เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:55:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355666 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #645 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 01:55:48 PM »

ความสำเร็จอยู่ที่การกระทำ ไม่ใช่แค่คำพูด

เอาไปอีกโฆษณาเจ้าค่ะ
Grin

I am dying... -*-

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #646 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 03:08:04 PM »

ถึงขั้นห้องไอซียูหรือครับคุณวรกฤษ Grin.....ไม่สงสัยแล้วล่ะว่าทำไมถึงเก่งอย่างนี้  ั้ทั้งนี้เพราะแสดงว่าได้เอาอิทธิบาทสี่เข้ามาใช้โดยจะรู้ตัวหรือไม่รู้ตัวก็ตามคือ

1.ฉันทะ(มีความรักชอบในเรื่องนั้น)
2.วิริยะ(ขยันฝึกซ้อม)
3.จิตตะ(มีจิตใจตั้งมั่น)
4.วิมังสา(พิจารณาใคร่ครวญปรับปรุง)

ถ้าเจริญอิทธิบาทได้มากเท่าไรความสำเร็จก็จะยิ่งมากเท่านั้น ไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดๆก็ตาม(พระบอก).....ยิ่งเจริญถึงขั้นเปรียบเหมือนเข้าห้องไอซียูแบบนี้   เมื่อไรมีshoot off ผมรองเต็มๆ   ....อ้าว..คุยธรรมะอยู่ดีๆ ไปออกอบายมุขเสียแล้ว Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #647 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 03:23:21 PM »

เมื่อไรมีshoot off ผมรองเต็มๆ   ....อ้าว..คุยธรรมะอยู่ดีๆ ไปออกอบายมุขเสียแล้ว   

อย่างงี้เขาบอกว่าเห็นสงฆ์อยู่ในวัดก็เดินเข้าวัด....พอเห็นแม่ชีอยู่หลังวัด...ก็เลยลืมสงฆ์แต่ตามชีไปออกหลังวัดครับ....... Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #648 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 03:25:27 PM »

ดูเหมือนพี่ป้อมกับลุงโดนจะมีเพื่อนเพิ่มแล้วเจ้าค่ะ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #649 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 03:46:17 PM »

อย่างงี้เขาบอกว่าเห็นสงฆ์อยู่ในวัดก็เดินเข้าวัด....พอเห็นแม่ชีอยู่หลังวัด...ก็เลยลืมสงฆ์แต่ตามชีไปออกหลังวัดครับ.......   

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าตามไปก็คงตามไปฟังธรรมน่ะครับ  :Smiley......พูดถึงแม่ชีเดี๋ยวนี้มีแม่ชีที่ปฏิบิติธรรมและเป็นที่รู้จักของคนทั่วไปอยู่ก็มากนะครับ เช่น แม่ชีศัลษนีย์(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) แม่ชีทศพร เป็นต้น  ผมเคยติดตามดูทางสื่อในบางโอกาสเห็นว่าท่านมีวิธีการที่ดีในการช่วยกล่อมเกลาสังคมในน่าอยู่มากยิ่งขึ้น    โดยเฉพาะแม่ชีทศพร(มีหนังสือขายตามซีเอ็ดฯด้วย)ท่านสามารถรู้ด้วยนะว่าคนที่ไปหาไปปรึกษาท่านมีกรรมอะไร?(ผมดูจากทีแชลแนลช่วงเช้าๆ)  ในเรื่องคำสอนของท่านก็ให้ข้อคิดดีๆได้หลายอย่างเหมือนกัน Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #650 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 03:55:43 PM »

ขออนุญาตแจ้งถึงเพื่อนป้ายแดงipscที่คอนเฟอร์มกันไว้แล้วทั้งสี่ท่านนะครับ Smiley

****ถ้าไม่เจอกันตามเวลานัดหมายก้squadingกันเองตามสะดวกครับ****
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #651 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 04:08:20 PM »

อย่างงี้เขาบอกว่าเห็นสงฆ์อยู่ในวัดก็เดินเข้าวัด....พอเห็นแม่ชีอยู่หลังวัด...ก็เลยลืมสงฆ์แต่ตามชีไปออกหลังวัดครับ.......   

