เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:36:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352740 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1530 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 08:13:12 PM »

ผมล้างลำกล้อง...โดยแช่น้ำมันสักพัก ใช้แส้พลาสติกแยงๆๆๆๆๆๆขจัดคราบเขม่า....เสร็จแล้วใช้แส้งูรูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆสัก3ครั้ง เสร็จครับ.....สะบัดเก็บ.... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1531 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 08:21:49 PM »

สะบัดเก็บ... Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1532 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:40:39 PM »

ผมล้างลำกล้อง...โดยแช่น้ำมันสักพัก ใช้แส้พลาสติกแยงๆๆๆๆๆๆขจัดคราบเขม่า....เสร็จแล้วใช้แส้งูรูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆสัก3ครั้ง เสร็จครับ.....สะบัดเก็บ.... Grin

แส้งูมาทีหลังแส้พลาสติค.....ผมคิดว่าเข้าท่าดีครับเพราะเขม่าจะได้หมดไปก่อน ..เอาแส้งูไว้พบกับคราบตะกั่วจะๆ  Grin Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1533 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 05:33:35 AM »

[quote author=Uncle link=topic=10055.msg284316#msg284316 date=113810778

ต้องรบกวนถามมือระดับมาสเตอร์ที่ใช้กล็อคสักเล็กน้อยว่า  ช่วงชโลมน้ำมันนั้น(ก่อนจบข่าว Grin) คุณหนุ่มชโลมบริเวณใดบ้างและทุกครั้งหลังยิงหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin
อ้างถึง

ผมใช้น้ำมันเครื่องบ้าง  เบรคฟรีบ้าง แล้วแต่ว่าอันไหนหยิบง่ายหยดใส่แปลงสองสามหยด  ปัดด้านในสไลด์  ด้านนอกลำกล้อง  แล้วหยดน้ำมันข้างละหนึ่งหยดบริเวณรางสไลด์  ประกอบสไลด์รูดปี๊ดเข้าโครงเสร็จขั้นตอน  แล้วบอกกับเค้าว่าอาทิตย์หน้าพี่พาไปเที่ยวใหม่หลับฝันดีนะ 
จ๊วบบบบ.... หลงรัก

หลังจากสิ้นเสียงจ๊วบมีเสียงแว่วๆลอยมามีข้อความว่า "แกหยิบหมอนลงไปนอนพื้นเลย ไป๊!" ผมหันไปทางต้นเสียงทันทีด้วยสีหน้าจริงจังแล้วตอบว่า "ไม่ไป!  เธอทับผ้าห่มฉันอยู่หลบหน่อยฉันจะเอาไปด้วยครับเจ้านายยย...."จบข่าวบันเทิง หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

ขาดสะดุ้งป่าวครับพี่ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1534 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 06:55:29 AM »

Grin Grin Grin

ผมสงสัยรูปโลโก้นายหนุ่ม....ท่านั่งยิงปืนนี่ เอามาจากท่านั่งต่อหน้าเมียป่ะ Huh Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1535 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 07:20:32 AM »

[quote author=Uncle link=topic=10055.msg284316#msg284316 date=113810778

ต้องรบกวนถามมือระดับมาสเตอร์ที่ใช้กล็อคสักเล็กน้อยว่า  ช่วงชโลมน้ำมันนั้น(ก่อนจบข่าว Grin) คุณหนุ่มชโลมบริเวณใดบ้างและทุกครั้งหลังยิงหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin
อ้างถึง

ผมใช้น้ำมันเครื่องบ้าง  เบรคฟรีบ้าง แล้วแต่ว่าอันไหนหยิบง่ายหยดใส่แปลงสองสามหยด  ปัดด้านในสไลด์  ด้านนอกลำกล้อง  แล้วหยดน้ำมันข้างละหนึ่งหยดบริเวณรางสไลด์  ประกอบสไลด์รูดปี๊ดเข้าโครงเสร็จขั้นตอน  แล้วบอกกับเค้าว่าอาทิตย์หน้าพี่พาไปเที่ยวใหม่หลับฝันดีนะ 
จ๊วบบบบ.... หลงรัก

หลังจากสิ้นเสียงจ๊วบมีเสียงแว่วๆลอยมามีข้อความว่า "แกหยิบหมอนลงไปนอนพื้นเลย ไป๊!" ผมหันไปทางต้นเสียงทันทีด้วยสีหน้าจริงจังแล้วตอบว่า "ไม่ไป!  เธอทับผ้าห่มฉันอยู่หลบหน่อยฉันจะเอาไปด้วยครับเจ้านายยย...."จบข่าวบันเทิง หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

