เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:43:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103 104 105 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352874 ครั้ง)
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1515 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 06:14:57 PM »

จำเขามาครับน้อง....แต่ผมไม่กลัวอยู่แล้ว :Smiley :Smiley :Smiley

ว้า.....จะให้พี่เสือเป็นหัวแถวนำขบวนซักกะหน่อย... Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1516 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 06:41:44 PM »

จำเขามาครับน้อง....แต่ผมไม่กลัวอยู่แล้ว :Smiley :Smiley :Smiley

ว้า.....จะให้พี่เสือเป็นหัวแถวนำขบวนซักกะหน่อย... Grin

หัวแถวน่าจะมีอยู่แล้วนะครับ Grin Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1517 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 04:51:30 AM »

เรื่องศรีภรรยาอย่าให้พูดเลย  อยู่ในโอวาทไม่มีปากเสียง  สั่งปุ๊บอิดออดสองนาทีแล้วค่อยปฏิบัติเพื่อศักดิ์ศรี  ซ้ายหันขวาหันสั่งได้ดั่งใจปรารถนา  เพื่อกลิ่นดินปืนผมทำได้หมดจ๊ะสุดที่ร๊ากกก..... Grin

แมทช์ฟาร์มทุกครั้งเหมือนไฟท์บังคับต้องพาลูกเมียไปด้วย  ครอบครัวสุขสันต์ชีวีมีสุข หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1518 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 05:19:03 AM »

แมทช์ฟาร์มทุกครั้งเหมือนไฟท์บังคับต้องพาลูกเมียไปด้วย  ครอบครัวสุขสันต์ชีวีมีสุข หลงรัก

Grin ถึงว่า.....Stage 2 ผมยังได้ยินเฮียชิว..ชมคุณหนุ่มอยู่เลย... Grin Grin

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #1519 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 06:40:13 AM »

หูย.......อยากไปดุแต่หมดโควต้า ออกจากบ้านแล้วครับ ที่หายไปนานนี่ หนีเที่ยวจนลืมแล้วครับว่าจับปืนยังไงยิงยังไง ........

เห็นพี่ๆ ได้พบเจอกันก็ดีใจแล้วครับ ผมอยู่บ้านนอกคงได้แค่ ซ้อมชักปืน........
อยากเห็นตอนแข่งมั่ง ใครมีคลิปวีดีโอ เอามาปล่อยมั่งเน้อครับ.............

เนียนๆ ไว้
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1520 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 08:18:44 AM »

เรื่องศรีภรรยาอย่าให้พูดเลย  อยู่ในโอวาทไม่มีปากเสียง  สั่งปุ๊บอิดออดสองนาทีแล้วค่อยปฏิบัติเพื่อศักดิ์ศรี  ซ้ายหันขวาหันสั่งได้ดั่งใจปรารถนา  เพื่อกลิ่นดินปืนผมทำได้หมดจ๊ะสุดที่ร๊ากกก..... Grin

เยี่ยมมากครับคุณหนุ่ม Grin Grin Grin
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1521 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 08:57:25 AM »

เยี่ยมมากครับคุณหนุ่ม Grin Grin Grin

Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1522 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:40:47 AM »

อัพเดทล่าสุด Grin Grin Grin

ศิษย์ในสำนักฯที่จะเดินตามเจ้าสำนักฯ สนามฟาร์มฯ 5 ก.พ.49 นี้******

1.เจ้าสำนักฯ(พระฤาษีฯ)
2.นาจา รองเจ้าสำนัก(ชีปะขาว)
3.วรกฤษ(ศิษย์พี่ใหญ่)
4.carmerider
5.tim1911
6.Uncle
7.คณกล(ผมใส่ชื่อให้เองเพราะแกไม่เข้าเวป...อีกอย่างถ้ามีพี่เขาผมก็จะหนุ่มขึ้นหน่อย มีผลทางจิตวิทยา55)
8.ผองพัฒ
9.Tiger wut
10.ประพันธ์
11.Army.....(ยังไม่แน่)
12.skynavy
13.กล็อค
14.ท็อป

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1523 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 05:55:30 PM »

คาดว่าตอนนี้พระฤาษีนกไฟคงไปถึงเยอรมันเรียบร้อยแล้ว กลับมาก็คงไปเจอกันที่สนามฟาร์ม 5 ก.พ.   ช่วงที่เจ้าสำนักฯไม่อยู่สหายทั้งหลายซ้อมแห้งซ้อมจริงกันอย่างไรบ้างครับ? Grin

