีฬายิงปืนอัดลมเบารณยุทธไทย THASA

ขอขอบคุณ
สนามยุทธกีฬา ราบ๑๑ บางเขน โดย พี่เอ๋ เอเลี่ยน เอื้อเฟื้อสถานที่ถ่ายทำ
สนามยิงปืน TACTICAL๑๑ โดย พี่บังเอ๋ พี่เปี๊ยก(สมยศ) พี่เล็กมินิ(ผจก.)เอื้อเฟื้อสถานที่ถ่ายทำ
อ.เฉลิมชัย บุญคุ้มสวัสดิ์ พระอาจารย์ที่เมตตาสอนสั่ง และพี่ๆทีม Phoenix I.P.S.C.
พี่ๆน้องๆ Air Master Team

Air Master@Channel [V] Thailand #1 Air master@Channel [V] #1

[youtube]wzk-_M3iCeM [/youtube]

Air master@Channel [V] Thailand #2 Air master@Channel [V] #2

[youtube]M73LNE0I5sw[/youtube]

Air Master@Channel [V] Thailand #3 Air master@Channel [V] #3

[youtube]UvvAxYUH9Jw[/youtube]

Air master@Channel [V] Thailand #4 Air master@Channel [V] #4

[youtube]Ufdg4nhmQQg[/youtube]

Air Master@Channel [V] Thailand #5 Air master@Channel [V] #5

[youtube]1qA2snNbsww[/youtube]

Air master@Channel [V] Thailand #6 Air master@Channel [V] #6

[youtube]n97Oa9FiA2c[/youtube]

อ้างอิงลิงค์
http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?topic=56089.msg545648#new

Credit THASA

http://www.tactical11.com/board/index.php?topic=52.0

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14107 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 10:10:58 AM »

สนาม IPSC เปิดใหม่ ปีหน้าเริ่มจัดแข่งขันแล้วครับ
มโหฬารตระการตาที่เดียว....Bira IPSC Shooting Range

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 08:37:59 PM โดย นาจา™รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14108 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 10:16:44 AM »

แมทซ์แข่งขัน ปี 2553

Grin Grin Grin   Bira  IPSC   Shooting   League Match   for   2010   =  6   Match Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

1. Job  Opening  start Match test   on   10  January          2010
  2. Bira  IPSC  Shooting   Match  No. 1  on  14 Febuary      2010
  3. Bira  IPSC  Shooting   Match  No. 2  on  25 April            2010
  4. Bira  IPSC  Shooting   Match  No. 3  on  13 June           2010
  5. Bira  IPSC  Shooting   Match  No. 4  on    5 September  2010
  6. Bira  IPSC  Shooting   Match  No. 5  on  14  November  2010
  7. Bira  IPSC  Shooting   Match  No. 6  on  19  December  2010

A. All  Match  is  Major  Match  take  score  for  Overall  Trophy
  B. Division : Open, Production, Standard, Revolver, Modify  following   IPSC  Rule
  C. Mininum   12  Stage  in couse  desing  per  Match

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมFor more  information  will inform  later ไหว้ ไหว้ ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78241.0#quickreply

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #14109 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 05:02:50 AM »

เห็นตารางแข่งขันแล้ว นึกถึงตัวเองก็มีตารางเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียกว่างานเข้ายันครึ่งปีหน้าเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

กรุงเทพ ตราด จันทบุรี พิษณุโลก นครสวรรค์ พิจิตร ราชบุรี ฯลฯ

ขำตัวเอง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #14110 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:45:14 PM »

