เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:23:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 92 93 94 [95] 96 97 98 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351850 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1410 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 06:57:23 PM »

ศิษย์พี่วรกฤษ   ผมเชื่อว่าเกินร้อยครั้งต่อวันแน่นอน(ยิงแห้ง)เพราะเคยเห็นมือมาแล้ว Grin Grin Grin

คุณทิม....เห็นด้วยครับ  เพียงแต่ขอให้ร้านอาหารตั้งอยู่ใกล้ๆทางขึ้นทางด่วนสักหน่อย  เพราะคนอายุน้อย(เหลือ)จะได้กลับบ้านได้สะดวกยามค่ำคืน Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1411 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 07:00:50 PM »

ศิษย์พี่วรกฤษ   ผมเชื่อว่าเกินร้อยครั้งต่อวันแน่นอน(ยิงแห้ง)เพราะเคยเห็นมือมาแล้ว Grin Grin Grin

ตกใจ คุณลุงเรียกผมแบบนี้ " ศิษย์พี่วรกฤษ "  ผมใจคอไม่ดีครับเรียก หลานวรกฤษ ดีกว่าครับคุณลุง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1412 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 07:07:09 PM »

คุณทิม....เห็นด้วยครับ  เพียงแต่ขอให้ร้านอาหารตั้งอยู่ใกล้ๆทางขึ้นทางด่วนสักหน่อย  เพราะคนอายุน้อย(เหลือ)จะได้กลับบ้านได้สะดวกยามค่ำคืน Grin Grin Grin

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1413 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 07:07:39 PM »

....เห็นด้วยครับ  เพียงแต่ขอให้ร้านอาหารตั้งอยู่ใกล้ๆทางขึ้นทางด่วนสักหน่อย  เพราะคนอายุน้อย(เหลือ)จะได้กลับบ้านได้สะดวกยามค่ำคืน Grin Grin Grin

เลือกโอกาส Ontour Shooting ก็ได้ครับ  มาค้าง ๆ จะได้ไม่รีบร้อนกลับคร๊าบ...
ปลอดภัยแถมสบายใจครับ  เพราะไม่ต้องพกข้าว-พกของเดินทางกลางคืน
ผมเสนอโซนรามอินทราดีไม๊ครับ...ทางด่วนทุกทิศมุ่งไปได้ครับ...
รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ไม่ยุ่ง....ส่งเสียงหนับหนุนหน่อยคร๊าบ...

praphan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1414 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 07:12:50 PM »

...****IPSC สำนักพระฤาษีนกไฟ****

วันเวลาก็ผ่านมาพอควร เรานัด Thankyou Party
เป็นการขอบคุณพระฤาษีหน่อยดีไม๊ครับ..พี่เสือผู้อาวุโส(สูงสุด)

เห็นด้วย 1000% คร๊าบ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1415 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 07:29:58 PM »

ตกใจ คุณลุงเรียกผมแบบนี้ " ศิษย์พี่วรกฤษ " ผมใจคอไม่ดีครับเรียก หลานวรกฤษ ดีกว่าครับคุณลุง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียกตามลำดับรุ่นของศิษย์ในสำนักอ่ะครับ(อายุไม่เกี่ยว) Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1416 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 11:16:23 PM »

การไดร์ไฟร์ไม่มาก เช่น วันละหนึ่งร้อยทุกวัน   จะทำให้สปริงไกอ่อนลงมากจนไม่ผ่านการชั่งนน.ไก(โปรดัคชั่น ดิวิชั่น)ได้หรือเปล่า ปืนใหม่สี่เดือน?   ปกติท่านทั้งหลายยิงแห้งกันวันละกี่ร้อย?  Grin Grin Grin

ปืนกล็อคคุณลุง อายุ 4 เดือนผมว่ายังยิงได้อีกเยอะครับกว่าไกจะเบา.....ถ้าให้ดีต้องรอพี่ Tonyman มาตอบครับ Grin Grin Grin

ผมยิงแห้งวันละเท่าไรไม่ได้นับเลยครับแต่โดยประมาณ 1 ชั่วโมงครับต่อวัน Cheesy

ตอบแล้วอายครับ Grin Grin ยิงแห้งเนี่ย ผมยิงวันนึงไม่ถึงร้อยหรอกครับ (ไม่เคยนับอ่ะ)  Embarrassed Embarrassed

แต่บนโต๊ะทำงานก็ปืนวางอยู่ตลอดครับ ว่างก็จับยกมายิงใส่จอบ้างทีสองที แล้วไปทำงานต่อ