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าตามไปก็คงตามไปฟังธรรมน่ะครับ :Smiley......พูดถึงแม่ชีเดี๋ยวนี้มีแม่ชีที่ปฏิบิติธรรมและเป็นที่รู้จักของคนทั่วไปอยู่ก็มากนะครับ เช่น แม่ชีศัลษนีย์(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) แม่ชีทศพร เป็นต้น  ผมเคยติดตามดูทางสื่อในบางโอกาสเห็นว่าท่านมีวิธีการที่ดีในการช่วยกล่อมเกลาสังคมในน่าอยู่มากยิ่งขึ้น    โดยเฉพาะแม่ชีทศพร(มีหนังสือขายตามซีเอ็ดฯด้วย)ท่านสามารถรู้ด้วยนะว่าคนที่ไปหาไปปรึกษาท่านมีกรรมอะไร?(ผมดูจากทีแชลแนลช่วงเช้าๆ)  ในเรื่องคำสอนของท่านก็ให้ข้อคิดดีๆได้หลายอย่างเหมือนกัน Grin

มีแม่ชีอีกท่านคือแม่ชีหวานใจที่วัดปากน้ำครับ มีที่ๆท่านทำไว้ให้ศึกษาธรรมอีกที่ๆราชบุรีครับ เคยไปตอนผมบวชเรียนที่วัดปากน้ำ

ขออนุญาตแจ้งถึงเพื่อนป้ายแดงipscที่คอนเฟอร์มกันไว้แล้วทั้งสี่ท่านนะครับ Smiley

****ถ้าไม่เจอกันตามเวลานัดหมายก้squadingกันเองตามสะดวกครับ****

วันอาทิตย์เช้าให้สะดวกทำอย่างนี้ครับ ผมจะพยายามไปแต่เช้า กลุ่มป้ายแดงที่ถึงก่อนก็คอยหน่อยแล้วลงชื่อสมัครพร้อมกัน เพื่อที่จะอยู่รวม Squad เดียวกันก็จะดีครับ จะได้เฮอาด้วยกันและผมจะคอยดูแลให้ด้วยครับ...เพราะตัวเองไม่ได้ยิงครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #652 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 04:30:52 PM »

ยิงปืน ความแม่นมาอย่างแรกครับ (หลังจากผมสาดไปเยอะ Grin Grin Cheesy ) แล้วความเร็วจะมาทีหลัง

หัวใจของ IPSC เขามี 3 อย่างคือ DVC (ถ้าจำไม่ผิดตัวย่อมาจากภาษาละติน) D,V,C มาจาก 1 ความแม่นยำ 2 ความเร็ว 3ความแรง ต้องรวมเข้าด้วยกัน

ความแรงหมายถึงอะไรครับ  Huh Huh

ถ้าตามไปก็คงตามไปฟังธรรมน่ะครับ :Smiley......พูดถึงแม่ชีเดี๋ยวนี้มีแม่ชีที่ปฏิบิติธรรมและเป็นที่รู้จักของคนทั่วไปอยู่ก็มากนะครับ เช่น แม่ชีศัลษนีย์(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) แม่ชีทศพร เป็นต้น ผมเคยติดตามดูทางสื่อในบางโอกาสเห็นว่าท่านมีวิธีการที่ดีในการช่วยกล่อมเกลาสังคมในน่าอยู่มากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะแม่ชีทศพร(มีหนังสือขายตามซีเอ็ดฯด้วย)ท่านสามารถรู้ด้วยนะว่าคนที่ไปหาไปปรึกษาท่านมีกรรมอะไร?(ผมดูจากทีแชลแนลช่วงเช้าๆ) ในเรื่องคำสอนของท่านก็ให้ข้อคิดดีๆได้หลายอย่างเหมือนกัน Grin

มีแม่ชีอีกท่านคือแม่ชีหวานใจที่วัดปากน้ำครับ มีที่ๆท่านทำไว้ให้ศึกษาธรรมอีกที่ๆราชบุรีครับ เคยไปตอนผมบวชเรียนที่วัดปากน้ำ

