เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:27:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353430 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1080 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 09:23:08 PM »

...วันนี้พระฤาษี พูดมากจริงๆ กลัวจะเหนื่อย... Grin Grin

สำหรับผม...แรกเริ่มไม่เคยรู้เลยในรูปแบบการยิง IPSC แต่เมื่อมาฝึก มารับการถ่ายถอดจากพระฤาษี ก็เริ่มยิงได้ระดับหนึ่ง เทคนิคที่พระฤาษีถ่ายทอด ผมรับครับ แต่ปฏิบัติยังไม่ค่อยจะได้ ได้หน้าลืมหลัง (เพราะชอบแต่ข้างหน้า Grin) ต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ...กำลังพยายาม อิอิ

ความตั้งใจของพระฤาษีที่ถ่ายทอดให้เพื่อนๆ ยังแค่เริ่มต้นครับ ยังมีอีกเยอะ (ขอบอก) ต้องช่วยกันนวดเฟ้นขาแกครับ เดี๋ยวมีถ่ายทอดหมดไส้หมดพุงกะทิ Grin วิชาการแกแน่น และมีหลักเกณฑ์ มีที่มาที่ไป สามารถพิสูจน์ได้ แกจะลองก่อน หากดีและได้ผล จะนำมาให้ฝึกกันครับ...แต่อย่างอื่นจะให้ผมลองก่อนอยู่เรื่อย...ผมก็เกรงใจพระอาจารย์ต้องลองตามคำสั่ง 5555

นับว่าเพื่อนๆ โชคดีแล้วครับ ที่เจอคนแบบนี้ อิอิ ไม่ได้ยอคนกันเองนะ Grin

"ขอให้สนุกกับการเรียนรู้...และมีความสุขกับการยิง IPSC"

เยี่ยมครับ....นานๆเขียนยาวๆซะที หมัดเด็ดจริงๆ....เห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นต์ ........และพันเปอร์เซ็นต์ตรง พระฤาษี นั่นแหละ 55555

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1081 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 10:12:20 PM »

อย่างนี้ต้องขอผะอบ(ถูกป่าว)พระฤาษีไปเปิดกลางป่าอาจได้อะไรดี ๆ น้ำลายหก หลงรัก

ผอบ (แอบไปเปิดมา   ไม่มีสระ อะ)

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1082 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 10:35:18 PM »

อย่างนี้ต้องขอผะอบ(ถูกป่าว)พระฤาษีไปเปิดกลางป่าอาจได้อะไรดี ๆ น้ำลายหก หลงรัก

ผอบ (แอบไปเปิดมา ไม่มีสระ อะ)

ถูกต้องครับ ผอบ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1083 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 11:16:59 PM »

เก่งมีข้าวหลาม ตั้งแต่รอบ level 3 พี่ Uncle เอามาฝากที่สนามแข่งยังเก็บอยู่ท้ายรถเลย  Grin Grin Grin ไว้จะเอาไปป้อนนะเก่งนะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1084 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:59:30 AM »

ผอบ (แอบไปเปิดมา ไม่มีสระ อะ)

ขอบคุณคร๊าบบบ....แหม๋ยังไปเปิดหามาจนได้นะเสด็จพี่ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1085 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 05:13:40 AM »

ไปซ้อมเยอะมันก็สนุกดี  แต่มันหนักไปทางฟังและคุยมากกว่า  เมื่อกลับมาถึงบ้านต้องทบทวนหรือไปซ้อมคนเดียวที่สนามใกล้ๆบ้านมันมีสมาธิมากกว่า  เอาความรู้จากพระฤาษีมาปรับเข้ากับตัวเอง  ผมเองซ้อมจริงน้อยมากหนักไปทางซ้อมแห้งด้วยความที่มีครอบครัวแล้วกลัวสนุกตอนนี้  อนาคตไม่มีจะกินจะไปขอให้พระฤาษีรับเลี้ยงก็ไม่ได้เพราะท่านต้องเลี้ยงน้องๆก่อนนำมาไว้ในผะอบ Grin  สำหรับผมนิ่งเป็นหลับขยับเป็นดรายไฟร์เอาให้เค้าว่าบ้าไปเลย Wink หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1086 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 08:25:38 AM »

พระฤาษี ชื่อนี้ ชอบครับ น่ารักดี
ขอบคุณ ท่านอาจารย์ทุกท่านด้วยครับ ในการถ่ายทอดความรู้

