เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 86 87 88 [89] 90 91 92 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351967 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1320 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 11:12:51 PM »

พี่เสือ พอได้ยินเสียงก็ลงมือเลยครับ มันตั้งเวลาได้ครับ หา par time ของตัวเองก่อนครับ

วิธีฝึกอีกอย่างถ้ามีโปรฯ คือ  ฝึกให้คุ้นกับเสียง Peep ของโปรไทม์เมอร์
ฝึกประสาทให้ไว  ในการตั้งใจฟัง"ต้นเสียง"ของสัญญาณ 
ไม่ใช่ขยับเคลื่อนไหว  หลังสิ้นเสียงสัญญาณไปแล้ว  จะช้าไปอีก

ลูกใครหว่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1321 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 11:42:48 PM »

ผมก็อยากลองยิงบ้างครับ แต่ตอนนี้ขนาดปืนยังไม่เคยยิงเลย สงสัยต้องไปหัดยิงปืนก่อนใช่ไหมครับ
กะไว้ว่าจะไปสมัครที่เรียนที่ รด.การยิงปืนเบื้องต้นก่อนครับ แล้วค่อยหาที่เรียนกับคนสอน ยิง IPSC ต่อ
แล้วหลังจากยิงปืนเบื้องต้นเสร้จ น่าจะเรียนอะไรต่อครับ

เพื่อนดีมีเพียงหนึงถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ถึงมีเกลือนิดหน่อยด้อยราคา ยังดีกว่ามีน้ำเค็มเต็มทะเล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1322 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 11:44:12 PM »

มีเครื่องช่วย...ชักกันมันส์ล่ะครับ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1323 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 07:43:48 AM »

พี่เสือ พอได้ยินเสียงก็ลงมือเลยครับ มันตั้งเวลาได้ครับ หา par time ของตัวเองก่อนครับ

วิธีฝึกอีกอย่างถ้ามีโปรฯ คือ ฝึกให้คุ้นกับเสียง Peep ของโปรไทม์เมอร์
ฝึกประสาทให้ไว ในการตั้งใจฟัง"ต้นเสียง"ของสัญญาณ
ไม่ใช่ขยับเคลื่อนไหว หลังสิ้นเสียงสัญญาณไปแล้ว จะช้าไปอีก

ขอบคุณคุณอ๋องด้วยครับ Grin  ชัดเจนมากเลยคำว่า...ต้นเสียง...เมื่อก่อนผมคิดเอาเองว่าต้องชักปืนหลังเสียงสัญญาณจบลง(กลัวDQ Grin)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #1324 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 07:50:10 AM »

เรียนถามศิษย์พี่วรกฤษ การขึ้นลำจากด้านล่างทำอย่างไรเหยอ
ใช้นิ้วไหนส่วนไหนของมือสัมผัสจับกับส่วนไหนของสไลค์บ้าง
ผมลองแล้วทำไม่ได้อ่ะ รีคอยส์สปริงผม 18 ปอนด์นะ ออกแรงดึงยังไงมันก็ไปไม่สุด
ไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงดึงด้วย สอนวิธีขึ้นลำง่ายๆและเร็วด้วยได้ปะค้าบ

วรกฤษใช้นิ้วโป้งและนี้ชี้จับสไลด์ครับ อีกวิธีคือใช้นี้โป้งกับนิ้วที่เหลือจับบนสไลด์แต่ตะแครงปืนครับ

ต้องเปลี่ยนสปริงให้อ่อนนิดนึงครับไม่งั้นก็ทำลำบากและก็ต้องติดเทปกันลื่นด้วย Grin

ผมว่าพี่ minicooper ใช้วิธีนี้ดีกว่าครับวิธีของผมคงทำลำบาก

ใช้ระหว่างนิ้วชี้กับนิ้วโป้งมือซ้าย(ง่ามมือ)จับคร่อมไปบนสไลด์แต่ต้องติดเทปกันลื่นนะครับและก็ต้องตะแคงปืนด้วย

