เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352641 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1245 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 08:08:53 PM »

สาธุ......พระอาจาร์ยให้พรให้ความคิด....โครงการจะซื้อปืนล้มเลิกดีกว่าไม่ค่อยจะมีปัจจัยด้วยแต่อยากมีเพราะเห็นคนอื่นมี

คิดได้เพราะพระอาจาร์ยผมกลับมายิงเท่าที่มีอยู่และทำให้ดีที่สุดดีกว่า......ขอบคุณครับ

ไปซ้อมต่อดีกว่า..... Grin Grin Grin Grin

ลดเวลาไปตั้ง วิ กว่าๆแล้ว...แสดงความยินดีด้วยใจจริงครับ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1246 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 08:11:25 PM »

พี่เสือครับ ถ้ารู้สึกเบื่อจากการชักซอง ลองเปลี่ยนเป็นเปลี่ยนแม็กบ้างหรือหยิบปืนจากโต๊ะแล้วเล็งศูนย์ไปยังเป้าหมายบ้าง ลองใส่แม็กแล้วขึ้นลำบ้าง ลองชักปืนจากเป้าใหญ่เปลี่ยนเป็นเป้าเล็กบ้าง ถ้าพื้นที่พอก็ลองไกลหน่อยบ้าง ลองวาดเป้าบ้าง เพราะทุกอย่างมีใช้ใน IPSC หมดครับ อย่ายืนชักซองอย่างเดียว เดี๋ยวผมส่งหนังสือให้ก่อนดีกว่าจะได้เกิดความคิด พี่จะได้มีแนวทางซ้อมแต่เนิ่นๆครับ พรุ่งนี้ส่งให้เลยดีกว่าครับ....ใจร้อนกว่าคนซ้อมนะ.... Grin Grin Grin
ข้อต่อไปครับ...คนที่ยิงเก่งในวันนี้ จะลืมไปว่าก่อนจะมีวันนี้เขาเป็นอย่างไรเมื่อวันเริ่มครับ ทำให้มองข้ามหลายๆอย่าง บางทีผมก็มองข้ามเบสิกเหมือนกัน ถ้าผยองมองแต่ฟ้าไม่มองดินมันก็พลาดอย่างที่พี่เสือเขียน(ลืมตัว) มันมีปัจจัยที่คนไม่เท่ากันเช่น เงิน วัย เวลาและอื่นๆ ผมถึงไม่เคยเอาตัวเองตั้งเป็นหลักครับ พี่เสือเริ่มตอนอายุมาก เสียเปรียบส่วนนี้แต่ได้เปรียบเรื่อง เวลาและเงินทอง น้องเก่งได้เปรียบเรื่องร่างกายแต่เสียเปรียบเรื่องเวลาและเงินทอง เป็นต้น
สรุปครับทำดีที่สุดที่เราทำได้ อย่าหลงตามคนอื่น มีความคิดที่ถูกต้องของเราเองครับ อย่าหมิ่นความไม่พร้อมของผู้อื่นและดูถูกความไม่พร้อมของตัวเอง เพราะเราเลือกเกิดไม่ได้.....สาธุ... Grin Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ....สาธุๆ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1247 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 08:21:39 PM »

สาธุ......พระอาจาร์ยให้พรให้ความคิด....โครงการจะซื้อปืนล้มเลิกดีกว่าไม่ค่อยจะมีปัจจัยด้วยแต่อยากมีเพราะเห็นคนอื่นมี

คิดได้เพราะพระอาจาร์ยผมกลับมายิงเท่าที่มีอยู่และทำให้ดีที่สุดดีกว่า......ขอบคุณครับ

ไปซ้อมต่อดีกว่า..... Grin Grin Grin Grin

ลดเวลาไปตั้ง วิ กว่าๆแล้ว...แสดงความยินดีด้วยใจจริงครับ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ครั้งหน้าขอลดอีกสัก วิ ครับ Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1248 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 08:30:52 PM »

ครั้งหน้าขอลดอีกสัก วิ ครับ Grin Grin Grin Grin

Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1249 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 08:43:40 PM »

