เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:19:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351709 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1305 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 12:42:34 PM »

พี่เสือ พอได้ยินเสียงก็ลงมือเลยครับ มันตั้งเวลาได้ครับ หา par time ของตัวเองก่อนครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1306 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 12:58:08 PM »

ขอบคุณมากครับผม Grin Grin Grin .....ชักปืนหลังจากเสียงbeefจบลงหรือพร้อมเสียงbeefดีครับ?...ภาพสวิงก็ตามยิงมันส์ดี มีช้า-เร็วสุดๆ...การวาดปืนตามจุดที่โผล่ขึ้นมาก็สนุกไปอีกแบบ....สงสัยนอนดึกอีกแล้วงานนี้ Grin

ใหม่ๆวาดปืนตามเป้าผมว่ายิงไม่โดน ยิงไม่ทัน (ยิ่งเป้าอยู่ไกลเกิน 10 เมตรยิ่งจะยากขึ้นอีก) Grin Grin Grin วิธียิงสวิงให้ยิงจุดต่ำสุด หรือสูงสุดขณะเป้าเคลื่นไหวช้าสุดครับถึงจะถูกต้องในมือใหม่ Grin Grin Grin
พี่เสือ พอได้ยินเสียงก็ลงมือเลยครับ มันตั้งเวลาได้ครับ หา par time ของตัวเองก่อนครับ

ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ  Grin Grin Grin   แต่ถ้าพอได้ยินเสียงให้ชักปืนเลย ผมเหนี่ยวไกเสร็จเสียงจบพอดีครับ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1307 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:04:36 PM »

แต่ถ้าพอได้ยินเสียงให้ชักปืนเลย ผมเหนี่ยวไกเสร็จเสียงจบพอดีครับ

ถ้าพี่ทันเสียงพอดีทุกครั้ง นั่นคือ par time ของพี่อย่างงั้นพี่ลองลดเวลาลงนิดหนึ่งแล้วจำเวลาไว้ ให้มันไม่ทันไว้หน่อยแล้วซ้อมไปเรื่อยๆจนทัน ก็เริ่มลดลงอีกครับ เวลาก็จะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1308 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:12:58 PM »

พี่ นกไฟ ครับผมซ้อมอยู่ตอนนี้ดันปืนวันละครึ่งชั่วโมง+ชักปืนยิงนัดแรก+เปลี่ยนแม็กอีกครึ่งชั่วโมง

ฝึกขยับนิ้วเหนี่ยวไกทุกครั้งให้เป็นจังหวะอีก ปัง.......ปัง   ปัง.....ปัง   ปัง..ปัง

และก็เคลื่อนที่อีกนิดหน่อยพี่ว่าผมต้องทำอะไรเพิ่มบ้างครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1309 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:19:09 PM »

เรียนถามศิษย์พี่วรกฤษ การขึ้นลำจากด้านล่างทำอย่างไรเหยอ
ใช้นิ้วไหนส่วนไหนของมือสัมผัสจับกับส่วนไหนของสไลค์บ้าง
ผมลองแล้วทำไม่ได้อ่ะ รีคอยส์สปริงผม 18 ปอนด์นะ ออกแรงดึงยังไงมันก็ไปไม่สุด
ไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงดึงด้วย สอนวิธีขึ้นลำง่ายๆและเร็วด้วยได้ปะค้าบ

วรกฤษใช้นิ้วโป้งและนี้ชี้จับสไลด์ครับ อีกวิธีคือใช้นี้โป้งกับนิ้วที่เหลือจับบนสไลด์แต่ตะแครงปืนครับ

ต้องเปลี่ยนสปริงให้อ่อนนิดนึงครับไม่งั้นก็ทำลำบากและก็ต้องติดเทปกันลื่นด้วย Grin

ผมว่าพี่ minicooper ใช้วิธีนี้ดีกว่าครับวิธีของผมคงทำลำบาก

ใช้ระหว่างนิ้วชี้กับนิ้วโป้งมือซ้าย(ง่ามมือ)จับคร่อมไปบนสไลด์แต่ต้องติดเทปกันลื่นนะครับและก็ต้องตะแคงปืนด้วย

วิธีนี้ก็ใช้กันเยอะครับเมื่อก่อนผมก็ใช้แต่พอมาเปลี่ยนสปริงแล้วก็เลยหันมาจับด้านล่างแทน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1310 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:20:45 PM »

แต่ถ้าพอได้ยินเสียงให้ชักปืนเลย ผมเหนี่ยวไกเสร็จเสียงจบพอดีครับ

ถ้าพี่ทันเสียงพอดีทุกครั้ง นั่นคือ par time ของพี่อย่างงั้นพี่ลองลดเวลาลงนิดหนึ่งแล้วจำเวลาไว้ ให้มันไม่ทันไว้หน่อยแล้วซ้อมไปเรื่อยๆจนทัน ก็เริ่มลดลงอีกครับ เวลาก็จะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

ชอบคุณครับ Grin  พาร์ไทม์นี้ก็เหมือนพาร์กอล์ฟนั้นเอง ทีแรกก็งงๆอยู่ ( เสียแต่ว่าต่ำกว่าพาร์ไม่มีเบอดี้/อีเกิ้ล/อัลบาทรอท)..สรุปแล้วต่ำกว่าย่อมจะดีกว่าพาร์ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2006, 01:27:35 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1311 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:26:35 PM »