ขาดสะดุ้งป่าวครับพี่ Grin

ขอบคุณมาสเตอร์หนุ่มครับ.... Grin Grin Grin
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1536 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 09:59:37 AM »

ผมล้างแบบพี่นาจา ครับ แต่ยังไม่ได้ซื้อ แส้งูเลย
ใช้แต่แส้ป๊าดสะติกอย่าง เดียว แยงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาเศษผ้าตัดเป็นชิ้นยาวๆ สอดเข้าไปข้างในแล้วก็ รูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สดุ้งนิดหน่อย (ภรรยาตะโกนเรียกไปซักผ้า ) แล้วก็สบัดเก็บ  Grin

Grin Grin Grin

ผมสงสัยรูปโลโก้นายหนุ่ม....ท่านั่งยิงปืนนี่ เอามาจากท่านั่งต่อหน้าเมียป่ะ Huh Grin

Grin Grin แหมพี่นาจา รู้ทัน อิ อิ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1537 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 02:43:42 PM »

เรียนถามท่านที่อยู่คลาส B ,A และ MASTER.....ว่าท่านเตรียมตัวอย่างไรใช้เวลานานแค่ไหน  ในการเลื่อนคลาส?

ท่านที่อยู่ในแต่ละคลาสตามที่กล่าวมานั้น โปรดตอบเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้สนใจด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าแทนผู้สนใจในความใจกว้างความมีน้ำใจของทุกท่านครับ(แม้ผมจะอ่านด้วยแต่ผมขอจองคลาสซีไปอีกนาน เพราะไม่เก่งพอที่จะขยับครับ) Grin Grin Grin

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1538 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 03:20:50 PM »

เรียนถามท่านที่อยู่คลาส B ,A และ MASTER.....ว่าท่านเตรียมตัวอย่างไรใช้เวลานานแค่ไหน  ในการเลื่อนคลาส?

Grinพี่เสือทำการบ้านน่าดูเลย... Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1539 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 04:59:41 PM »

เรื่องเลื่อนคลาส........อืมมมม ยังไม่คิดถึงแฮะตอนนี้.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  คงอีกสักพักใหญ่ๆ(มาก) ค่อยว่ากัน  Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1540 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 05:37:42 PM »

เรื่องเลื่อนคลาส........อืมมมม ยังไม่คิดถึงแฮะตอนนี้.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คงอีกสักพักใหญ่ๆ(มาก) ค่อยว่ากัน Grin Grin

ผมคิดแบบผู้การครับคือยิงให้สนุกไว้ก่อนคลาสไว้ทีหลังครับ Grin Grin Grin

ได้อ่านที่ผู้การได้เขียนว่าเล่นกอล์ฟสองวันติดเลย...   ผมเลยแอบสนุกตามไปด้วยตามประสาคนไม่ค่อยได้เล่น  วันก่อนพอจะแว๊ปไปเล่นมารายการหนึ่งของเพือนคนหนึ่งในเวบนี้แหละ  ผลของการร้างสนามมานานคือสกอร์ออกทะเลเลยครับ  ...ไม่รู้ว่าเพื่อนที่ชวนเขาจะขำสกอร์คนแก่แฮนดิแคป 18 เหรือเปล่า? :Smiley

Grinพี่เสือทำการบ้านน่าดูเลย... Grin

ถามเผื่อคนหนุ่มๆ น่ะครับน้องทิม Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1541 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 07:49:22 PM »

ท่านที่อยู่ในแต่ละคลาสตามที่กล่าวมานั้น โปรดตอบเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้สนใจด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าแทนผู้สนใจในความใจกว้างความมีน้ำใจของทุกท่านครับ(แม้ผมจะอ่านด้วยแต่ผมขอจองคลาสซีไปอีกนาน เพราะไม่เก่งพอที่จะขยับครับ) Grin Grin Grin

