เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351893 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1335 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 01:31:08 PM »

[quote

คุณประพันธ์นอกจากเป็นป้ายแดงฝีมือดีแล้วยังเป็นคนที่น่ารักมากๆคนหนึ่ง แต่ที่น้องประพันธ์จะได้เห็นเพื่อนๆในกลุ่มขึ้นคลาสกันเป็นแถวนั้น ขอยกเว้นผมไว้สักคนนะครับน้อง Grin( ลองไปยิงตามแบบฝึกหัดมาแล้วใช้เวลาไปเกือบนาทีแน่ะ) ก็คงจะมาร่วมยิงเพื่อความสนุกกับน้องทั้งหลายกันต่อไปนะครับผม Grin Grin Grin
อ้างถึง

พี่เสือ ทำไปเรื่อยๆแล้วเวลาจะดีขึ้นครับ ถ้าพี่บันทึกไว้ เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะได้เห็นผลต่างกับวันนี้ แล้วพี่จะชื่นใจครับ..... Grin Grin Grin
พี่ได้รับของที่ผมส่งให้หรือยังครับ

ขอบคุณครับคุณชัย Grin Grin Grin....รอรับอยู่ครับคิดว่าไม่น่าจะเกินวันพรุ่งนี้ครับ (ปณ.แถวบ้านส่งของค่อนข้างช้าครับ  วันก่อนซีดีนอ้งทิมผมก็เพิ่งจะได้รับ   ปณ.บอกว่าพนักงานลาออกบ่อยครับ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2006, 01:32:52 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1336 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 07:44:33 PM »

เสียงbeebๆ  จากเวบMBดังหูอื้อไปหมดแล้ว  Grin Grin Grin เอาเข้าจริงๆถ้าจะให้เล็งเป้าได้เจ๋งๆต้อง 2 วิแฮะ(แห้ง)...ยังไงหนุ่มๆเร็วกว่าวันยังค่ำ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1337 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 08:06:04 PM »

เสียงbeebๆ  จากเวบMBดังหูอื้อไปหมดแล้ว  Grin Grin Grin เอาเข้าจริงๆถ้าจะให้เล็งเป้าได้เจ๋งๆต้อง 2 วิแฮะ(แห้ง)...ยังไงหนุ่มๆเร็วกว่าวันยังค่ำ Grin

พี่เสือหนุ่มๆซ้อมมากกว่าครับ...... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1338 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 07:31:03 AM »

เสียงbeebๆ จากเวบMBดังหูอื้อไปหมดแล้ว Grin Grin Grin เอาเข้าจริงๆถ้าจะให้เล็งเป้าได้เจ๋งๆต้อง 2 วิแฮะ(แห้ง)...ยังไงหนุ่มๆเร็วกว่าวันยังค่ำ Grin

พี่เสือหนุ่มๆซ้อมมากกว่าครับ...... Grin Grin Grin

สงสัยจะจริงครับคุณชัย  Grin Grin Grin  คิดว่าจะต้องเพิ่มเวลาให้มากขึ้นไปอีกแล้วล่ะครับ :Smiley
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1339 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 10:14:53 AM »

เสียงbeebๆ จากเวบMBดังหูอื้อไปหมดแล้ว Grin Grin Grin เอาเข้าจริงๆถ้าจะให้เล็งเป้าได้เจ๋งๆต้อง 2 วิแฮะ(แห้ง)...ยังไงหนุ่มๆเร็วกว่าวันยังค่ำ Grin

สงสัยจะจริงครับคุณชัย  Grin Grin Grin  คิดว่าจะต้องเพิ่มเวลาให้มากขึ้นไปอีกแล้วล่ะครับ :Smiley

ผมไม่ทราบว่าพี่ซ้อมวันหนึ่งนานเท่าไหร่แต่เท่าที่รู้วรกฤษซ้อมประมาณวันละ 1 ชมส่วนประพันธ์รายนี้ก็ซ้อมแหลกเหมือนกันครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1340 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 10:56:53 AM »

