เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:29:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353005 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1590 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 10:55:27 AM »

ถ่ายวีดีโอเหมือนเดิมป่าวครับ Grin

ถ้าไม่มีจะจ้างไปถ่ายทั้งซุปเปอร์สควอทดีมั๊ยครับแล้วหารกันออกค่าใช้จ่าย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1591 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 11:23:24 AM »

ถ่ายวีดีโอเหมือนเดิมป่าวครับ Grin
ถ้าไม่มีจะจ้างไปถ่ายทั้งซุปเปอร์สควอทดีมั๊ยครับแล้วหารกันออกค่าใช้จ่าย

ผมคงไม่ได้ยิง หากล้องวีดีโอมาให้ผมแล้วจะเป็นตากล้องให้ครับ แต่ภาพออกมาดูไม่ได้อย่าว่ากันนะครับ  Cheesy
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1592 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 11:57:07 AM »

เรื่องถ่ายวิดีโอนั้น    แล้วแต่สหายทั้งหลายจะเห็นสมควร  ผมเอาด้วยครับ Grin Grin Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1593 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:04:38 PM »

ผมคงไม่ได้ยิง หากล้องวีดีโอมาให้ผมแล้วจะเป็นตากล้องให้ครับ แต่ภาพออกมาดูไม่ได้อย่าว่ากันนะครับ  Cheesy

ได้เลย...สำหรับคุณ Army เอากล้อง Sony DCR-TRV 22E ของผมประจำตำแหน่งเลย...

ปล. ใครมีแบตตารี่ รุ่นนี้บ้างครับ (เผื่อสำรอง)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1594 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:11:23 PM »

หลายกล้องหลายมุมส่งพี่ทิมตัดต่อออกมาแจ๋วเลยผมว่าเดี๋ยวจะเตรียมของผมไปด้วย

ไม่ต้องจ้างแล้วอย่างน้อยๆก็กล้อง 3 ตัว 3 มุมเอาของผมไปวางในสนามก็ได้ถ่ายแบบวีดีโอ อีริค อย่ายิงกล้องผมแล้วกัน Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1595 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:25:10 PM »

หลายกล้องหลายมุมส่งพี่ทิมตัดต่อออกมาแจ๋วเลยผมว่าเดี๋ยวจะเตรียมของผมไปด้วย

ไม่ต้องจ้างแล้วอย่างน้อยๆก็กล้อง 3 ตัว 3 มุมเอาของผมไปวางในสนามก็ได้ถ่ายแบบวีดีโอ อีริค อย่ายิงกล้องผมแล้วกัน Grin Grin

Wink เรื่องตั้งกล้องก็ OK ถ้ากล้องมีรีโมตด้วยจะยิ่งดีใหญ่..

Wink เรื่องอีริค ยิงกล้องไม่ต้องกลัว...  ระวัง อีรัค (อีลัก) กับ อียิปต์(อีหยิบ) ให้ดีแล้วกันเดี๋ยวกล้องหายจะซวย..........อิอิล้อเล่นนะ Wink Wink Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2006, 04:27:01 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1596 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:46:27 PM »

เวลายิงมองกล้องด้วยนะครับเดี๋ยวออกมาไม่เท่ห์ Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1597 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 05:24:02 PM »