ไม่รู้ผมจะมีสิทธิ์ตอบไหมอ่า เพราะเพิ่งแข่ง IPSC แค่3ครั้งเอง ยังถือว่าเป็นมือใหม่อยู่เลยอะครับ Tongue Tongue Tongue แต่ได้ขึ้นมา Class B คงฟลุ๊คอะครับ เพราะผมซ้อมก่อนวันแข่งแค่1ครั้งเอง คือวันก่อนวันแข่งเลยอะครับ จุดประสงค์ที่ซ้อมก่อนวันแข่ง1วัน เพื่อที่จะได้ทำความคุ้นเคยกับปืนก่อนวันแข่งอะครับ เนื่องจากผมงบน้อยไม่ค่อยได้ซ้อมยิงจริงเท่าไหร่หรอกครับ เฉลี่ยเดือนนึงผมซ้อมประมาณ1-2ครั้ง ครั้งนึงก็ประมาณ1กล่องอะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทุกประสบการณ์ย่อมมีคุณค่า  น้องเก่งอยู่คลาสบีตอบได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ครับผม Grin.....ซ้อมน้อยไม่น่าจะเพราะงบน้อย(เพราะน้องเก่งเรียนเอแบคค่าเรียนแพ้งแพง  บางคณะค่าเรียนซีเมสเตอร์เดียวซื้อปืนกล็อคได้หนึ่งกระบอก......แต่ที่อื่นยังมีแพงกว่านี้ก็มีใช่ไหม) ซ่อมน้อยเพราะไม่อยากซ้อมหรือเปล่าครับ  ผมดูตอนซ้อมที่บบท.ยิงแม่นมากๆ  ถามจริงๆเมื่อก่อนเคยลงแข่งระบบอื่นมาก่อนหรือเปล่าครับ?.....แข่งสามครั้งขึ้นบีเลย  อย่างนี้เรียกว่าฝีมือไม่ธรรมดานะครับ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1542 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 09:31:24 PM »

ไม่รู้ผมจะมีสิทธิ์ตอบไหมอ่า เพราะเพิ่งแข่ง IPSC แค่3ครั้งเอง ยังถือว่าเป็นมือใหม่อยู่เลยอะครับ Tongue Tongue Tongue แต่ได้ขึ้นมา Class B คงฟลุ๊คอะครับ เพราะผมซ้อมก่อนวันแข่งแค่1ครั้งเอง คือวันก่อนวันแข่งเลยอะครับ จุดประสงค์ที่ซ้อมก่อนวันแข่ง1วัน เพื่อที่จะได้ทำความคุ้นเคยกับปืนก่อนวันแข่งอะครับ เนื่องจากผมงบน้อยไม่ค่อยได้ซ้อมยิงจริงเท่าไหร่หรอกครับ เฉลี่ยเดือนนึงผมซ้อมประมาณ1-2ครั้ง ครั้งนึงก็ประมาณ1กล่องอะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทุกประสบการณ์ย่อมมีคุณค่า  น้องเก่งอยู่คลาสบีตอบได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ครับผม Grin.....ซ้อมน้อยไม่น่าจะเพราะงบน้อย(เพราะน้องเก่งเรียนเอแบคค่าเรียนแพ้งแพง  บางคณะค่าเรียนซีเมสเตอร์เดียวซื้อปืนกล็อคได้หนึ่งกระบอก......แต่ที่อื่นยังมีแพงกว่านี้ก็มีใช่ไหม) ซ่อมน้อยเพราะไม่อยากซ้อมหรือเปล่าครับ  ผมดูตอนซ้อมที่บบท.ยิงแม่นมากๆ  ถามจริงๆเมื่อก่อนเคยลงแข่งระบบอื่นมาก่อนหรือเปล่าครับ?.....แข่งสามครั้งขึ้นบีเลย  อย่างนี้เรียกว่าฝีมือไม่ธรรมดานะครับ Grin Grin Grin
ตกใจ ตกใจ ตกใจ คุณลุงทำเอาน้ำหนัก108กิโลของผมลอยขึ้นมาแบบไม่รู้ตัวเลย อิอิ Grin Grin Grin ตอนเข้า Abac ใหม่ๆผมเรียน Science ค่าเทอมนึงซื้อGlock กระบอกนึงจริงๆครับประมาณ45,000-50,000บาท พอเรียนไป2เทอม ผมย้ายคณะมาเรียนกฎหมายแทน ค่าเทอมเหลือเท่ากับลูกซอง Remington870 MarineMagnum อะครับ ประมาณ30,000-40,000บาท ต่างคณะค่าเทอมจะไม่เท่ากัน แปลกดีจริงๆ Tongue Tongue Tongue