วิธีนี้ก็ใช้กันเยอะครับเมื่อก่อนผมก็ใช้แต่พอมาเปลี่ยนสปริงแล้วก็เลยหันมาจับด้านล่างแทน

เสียดายปืนโปรดัคชั่นติดเทปไม่ได้ แกะลายไม่ได้ ดึงตามปกติอย่างเดียว Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1325 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 08:15:28 AM »

อิอิ...พี่เสือเดี้ยงไป ใครจะรับผิดชอบเนี่ย.. Grin Grin

เคยหลังเดี้ยงตอนซ้อมกอล์ฟหนักๆครับ  แก้โดยเสริมความแข็งแรงของกล้ามเนื้อหลังตรงบั้นเอวและโยคะนิดหน่อย  ..แต่ถ้าเดี้ยงเพราะไดร์ไฟร์ปินก็ไม่รู้ว่าอาการจะเป็นอย่างไรนะ...อย่างว่าต้อง เวทแอนด์ซี555

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1326 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 10:47:54 AM »

ที่ไม่หัดคือส่วนใหญ่กอล์ฟนี่ชอบตีกันตอนเช้าๆนะครับ ผมประเภทนอนดึกตื่นสายครับ เลยต้องขอไว้ก่อน แต่ที่บ้านนี่พี่น้องผมตีกันทุกคนครับ ผมเคยจะยืมไม้ของน้องไปลอง เขาบอกว่ายิงปืนไปเถอะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เดี๋ยวเผลอตีไม่ถูกจะโมโหเอาปืนยิงลูกกอล์ฟแทนนะ.... Grin Grin Grin
ผู้การมีโอกาสมาสอนผมคืนก็ได้ แต่นักเรียนคนนี้ไม่ค่อยเอาถ่านนา ไม่ขยันซ้อมกอล์ฟครับ.... Grin Grin Grin

มาอยู่ที่หัวหิน10กว่าวัน ได้ออกรอบแค่สองครั้งเองครับที่มาเจสติค ครีค.....ในทะเลคลื่นลมแรงพอสมควร ต้องอยู่บนเรือเป็นหลักครับ(ยกเว้นบางวันต้องเข้าวังเฝ้าฯรับเสด็จ).........เรื่องสอนกอล์ฟ ผมเองยังไม่เก่งพอที่จะสอนนะครับ แต่ยินดีให้คำแนะนำ ไว้ว่างๆมาออกรอบด้วยกันนะครับ......กอล์ฟก็เหมือนปืนครับ ถ้าไม่ซ้อมไดรฟ์ก็เสร็จเขาในสนาม นอกจากฝีมือจะต่างกันมากจริงๆ ถ้าฝีมือสูสีกันเสร็จคนที่ซ้อมบ่อยแน่นอน.....

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1327 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 06:08:29 PM »

ศิษย์ในสำนักฯที่จะเดินตามเจ้าสำนักฯ สนามฟาร์มฯ 5 ก.พ.49 นี้******

1.เจ้าสำนักฯ(พระฤาษีฯ)
2.นาจา รองเจ้าสำนัก(ชีปะขาว)
3.วรกฤษ(ศิษย์พี่ใหญ่)
4.carmerider
5.Joe
6.tim1911
7.Uncle
8.คณกล(ผมใส่ชื่อให้เองเพราะแกไม่เข้าเวป...อีกอย่างถ้ามีพี่เขาผมก็จะหนุ่มขึ้นหน่อย มีผลทางจิตวิทยา55)
9.ผองพัฒ
10.Tiger wut
11.ประพันธ์
12.Army.....(ยังไม่แน่)
14.skynavy...(ปลายม.ค.แจ้งอีกครั้ง)

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #1328 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 07:25:48 PM »

เรียนถามศิษย์พี่วรกฤษ การขึ้นลำจากด้านล่างทำอย่างไรเหยอ
ใช้นิ้วไหนส่วนไหนของมือสัมผัสจับกับส่วนไหนของสไลค์บ้าง
ผมลองแล้วทำไม่ได้อ่ะ รีคอยส์สปริงผม 18 ปอนด์นะ ออกแรงดึงยังไงมันก็ไปไม่สุด
ไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงดึงด้วย สอนวิธีขึ้นลำง่ายๆและเร็วด้วยได้ปะค้าบ