และขอถามเรื่องแส้ทองแดงที่ใฃ้แยงลำกล้องปืนหน่อยครับ คือ หลังจากฉีดซิโต้และรูดด้วยbore snakeประมาณ 10 ครั้ง  ตามด้วยซิโต้และแยงด้วยแส้พลาสติคอีกร้อยครั้ง  จากนั้นเช็ดลำกล้องให้แห้งแล้วเทฮอปหมายเลข 9 ลงในลำกล้องทิ้งไว้ 15 นาที  จากนั้นเอาแส้ทองเหลืองบวกฮอปเบอร์9มาแยงอีกร้อยครั้ง  ตามด้วยแส้ผ้านิ่มๆและสุดท้ายสำลียัดเข้าไปทลวงด้วยตะเกียบจนสำลีขาวจั๊วะ  ยกลำกล้องมาส่องไฟดูใสปิ๊ง.....มากไปไหมนี่? (ยิงทุกครั้งล้างแบบนี้ทุกครั้ง  ผมจำมาจากเวปนี้แหละแต่เอาคำแนะนำของหลายคนมารวมกัน) 

ปัญหาคือแส้อื่นยังปกติแต่แส้ทองแดงทำไมขนมันร่วงหลุดไปเร็วกว่าแส้อื่น   ไปเดินหาซื้อก็มีแต่ขายเป็นชุด(รวมแส้อื่นๆ)  มีอยู่ร้านแยกขายเฉพาะแส้ทองแดง แต่ลองซื้อมาใช้ดูปรากฏว่าคุณภาพไม่ดีแยงไม่ถึงร้อยครั้งขนร่วงเกือบหมด  ไม่ทราบร้านใดมีแส้ทองแดงคุณภาพดีๆแยกขายบ้างครับ Grin Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1524 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 06:07:16 PM »

คาดว่าตอนนี้พระฤาษีนกไฟคงไปถึงเยอรมันเรียบร้อยแล้ว กลับมาก็คงไปเจอกันที่สนามฟาร์ม 5 ก.พ.   ช่วงที่เจ้าสำนักฯไม่อยู่สหายทั้งหลายซ้อมแห้งซ้อมจริงกันอย่างไรบ้างครับ? Grin

และขอถามเรื่องแส้ทองแดงที่ใฃ้แยงลำกล้องปืนหน่อยครับ คือ หลังจากฉีดซิโต้และรูดด้วยbore snakeประมาณ 10 ครั้ง  ตามด้วยซิโต้และแยงด้วยแส้พลาสติคอีกร้อยครั้ง  จากนั้นเช็ดลำกล้องให้แห้งแล้วเทฮอปหมายเลข 9 ลงในลำกล้องทิ้งไว้ 15 นาที  จากนั้นเอาแส้ทองเหลืองบวกฮอปเบอร์9มาแยงอีกร้อยครั้ง ตามด้วยแส้ผ้านิ่มๆและสุดท้ายสำลียัดเข้าไปทลวงด้วยตะเกียบจนสำลีขาวจั๊วะ ยกลำกล้องมาส่องไฟดูใสปิ๊ง.....มากไปไหมนี่? (ยิงทุกครั้งล้างแบบนี้ทุกครั้ง ผมจำมาจากเวปนี้แหละแต่เอาคำแนะนำของหลายคนมารวมกัน) 

ปัญหาคือแส้อื่นยังปกติแต่แส้ทองแดงทำไมขนมันร่วงหลุดไปเร็วกว่าแส้อื่น   ไปเดินหาซื้อก็มีแต่ขายเป็นชุด(รวมแส้อื่นๆ)  มีอยู่ร้านแยกขายเฉพาะแส้ทองแดง แต่ลองซื้อมาใช้ดูปรากฏว่าคุณภาพไม่ดีแยงไม่ถึงร้อยครั้งขนร่วงเกือบหมด  ไม่ทราบร้านใดมีแส้ทองแดงคุณภาพดีๆแยกขายบ้างครับ Grin Grin Grin

อย่างนี้ผมเรียกว่าขัดขี้ไคลเกลี้ยงเลย  จะเอาไปตั้งโชว์หน้าร้าน  อย่างผมล้างเขม่าโดยรูดงูสี่ห้าครั้ง  ล้างน้ำมัน  เช็ดแห้ง  รูดสำลี  ชโลมน้ำมัน  จบข่าว Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1525 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 06:14:14 PM »

ใช่ครับ... ล้างดีจัง ผมว่าไม่ต้องล้างขนาดนั้นก็ได้นะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1526 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 06:23:19 PM »

คุณลุงล้างลำกล้องปืนยังกะจะเก็บปืนเข้ากรุเลยครับผมว่าสะอาดไปยิงไม่แม่นน๊าครับ Grin Grin Grin

