เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351779 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1395 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 07:29:57 AM »

นี่เลยครับ....แบบว่ามี Standard Class C  คนเดียวคร๊าบบบบ.....อิอิ..

คือผมขอขยายความหน่อยครับ  แบบว่าทั้งแมทช์ มี สแตนดาร์ทอยู่ 8 คนครับ เป็น u = 2 คน และ C = 1 ที่เหลือเป็นคลาสสูง ๆ ขึ้นไป  ตอนเค้าแปะชื่อ....ด้วยความไม่เคย  ผมยังเรียกพี่คเณศไปดูเลยครับ เพราะ Points ของผมมันนิดเดียวครับ(อายจัง) ถามพี่เค้าว่าผิดพลาดอะไรหรือเปล่า  พี่เค้าบอกก็มีคุณคลาสนี้คนเดียว ผมก็เลยขำขำครับ  Grin Grin

สรุปว่าสนามนี้ได้ไปฝึกทักษะจากทฤษฎีที่พระฤาษีแนะนำไว้คือ
   - วิ่งเปลี่ยนแม๊ก...มันส์มากเลยครับ มีสนามให้แถวเดี่ยวเปลี่ยน 4 แม๊กอยู่ 3 สนามครับ ถ้าไม่ซ้อมมาก่อนซวยแน่ Grin
   - ผม Show Clear ที่ท้ายสไลด์แล้วครับไม่เสี่ยง DQ แล้ว(แต่เกือบ ๆ โดนในสาเหตุอื่น)
   - ผมเคลื่อนที่ยิงได้เร็วขึ้น(จากการเข้าคอร์สของพระฤาษีครั้งสุดท้ายที่ บบท) ไม่งั้นคงย่อง ๆ ปืนแกว่งๆ แบบเดิม Grin Grin
   - ผมจัดการปืนที่คาบปลอกแบบปล่องไฟได้เร็วขึ้น  แถมปืนแจมปลอกเก่าไม่สลัดแล้วไปยันท้ายลูกในรังเพลิง กระชากๆ
     คว่ำๆ   ปืนปลายลำกล้องชี้ไปในทิศทางที่ยิง แล้วหลุดออกไปได้(แทบถอดใจเลิกยิง) ตื่นเต้นส์ ๆ
   - ผมได้ทำอะไร ๆ สะเหร่อแบบมือใหม่อีก 2-3 เรื่อง Grin Grin

เค้าให้เหรียญนี้มาครับ.....เป็นรูปเป้าคลาสสิกก็สวยดีครับ

ตามกติกาทุกอย่าง   ไม่น่าอายครับ...... Grin Grin Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1396 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 09:02:06 AM »

มาขอบพระคุณพระอาจารย์ฤาษีด้วยคนครับ  Cheesy

ยินดีกับพี่ tim1911 ด้วยครับ  Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1397 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 11:11:46 AM »

พอดีไดรับPMเสนอความเห็นว่าควรเอาโอกาสวันมงคลคือวันครูเปลี่ยนชื่อหัวข้อตามที่ได้วงเล็บเอาไว้ก่อนหน้านี้เสียเลย  เพราะต่อไปไม่ว่าศิษย์เก่าศิษย์ใหม่เราต่างก็อยู่ร่วมกันในสำนักพระฤาษีด้วยกันทั้งนั้น   ..... จึงขอถือโอกาสอันเป็นมงคลคือวันครูเปลี่ยนชื่อหัวข้อไปเลยนะครับ

...****IPSC สำนักพระฤาษีนกไฟ****
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1398 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 01:48:00 PM »

ในโอกาสนี้ ผมก็ขอขอบคุณ พี่นาจา และพี่เฉลิมชัย ด้วยนะครับ
ทั้ง 2 ท่าน เป็นทั้งพี่ชาย และ ครู ที่น่าเคารพ และ นับถือ สำหรับผม
ผมได้รับการสั่งสอน และ เอื้อเฟื้อ จากพี่ทั้ง 2 ในทุกเรื่อง
ขอบคุณครับ หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1399 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 02:29:40 PM »

พอดีไดรับPMเสนอความเห็นว่าควรเอาโอกาสวันมงคลคือวันครูเปลี่ยนชื่อหัวข้อตามที่ได้วงเล็บเอาไว้ก่อนหน้านี้เสียเลย เพราะต่อไปไม่ว่าศิษย์เก่าศิษย์ใหม่เราต่างก็อยู่ร่วมกันในสำนักพระฤาษีด้วยกันทั้งนั้น ..... จึงขอถือโอกาสอันเป็นมงคลคือวันครูเปลี่ยนชื่อหัวข้อไปเลยนะครับ

