เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351971 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1380 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 06:43:51 PM »

ครูต้องชื่นใจเมื่อเห็นภาพนี้.....ศิษย์ในสำนักคือคุณtim1911ไปได้ที่หนึ่งแถวเดี่ยว สแตนดาร์ทดิวิชั่น คลาส c ที่เชียงรายมาสดๆร้อนๆ......ผมขอแสดงความยินดีด้วยนะครับน้องทิม Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1381 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 07:21:43 PM »

วันนี้วันครู ขอกราบขอบพระคุณครูที่สอนการยิงปืนให้ผม ครูนกไฟ ครับ หลงรัก

กราบเท้าครูผู้ยิ่งใหญ่ในใจศิษย์ ผู้ประทานความคิดปัญญาเหลือ

ท่านสั่งสอนอบรมและจุนเจือ ทั้งคอยเอื้อแนวทางชี้แนะนำ

แม้สิ่งใดที่ศิษย์เคยทำผิด ครูสะกิดเตือนใจอย่าถลำ

สั่งสอนด้วยไม้เรียวให้จดจำ สอนด้วยคำฝังจิตสะกิดใจ

ครูก็เปรียบเหมือนพ่อแม่คนที่สอง คอยประคองความคิดกระจ่างใส

ท่านเป็นหูเป็นตาคอยห่วงใย ท่านใส่ใจผลักดันให้ได้ดี

มาวันนี้ถึงวันโอกาสสวย น้อมถือกรวยมาลัยก้มกราบลงแทบเท้า

ในใจศิษย์มีหลายคำที่จะกล่าว แต่สรุปคร่าวๆว่ารักครู   หลงรัก

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ ผมแนะนำด้วยใจครับ ทำดีที่สุดเท่าที่ทำได้
คุณวรกฤษ พัฒนาด้วยตัวเองครับ ผมเป็นแค่ผู้แนะนำ ส่วนการมั่นฝึกฝนต่างหากที่มาได้วันนี้ ผมยินดีด้วยจริงๆครับที่พัฒนาเร็วมาก ยังไงก็แล้วแต่ขอบคุณสำหรับพวงมาลัยพวงนี้ครับ แค่นี้ก็ซึ้งใจสุดๆครับ

พี่เสือและพี่แก้ว ผมขอเป็นน้องพี่ก็แล้วกันครับอย่าเป็นครูเลยครับ ผมก็แนะนำนักกีฬาทุกคน หวังแค่ได้ เพื่อน พี่และน้อง ก็เกินพอครับ ผมพอใจในสิ่งที่ผมมีแล้ววันนี้ไม่ร่ำไม่รวย เงินทองพอมีพอใช้แล้วครับ แต่เพื่อนมีไม่พอครับ

ครูต้องชื่นใจเมื่อเห็นภาพนี้.....ศิษย์ในสำนักคือคุณtim1911ไปได้ที่หนึ่งแถวเดี่ยว สแตนดาร์ทดิวิชั่น คลาส c ที่เชียงรายมาสดๆร้อนๆ......ผมขอแสดงความยินดีด้วยนะครับน้องทิม Grin Grin Grin

ดีใจมากครับที่ทราบว่าได้ที่ 1 แถวเดี่ยวมาครับ ผมขอแนะนำนิดครับว่า ยิง IPSC ให้สนุกถ้วยเป็นเพียงของแถมจากสิ่งที่เราฝึกฝนมา ถ้วยใบแรกจะเป็นเหมือนน้ำหล่อเลี้ยงให้เรามุ่งพัฒนาแต่อย่าไปติดกับมันครับ ผมยิงทุกวันนี้ได้หรือไม่ได้ถ้วยไม่สนใจครับทำให้ดีที่สุด ถ้าเราทำผิดน้อยกว่าผู้อื่น ผมก็จะได้ของแถมเองครับ(ในIPSC ผู้ที่ผิดพลาดน้อยที่สุดจะเป็นผู้ชนะครับ) ยังไงก็แล้วแต่ต้องขอแสดงความยินกับคุณ tim ด้วยครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1382 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 07:58:03 PM »

Grin มากราบขอบคุณครูนกไฟด้วยอีกคนครับ Grin

Grin ยินดีกับพี่ทิมด้วยครับ Grin

Grin พี่นกไฟมานครสวรรค์ไม่บอกเลยครับ ผมแวะไปที่สนาม รวท. มา เค้าบอกพี่ไปเมื่อวันศุกร์ ไม่งั้นจะได้เอา SP-01 ไปให้ลองยิง Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1383 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 08:00:49 PM »

ยินดีด้วยครับพี่ ทิม 1911 แถวเดี่ยวสู้ๆ...

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #1384 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 08:10:31 PM »

ยินดีด้วยครับกับความพัฒนา และนี่คือผลจากการฝึกซ้อม ผมเสียดายไม่ได้ไปแข่ง ติดภารกิจงานที่ดองไว้แยะที่ภูเก็ตครับ

ยินดีด้วยครับพี่ ทิม 1911 แถวเดี่ยวสู้ๆ...