ไม่รู้ผมได้ยินมาจากไหนครับก่อนวันแข่งหนึ่งวันนักกีฬามือเก๋าๆจะยิงซ้อมมือแล้วไม่ล้างปืนครับพรุ่งนี้แข่งต่อเลยเค้าว่าลูกปืนจะวิ่งออกจากลำกล้องได้แม่นยำกว่าลำกล้องที่ใหม่เอี่ยมครับ.....(ยังไม่เคยลองครับ)

ผมซื้อดอกแส้ทองแดงต่างหากมีขายครับผมจะเลือกเอาดอกแส้ที่ขายเป็นชุดครับดึงออกมาเอาอันเดียวซื้อทีก็ 10 อันครับ 35 บาท/1 อันราคาประมาณนี้ครับจำไม่ค่อยได้ ซื้อทีก็ใช้กันครึ่งปีครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2006, 06:32:29 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1527 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 06:55:41 PM »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ   แต่ที่น้องวรกฤษบอกว่าเลือกเอาดอกแส้เป็นชุดแต่ดึงออกมาอันเดียวได้นั้น รบกวนpmชื่อร้านหน่อยครับ  เพราะดูแล้วน่าจะคุณภาพดี Grin Grin Grin

แล้วเรื่องซ้อมล่ะทำอย่างไรกันบ้าง  ...ใครหลอกขอให้มิส/ประกันเยอะๆนะ55

ครั้งหน้าลองไม่ล้างปืนแบบที่น้องวรกฤษแนะนำดีกว่าเพราะปกติผมยิงไม่ค่อยจะเอกับเขา  ดูซิว่าจะดีขึ้นไหม Grin Grin Grin

ข่าวยังไม่จบ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1528 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 07:05:23 PM »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ   แต่ที่น้องวรกฤษบอกว่าเลือกเอาดอกแส้เป็นชุดแต่ดึงออกมาอันเดียวได้นั้น รบกวนpmชื่อร้านหน่อยครับ  เพราะดูแล้วน่าจะคุณภาพดี Grin Grin Grin

แล้วเรื่องซ้อมล่ะทำอย่างไรกันบ้าง ...ใครหลอกขอให้มิส/ประกันเยอะๆนะ55

ครั้งหน้าลองไม่ล้างปืนแบบที่น้องวรกฤษแนะนำดีกว่าเพราะปกติผมยิงไม่ค่อยจะเอกับเขา ดูซิว่าจะดีขึ้นไหม Grin Grin Grin

ข่าวยังไม่จบ Grin Grin Grin

ผมไม่ได้แนะนำนะครับคุณลุงเรื่องไม่ล้างปืนแค่ได้ยินมาก็เล่าสู่กันฟังอีกทีครับคุณลุงลองแล้วดีผมจะทำตามครับ. Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1529 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 08:03:01 PM »

และขอถามเรื่องแส้ทองแดงที่ใฃ้แยงลำกล้องปืนหน่อยครับ คือ หลังจากฉีดซิโต้และรูดด้วยbore snakeประมาณ 10 ครั้ง  ตามด้วยซิโต้และแยงด้วยแส้พลาสติคอีกร้อยครั้ง  จากนั้นเช็ดลำกล้องให้แห้งแล้วเทฮอปหมายเลข 9 ลงในลำกล้องทิ้งไว้ 15 นาที  จากนั้นเอาแส้ทองเหลืองบวกฮอปเบอร์9มาแยงอีกร้อยครั้ง ตามด้วยแส้ผ้านิ่มๆและสุดท้ายสำลียัดเข้าไปทลวงด้วยตะเกียบจนสำลีขาวจั๊วะ ยกลำกล้องมาส่องไฟดูใสปิ๊ง.....มากไปไหมนี่? (ยิงทุกครั้งล้างแบบนี้ทุกครั้ง ผมจำมาจากเวปนี้แหละแต่เอาคำแนะนำของหลายคนมารวมกัน) 

อย่างนี้ผมเรียกว่าขัดขี้ไคลเกลี้ยงเลย  จะเอาไปตั้งโชว์หน้าร้าน  อย่างผมล้างเขม่าโดยรูดงูสี่ห้าครั้ง  ล้างน้ำมัน  เช็ดแห้ง  รูดสำลี  ชโลมน้ำมัน  จบข่าว Grin

ต้องรบกวนถามมือระดับมาสเตอร์ที่ใช้กล็อคสักเล็กน้อยว่า  ช่วงชโลมน้ำมันนั้น(ก่อนจบข่าว Grin) คุณหนุ่มชโลมบริเวณใดบ้างและทุกครั้งหลังยิงหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103 104 105 ... 942
  พิมพ์