วันอาทิตย์เช้าให้สะดวกทำอย่างนี้ครับ ผมจะพยายามไปแต่เช้า กลุ่มป้ายแดงที่ถึงก่อนก็คอยหน่อยแล้วลงชื่อสมัครพร้อมกัน เพื่อที่จะอยู่รวม Squad เดียวกันก็จะดีครับ จะได้เฮอาด้วยกันและผมจะคอยดูแลให้ด้วยครับ...เพราะตัวเองไม่ได้ยิงครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รอผมด้วยนะคร้าบพี่ๆ ผมอาจจะไปช้ากว่า 8โมงนิดหน่อย แต่จะพยายามรีบครับ อยากอยู่ squad เดียวกันคร้าบ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #653 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 04:33:41 PM »

ยิงปืน ความแม่นมาอย่างแรกครับ (หลังจากผมสาดไปเยอะ Grin Grin Cheesy ) แล้วความเร็วจะมาทีหลัง

หัวใจของ IPSC เขามี 3 อย่างคือ DVC (ถ้าจำไม่ผิดตัวย่อมาจากภาษาละติน) D,V,C มาจาก 1 ความแม่นยำ 2 ความเร็ว 3ความแรง ต้องรวมเข้าด้วยกัน

ความแรงหมายถึงอะไรครับ  Huh Huh

Power factor

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #654 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 04:34:31 PM »

รอผมด้วยนะคร้าบพี่ๆ ผมอาจจะไปช้ากว่า 8โมงนิดหน่อย แต่จะพยายามรีบครับ อยากอยู่ squad เดียวกันคร้าบ

ถ้าคืนวันเสาร์ไม่ได้ไปลัลล้าที่ไหน ก็น่าจะตื่นทันนะท่าน

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #655 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 04:52:59 PM »

ความแรงหมายถึงอะไรครับ Huh Huh

มีแรงไปยิงปืนมั๊งครับ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #656 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 05:01:39 PM »

Power factor

ใน IPSC ความแรงมี 2 ความหมายครับ
1. หมายถึง Power Factor ซึ่งคำนวณด้วย นนกระสุนxความเร็วของกระสุน แล้วหารด้วย 1000 ค่าที่ได้ถือเป็น Power Factor ในปืน Open ต้องไม่ต่ำกว่า 160 ส่วนในปืน Standard ต้องไม่ต่ำกว่า 170 ทั้ง 2 ตัวนี้ถือเป็น กระสุน Major ครับส่วนถ้าต่ำกว่าถือเป็น Minor ครับในปืน Production ส่วนใหญ่ที่เห็นจะยิง Minor ครับคือต่ำกว่า Major แต่ต้องไม่น้อนกว่า 125.ที่ตรากฎดังนี้เพื่อไม่ให้เกิดการได้เปรียบหรือเสียเปรียบกันครับ
2. ความรุนแรงคือ สมมุติในสถานการณ์ที่เกิดขึ้นจริง เราต้องการหยุดคนที่ประสงค์ร้ายต่อเรา เพื่อความแน่นอนจึงให้ยิง 2 นัดใส่เป้าหมายซึ่งวัตถุประสงค์คือหยุดให้ได้ไม่ว่าเป็นหรือตาย
2 เหตุดังกล่าวข้างต้นจึงสื่อความหมายถึงคำว่ารุนแรงครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #657 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 05:04:16 PM »

อ้างถึง

อ้างถึง

ไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยว..ผม/เรา...จะรอครับ.... Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #658 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 05:12:51 PM »

ไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยว..ผม/เรา...จะรอครับ.... Grin Grin Grin

รอโยนให้ไอ้เข้ Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #659 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 05:26:55 PM »

ถ้าคืนวันเสาร์ไม่ได้ไปลัลล้าที่ไหน ก็น่าจะตื่นทันนะท่าน
กระผมเป็นโรคแพ้แสงแดดยามเช้าครับ Grin Grin
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 942
  พิมพ์