เวลาในการซ้อมไม่ค่อยแน่ใจอ่ะครับคุณชัย Grin Grin Grin...เช้าตื่นตีสี่ครึ่งมาสวดมนต์ทำวัตรเช้ากับช่องดาวธรรมตอนตีห้า(ธรรมกาย..(.ผมเน้นสวดมนต์อย่างเดียวเพราะเขาทำดีมีตัวอักษรคล้ายๆคาราโอเกะ) ห้าครึ่งถึงหกสี่สิบนั่งปั่นจักรยานไปดูข่าวไปชักปืนเล็งเป้าไป(ติดเป้าipscไว้ที่ผนัง)/ทำท่าเปลี่ยนแม็ก/ชักปืนวาดเป้าสูงๆต่ำๆเล็กบ้างใหญ่บ้าง เช่นเล็งจอทีวี..ถุงกอล์ฟ..กระป๋องน้ำมะเขือเทศ..ป้ายประกาศนียบัตร..ถ้วยกอล์ฟ..เป็นต้น   สลับด้วยการหลับตาเหนี่ยวไกไปเรื่อยๆ สุดท้ายเอาสปริงมือมาบีบเล่นข้างละหนึ่งร้อย

ปั่นจักรยานเสร็จลงมา  ดื่มน้ำอีกสองแก้วแว๊ปไปหลังบ้าน ทบทวนสวิงกอล์ฟกันลืมเสียหน่อย(แม้หยุดชั่วคราวก็ต้องทบทวนให้กล้ามเนื้อมันไม่ลืม)    จากนั้นต่อด้วยเวทกับลูกเหล้กสักพักตามด้วยสิทอัพและคลายกล้ามเนื้อ   ...พักนิดหนึ่งเอาปืนมาซ้อมชักเล็งเหนี่ยวไก/ยืนยิงเคลื่อนที่ยิงไปตามจุดต่าง/เปลี่ยนแม๊กใส่แม๊ก/วิ่งไปซ้ายคว่ำ-ขวาหงายมือ/นั่งนอน/คุกเข่ายิง เป็นต้น  จบรอบเช้าเกือบๆแปดโมงอาบน้ำอาบท่ากินกล้วยหอมหนึ่งใบน้ำส้มหนึ่งแก้วก่อนไปทำงาน

รอบกลางวัน(ตอนนี้พักกลางวันเข้าบ้านอย่างเดียว)  คาดปืนชักเล็งยิง  และพิเศษช่วงนี้ตามไปด้วยนั่งเล็งยิงคลิปที่คุณคาร์แนะไว้ในบอร์ดนี้ ก็พวกเป้าสวิง/จุดๆที่วาดปืนเล็งปืน เป็นต้น

รอบเย็น ซ้อมพัตต์ชิป(กันลืม) ตามด้วยชักเล็งยิง/ใส่แม็ก/เปลี่ยนแม๊ก...จนหกโมงยี่สิบทำวัตรเย็นกับดาวธรรมธรรมกายอีกรอบประมาณยี่สิบนาที  อาบน้ำทานข้างดูข่าวอะไรต่างๆไป  ก่อนนอนก็เอาปืนมาวาดเล็งไปตามจุดต่างๆ(ไม่เหนี่ยวไก)  จนสามทุ่มเข้านอน.

ทั้งหมดนี้เป็นกิจวัตรทุกวันถ้าไม่มีรายการพิเศษมาแทรก....จนแฟนผมถามว่าไม่เบื่อมั่งหรือไง?

