เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:37:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353604 ครั้ง)
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1095 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:02:10 PM »

เดี๋ยวผมว่าจะเปลี่ยนชื่อบนเวปเป็นฤาษีให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผู้การกับพี่แก้วก็ร่วมหอลงโรงกับตาวรกฤษและคนอื่นๆด้วย..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin
....................ผมว่าขลังดีนะครับ Grin...........ฤาษีนกไฟ Cool
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1096 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:09:17 PM »

จะเป็นหนักเฉพาะคืนแรกอะครับ แบบว่าไม่ได้นอนเลยแหละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลดน้ำหนักได้หลายโลไหมครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1097 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:09:59 PM »

สงสัยจะแย่เปลี่ยนจาก Phoenix Academy เป็น Rersee Academy แห๋งๆ สงสัยต้องเตรียมไม้ตะพดไว้เวลาใครไม่ทำการบ้าน...... Grin Grin Grin
เมื่อวานผมได้คุยกับเฮียชิวแล้วทำให้ใจมาเป็นกองครับ คือท่านผู้ยิ่งใหญ่แห่ง IPSC บอกว่าที่ผมทำมานั้นถูกทางแล้วเพราะวันที่ 2 ที่เฮียชิวไปด้วย ก็คอยดูอยู่เพราะถ้าผิดก็จะแนะนำให้แก้ไขและเฮียก็เห็นด้วยในสิ่งที่ผมทำครับ เหนื่อยไม่ว่าขอให้มีคนเข้าใจในเจตนาก็ยินดีทำครับ
ผมก็เลยกำลังปรับแต่งนิดหนึ่งครับว่า ผมจะทำสถิติของทุกคนที่มาฝึกในแต่ละช่วงจะบันทึกทั้ง เวลา คะแนนและระยะห่างของเป้า เพื่อสามารถวัดผลได้จริงและจะได้รู้ว่ามีกลับไปทำการบ้านบ้างหรือเปล่า
ผมยกตัวอย่างเช่นวันนี้ชักจากซองระยะ7หลา ใช้เวลาเท่าไหร่ โซนอะไร คราวต่อไปที่เจอกันจะใช้ระยะเท่ากันและทุกอย่างเหมือนกันให้ลองทำดูจะได้รู้ว่าดีขึ้นหรือเปล่า ถ้าไม่ดีขึ้นเลยแสดงว่าไม่ได้ซ้อมแห้งที่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น.........ไหงๆให้เป็นฤาษี...ต้องตะพด+ตะบอง..... Grin Grin Grin Grin Grin Grin
เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ตอนแรกยังไม่มีตะพด+ตะบอง พอเป็นฤาษีท่านอาจารย์โหดกว่าเดิมอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีตะพด ตะบอง แล้วอย่าลืมผอบ ด้วยหล่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1098 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:10:17 PM »

ผมว่าขลังดีนะครับ Grin...........ฤาษีนกไฟ Cool

เอาชื่อมารวมกันก็ไม่เลวครับ  Grin Grin Grin  ฤาษีนกไฟ  Grin Grin Grin

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1099 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:17:07 PM »

ผมว่าขลังดีนะครับ Grin...........ฤาษีนกไฟ Cool

เอาชื่อมารวมกันก็ไม่เลวครับ Grin Grin Grin ฤาษีนกไฟ Grin Grin Grin

งั้นท่านคาร์เอาด้วยนะ.........ฤาษีนกไฟ  พี่เขาจะได้ยอมรับซะที 55555

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1100 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:24:55 PM »

ผมก็รอซีดีที่คุณtim1911ส่งให้(ติดช่วงปิดยาว)คงได้รับวันในสองวันนี้ครับ ปณ.แถวบ้านช่วงปิดแบบนี้มักจะไม่ทำงาน Grin......

อ้าว..น้องเก่ง  ท้องเสียเลยเหรอ!  .....อืมม... ถ้าท้องเสียกันทุกคนแสดงว่าข้าวหลามบูดแน่ๆ   

เอางี้ผมแนะวิธีซื้อข้าวหลามให้  ก่อนบ่ายสองจะเป็นของเมื่อวาน(เอาอุ่นตลอดไม่เสียหรอก)   หลังบ่ายสองเป็นของที่เผาเช้าวันนั้น.......(เผาใหม่ๆมันยังแฉะๆต้องรอให้มันแข็งขึ้นหน่อย  แต่ที่เผาเช้าขายแต่เช้าก็มีนะ)).........ผมซื้อวันที่ 1 ตอนบ่ายสาม ไปทานกันวันที่สองบ่ายถือว่ายังอยู่ในเกณฑ์ทานได้ตามปกติ     ...ฟังดูที่ว่าหล่นแล้วปาดส่วนที่ติดพื้นทิ้งไปทานแต่ส่วนบน  ก็ไม่น่ามาจากสาเหตุตรงนี้เพราะไม่ได้ทานส่วนที่สกปรก  ผมเดาว่าสาเหตุน่าจะมาจาก  (คุยกันเล่นๆนะ Grin)