...****IPSC สำนักพระฤาษีนกไฟ****

เอางั้นเลยหรือครับ พี่เสือ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1400 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 03:07:40 PM »

ครับผม  Grin Grin Grin      

ความจริงก้ได้วงเล็บชื่อหัวข้อไว้เพื่อการ TRANSITION ครั้งนี้ไว้ก่อนแล้ว   เนื่องในโอกาสวันครูอันเป็นมงคลก็ถือโอกาส SNAP ไปเสียเลยครับ.....(ว่าจะขึ้นหัวข้อใหม่แต่คุณแก้วท่านได้เสนอแนะไว้ในตอนโน้นว่าเปลี่ยนชื่อน่าจะเหมาะกว่าครับ)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1401 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 05:48:26 PM »

ตามมายินดีด้วยครับซักวันจะขอสมัครเป็นศิษย์ฤาษีนกไฟแน่นอนครับ หลงรัก (แต่ตอนนี้ยังไม่มีปืนครับ hahhaha)
ว่าแต่เสาร์นี้กะจะขอตามไปดูพี่ๆยิงน๊ะครับหนุกดี หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1402 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:10:12 PM »

การไดร์ไฟร์ไม่มาก เช่น วันละหนึ่งร้อยทุกวัน   จะทำให้สปริงไกอ่อนลงมากจนไม่ผ่านการชั่งนน.ไก(โปรดัคชั่น ดิวิชั่น)ได้หรือเปล่า ปืนใหม่สี่เดือน?   ปกติท่านทั้งหลายยิงแห้งกันวันละกี่ร้อย?  Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1403 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:20:25 PM »

การไดร์ไฟร์ไม่มาก เช่น วันละหนึ่งร้อยทุกวัน   จะทำให้สปริงไกอ่อนลงมากจนไม่ผ่านการชั่งนน.ไก(โปรดัคชั่น ดิวิชั่น)ได้หรือเปล่า ปืนใหม่สี่เดือน?   ปกติท่านทั้งหลายยิงแห้งกันวันละกี่ร้อย?  Grin Grin Grin

ปืนกล็อคคุณลุง อายุ 4 เดือนผมว่ายังยิงได้อีกเยอะครับกว่าไกจะเบา.....ถ้าให้ดีต้องรอพี่ Tonyman มาตอบครับ Grin Grin Grin

ผมยิงแห้งวันละเท่าไรไม่ได้นับเลยครับแต่โดยประมาณ 1 ชั่วโมงครับต่อวัน Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1404 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:26:56 PM »

มาขอบพระคุณพระอาจารย์ฤาษีด้วยคนครับ Cheesy

ยินดีกับพี่ tim1911 ด้วยครับ Smiley

ขยันๆ มายิงหน่อยพ่อคุณ..... Grin Grin
ยังรอเทียบมืออยู่....อิอิ..

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #1405 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:28:06 PM »

v_v  ยิงแห้งได้ครั้งละไม่เกินสิบนาที วันละสามสี่ครั้งเองง่ะเพราะขี้เกียจง้างนก เมื่อย
แต่จะพยามต่อไป 

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1406 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:29:58 PM »

v_v ยิงแห้งได้ครั้งละไม่เกินสิบนาที วันละสามสี่ครั้งเองง่ะเพราะขี้เกียจง้างนก เมื่อย

ขี้เกียจง้างนกท่าน minicooper ก็ดึงลำเลื่อนแทนซิครับง้างนกไปในตัว Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1407 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:32:38 PM »

วันเวลาก็ผ่านมาพอควร เรานัด Thankyou Party
เป็นการขอบคุณพระฤาษีหน่อยดีไม๊ครับ..พี่เสือผู้อาวุโส(สูงสุด)

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1408 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:33:48 PM »

v_v ยิงแห้งได้ครั้งละไม่เกินสิบนาที วันละสามสี่ครั้งเองง่ะเพราะขี้เกียจง้างนก เมื่อย

ขี้เกียจง้างนกท่าน minicooper ก็ดึงลำเลื่อนแทนซิครับง้างนกไปในตัว Grin Grin Grin Grin

Grin หนักเข้าไปอีกแน่ะ Grin
 Grin ผมจะง้างนกเวลาซ้อมชักซองหรือยิงนัดแรกเท่านั้น (แต่ตอนนี้ไม่ง้างและ เพราะโปรดัคชั่นต้องลดนกสุด) เหนี่ยวไกดับเบิ้ลยาวบริหารนิ้วไปในตัว แต่สารภาพว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้ยิงแห้งเท่าไร หัวเราะร่าน้ำตาริน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1409 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:34:33 PM »

ยินดีด้วยครับ

หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 942
  พิมพ์