และยิงจริงเนี่ย อาทิตย์นึง 200 ครับ แต่บางทีอาจจะกว่า ตามแต่จะโดดงานได้ Grin Grin

จำได้ว่าช่วงเล่นใหม่ๆ กระสุนเดือนละประมาณลังนึงครับ แต่ช่วงหลังน้อยลงครับ
(ช่วงหลังไม่ค่อยได้ไปครับ งานเริ่มเยอะขึ้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  และกระสุนไม่ค่อยมีให้ยิง)

ทำแบบนี้มาก็11 เดือนพอดีครับ ซื้อ Glock มาวันที่ 12 มกราคม 2005 มาชั่งไม่ผ่านเอาเดือนธค. ครับ

ลองกะๆ ดูเอานะครับ ส่วนปืนผมเนี่ย เปลี่ยนสปริงค์อันใหม่แล้วยังปริ่มๆ อยู่เลยครับ
ผมเลยสั่ง ชุดไกมาเปลี่ยนทั้งชุดแล้วล่ะ แถมสปริงอีกถุง คราวนี้ล่ะ ไม่ผ่านก็ ย้ายค่ายยย Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1417 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 08:07:47 AM »

การไดร์ไฟร์ไม่มาก เช่น วันละหนึ่งร้อยทุกวัน   จะทำให้สปริงไกอ่อนลงมากจนไม่ผ่านการชั่งนน.ไก(โปรดัคชั่น ดิวิชั่น)ได้หรือเปล่า ปืนใหม่สี่เดือน?   ปกติท่านทั้งหลายยิงแห้งกันวันละกี่ร้อย?  Grin Grin Grin

ปืนกล็อคคุณลุง อายุ 4 เดือนผมว่ายังยิงได้อีกเยอะครับกว่าไกจะเบา.....ถ้าให้ดีต้องรอพี่ Tonyman มาตอบครับ Grin Grin Grin

ผมยิงแห้งวันละเท่าไรไม่ได้นับเลยครับแต่โดยประมาณ 1 ชั่วโมงครับต่อวัน Cheesy

ตอบแล้วอายครับ Grin Grin ยิงแห้งเนี่ย ผมยิงวันนึงไม่ถึงร้อยหรอกครับ (ไม่เคยนับอ่ะ)  Embarrassed Embarrassed

แต่บนโต๊ะทำงานก็ปืนวางอยู่ตลอดครับ ว่างก็จับยกมายิงใส่จอบ้างทีสองที แล้วไปทำงานต่อ

และยิงจริงเนี่ย อาทิตย์นึง 200 ครับ แต่บางทีอาจจะกว่า ตามแต่จะโดดงานได้ Grin Grin

จำได้ว่าช่วงเล่นใหม่ๆ กระสุนเดือนละประมาณลังนึงครับ แต่ช่วงหลังน้อยลงครับ
(ช่วงหลังไม่ค่อยได้ไปครับ งานเริ่มเยอะขึ้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  และกระสุนไม่ค่อยมีให้ยิง)

ทำแบบนี้มาก็11 เดือนพอดีครับ ซื้อ Glock มาวันที่ 12 มกราคม 2005 มาชั่งไม่ผ่านเอาเดือนธค. ครับ

ลองกะๆ ดูเอานะครับ ส่วนปืนผมเนี่ย เปลี่ยนสปริงค์อันใหม่แล้วยังปริ่มๆ อยู่เลยครับ
ผมเลยสั่ง ชุดไกมาเปลี่ยนทั้งชุดแล้วล่ะ แถมสปริงอีกถุง คราวนี้ล่ะ ไม่ผ่านก็ ย้ายค่ายยย Grin Grin Grin

เฉลี่ยแล้วน่าจะหมื่นนัดจึงเปลี่ยนชุดลั่นไก  ใช้บริการของที่ไหนครับ  (ถ้าไม่สะดวก PMก็ได้ ) ...ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1418 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 08:58:23 AM »

...****IPSC สำนักพระฤาษีนกไฟ****
วันเวลาก็ผ่านมาพอควร เรานัด Thankyou Party
เป็นการขอบคุณพระฤาษีหน่อยดีไม๊ครับ..พี่เสือผู้อาวุโส(สูงสุด)

ดีครับ เรื่องกินผมชอบ แต่ขอเป็นอาทิตย์อื่นได้ไม๊ครับ อยากไปร่วมด้วยจริงๆ อาทิตย์นี้ติดงานแต่งกับงานศพ ช่วงนี้เพื่อนผมขยันแต่งกันจัง มีแทบทุกอาทิตย์  Cheesy

มาขอบพระคุณพระอาจารย์ฤาษีด้วยคนครับ Cheesy
ยินดีกับพี่ tim1911 ด้วยครับ Smiley
ขยันๆ มายิงหน่อยพ่อคุณ..... Grin Grin
ยังรอเทียบมืออยู่....อิอิ..