อ้อ...ผมถนัดยิงเพลทอะครับคุณลุง สมัยก่อนถ้าไปซ้อมที่สนามวังกานนท์ ผมจะยิงเพลทด้วยทุกครั้งอะครับ เลยทำให้ถนัดในเรื่องนี้ สมัยก่อนผมไม่เคยลงแข่งรายการใดเลย ยกเว้นรายการที่ ชมรมมหาลัยผมเค้าเป็นเจ้าภาพจัดแข่งยิงปืนที่ ค่ายภานุรังษี ประมาณปลายปี46อะครับ แค่ครั้งนั้นครั้งเดียว เพราะว่าผมไปช่วยวิ่งติดเป้าเลยได้รับการยกเว้นค่าชุดยิง อิอิ เสียแต่ค่าลูกกระสุน ตอนนั้นยิง Speed Event ไป สู้ท่านอื่นๆไม่ได้เลยแหละ เพราะเอา Glock ยิงหงะ - -" ปืนมันเบาแถมใช้ลูกจริงอีก เพราะไม่มีลูกยิงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ป.ล. ไม่ทราบว่าพรุ่งนี้ช่วงบ่าย คุณลุงไปร่วมรับการอบรมจากพี่ตุ้มที่ บบท. ไหมครับ Wink Wink Wink

พรุ่งนี้ผมมีธุระนิดหน่อยครับน้องเก่ง Grin Grin Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1543 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 09:46:07 PM »

เรื่องเลื่อนคลาส........อืมมมม ยังไม่คิดถึงแฮะตอนนี้.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คงอีกสักพักใหญ่ๆ(มาก) ค่อยว่ากัน Grin Grin

ผมคิดแบบผู้การครับคือยิงให้สนุกไว้ก่อนคลาสไว้ทีหลังครับ Grin Grin Grin

ได้อ่านที่ผู้การได้เขียนว่าเล่นกอล์ฟสองวันติดเลย...   ผมเลยแอบสนุกตามไปด้วยตามประสาคนไม่ค่อยได้เล่น  วันก่อนพอจะแว๊ปไปเล่นมารายการหนึ่งของเพือนคนหนึ่งในเวบนี้แหละ  ผลของการร้างสนามมานานคือสกอร์ออกทะเลเลยครับ  ...ไม่รู้ว่าเพื่อนที่ชวนเขาจะขำสกอร์คนแก่แฮนดิแคป 18 เหรือเปล่า? :Smiley

อยู่ที่หัวหิน วันไหนคลื่นลมไม่แรง และไม่ได้เข้าเฝ้าฯ ผมจะพอว่างไปตีกอล์ฟได้ครับ ตีไปสองวันติด รู้ถึงสังขารตัวเองเลยครับ วันแรกตีที่มาเจสติค รุ่งขึ้นไปตีหัวหินโซล(มิลฟอร์ด) กลับมาเส้นยึดเลยครับ ต้องเข้าเรือนแก้วนวดแผนโบราณ จับเส้นค่อยยังชั่วหน่อย ที่นี้ถ้าจะตีก็ตีวันเว้นวันครับ สำหรับสกอร์ก็ 100 พอดีครับ อิอิ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1544 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 07:35:11 AM »

ได้อ่านที่ผู้การได้เขียนว่าเล่นกอล์ฟสองวันติดเลย... ผมเลยแอบสนุกตามไปด้วยตามประสาคนไม่ค่อยได้เล่น วันก่อนพอจะแว๊ปไปเล่นมารายการหนึ่งของเพือนคนหนึ่งในเวบนี้แหละ ผลของการร้างสนามมานานคือสกอร์ออกทะเลเลยครับ ...ไม่รู้ว่าเพื่อนที่ชวนเขาจะขำสกอร์คนแก่แฮนดิแคป 18 เหรือเปล่า? :Smiley

อยู่ที่หัวหิน วันไหนคลื่นลมไม่แรง และไม่ได้เข้าเฝ้าฯ ผมจะพอว่างไปตีกอล์ฟได้ครับ ตีไปสองวันติด รู้ถึงสังขารตัวเองเลยครับ วันแรกตีที่มาเจสติค รุ่งขึ้นไปตีหัวหินโซล(มิลฟอร์ด) กลับมาเส้นยึดเลยครับ ต้องเข้าเรือนแก้วนวดแผนโบราณ จับเส้นค่อยยังชั่วหน่อย ที่นี้ถ้าจะตีก็ตีวันเว้นวันครับ สำหรับสกอร์ก็ 100 พอดีครับ อิอิ

ผมเองนานๆมาเล่น  ปวดเมื่อยอยู่สองสามวันเลยครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 942
  พิมพ์