เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:24:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353355 ครั้ง)
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #1005 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:12:19 PM »

ขอไปร่วมซ้อมด้วยคนนะครับ เดี๋ยวจะเอาแทคติคการเคลื่อนที่ยิง จากเมื่อตอนที่ผมเข้าร่วมคอร์สฝึกกับ Michael Voigt เมื่อ 2-3 ปีก่อนไปติวแนะให้ไปฝึกกัน จะแวะทานข้าวกลางวันระหว่างทางแล้วเข้าไปสนามเลยครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1006 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:13:39 PM »

ขอไปร่วมซ้อมด้วยคนนะครับ เดี๋ยวจะเอาแทคติคการเคลื่อนที่ยิง จากเมื่อตอนที่ผมเข้าร่วมคอร์สฝึกกับ Michael Voigt เมื่อ 2-3 ปีก่อนไปติวแนะให้ไปฝึกกัน จะแวะทานข้าวกลางวันระหว่างทางแล้วเข้าไปสนามเลยครับ

โอ....สุดยอดเลยครับพี่เล็ก ขอบคุณมากๆครับ...  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1007 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:15:30 PM »

ใน IPSC คนไหนผิดพลาดน้อยที่สุดทั้งคนและอุปกรณ์และทำได้สม่ำเสมอที่สุด คนนั้นมีโอกาสชนะมากที่สุดครับ...(ไม่ใช่พลาดสม่ำเสมอนะครับ Grin Grin Grin)
ที่พี่แก้วบอกผมเห็นด้วยครับที่ว่าต้องแก้ไขเป็นรายบุคคล ผมชอบที่จะถ่าย VDO มาดูที่ตัวเองแข่งเพราะจะเห็นข้อบกพร่องของเราเสมอ...บางครั้งเห็นแล้วเห็นอีก แก้ไม่หาย(มันน่าตีตัวเอง)
ผมว่าถ้านักกีฬามือใหม่แข่งทุกครั้งมีคนช่วยถ่ายตัวเรามาให้ดูทุกครั้งจะเห็นความผิดพลาดได้ตลอดแล้วจะพัฒนาได้ดีครับ ทุกวันนี้ผมย้อนไปดู VDO ที่ผมแข่งตอนอยู่ Class C ยังขำตัวเองเลย ไม่เชื่อลองสะสมไว้ดูแล้วย้อนไปดูตอนเรายิงดีขึ้น จะเห็นความเปิ่นของตัวเองในแต่ละช่วงเวลาครับ
เดี๋ยวผมจะมีข้อเสนอให้พวกเราช่วยกันให้ความเห็นในวันที่ 2 ครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1008 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:18:49 PM »

พี่เล็กขอบคุณมากครับที่จะมาร่วมแนะนำครับ ผมถือว่าเป็นเกียรติมากครับ เพราะผมพยายามหาคนเก่งๆมาร่วมเพื่อจะได้ช่วยนักกีฬาใหม่ๆครับ ผมก็อยากได้ความรู้ใหม่ๆเพิ่มเติมเสมอครับ

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #1009 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:24:16 PM »

ใน IPSC คนไหนผิดพลาดน้อยที่สุดทั้งคนและอุปกรณ์และทำได้สม่ำเสมอที่สุด คนนั้นมีโอกาสชนะมากที่สุดครับ...(ไม่ใช่พลาดสม่ำเสมอนะครับ Grin Grin Grin)
ที่พี่แก้วบอกผมเห็นด้วยครับที่ว่าต้องแก้ไขเป็นรายบุคคล ผมชอบที่จะถ่าย VDO มาดูที่ตัวเองแข่งเพราะจะเห็นข้อบกพร่องของเราเสมอ...บางครั้งเห็นแล้วเห็นอีก แก้ไม่หาย(มันน่าตีตัวเอง)
ผมว่าถ้านักกีฬามือใหม่แข่งทุกครั้งมีคนช่วยถ่ายตัวเรามาให้ดูทุกครั้งจะเห็นความผิดพลาดได้ตลอดแล้วจะพัฒนาได้ดีครับ ทุกวันนี้ผมย้อนไปดู VDO ที่ผมแข่งตอนอยู่ Class C ยังขำตัวเองเลย ไม่เชื่อลองสะสมไว้ดูแล้วย้อนไปดูตอนเรายิงดีขึ้น จะเห็นความเปิ่นของตัวเองในแต่ละช่วงเวลาครับ
เดี๋ยวผมจะมีข้อเสนอให้พวกเราช่วยกันให้ความเห็นในวันที่ 2 ครับ