ผมจะหาช่องเพิ่มเวลาซ้อมได้อีกตรงไหนดีหนอ? Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1341 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 11:07:22 AM »

เวลาในการซ้อมไม่ค่อยแน่ใจอ่ะครับคุณชัย Grin Grin Grin...เช้าตื่นตีสี่ครึ่งมาสวดมนต์ทำวัตรเช้ากับช่องดาวธรรมตอนตีห้า(ธรรมกาย..(.ผมเน้นสวดมนต์อย่างเดียวเพราะเขาทำดีมีตัวอักษรคล้ายๆคาราโอเกะ) ห้าครึ่งถึงหกสี่สิบนั่งปั่นจักรยานไปดูข่าวไปชักปืนเล็งเป้าไป(ติดเป้าipscไว้ที่ผนัง)/ทำท่าเปลี่ยนแม็ก/ชักปืนวาดเป้าสูงๆต่ำๆเล็กบ้างใหญ่บ้าง เช่นเล็งจอทีวี..ถุงกอล์ฟ..กระป๋องน้ำมะเขือเทศ..ป้ายประกาศนียบัตร..ถ้วยกอล์ฟ..เป็นต้น   สลับด้วยการหลับตาเหนี่ยวไกไปเรื่อยๆ สุดท้ายเอาสปริงมือมาบีบเล่นข้างละหนึ่งร้อย

ปั่นจักรยานเสร็จลงมา  ดื่มน้ำอีกสองแก้วแว๊ปไปหลังบ้าน ทบทวนสวิงกอล์ฟกันลืมเสียหน่อย(แม้หยุดชั่วคราวก็ต้องทบทวนให้กล้ามเนื้อมันไม่ลืม)    จากนั้นต่อด้วยเวทกับลูกเหล้กสักพักตามด้วยสิทอัพและคลายกล้ามเนื้อ   ...พักนิดหนึ่งเอาปืนมาซ้อมชักเล็งเหนี่ยวไก/ยืนยิงเคลื่อนที่ยิงไปตามจุดต่าง/เปลี่ยนแม๊กใส่แม๊ก/วิ่งไปซ้ายคว่ำ-ขวาหงายมือ/นั่งนอน/คุกเข่ายิง เป็นต้น  จบรอบเช้าเกือบๆแปดโมงอาบน้ำอาบท่ากินกล้วยหอมหนึ่งใบน้ำส้มหนึ่งแก้วก่อนไปทำงาน

รอบกลางวัน(ตอนนี้พักกลางวันเข้าบ้านอย่างเดียว)  คาดปืนชักเล็งยิง  และพิเศษช่วงนี้ตามไปด้วยนั่งเล็งยิงคลิปที่คุณคาร์แนะไว้ในบอร์ดนี้ ก็พวกเป้าสวิง/จุดๆที่วาดปืนเล็งปืน เป็นต้น

รอบเย็น ซ้อมพัตต์ชิป(กันลืม) ตามด้วยชักเล็งยิง/ใส่แม็ก/เปลี่ยนแม๊ก...จนหกโมงยี่สิบทำวัตรเย็นกับดาวธรรมธรรมกายอีกรอบประมาณยี่สิบนาที  อาบน้ำทานข้างดูข่าวอะไรต่างๆไป  ก่อนนอนก็เอาปืนมาวาดเล็งไปตามจุดต่างๆ(ไม่เหนี่ยวไก)  จนสามทุ่มเข้านอน.

ทั้งหมดนี้เป็นกิจวัตรทุกวันถ้าไม่มีรายการพิเศษมาแทรก....จนแฟนผมถามว่าไม่เบื่อมั่งหรือไง?

ผมจะหาช่องเพิ่มเวลาซ้อมได้อีกตรงไหนดีหนอ? Grin Grin Grin

ผมว่าไม่ต้องเยอะไปกว่านี้แล้วมั้งถ้าได้ทำทุกวัน Grin Grin Grin สุดยอดครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1342 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 11:22:39 AM »

ขอบคุณครับคุณคาร์เรร่า Grin Grin Grin.....ผมลืมบอกไปนิดหนึ่งว่า  ทำด้วยความแฮปปี้ครับไม่เครียดอะไรเพราะใจมันชอบ Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1343 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 11:30:47 AM »

ขอบคุณครับคุณคาร์เรร่า Grin Grin Grin.....ผมลืมบอกไปนิดหนึ่งว่า  ทำด้วยความแฮปปี้ครับไม่เครียดอะไรเพราะใจมันชอบ Grin