พี่ นกไฟ ครับผมซ้อมอยู่ตอนนี้ดันปืนวันละครึ่งชั่วโมง+ชักปืนยิงนัดแรก+เปลี่ยนแม็กอีกครึ่งชั่วโมง

ฝึกขยับนิ้วเหนี่ยวไกทุกครั้งให้เป็นจังหวะอีก ปัง.......ปัง ปัง.....ปัง ปัง..ปัง

และก็เคลื่อนที่อีกนิดหน่อยพี่ว่าผมต้องทำอะไรเพิ่มบ้างครับ

วาดเป้า ยิงในสภาพที่ยากเช่น ย่อตัวยิง คุกเข่ายิง นอนยิง เดินยิง ยิงหลังกำแพงบ้าน โอ้ย..มากมาย ลองนึกดูว่าเวลาไปแข่งเจออะไรมาบ้าง อ้อ..เคยซ้อมยิงมือขวา ยิงมือซ้ายบ้างยัง ถ้ายังก็ลองเลย ซ้อมชักยิงเป้าใหญ่จนเจ๋งแล้ว ลองซ้อมยิงเป้าเล็กลงบ้าง...ซ้อมไปเลยวันละ 23 ชมนอน 1 ชมแล้วซ้อมต่อ.......... Grin Grin Grin Grin....คนแนะนำก็เพี้ยน...คนซ้อมก็เพี้ยน... Grin Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1312 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:31:10 PM »

ขอบคุณครับได้อะไรสนุกๆในการซ้อมอีกแล้ว(แหม๋..ก่อนซื้อโปรทำไมไม่มีแบบนี้น๊า) Grin Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1313 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:31:53 PM »

ฝึกขยับนิ้วเหนี่ยวไกทุกครั้งให้เป็นจังหวะอีก ปัง.......ปัง ปัง.....ปัง ปัง..ปัง

วาดเป้า ยิงในสภาพที่ยากเช่น ย่อตัวยิง คุกเข่ายิง นอนยิง เดินยิง ยิงหลังกำแพงบ้าน โอ้ย..มากมาย ลองนึกดูว่าเวลาไปแข่งเจออะไรมาบ้าง อ้อ..เคยซ้อมยิงมือขวา ยิงมือซ้ายบ้างยัง ถ้ายังก็ลองเลย ซ้อมชักยิงเป้าใหญ่จนเจ๋งแล้ว ลองซ้อมยิงเป้าเล็กลงบ้าง...ซ้อมไปเลยวันละ 23 ชมนอน 1 ชมแล้วซ้อมต่อ.......... Grin Grin Grin Grin....คนแนะนำก็เพี้ยน...คนซ้อมก็เพี้ยน... Grin Grin Grin

ซ้อมไปเลยวันละ 23 ชมนอน 1 ชม   ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Cheesy Cheesy Cheesy

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1314 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:34:10 PM »

มันมีมาตั้งนานแล้วในเวปของ www.mattburkett.com ลองเข้าไปดูเขาเป็นครูอาชีพ.... Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1315 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:40:23 PM »

ขอบคุณครับได้อะไรสนุกๆในการซ้อมอีกแล้ว(แหม๋..ก่อนซื้อโปรทำไมไม่มีแบบนี้น๊า) Grin Grin Grin

มันมีมาตั้งนานแล้วในเวปของ www.mattburkett.com ลองเข้าไปดูเขาเป็นครูอาชีพ.... Grin Grin Grin

โปรมีประโยชน์ในสนาม Grin Grin Grin  ยังไงก็ควรซื้อ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1316 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:22:54 PM »

เปิดคลิปขึ้นมาเอาเลปท้อปไปวางที่ขอบหน้าต่าง ถอยออกมาสองช่วงเสากว่าๆ แล้ว..เป้า/ศูนย์/เหนี่ยวไก...แต่จะได้ผลจริงหรือไม่ คงต้องไปรอดูผล Aเท่านั้นที่สนามจริง...เอ้า  ซ้อมแห้งกันต่อจนมืดค่ำ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1317 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:28:10 PM »

พี่เสือ ผมแนะนำวรกฤษซ้อมวันละ 23 ชั่วโมงแล้วนอน 1 ชั่วโมงเวลานอนให้ซ้อมต่อในฝันด้วยครับ...พี่เสือลองบ้างก็ได้... Grin Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1318 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:53:35 PM »

พี่เสือ ผมแนะนำวรกฤษซ้อมวันละ 23 ชั่วโมงแล้วนอน 1 ชั่วโมงเวลานอนให้ซ้อมต่อในฝันด้วยครับ...พี่เสือลองบ้างก็ได้... Grin Grin Grin Grin Grin

คงรอดูผลจากคนหนุ่มๆก่อนอ่ะครับ  ถ้ายังอยู่สบายดี ก้จะลองซ้อม 23 ชม.ดูบ้างครับ Grin Grin Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1319 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 09:04:16 PM »

อิอิ...พี่เสือเดี้ยงไป  ใครจะรับผิดชอบเนี่ย.. Grin Grin

หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 942
  พิมพ์