เห็นด้วยครับ สมัยตอนอยู่ Class D, C (เมื่อก่อนมี Class D ครับ) ก็ใช้อัด VDO แล้วมาดูการเคลื่อนที่ ท่าทาง ความคล่องแคล่ว จังหวะการยิง แล้วมาแก้ไขครับ มาดูวิ่งตอนหลังที่อยู่ Class Master แล้วคนละเรื่องเลย ความเร็วมันจะมาเองครับ ตอนนี้รู้ว่ายังสอบตกเรื่องยิงให้เร็วและโซน A ให้แม่นๆ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1010 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:27:41 PM »

พี่เล็ก....นักกีฬาใหม่ไม่ค่อยชอบถ่ายไปดู...แต่จริงๆฝรั่งว่าไว้ มือระดับไหนก็ควรถ่ายไปดู เพราะทุกแมทช์ก็จะเห็นข้อผิดพลาดของตัวเองเสมอ อีกทั้งจะเห็นเทคนิคคนอื่นเพื่อมาปรับปรุงตัวเองครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1011 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:44:49 PM »

พี่เล็ก....นักกีฬาใหม่ไม่ค่อยชอบถ่ายไปดู...แต่จริงๆฝรั่งว่าไว้ มือระดับไหนก็ควรถ่ายไปดู เพราะทุกแมทช์ก็จะเห็นข้อผิดพลาดของตัวเองเสมอ อีกทั้งจะเห็นเทคนิคคนอื่นเพื่อมาปรับปรุงตัวเองครับ

ตอนผมยิงถ่ายเองไม่ได้ครับ... Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1012 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:48:15 PM »

อัพเดทล่าสุด

ขออนุญาตทราบจำนวนสมาชิก.... PHOENIX IPSC SHOOTER CLUB ...ที่จะไปร่วมพบปะสังสรรค์/สนทนา/ฝึกยิงปืนกันที่สนามบบท.ในวันที่ 2 ม.ค. 49 เวลา 10.00 น. สมาชิกโปรดยืนยันอีกครั้งครับ เผื่อว่าถ้าจะต้องมีการจัดเตรียมอะไร หรือ ใครจะเอาอะไรมาร่วมจะได้กะจำนวนคนได้ถูกต้อง

ลงชื่อยืนยันต่อได้เลยครับ

1.Phoenix
2.tim1911
3.uncle
4.joe(Les Baer)
5.วรกฤษ
6.Kengkung
7.Army
8.นาจา
9.ติ๊ก
10.ผองพัฒ
11.num
12.Pex Shotgun
13.ประพันธ์
14.camerider
15.aun

คุณวุฒิ  โอกาสหน้านะครับ Grin....เรื่องของว่างเบาๆผมเพิ่งเอาข้าวหลามมาเตรียมไว้ 15 ท่อน(กระบอกเดี๋ยวโดนอีก55)ขนมจากอีก 11 มัด...หลังเที่ยงที่เต้นท์ซ้อมยิงไปทานกันไปนะครับนะ Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1013 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:52:08 PM »

Wink  ครับอาเสือ..... ไม่แน่อาจมีผลิกโผ....  อยู่ๆผมอาจเดินดุ่มๆ เข้าไปในสนามก็ได้

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1014 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:53:33 PM »

ขออนุญาตทราบจำนวนสมาชิก.... PHOENIX IPSC SHOOTER CLUB ...ที่จะไปร่วมพบปะสังสรรค์/สนทนา/ฝึกยิงปืนกันที่สนามบบท.ในวันที่ 2 ม.ค. 49 เวลา 10.00 น. สมาชิกโปรดยืนยันอีกครั้งครับ เผื่อว่าถ้าจะต้องมีการจัดเตรียมอะไร หรือ ใครจะเอาอะไรมาร่วมจะได้กะจำนวนคนได้ถูกต้อง

