เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:32:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353514 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1065 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 01:34:00 PM »

อย่างนี้ต้องขอผะอบ(ถูกป่าว)พระฤาษีไปเปิดกลางป่าอาจได้อะไรดี ๆ น้ำลายหก หลงรัก

เชิญท่านขอจากพระเจ้าตาได้เลย  Grin Grin Grin เดี๋ยวผมตามไปเล่นด้วยคน  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1066 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 01:35:10 PM »

ผมได้ชื่อใหม่พี่เฉลิมชัยแล้ว Grin Grin Grin พระฤาษี Grin Grin Grin ชื่อนี้แจ๋วจริงๆ

พี่คาร์ อย่าร่วมกับเจ้า วรกฤษ เจ้าเก่ง ด้วยเลย ทั้งสองคนเป็นเด็กไม่ดีครับ... Grin Grin Grin Grin

อย่างนี้ต้องขอผะอบ(ถูกป่าว)พระฤาษีไปเปิดกลางป่าอาจได้อะไรดี ๆ น้ำลายหก หลงรัก

ตาหนุ่มอย่าให้เจอแฟนเราอีกละ หน๋อยจะขอเปิดผะอบ เดี๋ยวก็หลบลูกปืนไม่ทันหรอก..... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2006, 01:37:07 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1067 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 01:55:49 PM »

ผมได้ชื่อใหม่พี่เฉลิมชัยแล้ว Grin Grin Grin พระฤาษี Grin Grin Grin ชื่อนี้แจ๋วจริงๆ

พี่คาร์ อย่าร่วมกับเจ้า วรกฤษ เจ้าเก่ง ด้วยเลย ทั้งสองคนเป็นเด็กไม่ดีครับ... Grin Grin Grin Grin

ผมโดนอีกแล้วยังไม่ได้เขียนอะไรเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #1068 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 03:36:43 PM »

ผมโดนอีกแล้วยังไม่ได้เขียนอะไรเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ลุ้นตั้งนาน นึกว่ารอด โดนจนได้นะครับ Grin   Grin  Grin  Grin

เมื่อวานต้องขอบคุณทุกท่านที่ได้ให้เทคนิคและตักเตือนแก้ไขข้อผิดพลาด ผมรับไปเต็ม ๆ เหมือนเดิม เพิ่งได้ยิง เป้าสวิงเป็นครั้งแรก ยากกว่าที่คิด แต่ซ้อมให้เยอะเข้าไว้คงดีเอง ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งที่เสียสละเวลา มาสอนยิงปืนเป็นของขวัญปีใหม่ครับ

ขอบคุณอย่างสุดซึ้ง ไอ้มดแดง  Grin  Grin  Grin

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1069 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 05:28:21 PM »

รอ PM  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2006, 05:43:00 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1070 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 07:10:37 PM »

กระผมขอขอบคุณพี่ ๆ ที่มาเป็นวิทยากรทุกท่านครับ

ผมก็เหนื่อยใจกะตัวเองเหมือนกันครับ...
ขนาดแค่ซ้อมยัง DQ ได้เกือบทุกรอบ.. Undecided
แถมทำปืนของเก่งลั่นอีกต่างหาก...เพราะลืม show clear ก่อน hammer down

ผมจะฝึกให้กับมือใหม่ๆเพื่อจะส่งต่อให้มือเก๋าๆทั้งหลายครับ(ผมเป็นสะพานให้ข้ามแล้วไปหาถนนกันเองครับ)
คราวต่อไป ผมจะ pm ไปบอกบางคนเพื่อมาฝึกร่วมกันเป็นชุดๆสลับกันไปเพราะไม่งั้นคนเยอะมาก มันขาดความตั้งใจเปลี่ยนเป็นพบปะกันมากกว่าเมื่อวานรวมทั้งสิ้นเกือบ 30คน... Grin Grin Grin

น้ำใจสุดประเสริฐแท้ ยังไงอย่าลืมผู้การเรือคนนี้ด้วยนะครับ....ตอนนี้กำลังลอยกลางทะเลอยู่หัวหิน เวลาว่างจะซ้อมชักปืนให้เร็วกว่าเดิมแต่คงไม่ถึงกับถือปืนวิ่งยิง....เดี๋ยวลูกเรือตกใจ  Grin Grin Grin
พี่สกาย ใช้ Protimer มาจับเวลาในการซ้อมชักปืนด้วยป่าวอะครับ เห็นหลายท่านเวลาซ้อมชักปืน เค้าใช้ Protimer เอาไว้ให้สัญญาณเริ่มและหยุดเวลา ในการชักปืนอะครับ Tongue Tongue Tongue

ไม่มีโปรไทม์เมอร์ครับ ใช้ Stop watch และจ่าเอก1นาย คอยให้สัญญาณ ระวัง.....อึ๊บ(ชักปืน).......ลั่นแชะ...แล้วกดหยุด.....
ตามอัตภาพครับ....มีนาคมมาอีกที คงจะหาโปรไทม์เมอร์มาใช้ครับ.....หมดเดือนนี้คงได้อึ๊บเป็นพันครั้ง Tongue Tongue Tongue 55555