รอ pmด้วยคนคร้าบบบบบบบบบบบบ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1087 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 08:56:42 AM »

เสียดายที่ต้องกลับก่อน เลยไม่มีโอกาสได้ดูหนังจอยักษ์ แต่ก็ดีเหมือนกัน เพราะตอนดูเองที่บ้านก็เห็นข้อผิดพลาดเยอะมาก คุมปืนยังไม่ดีเท่าไหร่แถมทำแม็กตกไป 3 ครั้งรู้สึกอายแฮะ  Smiley  รอ PM ด้วยคนคร้าบ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #1088 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 09:36:47 AM »

หนุก มากครับ Cheesy

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1089 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 09:43:21 AM »

ผมก็รอซีดีที่คุณtim1911ส่งให้(ติดช่วงปิดยาว)คงได้รับวันในสองวันนี้ครับ ปณ.แถวบ้านช่วงปิดแบบนี้มักจะไม่ทำงาน Grin......

อ้าว..น้องเก่ง  ท้องเสียเลยเหรอ!  .....อืมม... ถ้าท้องเสียกันทุกคนแสดงว่าข้าวหลามบูดแน่ๆ   

เอางี้ผมแนะวิธีซื้อข้าวหลามให้  ก่อนบ่ายสองจะเป็นของเมื่อวาน(เอาอุ่นตลอดไม่เสียหรอก)   หลังบ่ายสองเป็นของที่เผาเช้าวันนั้น.......(เผาใหม่ๆมันยังแฉะๆต้องรอให้มันแข็งขึ้นหน่อย  แต่ที่เผาเช้าขายแต่เช้าก็มีนะ)).........ผมซื้อวันที่ 1 ตอนบ่ายสาม ไปทานกันวันที่สองบ่ายถือว่ายังอยู่ในเกณฑ์ทานได้ตามปกติ     ...ฟังดูที่ว่าหล่นแล้วปาดส่วนที่ติดพื้นทิ้งไปทานแต่ส่วนบน  ก็ไม่น่ามาจากสาเหตุตรงนี้เพราะไม่ได้ทานส่วนที่สกปรก  ผมเดาว่าสาเหตุน่าจะมาจาก  (คุยกันเล่นๆนะ Grin)

1.มือที่จับช้าวหลามมาทาน
2.วัสดุที่ใช้ปาดส่วนที่สกปรกทิ้งไป
3.อาหารที่น้องเก่งทานมาจากคาร์ฟูตอน 11.00 น.
4.อาหารมื้อเย็น(นอกสนามยิงปืน)

แหะๆ....แบบนี้จะไปแย่งอาชีพหมอหรือเปล่า  :Smiley Grin 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2006, 10:15:35 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1090 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 09:48:32 AM »

ของผม ท้อง(นิสัย) เสีย ครับ Grin
ร่ำร้องแต่จะทานข้าวหลามจากหนองมน ทั้งวันเลย น้ำลายหก
ขอบคุณ คุณลุงด้วยนะครับ สำหรับ ข้าวหลาม และ ขนมจาก แสนอร่อย
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1091 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 10:38:21 AM »

สงสัยจะแย่เปลี่ยนจาก Phoenix Academy เป็น Rersee Academy แห๋งๆ สงสัยต้องเตรียมไม้ตะพดไว้เวลาใครไม่ทำการบ้าน...... Grin Grin Grin
เมื่อวานผมได้คุยกับเฮียชิวแล้วทำให้ใจมาเป็นกองครับ คือท่านผู้ยิ่งใหญ่แห่ง IPSC บอกว่าที่ผมทำมานั้นถูกทางแล้วเพราะวันที่ 2 ที่เฮียชิวไปด้วย ก็คอยดูอยู่เพราะถ้าผิดก็จะแนะนำให้แก้ไขและเฮียก็เห็นด้วยในสิ่งที่ผมทำครับ เหนื่อยไม่ว่าขอให้มีคนเข้าใจในเจตนาก็ยินดีทำครับ
ผมก็เลยกำลังปรับแต่งนิดหนึ่งครับว่า ผมจะทำสถิติของทุกคนที่มาฝึกในแต่ละช่วงจะบันทึกทั้ง เวลา คะแนนและระยะห่างของเป้า เพื่อสามารถวัดผลได้จริงและจะได้รู้ว่ามีกลับไปทำการบ้านบ้างหรือเปล่า
ผมยกตัวอย่างเช่นวันนี้ชักจากซองระยะ7หลา ใช้เวลาเท่าไหร่ โซนอะไร คราวต่อไปที่เจอกันจะใช้ระยะเท่ากันและทุกอย่างเหมือนกันให้ลองทำดูจะได้รู้ว่าดีขึ้นหรือเปล่า ถ้าไม่ดีขึ้นเลยแสดงว่าไม่ได้ซ้อมแห้งที่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น.........ไหงๆให้เป็นฤาษี...ต้องตะพด+ตะบอง..... Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1092 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 11:03:58 AM »