1.มือที่จับช้าวหลามมาทาน
2.วัสดุที่ใช้ปาดส่วนที่สกปรกทิ้งไป
3.อาหารที่น้องเก่งทานมาจากคาร์ฟูตอน 11.00 น.
4.อาหารมื้อเย็น(นอกสนามยิงปืน)

แหะๆ....แบบนี้จะไปแย่งอาชีพหมอหรือเปล่า  :Smiley Grin 
มาคิดดูน่าจะเป็นอาหารเย็นครับ เพราะผมไปซื้อพวกข้าวกล่องในห้างตอนประมาณ4ทุ่ม

ป.ล. ตอนนี้เกือบหายเป็นปกติแล้วครับ จะเป็นหนักเฉพาะคืนแรกอะครับ แบบว่าไม่ได้นอนเลยแหละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อาหารที่เขาแปะป้ายลดราคาใช่ไหม ผมก็เคยเป็นซื้อมาทานแล้วอาการเดียวกัีบเก่งเป็นเลย ผมว่าอาหารมันทำตั้งแต่เช้าเราซื้อตอนสี่ทุ่มอาจจะเริ่มตุๆแล้วละ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1101 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:43:09 PM »

....ผมก็เลยกำลังปรับแต่งนิดหนึ่งครับว่า ผมจะทำสถิติของทุกคนที่มาฝึกในแต่ละช่วงจะบันทึกทั้ง เวลา คะแนนและระยะห่างของเป้า เพื่อสามารถวัดผลได้จริงและจะได้รู้ว่ามีกลับไปทำการบ้านบ้างหรือเปล่า
ผมยกตัวอย่างเช่นวันนี้ชักจากซองระยะ7หลา ใช้เวลาเท่าไหร่ โซนอะไร คราวต่อไปที่เจอกันจะใช้ระยะเท่ากันและทุกอย่างเหมือนกันให้ลองทำดูจะได้รู้ว่าดีขึ้นหรือเปล่า ถ้าไม่ดีขึ้นเลยแสดงว่าไม่ได้ซ้อมแห้งที่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น.........ไหงๆให้เป็นฤาษี...ต้องตะพด+ตะบอง.....    (อ้างจากพระฤาษีของพวกเรา)

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

คุณโจ..ถ้าชอบครั้งหน้ามีอีกครับน้อง Grin Grin Grin

ขอบคุณในความมีน้ำใจของคุณลุงครับ
และถ้าคุณลุง จะฝากซื้ออะไร จาก กทม. ก็แจ้งมานะครับ
ส่วนจะให้ส่งทาง ปณ. หรือ ว่ามารับที่ บบท. ก็ตามสะดวกนะครับ

ปล. ตกลงว่า พี่นกไฟ ให้เรียกว่า พระฤาษี ได้แล้วใช่ไหมครับ พระอาจารย์ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1102 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:49:04 PM »

เอาชื่อมารวมกันก็ไม่เลวครับ Grin Grin Grin ฤาษีนกไฟ Grin Grin Grin

งั้นท่านคาร์เอาด้วยนะ.........ฤาษีนกไฟ พี่เขาจะได้ยอมรับซะที 55555

ผู้การเขามีแต่ฤาษีตาไฟ....เดี๋ยวผมถูกทำโทษละแย่เลย...หาเรื่องให้ผมเดือดร้อนแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินฤาษีนกไฟเป็นนกย่างไปแทน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ทั้งหลายทั้งปวงเกิดจากตาวรกฤษ คนเดียวเป็นต้นเหตุ...... Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1103 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:53:57 PM »

งั้นท่านคาร์เอาด้วยนะ.........ฤาษีนกไฟ พี่เขาจะได้ยอมรับซะที 55555

ผู้การเขามีแต่ฤาษีตาไฟ....เดี๋ยวผมถูกทำโทษละแย่เลย...หาเรื่องให้ผมเดือดร้อนแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินฤาษีนกไฟเป็นนกย่างไปแทน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ทั้งหลายทั้งปวงเกิดจากตาวรกฤษ คนเดียวเป็นต้นเหตุ...... Grin Grin Grin Grin

Cheesy Cheesy ผมเขียนว่า ซุ้มป๋านกไฟ แค่นี้เองจริ๊งๆครับไหงกลายเป็นอื่นไปได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

และก็เขียนครั้งเดียวเองด้วยไม่รวมล่าสุดอันนี้นะครับ Grin Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1104 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 01:59:11 PM »

Cheesy Cheesy ผมเขียนว่า ซุ้มป๋านกไฟ แค่นี้เองจริ๊งๆครับไหงกลายเป็นอื่นไปได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

และก็เขียนครั้งเดียวเองด้วยไม่รวมล่าสุดอันนี้นะครับ Grin Grin Grin Grin Grin

ครูกับนักเรียนเขาคุยกันน่าร๊ากกกกกกกกกก Grin Grin Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1105 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 02:19:34 PM »