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1071 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 07:13:44 PM »

รอ PM Grin

ได้แน่ครับคุณวรกฤษ.....ถ้าไม่ได้ก็ pm ไปทวง....แต่พี่ไม่รับประกันนะว่าจะโดนอะไรกลับมาจากท่านพระอาจารย์ฤาษี......555555

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1072 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 07:41:41 PM »

ถ้าพื้นฐานผู้เรียนพอๆกันและจำนวนพอเหมาะ   ผมคิดว่าจะได้ประโยฃน์มากครับ   แต่ถ้าจำนวนไม่มากก็คละๆกันไปได้   คล้ายๆห้องเรียนน่ะครับ  เด็กมากๆก็แบ่งเป็นห้องตามระดับคะแนน  แต่ถ้าน้อยก้เรียนรวมๆห้องเดียวกันทั้งเก่ง/อ่อน....

แต่อย่างไรก็ตาม  ส่วนตัว ผมเห็นว่าถ้าเรารับมาแล้วไม่ทบทวนทำให้ได้ตามที่เรียนมา  เป็นเรื่องไม่สมควรเพราะได้เห็นการทุ่มเทของผู้แนะนำแล้ว  ทำให้คิดตลอดเวลาว่าเรื่องนี้เราทำเล่นๆไม่เหมาะครับ     ...ตัวผมเรื่องอื่นยังพอกล้อมแกล้ม(ขนาดทุ่มเทเรื่องการทบทวนบทเรียน)แต่เรื่องยิงให้ถูกเป้ายังใช้ไม่ได้  เมื่อวานยิงเพลทสีนัดสี่เป้ารอบแรกโดนแค่นัดเดียวเองน่าอาย(แต่ไม่อายครับ Grin)   เว้นระยะไปหน่อยข้องใจขอลองอีกสี่นัด เฮ้อ.โล่งอกสี่นัดโดนหมด  ได้ยินเสียงพวกปรบมือให้อยู่ข้างหลัง....เพิ่งรู้ความเกร็งนอกจากเป็นศัครูตัวร้ายของกอล์ฟแล้วก็ยังเป็นศัตรูตัวร้ายของการยิงปืนเหมือนกัน Grin

จะพยายามต่อไปแม้รู้ว่าไม่มีอนาคตในทางนี้เพราะสนุกมากครับผม Grin

รอPMด้วยครับ Grin Grin Grin

...คุณลุงครับ  อ่านกระทู้นี้แล้วมีความรู้สึกที่ดีมากๆ กับเพื่อนนักกีฬา IPSC ใจกว้างและสนับสนุนกันเต็มที่จริงๆ เป็นอะไรที่หาได้ยากในวงการอื่น

...เรื่องของความเกร็ง  ผมว่าเป็นธรรมดาครับ  อย่างผมเองลงแข่งแมตช์แรก  หัวใจเต้นผิดสปีดแบบที่เขาเรียกว่า "แทบจะหลุดออกมาทางปาก" 555 (คุณ BSW จะยืนยันได้เพราะลุ้นอยู่ตลอด) มันตื่นเต้นสุดๆ แต่ก็สนุกสุดๆ เหมือนกัน  ที่ตื่นเต้นขนาดนั้นเพราะไม่เคยซ้อม ไม่ได้เตรียมตัวอะไรมาเลยแม้แต่นิดเดียวครับ  (ขนาดซองปืนยังลืมไว้ที่บ้าน ต้องให้คนตามมาให้)  แมตช์ต่อๆ มาค่อยๆ ดีขึ้น

...สำหรับท่านที่มีโอกาสได้ฝึกกับพระฤาษี (555 ผมชอบคำนี้จริงๆ เหมือนโรงเรียนสมัยก่อนที่มีครูคนเดียวสอนทุกอย่าง ผมว่าเป็นโรงเรียนในอุดมคติอีกแบบเพราะบูรณาการสูง) และได้ลองยิงในสเตจก่อนลงแข่งจริง  จะได้ประโยชน์มากที่สุดครับ  เพราะจะลดความตื่นเต้นและอันตรายได้มากๆ  เทียบไปแล้วสามารถย่นย่อประสบการณ์ในการลงแข่งได้ 1-2 แมตช์เลยในความเห็นผม

...ก็เป็นกำลังใจให้กันและกันครับ  ผมเองก็รู้ตัวอยู่ว่าเอาดีได้แค่ไหน  ไม่ได้คาดหวังอะไรมากนอกจากได้สนุกกับการยิงปืนและเกม IPSC ได้เพื่อนดีๆ มากมาย  เรื่องถ้วยเรื่องคลาสไม่ใช่เรื่องสำคัญ  ขอให้ได้เล่น และสามารถปรับปรุงเกมให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ก็พอใจแล้วครับ  Grin
[/quot

พี่codaเรียกชื่อได้เหมาะจริงๆ Grin..พระฤาษี Grin.....เหมือนการถ่ายทอดวิชาในสมัยก่อนครับ   พระฤาษีมีพรหมวิหารธรรมคือ เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา.....