วรกฤษใช้นิ้วโป้งและนี้ชี้จับสไลด์ครับ อีกวิธีคือใช้นี้โป้งกับนิ้วที่เหลือจับบนสไลด์แต่ตะแครงปืนครับ

ต้องเปลี่ยนสปริงให้อ่อนนิดนึงครับไม่งั้นก็ทำลำบากและก็ต้องติดเทปกันลื่นด้วย Grin

ผมว่าพี่ minicooper ใช้วิธีนี้ดีกว่าครับวิธีของผมคงทำลำบาก

ใช้ระหว่างนิ้วชี้กับนิ้วโป้งมือซ้าย(ง่ามมือ)จับคร่อมไปบนสไลด์แต่ต้องติดเทปกันลื่นนะครับและก็ต้องตะแคงปืนด้วย

วิธีนี้ก็ใช้กันเยอะครับเมื่อก่อนผมก็ใช้แต่พอมาเปลี่ยนสปริงแล้วก็เลยหันมาจับด้านล่างแทน

ขอบคุณศิษย์พี่วรกฤษและท่านเจ้าสำนักนกไฟมากๆเลยครับ Be cool คำแนะนำเป็นประโยชน์กับผมจริงๆ

ตอนนี้กำลังซ้อม dry fire อย่างขมักเขม้นเหมียนกัล
ปกติผมเข้าสนามยิงปืนเดือนละครั้ง  ต้องพยามเบียดบังงบส่วนอื่นมาเพิ่มเป็นเดือนละสองครั้งซะแล้ว  ชอบยิงปืนมากๆเลยครับ  ^___^ 

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1329 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 08:25:41 PM »

ยิงจริงไม่ได้ซ้อมแห้งก็ยังดีครับอย่าง คุณประพันธ์ก็แห้งมากจริงน้อย ลงทีเดียวปรับClassเลย ดูจาก VCD ก็ยิงดีมากเลยครับ เจอกันครั้งแรกแกซ้อมแห้งยังผิดเลย เวลาผ่านไปแป๋บเดียวแกไปโลดแล้ว
ตอนนี้ที่ซ้อมด้วยกันและเห็นแววไปไกลแน่ๆก็มีคุณวรกฤษและคุณประพันธ์ครับ

praphan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1330 เมื่อ: มกราคม 11, 2006, 09:49:36 PM »

ยิงจริงไม่ได้ซ้อมแห้งก็ยังดีครับอย่าง คุณประพันธ์ก็แห้งมากจริงน้อย ลงทีเดียวปรับClassเลย ดูจาก VCD ก็ยิงดีมากเลยครับ เจอกันครั้งแรกแกซ้อมแห้งยังผิดเลย เวลาผ่านไปแป๋บเดียวแกไปโลดแล้ว
ตอนนี้ที่ซ้อมด้วยกันและเห็นแววไปไกลแน่ๆก็มีคุณวรกฤษและคุณประพันธ์ครับ

ก็ได้พี่เฉลิมชัยท่านนี้แหละครับ ที่ทำให้ผมสามารถมาอยู่คลาส B ได้  ไม่ว่าจะเป็นพื้นฐาน หรือเทคนิคดี ๆ ที่ช่วยในการพัฒนาการยิง IP ในระดับต่อ ๆ ไปของผมและเพื่อน ๆ ร่วมกลุ่ม    แมทหน้าคงจะได้เห็นเพื่อน ๆ ในกลุ่มขึ้นคลาสกันเป็นแถว ๆ   ขอขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับความเสียสละ และความทุ่มเทการสอนอย่างจริงจังทุกครั้งของพี่เฉลิมชัย
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1331 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 03:54:23 AM »

สองหนุ่มมาแรง  สิบล้อมาแว๊ววววสองแถวหลบหน่อย..... Grin

ชมออกนอกหน้าศิษย์ร่วมสำนักน้อยใจจริงๆ Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2006, 03:57:42 AM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1332 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 07:26:27 AM »

