เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:17:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354923 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #480 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 11:31:10 AM »

.....แมทช์แรกผมทำตามหน้าที่ให้ครบสมบูรณ์ผมก็สนุกสะใจแล้วครับ.....
.....สวัสดีครับ ผมป้ายแดงนะครับ .......

ขอบคุณครับคุณcarrera Grin Grin Grin  อ่านแล้วเก็ทเลยจริงๆ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #481 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 11:56:22 AM »

ถ้าอยู่สควอทเดียวกับคนเก่งๆ อย่าไปยิงตามเขานะเจ้าคะ เห็นเขายิง ปังปัง ปังปัง ปังปัง...ถ้ายิงตามเขา สงสารไส้เดือนเจ้าค่ะ Grin

I am dying... -*-

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #482 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 12:18:27 PM »

ผมจะคอยเตือน Super Squad ครับว่าอย่าเร่งความเร็ว อย่ารีบวิ่ง เรื่องความปลอดภัยสำคัญที่สุด และจะบอก RO ว่า Squad นี้เพิ่งเปิดป้ายทั้งนั้น เพื่อความแน่นอนอีกครั้งครับ..ได้ลุ้นจนเหนื่อยกว่ายิงเองแน่ๆ..... Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #483 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 12:40:48 PM »

Grin ขออยู่ Super Squad ด้วยนะครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #484 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 12:45:00 PM »

Grin ขออยู่ Super Squad ด้วยนะครับ Grin

ได๋เลยจ๊ะ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #485 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 02:07:46 PM »

สวัสดียามบ่ายๆครับทุกท่าน Grin

เจ้าสำนักและสหายชาวยุทธให้น้ำใจกันขนาดนี้  ซาบซึ้งครับ  ขอขอบคุณ ...แม้ป่วยก็จะให้คนหามไปยิง!(เสียวเป็นไข้หวัดอยู่ ตอนนี้หวัดชนิดไอระบาดหนัก).....ถ้าได้ศิษย์พี่ๆยิงนำด้วยล่ะก็   แฮปปี้และอบอุ่นแน่นอนครับ :Smiley :Smiley :Smiley Grin

...
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #486 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 02:29:50 PM »

ถ้าไม่เป็นไขหวัด H5N1 ก็ไม่มีปัญหาเจ้าค่ะ Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #487 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 02:39:41 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับน้องโบว์ Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #488 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 03:48:52 PM »

ใครรู้รบกวนถามหน่อยครับจากกฏ(ในเวบที่ชมรมรณยุทธ์เชียงรายแปลไว้).....หน้า39 บรรทัดที่ห้านับจากบรรทัดล่างสุด...คำที่ห้านับมาจากด้านขวาสุดของบรรทัดนั้น..

ถามว่า...นัด หรือ เป้า กันแน่ครับ :Smiley

อ่านดูแล้วมีเรื่องต้องระวังตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อตมากจริงๆ.. ขนลุกๆ Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #489 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 03:56:23 PM »

ผมยังไม่เคยเปิดอ่านเลยครับ Grin Grin Grin  แต่ไว้เดี๋ยวเข้าไปดูด้วยคน  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2005, 04:09:38 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #490 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 04:02:27 PM »

อ่านแต่ปะกิด Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #491 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 04:08:37 PM »

เข้าใจแล้วครับ  Grin Grin Grin จากตัวอย่างที่พี่อ่านผมยกตัวอย่างแทนแล้วกัน 

เป้าเหล็ก 4 เป้า ให้ยิงหลังเส้น Charge Line แต่นักกีฬาก้าวลำเกินเส้น Charge Line ยิงเป้าเหล็กทั้ง 4 เป้านั้น ทำการยิงไป 6 นัดทำให้เป้าเหล็กล้มหมด จะคิดยิงผิดวิธีอย่างไร

จะคิด 4 ครั้ง เพราะยิง 4 เป้า แม้แต่มีการยิงมิสแล้วนักกีฬายิงซ้ำไปอีก 2 นัดรวมเป็น 6 นัด ก็นับแค่ผิดวิธีของเป้าเหล็กทั้งสี่เป้า เพราะโดยธรรมชาติ 1 นัดต่อเป้าเหล็ก 1 เป้า