....ผมก็เลยกำลังปรับแต่งนิดหนึ่งครับว่า ผมจะทำสถิติของทุกคนที่มาฝึกในแต่ละช่วงจะบันทึกทั้ง เวลา คะแนนและระยะห่างของเป้า เพื่อสามารถวัดผลได้จริงและจะได้รู้ว่ามีกลับไปทำการบ้านบ้างหรือเปล่า
ผมยกตัวอย่างเช่นวันนี้ชักจากซองระยะ7หลา ใช้เวลาเท่าไหร่ โซนอะไร คราวต่อไปที่เจอกันจะใช้ระยะเท่ากันและทุกอย่างเหมือนกันให้ลองทำดูจะได้รู้ว่าดีขึ้นหรือเปล่า ถ้าไม่ดีขึ้นเลยแสดงว่าไม่ได้ซ้อมแห้งที่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น.........ไหงๆให้เป็นฤาษี...ต้องตะพด+ตะบอง.....    (อ้างจากพระฤาษีของพวกเรา)

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   Grin Grin Grin Grin Grin

คุณโจ..ถ้าชอบครั้งหน้ามีอีกครับน้อง  Grin Grin Grin
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1093 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 11:19:53 AM »

สงสัยจะแย่เปลี่ยนจาก Phoenix Academy เป็น Rersee Academy แห๋งๆ สงสัยต้องเตรียมไม้ตะพดไว้เวลาใครไม่ทำการบ้าน...... Grin Grin Grin
เมื่อวานผมได้คุยกับเฮียชิวแล้วทำให้ใจมาเป็นกองครับ คือท่านผู้ยิ่งใหญ่แห่ง IPSC บอกว่าที่ผมทำมานั้นถูกทางแล้วเพราะวันที่ 2 ที่เฮียชิวไปด้วย ก็คอยดูอยู่เพราะถ้าผิดก็จะแนะนำให้แก้ไขและเฮียก็เห็นด้วยในสิ่งที่ผมทำครับ เหนื่อยไม่ว่าขอให้มีคนเข้าใจในเจตนาก็ยินดีทำครับ
ผมก็เลยกำลังปรับแต่งนิดหนึ่งครับว่า ผมจะทำสถิติของทุกคนที่มาฝึกในแต่ละช่วงจะบันทึกทั้ง เวลา คะแนนและระยะห่างของเป้า เพื่อสามารถวัดผลได้จริงและจะได้รู้ว่ามีกลับไปทำการบ้านบ้างหรือเปล่า
ผมยกตัวอย่างเช่นวันนี้ชักจากซองระยะ7หลา ใช้เวลาเท่าไหร่ โซนอะไร คราวต่อไปที่เจอกันจะใช้ระยะเท่ากันและทุกอย่างเหมือนกันให้ลองทำดูจะได้รู้ว่าดีขึ้นหรือเปล่า ถ้าไม่ดีขึ้นเลยแสดงว่าไม่ได้ซ้อมแห้งที่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น.........ไหงๆให้เป็นฤาษี...ต้องตะพด+ตะบอง..... Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เยี่ยมยอดครับพระฤาษี..........จะต้องเป็น Academy ที่มีคนสนใจอย่างล้น(ข้าว)หลามเป็นแน่แท้.....ยินดีช่วยเหลือและให้การสนับสนุนตามที่พระฤาษีจะร้องขอมาเต็มที่ครับ......คิดดี ทำดี ต้องสนับสนุนครับ......

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1094 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 12:45:44 PM »

เดี๋ยวผมว่าจะเปลี่ยนชื่อบนเวปเป็นฤาษีให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผู้การกับพี่แก้วก็ร่วมหอลงโรงกับตาวรกฤษและคนอื่นๆด้วย..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 942
  พิมพ์