สำหรับพวกเราที่ไปรับคำแนะนำทุกคนเ ชื่อว่าไม่มีใครปฏิเสธว่าคุณชัยไม่มีคุณธรรมอันนี้กับพวกเรา...ผมมายิงเพื่อความสนุก   เรื่องฝีมือนั้นได้สักเสี้ยวของพระฤาษีก็แฮปปี้แล้วครับ  เรื่องซุ้มยิ่งเปลี่ยนไม่ได้และจะไม่เปลี่ยนเพราะผมปักเสื้อไปแล้ว Grin

อนาคตการยิงipscนั้นคิดอย่างเดียวคือ.....เราในวันพรุ่งนี้จะต้องดีและสนุกกว่าวันนี้....แค่นี้จริงๆครับ Grin
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1073 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 07:42:45 PM »

เสียดายที่วันที่2ผมอยู่ตจว.กลับมาไม่ทัน แต่พอได้อ่านกระทู้แล้วก็ได้ทั้งความสนุกและความรู้ไปด้วย ขอบคุณครับ เสียดายๆ Sad Sad
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1074 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:06:49 PM »

...วันนี้พระฤาษี  พูดมากจริงๆ กลัวจะเหนื่อย... Grin Grin

สำหรับผม...แรกเริ่มไม่เคยรู้เลยในรูปแบบการยิง IPSC แต่เมื่อมาฝึก มารับการถ่ายถอดจากพระฤาษี ก็เริ่มยิงได้ระดับหนึ่ง เทคนิคที่พระฤาษีถ่ายทอด ผมรับครับ แต่ปฏิบัติยังไม่ค่อยจะได้ ได้หน้าลืมหลัง (เพราะชอบแต่ข้างหน้า Grin) ต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ...กำลังพยายาม อิอิ

ความตั้งใจของพระฤาษีที่ถ่ายทอดให้เพื่อนๆ ยังแค่เริ่มต้นครับ ยังมีอีกเยอะ (ขอบอก) ต้องช่วยกันนวดเฟ้นขาแกครับ เดี๋ยวมีถ่ายทอดหมดไส้หมดพุงกะทิ Grin วิชาการแกแน่น และมีหลักเกณฑ์ มีที่มาที่ไป สามารถพิสูจน์ได้ แกจะลองก่อน หากดีและได้ผล จะนำมาให้ฝึกกันครับ...แต่อย่างอื่นจะให้ผมลองก่อนอยู่เรื่อย...ผมก็เกรงใจพระอาจารย์ต้องลองตามคำสั่ง 5555

นับว่าเพื่อนๆ โชคดีแล้วครับ ที่เจอคนแบบนี้ อิอิ ไม่ได้ยอคนกันเองนะ  Grin

"ขอให้สนุกกับการเรียนรู้...และมีความสุขกับการยิง IPSC"

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1075 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:18:31 PM »

Cheesy จากป๋ากลายเป็นพระฤาษีไปแล้ว Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #1076 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:48:01 PM »

ตกพื้น ตกใจ

I am dying... -*-

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1077 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:54:56 PM »

ตกพื้น ตกใจ
ช่ายแล้วหงะ พอดีนั่งบนพื้นหญ้าแถวนั้นแหละ เห็นว่ามันหล่นนิดเดียว เลยเอาส่วนที่หล่นพื้นทิ้งไป แล้วหม่ำที่เหลืออีกครึ่งนึงอะ ไม่คิดเลยว่าจะทำให้เราติดเชื้อได้ ต่อไปจะไม่เสียดายของอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทานมากไปเปล่า... Grin Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #1078 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:58:55 PM »

ตกพื้น ตกใจ
ช่ายแล้วหงะ พอดีนั่งบนพื้นหญ้าแถวนั้นแหละ เห็นว่ามันหล่นนิดเดียว เลยเอาส่วนที่หล่นพื้นทิ้งไป แล้วหม่ำที่เหลืออีกครึ่งนึงอะ ไม่คิดเลยว่าจะทำให้เราติดเชื้อได้ ต่อไปจะไม่เสียดายของอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แค่นี้ไม่น่าเป็นไรมากนะ น่าจะเป็นเพราะเหตุผลอย่างที่พี่นาจาว่ามากกว่า เยาะเย้ย

I am dying... -*-

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1079 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 09:20:28 PM »

ตกพื้น ตกใจ

ทานมากไปเปล่า... Grin Cheesy
ครึ่งกระบอกอะจ้า Tongue Tongue Tongue

ป.ล. บางทีอาจจะเป็นที่อาหารเย็นที่ผมซื้อจากในห้างแถวๆบ้านก็ได้ครับ :Smiley :Smiley :Smiley

ข้าวหลามก็มีส่วน....แต่ทานมากน่าจะเป็นส่วนสำคัญนะ 5555

หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 942
  พิมพ์