เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:12:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354881 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #495 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 05:18:14 PM »

วันนั้นยิงแล้วยังสงสัยตัวเองครับ เป้าห่างไม่เกิน 5 เมตรยิง 4 นัด ไม่ต้องเสียเวลาซ่อมเป้าเลย

Level III หรอเจ้าคะ

I am dying... -*-

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #496 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 05:24:43 PM »

วันนั้นยิงแล้วยังสงสัยตัวเองครับ เป้าห่างไม่เกิน 5 เมตรยิง 4 นัด ไม่ต้องเสียเวลาซ่อมเป้าเลย

ไม่ใช่ครับ...ผมหมายถึงวันเสาร์ที่ผ่านมา...ผมลองวางเป้า 2 ตัวไม่มีประกันอะไรทั้งสิ้นห่างจากช่องยิง(ผ่านวงล้อรถ) ซัก 4-5 เมตร. หลายคนรีบยิงจนไม่ถูกเลยครับ ทั้งนก ทั้งหนอนงี้หลบกระสุนกันยุ่งไปหมด...พอให้ลองใหม่ยิงช้าๆก็เรียบร้อยดี...ผมเชื่อว่าหลายคนคงจำได้ครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #497 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 05:26:24 PM »

ผมเชื่อว่านักกีฬาใหม่ทุกคนเข้าไปยิง IP ครั้งแรก Stage แรกจะตื่นเต้นทุกท่านเลยครับ ซึ่งมันเป็นไปตามธรรมชาติครับ พอยิงบ่อยๆก็ชินไปเอง ผมเองก็ทำใจไม่ได้ถึงทุกวันนี้ออกมาบ่นเป็นหมีกินผึ้งเลย...แหะ..แหะ..ผู้การก็เหมือนกัน....ขนาดจะยิงทิ้งตัวเองชีวิตหนึ่ง... Grin Grin Grin

เคยสั่นมาก่อนครับแก้ง่ายๆครับหายใจลึกๆพร้อมแล้วค่อยยิงครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #498 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 05:26:30 PM »

หนอนมันอาจจะหลบไม่ทัน ฝั่งร่างอยู่ในดินแล้วก็ได้นะเจ้าคะ Grin

I am dying... -*-

camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #499 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 05:29:36 PM »

ไม่ใช่ครับ...ผมหมายถึงวันเสาร์ที่ผ่านมา...ผมลองวางเป้า 2 ตัวไม่มีประกันอะไรทั้งสิ้นห่างจากช่องยิง(ผ่านวงล้อรถ) ซัก 4-5 เมตร. หลายคนรีบยิงจนไม่ถูกเลยครับ ทั้งนก ทั้งหนอนงี้หลบกระสุนกันยุ่งไปหมด...พอให้ลองใหม่ยิงช้าๆก็เรียบร้อยดี...ผมเชื่อว่าหลายคนคงจำได้ครับ

Grin Grin Grin  Grin  Grin  Grin  Grin ไม่ต้องสืบเลยครับว่าใคร  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #500 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 05:44:02 PM »

ขอบคุณครับ ขอบคุณ Grin

ตามที่คุณคาร์ตอบมาเข้าใจแล้วครับ  แสดงว่าต้องแก้... นัด เป็น เป้า....แล้วล่ะครับในจุดที่ผมถามมาน่ะครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณคุณวรกฤษครับ....ผมอาจจะมีพุท-โธ ด้วยนะ Grin(เอ หรือว่า สัมมาอรหังดีครับคุณเฉลิมชัย Grin)

เป็นคำแนะนำที่สร้างสรรค์มากครับคุณPhoenix  ...ผมจดไว้แล้วและจะจำไว้ว่าไม่เร่งไม่เร็ว  Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2005, 05:50:24 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #501 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 07:21:41 PM »