คนเราถ้าทำอะไรด้วยใจ"รัก" แล้ว ทำได้ทุกอย่างครับ อย่างลุงเสือถือว่าเป็นกิจวัตรประจำวันที่ดีต่อสุขภาพและการพัฒนาฝีมือครับ เยี่ยมครับเยี่ยม

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1344 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 11:45:51 AM »

พี่เสือ ผมแนะนำให้หาช่องเวลาไว้เอาใจพี่สาวผมดีกว่า...... Grin Grin Grin Grin..... แค่นี้ก็มากจนเกินพอแล้วครับ... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1345 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 11:59:25 AM »

พี่เสือ ผมแนะนำให้หาช่องเวลาไว้เอาใจพี่สาวผมดีกว่า...... Grin Grin Grin Grin..... แค่นี้ก็มากจนเกินพอแล้วครับ... Grin Grin Grin

ขอบคุณครับคุณคาร์เรร่า Grin Grin Grin.....ผมลืมบอกไปนิดหนึ่งว่า ทำด้วยความแฮปปี้ครับไม่เครียดอะไรเพราะใจมันชอบ Grin

คนเราถ้าทำอะไรด้วยใจ"รัก" แล้ว ทำได้ทุกอย่างครับ อย่างลุงเสือถือว่าเป็นกิจวัตรประจำวันที่ดีต่อสุขภาพและการพัฒนาฝีมือครับ เยี่ยมครับเยี่ยม

ขอบคุณครับทั้งสองท่าน Grin Grin Grin

พี่สาวเอาใจง่ายครับคุณชัย สามคำอยู่หมัด...อย่าขัดใจ..555   

ที่ผมเสริมสวดมนต์นั้นถือเป็นการให้อาหารจิตวิญญาณน่ะครับ  คนเราประกอบไปด้วยรูปและนาม  จึงต้องทานทั้งอาหารหยาบและอาหารละเอียด  ไม่งั้นเสี่ยงต่อการเกิดภาวะทุโภชนาการอ่ะครับ :Smiley :Smiley :Smiley
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1346 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:23:42 PM »

พี่เสือครับ ตี4ครึ่ง ตกใจ ตกใจ ผมยังนอนอยู่เลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เดี๋ยวไว้วันที่เจอกัน ถ้าทำเสร็จผมคงจะมีของใหม่ให้พี่ไปวุ่นวายเล่นอีกครับ.... Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2006, 12:26:24 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1347 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:37:56 PM »

พี่เสือครับ ตี4ครึ่ง ตกใจ ตกใจ ผมยังนอนอยู่เลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เดี๋ยวไว้วันที่เจอกัน ถ้าทำเสร็จผมคงจะมีของใหม่ให้พี่ไปวุ่นวายเล่นอีกครับ.... Grin Grin Grin Grin

ครับผม Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1348 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 03:43:05 PM »

ท่านใช้ลูกไดรไฟร์(ดัมมี่) แบบใดกันบ้างครับในกการซ้อมแห้ง......ผมได้แบบดำๆตูดเขียวเป็นยางถอดได้มา(ทีแรกเห็นว่าแถมมากับปืนอื่น) ใช้กับglockจากร้านแถวหลังวังนั่นแหละ  (ผมคิดว่ามันทนและคุ้มกว่าลูกแดงๆของอิตาลี่นะ )
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1349 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 04:27:56 PM »

ท่านใช้ลูกไดรไฟร์(ดัมมี่) แบบใดกันบ้างครับในกการซ้อมแห้ง......ผมได้แบบดำๆตูดเขียวเป็นยางถอดได้มา(ทีแรกเห็นว่าแถมมากับปืนอื่น) ใช้กับglockจากร้านแถวหลังวังนั่นแหละ  (ผมคิดว่ามันทนและคุ้มกว่าลูกแดงๆของอิตาลี่นะ )

Grin ผมทำใช้เองครับ เข้าไปดูกระทู้นี้เลยครับลุง http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,7933.0.html Grin

หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 942
  พิมพ์