ก่อนอื่นต้องซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ กับทุกท่านในวันตรุษจีนครับ ผมหนีหนาวจากลบ 7 มาบวก 32 นี่แทบแย่เลย.
ขอยินดีกับทุกท่านที่ได้ฝึกหัดฝีมือและได้รับเทคนิกการยิงปืนจากชั้นครู ทั้งต้องขอบคุณ คุณตุ้มที่ทำให้ฝันผมเป็นจริง เพราะสมัยก่อนนี้จะหาคนมาช่วยฝึกนักกีฬาใหม่ๆนั้นหาไม่ได้เลย ดังนั้นผมถึงได้จัดการทำเรื่องนี้ขึ้น จนทุกวันนี้เริ่มมีคนมาช่วยหลายๆคน ผมก็สบายใจได้และสามารถพูดกับผู้อาวุโสกว่าในสมาคมที่เคยปรึกษาด้วยได้ว่า อย่างน้อยที่ผมทำมาก็เริ่มมีคนเห็นด้วยครับ ดังนั้นผมก็ขอให้ทุกท่านเมื่อมีโอกาสเรียนฟรีจากคนเก่งๆก็พยายามอย่างเต็มที่ อย่าคิดว่าเรียนฟรีไม่เสียตังค์แล้วเลยขาดการฝึกซ้อมจะทำให้ผู้สอนขาดกำลังใจ ก็ขอให้พยายามหมั่นฝึกซ้อมครับ ส่วนผมยังมีโครงการณ์อื่นที่จะต้องทำให้สมาคมอยู่ก็อาจจะทำเรื่องนี้น้อยลงแต่พร้อมที่จะให้คำแนะนำเท่าที่จะทำได้ครับ
ส่วนวันที่ 5 แมทช์ฟาร์มนั้นผมไม่แน่ใจว่าจะกลับมาทันหรือเปล่า ถ้าสมมุติว่าไม่ทันจริงๆผมก็ขอให้ทุกท่านโชคดีและยิงให้สนุก อย่าลืมว่าเก่งหรือไม่ๆสำคัญเท่ายิงให้ปลอดภัยครับ อย่าลืมท่องไว้ครับ
คำขวัญสุดท้ายครับ ยิงให้สนุกถ้วยรางวัลเป็นของแถมสำหรับผู้ที่ผิดพลาดน้อยที่สุดครับ

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1598 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 05:29:24 PM »

ได้เลย...สำหรับคุณ Army เอากล้อง Sony DCR-TRV 22E ของผมประจำตำแหน่งเลย...
ปล. ใครมีแบตตารี่ รุ่นนี้บ้างครับ (เผื่อสำรอง)

ได้ครับ ก่อนยิงพี่มาสอนผมใช้ก่อนละกัน จะได้ถ่ายพี่ออกมาหล่อๆ  Cheesy

ดับเบิลแท็ปใส่กล้องจะได้ดับเบิลพอยท์หรือเปล่าเนี่ย  Cheesy
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1599 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 09:24:13 PM »

ก่อนอื่นต้องซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ กับทุกท่านในวันตรุษจีนครับ ผมหนีหนาวจากลบ 7 มาบวก 32 นี่แทบแย่เลย.
ขอยินดีกับทุกท่านที่ได้ฝึกหัดฝีมือและได้รับเทคนิกการยิงปืนจากชั้นครู ทั้งต้องขอบคุณ คุณตุ้มที่ทำให้ฝันผมเป็นจริง เพราะสมัยก่อนนี้จะหาคนมาช่วยฝึกนักกีฬาใหม่ๆนั้นหาไม่ได้เลย ดังนั้นผมถึงได้จัดการทำเรื่องนี้ขึ้น จนทุกวันนี้เริ่มมีคนมาช่วยหลายๆคน ผมก็สบายใจได้และสามารถพูดกับผู้อาวุโสกว่าในสมาคมที่เคยปรึกษาด้วยได้ว่า อย่างน้อยที่ผมทำมาก็เริ่มมีคนเห็นด้วยครับ ดังนั้นผมก็ขอให้ทุกท่านเมื่อมีโอกาสเรียนฟรีจากคนเก่งๆก็พยายามอย่างเต็มที่ อย่าคิดว่าเรียนฟรีไม่เสียตังค์แล้วเลยขาดการฝึกซ้อมจะทำให้ผู้สอนขาดกำลังใจ ก็ขอให้พยายามหมั่นฝึกซ้อมครับ ส่วนผมยังมีโครงการณ์อื่นที่จะต้องทำให้สมาคมอยู่ก็อาจจะทำเรื่องนี้น้อยลงแต่พร้อมที่จะให้คำแนะนำเท่าที่จะทำได้ครับ
ส่วนวันที่ 5 แมทช์ฟาร์มนั้นผมไม่แน่ใจว่าจะกลับมาทันหรือเปล่า ถ้าสมมุติว่าไม่ทันจริงๆผมก็ขอให้ทุกท่านโชคดีและยิงให้สนุก อย่าลืมว่าเก่งหรือไม่ๆสำคัญเท่ายิงให้ปลอดภัยครับ อย่าลืมท่องไว้ครับ
คำขวัญสุดท้ายครับ ยิงให้สนุกถ้วยรางวัลเป็นของแถมสำหรับผู้ที่ผิดพลาดน้อยที่สุดครับ