วันนี้วันครู ขอกราบขอบพระคุณครูที่สอนการยิงปืนให้ผม ครูนกไฟ ครับ หลงรัก

กราบเท้าครูผู้ยิ่งใหญ่ในใจศิษย์ ผู้ประทานความคิดปัญญาเหลือ

ท่านสั่งสอนอบรมและจุนเจือ ทั้งคอยเอื้อแนวทางชี้แนะนำ

แม้สิ่งใดที่ศิษย์เคยทำผิด ครูสะกิดเตือนใจอย่าถลำ

สั่งสอนด้วยไม้เรียวให้จดจำ สอนด้วยคำฝังจิตสะกิดใจ

ครูก็เปรียบเหมือนพ่อแม่คนที่สอง คอยประคองความคิดกระจ่างใส

ท่านเป็นหูเป็นตาคอยห่วงใย ท่านใส่ใจผลักดันให้ได้ดี

มาวันนี้ถึงวันโอกาสสวย น้อมถือกรวยมาลัยก้มกราบลงแทบเท้า

ในใจศิษย์มีหลายคำที่จะกล่าว แต่สรุปคร่าวๆว่ารักครู
   หลงรัก

ผ่านมา 1 ปี แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ขอมอบให้คุณครู นกไฟ ที่ผมรักเเละเคารพ ในปีนี้อีกครั้งครับ  หลงรัก

ผ่านขึ้นมาปีที่ 2 แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ปีนี้ผมคงไม่ได้ยิงปืนแล้ว แต่ความเป็นศิษย์ที่รักครู ยังอยู่ในหัวใจผมอยู่ตลอดกาล ครับ

ขอมอบให้คุณครู นกไฟ ที่ผมรักเเละเคารพ ในปีนี้อีกครั้งครับ  หลงรัก

ล่วงเลยไปอีก 1 ปี เข้าสู่ปีที่ 3 แล้ว..... 

ถึงแม้ว่าปีที่ผ่านมาผมจะยิงปืนน้อยลงและปีต่อๆไปคงจะน้อยลงไปอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ความรักที่ศิษย์คนนี้มีต่อคุณครู นกไฟ  ไม่เคยหายไปจากใจสักนิดเดียวเลยครับ

ล่วงเลยไปอีก 1 ปี เข้าสู่ปีที่ 4 แล้ว..... 

ผ่านไปแบบรวดเร็วแต่ละปีละปี Grin แต่กี่ปีๆก็.....ไม่เคยลืมพระคุณของครูนกไฟที่มีให้กับศิษย์คนนี้เลยครับ

ไม่เคยแม้จะหายไปจากใจสักนิดเดียวเลยครับ รักครูคิดถึงครูเสมอครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14111 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:32:42 PM »

เนื่องจาก "วันครู "

ขอให้พี่เฉลิมชัย (นกไฟ) มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้น และตลอดไปครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 04:47:28 PM โดย นาจา™ » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #14112 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:35:06 PM »

วันนี้วันครู ขอกราบขอบพระคุณครูที่สอนการยิงปืนให้ผม ครูนกไฟ ครับ หลงรัก

กราบเท้าครูผู้ยิ่งใหญ่ในใจศิษย์ ผู้ประทานความคิดปัญญาเหลือ

ท่านสั่งสอนอบรมและจุนเจือ ทั้งคอยเอื้อแนวทางชี้แนะนำ

แม้สิ่งใดที่ศิษย์เคยทำผิด ครูสะกิดเตือนใจอย่าถลำ

สั่งสอนด้วยไม้เรียวให้จดจำ สอนด้วยคำฝังจิตสะกิดใจ

ครูก็เปรียบเหมือนพ่อแม่คนที่สอง คอยประคองความคิดกระจ่างใส

ท่านเป็นหูเป็นตาคอยห่วงใย ท่านใส่ใจผลักดันให้ได้ดี

มาวันนี้ถึงวันโอกาสสวย น้อมถือกรวยมาลัยก้มกราบลงแทบเท้า

ในใจศิษย์มีหลายคำที่จะกล่าว แต่สรุปคร่าวๆว่ารักครู
   หลงรัก

ผ่านมา 1 ปี แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ผ่านขึ้นมาปีที่ 2 แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ปีนี้ผมคงไม่ได้ยิงปืนแล้ว แต่ความเป็นศิษย์ที่รักครู ยังอยู่ในหัวใจผมอยู่ตลอดกาล ครับ

ล่วงเลยไปอีก 1 ปี เข้าสู่ปีที่ 3 แล้ว..... 

ถึงแม้ว่าปีที่ผ่านมาผมจะยิงปืนน้อยลงและปีต่อๆไปคงจะน้อยลงไปอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ความรักที่ศิษย์คนนี้มีต่อคุณครู นกไฟ  ไม่เคยหายไปจากใจสักนิดเดียวเลยครับ

ล่วงเลยไปอีก 1 ปี เข้าสู่ปีที่ 4 แล้ว..... 