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1385 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 08:35:55 PM »

ยินดีด้วยครับกับความพัฒนา และนี่คือผลจากการฝึกซ้อม ผมเสียดายไม่ได้ไปแข่ง ติดภารกิจงานที่ดองไว้แยะที่ภูเก็ตครับ

กราบขอบพระคุณคุณครูอีกหนึ่งท่านของผมครับ  ครูเล็ก  หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1386 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 08:39:59 PM »

ยินดีกับพี่ทิมด้วยครับ Smiley
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1387 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 09:50:08 PM »

วันนี้วันครู ขอกราบขอบพระคุณครูที่สอนการยิงปืนให้ผม ครูนกไฟ ครับ หลงรัก

กราบเท้าครูผู้ยิ่งใหญ่ในใจศิษย์ ผู้ประทานความคิดปัญญาเหลือ

ท่านสั่งสอนอบรมและจุนเจือ ทั้งคอยเอื้อแนวทางชี้แนะนำ

แม้สิ่งใดที่ศิษย์เคยทำผิด ครูสะกิดเตือนใจอย่าถลำ

สั่งสอนด้วยไม้เรียวให้จดจำ สอนด้วยคำฝังจิตสะกิดใจ

ครูก็เปรียบเหมือนพ่อแม่คนที่สอง คอยประคองความคิดกระจ่างใส

ท่านเป็นหูเป็นตาคอยห่วงใย ท่านใส่ใจผลักดันให้ได้ดี

มาวันนี้ถึงวันโอกาสสวย น้อมถือกรวยมาลัยก้มกราบลงแทบเท้า

ในใจศิษย์มีหลายคำที่จะกล่าว แต่สรุปคร่าวๆว่ารักครู   หลงรัก

ครับ ศิษย์ครูนกไฟ มารายงานตัว ขอกราบคุณครูเนื่องในวันครูอีกคนนึงนะครับ ......ครูนกไฟ เป็นผู้ที่มีความเสียสละอย่างมากในอันที่จะ อบรม แนะนำสั่งสอน ให้ผมผู้ที่เป็นมือใหม่แต่ใจรักได้เข้ามาเรียนรู้ ฝึกฝนอย่างเป็นระบบ สร้างพื้นฐานที่ดีในการยิงปืนประเภทนี้ให้กับผม.....ขอกราบคารวะครับ.......

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1388 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 09:50:16 PM »

ผมด้วยครับ Grin Grin Grin

ผมด้วยครับ   พี่เฉลิมชัยเป็นทั้งครูปืนและเป็นพี่ชายที่แสนดีครับ

ข้าพเจ้า ขอคาราวะ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1389 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 09:51:56 PM »

ยินดีด้วยครับ คุณทิม แถวเดี่ยวคึกคักขึ้นมาอีกแล้ว

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1390 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 10:18:56 PM »

ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่แสดงความยินดีครับ
แต่ผมอดขำไม่ได้ครับ...อิอิ...ใครไปยิงแบบผมรับรอง..ที่ 1 ทุกคนครับ

เพราะมี Standard Class C  คนเดียวครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2006, 10:01:07 PM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1391 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 10:19:39 PM »

ผมก็ต้องเรียก "พี่ครู" Grin
เป็นคนแรกที่สอนผมให้ยิง IPSCเป็น....ต่อไปคงจะสอนให้ยิง IPSCเก่ง...และต่อๆ ไป
ขอบคุณครับ... Cheesy

และยินดีกับคุณ tim ด้วยครับ..... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1392 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 10:36:26 PM »

ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่แสดงความยินดีครับ
แต่ผมอดขำไม่ได้ครับ...อิอิ...ใครไปยิงแบบผมรับรอง..ที่ 1 ทุกคนครับ

ผมเข้าใจเพราะครั้งแรกที่ผมยิงก็แบบพี่ทิมแหละครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2006, 10:49:12 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1393 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 03:00:16 AM »

- ผมจัดการปืนที่คาบปลอกแบบปล่องไฟได้เร็วขึ้น แถมปืนแจมปลอกเก่าไม่สลัดแล้วไปยันท้ายลูกในรังเพลิง กระชากๆ
ถ้าคาบปลอกใช้มืออีกข้างที่ไม่ได้ถือปืนตบปลอกไปด้านหลังของปืนเลยครับพี่ ปลอกมันจะหลุดมาเองแล้วลูกจะป้อนเข้าต่อไปเอง แต่ถ้าแจมแบบลูกป้อนเข้าไม่สุดก็ใช้มือที่ไมได้ถือปืนตบ(ผลัก)ท้ายSlideไปด้านหน้าครับเพื่อป้อนลูกเข้ารังเพลิง Wink Wink Wink

คุณเก่ง....คาบปลอกก็คลายปลอกทิ้งดิครับเอามือไปตบอีกเดี๋ยวไหลลงคอกลืนลงกระเพาะกันพอดี Grin Grin Grin

ขำ...ขำ...ก่อนนอนครับ (ฮา) Grin Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1394 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 04:17:25 AM »

สวัสดีคุณครูด้วยคนครับ Grin

ยินดีกับพี่ tim1911 ครับมีของติดมือกลับบ้านด้วย Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 942
  พิมพ์