ก็ได้พี่เฉลิมชัยท่านนี้แหละครับ ที่ทำให้ผมสามารถมาอยู่คลาส B ได้ ไม่ว่าจะเป็นพื้นฐาน หรือเทคนิคดี ๆ ที่ช่วยในการพัฒนาการยิง IP ในระดับต่อ ๆ ไปของผมและเพื่อน ๆ ร่วมกลุ่ม แมทหน้าคงจะได้เห็นเพื่อน ๆ ในกลุ่มขึ้นคลาสกันเป็นแถว ๆ ขอขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับความเสียสละ และความทุ่มเทการสอนอย่างจริงจังทุกครั้งของพี่เฉลิมชัย

ก็ได้พี่เฉลิมชัยท่านนี้แหละครับ ที่ทำให้ผมสามารถมาอยู่คลาส B ได้ ไม่ว่าจะเป็นพื้นฐาน หรือเทคนิคดี ๆ ที่ช่วยในการพัฒนาการยิง IP ในระดับต่อ ๆ ไปของผมและเพื่อน ๆ ร่วมกลุ่ม แมทหน้าคงจะได้เห็นเพื่อน ๆ ในกลุ่มขึ้นคลาสกันเป็นแถว ๆ ขอขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับความเสียสละ และความทุ่มเทการสอนอย่างจริงจังทุกครั้งของพี่เฉลิมชัย

คุณประพันธ์นอกจากเป็นป้ายแดงฝีมือดีแล้วยังเป็นคนที่น่ารักมากๆคนหนึ่ง  แต่ที่น้องประพันธ์จะได้เห็นเพื่อนๆในกลุ่มขึ้นคลาสกันเป็นแถวนั้น ขอยกเว้นผมไว้สักคนนะครับน้อง  Grin( ลองไปยิงตามแบบฝึกหัดมาแล้วใช้เวลาไปเกือบนาทีแน่ะ)  ก็คงจะมาร่วมยิงเพื่อความสนุกกับน้องทั้งหลายกันต่อไปนะครับผม Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1333 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 10:53:51 AM »

สองหนุ่มมาแรง  สิบล้อมาแว๊ววววสองแถวหลบหน่อย..... Grin

ชมออกนอกหน้าศิษย์ร่วมสำนักน้อยใจจริงๆ Cry

หนุ่มผมไม่เห็นด้วย ทำไมไม่เปลี่ยนเป็นความพยายามมุมานะละ... Grin Grin Grin
ถ้าผมสู้คนอื่นไม่ได้ผมก็ยอมรับ แต่ผมจะพยายามทำให้ได้ครับ สุดท้ายถ้าไม่ได้จริงๆเพราะปัจจัยอื่นก็ต้องยอมรับอย่างน้อยผมก็ได้ทำแล้ว(ปลอบใจตัวเองนะ)... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1334 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 11:58:50 AM »

[quote

คุณประพันธ์นอกจากเป็นป้ายแดงฝีมือดีแล้วยังเป็นคนที่น่ารักมากๆคนหนึ่ง  แต่ที่น้องประพันธ์จะได้เห็นเพื่อนๆในกลุ่มขึ้นคลาสกันเป็นแถวนั้น ขอยกเว้นผมไว้สักคนนะครับน้อง Grin( ลองไปยิงตามแบบฝึกหัดมาแล้วใช้เวลาไปเกือบนาทีแน่ะ)  ก็คงจะมาร่วมยิงเพื่อความสนุกกับน้องทั้งหลายกันต่อไปนะครับผม Grin Grin Grin
อ้างถึง

พี่เสือ ทำไปเรื่อยๆแล้วเวลาจะดีขึ้นครับ ถ้าพี่บันทึกไว้ เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะได้เห็นผลต่างกับวันนี้ แล้วพี่จะชื่นใจครับ..... Grin Grin Grin
พี่ได้รับของที่ผมส่งให้หรือยังครับ

หน้า: 1 ... 86 87 88 [89] 90 91 92 ... 942
  พิมพ์