จริงครับ...... เราไม่ทิ้งกันนะคุณวรกฤษ......หมีมหาภัยจะต้องขย้ำน้องคิมให้ได้สักวัน....ว่าแล้วก็ไปซ้อมเหมือนกัน(กอล์ฟนะ) Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1250 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 08:57:41 PM »

จริงครับ...... เราไม่ทิ้งกันนะคุณวรกฤษ......หมีมหาภัยจะต้องขย้ำน้องคิมให้ได้สักวัน....ว่าแล้วก็ไปซ้อมเหมือนกัน(กอล์ฟนะ) Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ตอนนี้อาจจะทิ้งห่างออกไปอีกก็ได้ครับ พัฒนาเร็วจริงๆครับมือนี้...สงสัยเวลานอนหลับยังซ้อมเลย... Grin Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1251 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 09:05:40 PM »

ตอนนี้อาจจะทิ้งห่างออกไปอีกก็ได้ครับ พัฒนาเร็วจริงๆครับมือนี้...สงสัยเวลานอนหลับยังซ้อมเลย... Grin Grin

เห็นด้วยครับพี่.....แชมป์วรกฤษมีความมุ่งมั่นและความตั้งใจสูงมาก ขยันซ้อม เพื่อพัฒนาตนเอง เป็นแบบอย่างที่ดีของนักกีฬาครับ.......ขอชมเชย

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1252 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:06:29 PM »

ซ้อมดราย ถ้ามีโปรไทม์เมอร์ตั้งไว้ที่ Par Time จะช่วยการพัฒนาได้มาก
โดยเฉพาะเริ่มปืนชักออกจากซองแล้วเหนี่ยวนัดแรก

ครับผม......กำลังซ้อมอยู่ตั้งไว้ 1.2 วิ (เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวค่อยๆลดครับ)

เยี่ยมเลยครับ Grin Grin Grin เร็วกว่าผมมาก Grin Grin Grin

ยังหรอกครับ  ไอ้ 1.2 วิ  นี่ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ตั้งเวลาซ้อมไว้เท่านี้ก่อน

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1253 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:19:10 PM »

ซ้อมดราย ถ้ามีโปรไทม์เมอร์ตั้งไว้ที่ Par Time จะช่วยการพัฒนาได้มาก
โดยเฉพาะเริ่มปืนชักออกจากซองแล้วเหนี่ยวนัดแรก

ครับผม......กำลังซ้อมอยู่ตั้งไว้ 1.2 วิ (เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวค่อยๆลดครับ)

เยี่ยมเลยครับ Grin Grin Grin เร็วกว่าผมมาก Grin Grin Grin

ยังหรอกครับ ไอ้ 1.2 วิ นี่ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ตั้งเวลาซ้อมไว้เท่านี้ก่อน

ทุกปืนผมยิงนักแรกประมาณ 1.5 วิ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1254 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:31:46 PM »

ชักปืนยิงได้เร็วแค่ไหนแต่เวลาเคลื่อนที่กลายเป็นกึ่งเดินกึ่งวิ่งก็หมดกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กีฬานี้ผมว่ามันทำให้เราตื่นตัวตลอดเวลาหลังจากเสียงเครื่องจับเวลาดังเเล้วทุกอย่างมันจะต้องเร็วและแม่นยำไปพร้อมๆกัน

รวมถึงสมองที่ต้องสั้งงานโดยที่ไม่ไป เออเล่อร์ ระหว่างยิงด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2006, 11:36:40 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1255 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:35:26 PM »

ชักปืนยิงได้เร็วแค่ไหนแต่เวลาเคลื่อนที่กลายเป็นกึ่งเดินกึ่งวิ่งก็หมดกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชักปืนยิงนักแรกดีมีผลสำหรับสนามสั้น ยืนยิง 9 นัดมาก   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1256 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 05:16:54 AM »