พอได้ไหมครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #492 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 04:10:39 PM »

...IPSC แมตช์แรก สนุกและตื่นเต้นสุดๆ หายใจลึกๆ  ก่อนลงยิงแต่ละสเตจนอกจากวางแผนในการยิงแล้ว  ควรทบทวน basic ที่เจ้าสำนักแนะนำไว้ครับ  ไม่งั้นยิงๆ ไปแล้ว basic มือใหม่หายหมด  Grin

จริงครับ ก่อนไปยิงก็ได้พี่ phoenix อบรมไปแล้ว พอไปยิงจริงๆ หูอื้อตาลาย miss เป็นว่าเล่นเลย  Cheesy

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #493 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 04:52:51 PM »

...IPSC แมตช์แรก สนุกและตื่นเต้นสุดๆ หายใจลึกๆ  ก่อนลงยิงแต่ละสเตจนอกจากวางแผนในการยิงแล้ว  ควรทบทวน basic ที่เจ้าสำนักแนะนำไว้ครับ  ไม่งั้นยิงๆ ไปแล้ว basic มือใหม่หายหมด  Grin

จริงครับ ก่อนไปยิงก็ได้พี่ phoenix อบรมไปแล้ว พอไปยิงจริงๆ หูอื้อตาลาย miss เป็นว่าเล่นเลย Cheesy

เหตุผลง่ายๆครับแต่ทำยาก เพราะเราอยากชนะเกินไป เราคิดว่าคนอื่นยิงเร็ว(มือเท่ากัน)แต่คนอื่นยิงผิดเราไม่ทราบ จึงทำให้เราต้องยิงเร็วเพื่อจะเอาชนะ เลยยิงผิด มารู้ตัวเมื่อสายเสียแล้ว
IPSC คือยิงให้สมดุลครับ ยิงเร็วที่สุดเท่าที่เราควบคุมทุกอย่างได้ จะเป็นผู้ชนะในที่สุด
ผมยกตัวอย่างเมื่อวันเสาร์ครับ หลายคนเห็นเป้าเด่นๆยิงยังไงก็ถูกแล้วก็รีบยิง สุดท้ายยิงผิดกันมากเลย นี่ยังไม่แข่งนะครับ ถ้าแข่งมันจะเป็นยังไง..บรื๋อ..ไม่อยากนึกครับ. วันนั้นยิงแล้วยังสงสัยตัวเองครับ เป้าห่างไม่เกิน 5 เมตรยิง 4 นัด ไม่ต้องเสียเวลาซ่อมเป้าเลย..เห็นไหมครับเเพราะยิงเร็ว คนอื่นยิงแล้วเราต้องการพิสูจน์ว่าผมก็ทำได้ ผลคือยิงผิด พอได้โอกาสแก้ตัวใหม่ยิงช้าลงก็เลยอยู่ครบหมด อย่าลืมครับ IPSC ไม่มีซื้อชุดยิงเพิ่มครั้งเดียวจบไม่มีแก้ตัวครับ..หวังว่านักกีฬาจะเข้าใจเรื่องนี้ ช้าๆแต่แน่นอนดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2005, 05:01:31 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #494 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 05:07:12 PM »

ผมเชื่อว่านักกีฬาใหม่ทุกคนเข้าไปยิง IP ครั้งแรก Stage แรกจะตื่นเต้นทุกท่านเลยครับ ซึ่งมันเป็นไปตามธรรมชาติครับ พอยิงบ่อยๆก็ชินไปเอง ผมเองก็ทำใจไม่ได้ถึงทุกวันนี้ออกมาบ่นเป็นหมีกินผึ้งเลย...แหะ..แหะ..ผู้การก็เหมือนกัน....ขนาดจะยิงทิ้งตัวเองชีวิตหนึ่ง... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 942
  พิมพ์