555 ผมไม่สู้พี่แล้วครับ ระดับมือได้ถ้วย  Cheesy คนอื่นซ้อมยิงแห้งร้อยครั้งต่อวันยังบ่นว่าน้อย ผมยิงแห้งร้อยครั้งต่อเดือนจะเรียกอะไรดี อย่างที่พี่ Phoenix บอกไว้น่ะครับ ทำแค่ไหนได้แค่นั้น  Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1419 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 09:47:32 AM »

.....เฉลี่ยแล้วน่าจะหมื่นนัดจึงเปลี่ยนชุดลั่นไก  ใช้บริการของที่ไหนครับ  (ถ้าไม่สะดวก PMก็ได้ ) ...ขอบคุณครับ   .........

(อ้างจากที่ถามคุณโทนี่....)

ผมพิมพ์ตกไปหน่อยอ่ะครับ  หมายถึงว่าใช้บริการเปลี่ยนสปริงและชุดลั่นไกที่ไหนน่ะครับ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1420 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 10:04:29 AM »

คุณโทนี่ วางปืนบนโต๊ะตลอดเวลา ตกใจ ตกใจ ตกใจ....แล้วไม่ทราบเปลี่ยนจอของคอมไปกี่ตัวแล้วครับ... Grin Grin Grin มือปืนจริงๆ บนโต๊ะหนึ่ง พกติดตัวอีกหนึ่ง... Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1421 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 11:04:18 AM »

คุณโทนี่ วางปืนบนโต๊ะตลอดเวลา ตกใจ ตกใจ ตกใจ....แล้วไม่ทราบเปลี่ยนจอของคอมไปกี่ตัวแล้วครับ... Grin Grin Grin มือปืนจริงๆ บนโต๊ะหนึ่ง พกติดตัวอีกหนึ่ง... Grin Grin Grin

จอคอม ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ Grin Grin

จับปืนทุกครั้งต้องเช็ครังเพลิงครับ ทำจนเป็นนิสัยครับ แม้จับแล้วชั่วโมงก่อน มาจับอีกที ก็เช็คอีกทีครับ Grin Grin

We can either find the way or make one.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1422 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 11:11:39 AM »

จอคอม ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ Grin Grin

จับปืนทุกครั้งต้องเช็ครังเพลิงครับ ทำจนเป็นนิสัยครับ แม้จับแล้วชั่วโมงก่อน มาจับอีกที ก็เช็คอีกทีครับ Grin Grin

Grin ผมก็วางปืนบนโต๊ะตลอดเวลา ผมเปลี่ยนจอไปสองสามตัวแล้วครับ Grin

Grin แต่ไม่ได้เปลี่ยนเพราะเผลอไปยิงจอทะลุนะ เปลี่ยนตามอายุขัยของมัน Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #1423 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 11:26:33 AM »

Grin ผมก็วางปืนบนโต๊ะตลอดเวลา ผมเปลี่ยนจอไปสองสามตัวแล้วครับ Grin

Grin แต่ไม่ได้เปลี่ยนเพราะเผลอไปยิงจอทะลุนะ เปลี่ยนตามอายุขัยของมัน Grin

คือ เปลี่ยนจอเพราะว่าใช้งานเยอะเนี่ย เปลี่ยนไปแล้วทีนึงครับ (ดูหนังเยอะไปนิ๊ดดดครับ)
เอาคอมไปซ่อมจอ ค่าเปลี่ยนจอ 2 หมื่น หัวเราะร่าน้ำตาริน โชคดีที่ Fujitsu รับประกัน 3 ปี เค้าเช็คให้บอกว่าเหลือประกันสองอาทิตย์ เลยเสียค่าแรงอย่างเดียว พันห้า Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1424 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 11:40:46 AM »

คือ เปลี่ยนจอเพราะว่าใช้งานเยอะเนี่ย เปลี่ยนไปแล้วทีนึงครับ (ดูหนังเยอะไปนิ๊ดดดครับ)

Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 92 93 94 [95] 96 97 98 ... 942
  พิมพ์