พี่เสือครับ ถ้ารู้สึกเบื่อจากการชักซอง ลองเปลี่ยนเป็นเปลี่ยนแม็กบ้างหรือหยิบปืนจากโต๊ะแล้วเล็งศูนย์ไปยังเป้าหมายบ้าง ลองใส่แม็กแล้วขึ้นลำบ้าง ลองชักปืนจากเป้าใหญ่เปลี่ยนเป็นเป้าเล็กบ้าง ถ้าพื้นที่พอก็ลองไกลหน่อยบ้าง ลองวาดเป้าบ้าง เพราะทุกอย่างมีใช้ใน IPSC หมดครับ อย่ายืนชักซองอย่างเดียว เดี๋ยวผมส่งหนังสือให้ก่อนดีกว่าจะได้เกิดความคิด พี่จะได้มีแนวทางซ้อมแต่เนิ่นๆครับ พรุ่งนี้ส่งให้เลยดีกว่าครับ....ใจร้อนกว่าคนซ้อมนะ.... Grin Grin Grin
ข้อต่อไปครับ...คนที่ยิงเก่งในวันนี้ จะลืมไปว่าก่อนจะมีวันนี้เขาเป็นอย่างไรเมื่อวันเริ่มครับ ทำให้มองข้ามหลายๆอย่าง บางทีผมก็มองข้ามเบสิกเหมือนกัน ถ้าผยองมองแต่ฟ้าไม่มองดินมันก็พลาดอย่างที่พี่เสือเขียน(ลืมตัว) มันมีปัจจัยที่คนไม่เท่ากันเช่น เงิน วัย เวลาและอื่นๆ ผมถึงไม่เคยเอาตัวเองตั้งเป็นหลักครับ พี่เสือเริ่มตอนอายุมาก เสียเปรียบส่วนนี้แต่ได้เปรียบเรื่อง เวลาและเงินทอง น้องเก่งได้เปรียบเรื่องร่างกายแต่เสียเปรียบเรื่องเวลาและเงินทอง เป็นต้น
สรุปครับทำดีที่สุดที่เราทำได้ อย่าหลงตามคนอื่น มีความคิดที่ถูกต้องของเราเองครับ อย่าหมิ่นความไม่พร้อมของผู้อื่นและดูถูกความไม่พร้อมของตัวเอง เพราะเราเลือกเกิดไม่ได้.....สาธุ... Grin Grin Grin Grin

สาธุ....

ซ้อมเยอะๆครับอย่างอื่นที่ไม่ต้องใช้กระสุนผมซ้อมจนเข้ามือ  แต่เรื่องที่ต้องใช้กระสุนยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางเท่าไหร่  พัฒนาช้ามากๆ  เนื่องด้วยงบน้อยต้องเก็บไปดับกิเลสอย่างอื่นครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1257 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 06:58:29 AM »

น่าชื่นใจ ขยันซ้อมกันจริงๆ
ซ้อมมาก...พัฒนามาก.... Cheesy คนหนุ่มๆ มุ่งมั่น นับเป็นเรื่องดีครับ...อนาคตคงประสบผลสำเร็จ หากยังเล่นกีฬานี้อยู่....ส่วนพวก สว. ก็ขอดูความสำเร็จของคนหนุ่มต่อไป Grin  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1258 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 08:51:18 AM »

บรรดาศิษย์พี่ทุกท่านขยันซ้อมกันจริงๆเลย  Cheesy
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1259 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 09:20:04 AM »

[ป.ล. จริงๆผมได้เปรียบเรื่องอายุ แต่ร่างกายเสียเปรียบน๊า อิอิ ตัวใหญ่เคลื่อนไหวช้าอะครับ :Smiley :Smiley :Smiley
อ้างถึง

น.นตัวมากไม่จำเป็นต้องช้า ดูอย่างคุณ Tony,คุณเด่น ครับ ตัวใหญ่แต่เร็วคุณเก่งชอบมองจุดด้อยตัวเองครับ ง่ายๆเลยร่างกายหนุ่มๆเส้นสายไม่ยึด ความยือหยุ่นก็ดีกว่า อย่างพี่เสือถึงจะฟิตแค่ไหนก็ได้ตามวัยครับ Grin Grin Grin มันฝืนสังขารไม่ไหวหรอก เดี๋ยวให้พี่เสือวิจารณ์ตัวเองดีกว่าครับ Grin Grin Grin
ขืนวิจารณ์เดี๋ยวพี่เขา...อาจจะเกิดฟิตโชว์แม่ไม้มวยไทยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 942
  พิมพ์