สงสัยว่าแมทย์นี้ถ้าอาจารย์ใหญ่ไม่ว่างมา  พวกเราก็คงจะต้องเดินตามท่านรองเจ้าสำนักและศิษย์พี่ใหญ่กันแล้วล่ะ   Grin Grin Grin
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1600 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 09:42:14 PM »

สงสัยว่าแมทย์นี้ถ้าอาจารย์ใหญ่ไม่ว่างมา  พวกเราก็คงจะต้องเดินตามท่านรองเจ้าสำนักและศิษย์พี่ใหญ่กันแล้วล่ะ  Grin Grin Grin

ท่านรองเจ้าสำนักไม่ยิงครับคงเหลือแต่ศิษย์พี่ใหญ่ล่ะครับคราวนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เฮ้อ...สองแถวยิงตามแถวเดี่ยว...เฮ้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1601 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 12:30:21 AM »

คารวะท่านเจ้าสำนัก  เนื่องในโอกาสตรุษจีนด้วยอีกคนครับ
ดีใจที่ท่านกลับมาแล้ว...ที่นี้พี่เสือก็มีคนตรวจการบ้านแล้ว Grin

เรื่องบันทึกวีดีโอผมเห็นด้วยครับที่มีหลายกล้อง
เพราะจะได้ภาพผู้แข่งขันในหลายมุมกล้อง  เพื่อที่จะได้นำไปศึกษา หาข้อบกพร่อง
หรือปรับปรุงในจุดที่ดีอยู่แล้วของนักกีฬาแต่ละท่าน  อาทิ
   - กล้องแรก บันทึกภาพมุมแคบ เฉพาะท่ายิง ท่าเคลื่อนไหว ของนักกีฬา(เน้นเฉพาะที่ตัวนักกีฬาไม่รวมถึงสิ่งที่ยิง)
   - กล้องที่สอง บันทึกภาพมุมกว้าง เพื่อให้เห็นสิ่งต่าง ๆ ที่ยิง ในStage ทำให้เกิดอรรถรสในการติดตามชม
   - กล้องที่สาม บันทึกภาพบรรยากาศของการยิงโดยทั่วไป อาทิ เพื่อน ๆ ร่วมสนาม นักกีฬาดาวเด่น ภาพการลงทะเบียน การวอร์มปืน การเลี้ยงอาหาร เพื่อความสมบูรณ์ของเรื่องราวการร่วมแข่งขันยิงปืนในแมทช์นั้น ๆ

สำหรับการตัดต่อ + เขียนลง DVD ถ้าสะดวกใจและประสงค์จะให้ผมเป็นผู้ดำเนินการให้  ก็ยินดีน้อมรับภารกิจในการบริการพื่อน ๆ  แต่ผมมีข้อเสียอยู่ประการนึงที่ต้องเรียนให้ทราบก่อน คือผมเป็นคนทำงานช้า ต้อง Build อารมณ์พอควรในการรังสรรค์ผลงานเหล่านี้เพื่อให้ออกมาดี  ดังนั้นมันจึงเป็นผลงานที่จะไม่คลอดออกมาโดยรวดเร็ว ดังเช่นการจัดทำภาพลง DVD Level lll Thailand Championship 2005 แมทช์นวมินทร์ที่ผ่านมา ที่เพิ่งส่ง EMS เมื่อวานและน่าจะเพิ่งถึงมือเก่งในวันนี้ (ไง ๆ ก็แจกจ่ายตามรายชื่อที่คุยไว้นะครับ)
หรือหากเพื่อนๆ ต้องการผลงานที่รวดเร็วทันอกทันใจกว่าที่เป็นอยู่แล้วไซร้...ก็จ้างมืออาชีพครับ...เป็นคำตอบสุดท้าย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 12:35:14 AM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1602 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 01:36:37 AM »