ผ่านไปแบบรวดเร็วแต่ละปีละปี Grin แต่กี่ปีๆก็.....ไม่เคยลืมพระคุณของครูนกไฟที่มีให้กับศิษย์คนนี้เลยครับ

ไม่เคยแม้จะหายไปจากใจสักนิดเดียวเลยครับ รักครูคิดถึงครูเสมอครับ

รักและคิดถึงเสมอเช่นกันครับ หลงรัก หลงรัก

เนื่องจาก "วันครู "

ขอให้พี่เฉลิมชัย (นกไฟ) มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้น และตลอดไปครับ  ไหว้

เช่นกันครับพี่นาจา.. หลงรัก

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #14113 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 06:07:40 PM »

นี่ก็ 2 ปีแล้วที่ผมมาฝึกซ้อม IPSC กับ Phoenix Team

ปีนี้ก็ขอให้พระอาจารย์ พระอาจารย์รอง และพี่ๆ Phoenix_team ทุกคน

มีความสุข ความเจริญ ตลอดไปครับ

PS. ปีนี้ึคงไม่ได้ว่างกลับไปซ้อมจนถึงปลายปี ว่างเมื่อไหร่จะรีบกลับไปรายงานตัวครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #14114 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 01:33:39 AM »

วันนี้..ปีที่แล้วผมเขียนกลอนสดุดี บุญคุณของพระอาจารย์ที่มีต่อผม
และน้อง Air Master พี่อ้วนเลยได้แรงบรรดาลใจ นำไปขัดเกลาใส่ทำนอง
และทำเพลงออกมา หลายท่านคงได้ฟังในงานเลี้ยงแมทซ์ TOP GUN (INVITATION#6) ไปแล้ว

16 มกราคม วันครู เวียนมาครบอีกหนหนึ่ง
ผมขอกราบขอบพระคุณ พระอาจารย์ ที่เมตตาผม สอนสั่ง แนะนำเรื่องการยิงปืน
นอกจากนั้น ท่านให้แง่คิดในการใช้ชีวิต การหาความสุข เข้าใจชีวิตเข้าใจคน
ท่านเคยบอกผมว่า คุณบอย เคยดูหนังจีนไหม? หนังจีน พระเอกจะโดนกลั่นแกล้งสาระพัด แต่พระเอก
ก็อดทนฝึกวิชา และในที่สุดก็สามารถชนะอุปสรรคทุกอย่างได้ ในหนังชีวิตก็เหมือนกันต้องดูยาวๆ Grin Grin
ยังมีหลายแง่คิด หลายแง่มุมที่ท่านแนะนำสั่งสอน ซึ่งผมก็นำมาใช้ในธุรกิจ การงานของผม..

อาจารย์นกไฟ

ผู้ก่อฟืนสุมไฟให้แจ่มหล้า
เปรียบลำแสงอุษาเมื่อฟ้าใส
ส่องชี้ทางพวกเรา ให้เข้าใจ
เจียระไนชีวิตจิตวิญญาณ

ผู้แต่งแต้มสรรพ์สีให้ชีวิต
ร้อยข้อคิดคำคมผสมผสาน
ปลุกความใฝ่ความฝันอันชื่นบาน
เขียนตำนาน ปืนแอร์ซอร์ฟ ไอ พี เอส ซี

พระอาจารย์นกไฟ คืออาจารย์เฉลิมชัย
ผู้ยิ่งใหญ่ ในใจ พวกเราน้องพี่..
คืออาจารย์เฉลิมชัย คืออาจารย์นกไฟ
ผู้ยิ่งใหญ่ ที่อยู่ในใจ...( พวกเรา ไอ พี เอส ซี )

ก้มกราบคุณครูผู้ยิ่งใหญ่
ทุกหัวใจสำนึกจักฝึกฝน
เพื่อพัฒนากีฬาแอร์ซอร์ฟเป็นสากล
เราทุกคนพร้อมใจกันสดุดี         

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์มากครับ Grin

หน้า: 1 ... 938 939 940 [941] 942
  พิมพ์