ไม่ทราบว่าในเซฟตี้แอเรียสามารถซ้อมเปลี่ยนแม็กเปล่าได้มั๊ยครับ

คือพกแม็กเข้าไปเต็มเอวแต่ไม่มีลูกกระสุนแล้วซ้อมเปลี่ยนแม็ก

ผมคุ้นๆว่าเคยได้ยินจากแชมป์ สแตนดาร์ด ว่าทำได้แต่ไม่แน่ใจครับขอถามอีกที

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #502 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 07:28:04 PM »

ไม่ทราบว่าในเซฟตี้แอเรียสามารถซ้อมเปลี่ยนแม็กเปล่าได้มั๊ยครับ

คือพกแม็กเข้าไปเต็มเอวแต่ไม่มีลูกกระสุนแล้วซ้อมเปลี่ยนแม็ก

ผมคุ้นๆว่าเคยได้ยินจากแชมป์ สแตนดาร์ด ว่าทำได้แต่ไม่แน่ใจครับขอถามอีกที

ถ้าได้ขอถามต่ออีกหน่อย ถ้าเป็น revolver

ถ้าเรามี moonclip ที่ใส่ลูก dummy ไว้

จะเอาไปซ้อมได้เปล่าครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #503 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 07:44:19 PM »

ผมก็ใหม่ และเริ่มต้น IPSC ที่สนามฟาร์มฯ เป็นสนามแรกครับ...
ความรู้สึก แน่นอนตื่นเต้น กลัวไปหมด แต่ก็ทบทวนและคิดเสมอในเรื่องของความปลอดภัย โดยยิงไปช้าๆ เรื่อยๆ อย่ารีบร้อน ทำหน้าที่ของตัวเองขณะนั้นให้จบ ไม่ต้องดีที่สุด ก็ถือว่าผ่านแล้วครับ....สนุกมากๆ และน๊านนาน จนมาถึงตอนนี้เลยล่ะ...เลิกยาก Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #504 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 07:48:37 PM »

คำตอบคือได้ครับแต่ถ้ามีกระสุน 1 นัดเป็น DQ ทันทีครับ

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #505 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 07:52:39 PM »

คำตอบคือได้ครับแต่ถ้ามีกระสุน 1 นัดเป็น DQ ทันทีครับ

ขอบคุณครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #506 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 07:59:36 PM »

ศิษย์พี่ที่น่ารักมากๆอีกคนคุณนาจา Grin  ....ขอบคุณครับผม  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #507 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 08:07:26 PM »

เคยสั่นมาก่อนครับแก้ง่ายๆครับหายใจลึกๆพร้อมแล้วค่อยยิงครับ Grin

ถ้ายังสั่นอยู่  แสดงว่าหายใจลึกไม่พอ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #508 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 08:16:00 PM »

ขออัพเดทคนป้ายแดงอีกรอบครับ

รวมพลคนอยาก  มือใหม่ป้ายแดง ipsc .... 25/12/48 ณ ฟาร์มจรเข้ฯ  ... ****เชิญชวน(ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ)สวมเสื้อแดงด้วยครับเพื่อแสดงเอกลักษณ์ของพวกเรา** ... ใครจะไปขอเสียงหน่อยครับ 

1.uncle...............confirm(เสื้อแดง)
2.ผองพัฒ............confirm(เสื้อแดง)
3.tim1911..........confirm(เสื้อแดง)
4.Tiger wut..........confirm

ถ้าชัวร์   โปรดลงชื่อต่อเลยครับ 

สงสัยคงมีแค่นี้สำหรับตรงนี้(อาจจะมากกว่าที่ไปกันเองตามสะดวก)   แต่แค่ตรงนี้สักพักเราจะนัดเเวลาเจอกันที่สนามเพื่อจะได้ลงทะเบียนอยู่squadเดียวกัน   ซึ่งอาจจะเป็นการติดต่อกันหลังไมด์เฉพาะที่มีรายชื่อ   

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #509 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 08:22:59 PM »

ถ้ายังสั่นอยู่ แสดงว่าหายใจลึกไม่พอ

Grin Grin Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 942
  พิมพ์