สงสัยจะแย่เปลี่ยนจาก Phoenix Academy เป็น Rersee Academy แห๋งๆ สงสัยต้องเตรียมไม้ตะพดไว้เวลาใครไม่ทำการบ้าน...... Grin Grin Grin
ผมก็เลยกำลังปรับแต่งนิดหนึ่งครับว่า ผมจะทำสถิติของทุกคนที่มาฝึกในแต่ละช่วงจะบันทึกทั้ง เวลา คะแนนและระยะห่างของเป้า เพื่อสามารถวัดผลได้จริงและจะได้รู้ว่ามีกลับไปทำการบ้านบ้างหรือเปล่า
ผมยกตัวอย่างเช่นวันนี้ชักจากซองระยะ7หลา ใช้เวลาเท่าไหร่ โซนอะไร คราวต่อไปที่เจอกันจะใช้ระยะเท่ากันและทุกอย่างเหมือนกันให้ลองทำดูจะได้รู้ว่าดีขึ้นหรือเปล่า ถ้าไม่ดีขึ้นเลยแสดงว่าไม่ได้ซ้อมแห้งที่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น.........ไหงๆให้เป็นฤาษี...ต้องตะพด+ตะบอง..... Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ผมโดนคนแรกแน่เลย เรื่องอ่อนซ้อม  Smiley  แต่เห็นด้วยครับจะได้เห็นพัฒนาการของแต่ละคนจริงๆ และทำให้แต่ละคนตั้งใจฝึกซ้อมกันมากขึ้นด้วย จะได้เลื่อนคลาสกันเร็วๆ จริงๆผมตั้งเป้าในการยิงไว้แค่สามารถนำมาประยุกต์ใช้ในชีวิตจริงได้อย่างคล่องแคล่วก็พอใจแล้วครับ ไม่ได้หวังถึง M หรือ GM

ฤาษีนกไฟญาติของฤาษีตาไฟอีกที สอนกันคนละสาขา  Smiley

มีตะพด ตะบอง แล้วอย่าลืมผอบ ด้วยหล่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องผอบสนใจกันหลายคนแฮะ จริงๆแล้วสนใจเผื่อได้โนอาร์เอ้ยโมราหรือเปล่าครับ  Smiley
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1106 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 02:22:55 PM »

มีตะพด ตะบอง แล้วอย่าลืมผอบ ด้วยหล่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมดูจากเวปพจนานุกรมก็ยังไม่เข้าใจความหมายของคำว่า ผอบ=ตลับ มีเชิง มียอด อ่าพี่ Tongue Tongue Tongue

ความหมายหน่ะถูกแล้ว.....เป็นผอบ ใส่ของได้.....ในวรรณคดีไอพี พระฤาษี(นกไฟ) ได้มอบผอบให้ศิษย์รัก(วรกฤษ) ที่จะออกเดินทางไปผจญโลกกว้าง(นวมินทร์)แล้วกำชับว่าให้เปิดผอบ เมื่อเดินทางไปถึงที่หมายแล้ว ระหว่างทางนึกสงสัยว่าอะไรอยู่ข้างใน ก็เลยเปิดดู ปรากฎว่ามีสาวงามออกมา(ครูแอม) ทีนี้ผู้ร้ายก็มาพอดี(ตาซับ) ก็เลยเกิดต่อสู้กัน ผลสุดท้าย วรกฤษใช้แถวเดี่ยวซัลโว 2A 2A 2A 2A 2A ตาซับก็มอดม้วยด้วยประการละฉะนี้แล....เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง อิอิ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1107 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 02:29:56 PM »

ความหมายหน่ะถูกแล้ว.....เป็นผอบ ใส่ของได้.....ในวรรณคดีไอพี พระฤาษี(นกไฟ) ได้มอบผอบให้ศิษย์รัก(วรกฤษ) ที่จะออกเดินทางไปผจญโลกกว้าง(นวมินทร์)แล้วกำชับว่าให้เปิดผอบ เมื่อเดินทางไปถึงที่หมายแล้ว ระหว่างทางนึกสงสัยว่าอะไรอยู่ข้างใน ก็เลยเปิดดู ปรากฎว่ามีสาวงามออกมา(ครูแอม) ทีนี้ผู้ร้ายก็มาพอดี(ตาซับ) ก็เลยเกิดต่อสู้กัน ผลสุดท้าย วรกฤษใช้แถวเดี่ยวซัลโว 2A 2A 2A 2A 2A ตาซับก็มอดม้วยด้วยประการละฉะนี้แล....เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง อิอิ

โมราเวอร์เชิ่น นวมินทร์  Grin Grin Grin ปวดเฮด 555555555555  Grin Grin Grin

เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง 5555555555 พี่คิดได้ไง

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1108 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 02:31:07 PM »

ผมดูจากเวปพจนานุกรมก็ยังไม่เข้าใจความหมายของคำว่า ผอบ=ตลับ มีเชิง มียอด อ่าพี่ Tongue Tongue Tongue

Grin นี่ไงนายเก่ง Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1109 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 02:33:02 PM »

Grin 555 ชอบจัง เรื่องนี้ Grin

หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77 ... 942
  พิมพ์