1.Phoenix
2.tim1911
3.uncle
5.วรกฤษ
6.Kengkung
7.Army
8.นาจา
9.ติ๊ก
10.ผองพัฒ
11.num
13.ประพันธ์
15.aun
16.Jatuphol

คุณวุฒิ  โอกาสหน้านะครับ Grin....เรื่องของว่างเบาๆผมเพิ่งเอาข้าวหลามมาเตรียมไว้ 15 ท่อน(กระบอกเดี๋ยวโดนอีก55)ขนมจากอีก 11 มัด...หลังเที่ยงที่เต้นท์ซ้อมยิงไปทานกันไปนะครับนะ Grin.......

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1015 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 03:56:25 PM »

1.Phoenix
2.tim1911
3.uncle
5.วรกฤษ
6.Kengkung
7.Army
8.นาจา
9.ติ๊ก
10.ผองพัฒ
11.num
13.ประพันธ์
15.aun
16.Jatuphol
17.Tiger wut(อาจจะพลิกโผ  มาได้)

เรื่องของว่างเบาๆผมเพิ่งเอาข้าวหลามมาเตรียมไว้ 15 ท่อน(กระบอกเดี๋ยวโดนอีก55)ขนมจากอีก 11 มัด...หลังเที่ยงที่เต้นท์ซ้อมยิงไปทานกันไปนะครับนะ Grin.......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2006, 03:58:07 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1016 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 06:47:15 PM »

พี่แก้วเอาของ Match ไหนเหรอครับ แต่ผมไม่ทราบว่าของ Match ฟาร์มที่ผ่านมา มีความจุกี่GB อะครับ Tongue Tongue Tongue แล้วพี่แก้วไม่มาบบท. วันที่2ด้วยกันเหรอครับ มาฝึกวิทยายุทธ์กับเจ้าสำนักป๋านกไฟ อิอิ :Smiley :Smiley :Smiley

เก่งคุง....เขียนครับฟ้องเลย Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Tongue Tongue Tongue

เรียกให้แก่ให้ได้เลย..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน นี่ปีใหม่แล้วไม่อยากให้ถึงเลยเพราะจะแกอีกหนึ่งปี... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
สงสัยงานนี้ต้องยอม DQ แล้วละทั้งเจ้าคนฟ้องและคนถูกฟ้อง.... Grin Grin Grin
Grin Grin Grin ขอโต๊ดดดดจ้า พี่นกไฟ แหะๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ไม่น่าฟ้องเล๊ย Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1017 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 07:52:04 PM »

มันน่าไม๊ละ....คนหนึ่งต้นเรื่อง...คนสองคอยตาม....เขาเรียกว่าสมรู้ร่วมคิดครับ.... Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1018 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 08:13:44 PM »

Cheesy โดนอีกหนึ่งดอกก่อนจะถึงพรุ่งนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Cheesy พรุ่งนี้ไม่รู้จะโดนอีกเท่าไร หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1019 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 08:26:31 PM »

มันน่าไม๊ละ....คนหนึ่งต้นเรื่อง...คนสองคอยตาม....เขาเรียกว่าสมรู้ร่วมคิดครับ.... Grin Grin Grin Grin
ฮ่าๆๆ ช่ายแล้วจ้า ฉะนั้นพี่วรกฤษเป็นตัวการร่วมกับผม อิอิ โดนเท่ากันทั้งคู่ แหะๆ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เอ้า...ถ้าเช่นนั้นคอยผู้พิพากษามาลงโทษก็แล้วกัน เพราะจำเลยยอมรับแล้วทั้งสองคน Grin Grin Grin...แต่แห๋มยอมรับแล้วเดี๋ยวมีลดโทษกึ่งหนึ่ง Angry Angry Angry...แต่ต้องบอกว่ายอมรับเพราะจนต่อหลักฐานครับ...ไม่มีเหตุบรรเทาโทษ....แห๋ม..มันน่าขังแล้วโยนกุญแจทิ้งแม่น้ำเลย.... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 942
  พิมพ์