DVD Level3 แผ่นนี้ต้องเปิดด้วย computer ที่มี Drive DVD-ROM นะครับ ไม่สามารถดูจาก เครื่องDVD ที่ต่อกับ TV ได้ครับ Wink Wink Wink ผมจึงยังไม่สามารถเปิดดูได้ ฮือๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยกำลังจะไปหาซื้อ DVD-ROM มาเพื่อดูในคอมครับผม ประมาณ1พันบาทเอง Grin Grin Grin

อ้าว...ผมสร้างความยุ่งยากให้เก่งซะแล้ว...
ขออภัยด้วยครับพอดีติดค้างเพื่อน ๆ พี่ ๆ ไว้นานแล้ว เลยรีบเขียนลงแผ่นแบบเปิดกับคอมอย่างเดียว
ลืมไปว่าบางท่านอาจยังไม่มี Drive DVD
....อิอิ ไว้แก้มือเที่ยวหน้านะคร๊าบบบ....

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1603 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 06:29:28 AM »

สหายทุกท่านครับ  ผมขออนุญาตเรียนเสนอความเห็นด้วยสักเล็กน้อยนะครับเกี่ยวกับเรื่องถ่ายวิดีโอการแข่งขัน

ก่อนอื่นต้องยอมรับว่าการบันทึกภาพเหตุการณ์เอาไว้นั้นมีผลอย่างยิ่งต่อการพัฒนาฝีมือ  ผู้ยิงจะได้เห็นตัวเอง ผู้สอนจะได้เห็นการยิงของผู้ยิง  จะได้ร่วมกันหาจุดบกพร่องและจุดเด่น  เพื่อนำไปปรับปรุงและพัฒนาต่อไป ตลอดจนจะได้เก็บภาพประวัติศาสตร์นั้นเอาไว้

การจะบันทึกเรื่องราวอันสำคัญดังกล่าวในกลุ่มของพวกเรา เป็นสิ่งหนึ่งแสดงให้เห็นถึงตวามมีน้ำใจในกลุ่มสหายร่วมสำนักได้เป็นอย่างดี  สังเกตดูได้จากการที่มีสหายได้แสดงน้ำใจพร้อมที่จะทำให้มีการบันทึกภาพเหตุการณ์ในการแข่งขันของแต่ละท่านเอาไว้    ...โดยส่วนตัวผมถือว่าท่านเป็นผู้มีน้ำใจและขอขอบคุณอย่างยิ่งครับ

แต่....เมื่อมามองในอีกมุมหนึ่งในเรื่องการบันทึกภาพนั้น ประการแรก..คงไม่มีสหายว่างไปถ่ายภาพให้เราได้ทุกครั้ง   ประการที่สอง..เมื่อถ่ายภาพเสร็จแล้วต้องทำการรวมรวมตัดต่ออัดลงแผ่นทำการแจกจ่าย   ซึ่งตรงนี้ผมคิดว่าเป็นงานที่เป็นภาระไม่เบาอีกส่วนหนึ่งนะครับ     

ดังนั้นถ้าเป็นไปได้ผมคิดว่าให้จ้างมืออาชีพในด้านนี้มาจัดการให้ดีกว่า  ค่าใช้จ่ายเราก็มาหารกันตามที่ศิษย์พี่ใหญ่เคยกล่าวไว้  ส่วนการจะวางสคริ๊ปในการถ่ายอย่างไรนั้นจะเอาแบบที่น้องทิมให้แนวทางไว้(ข้างบน)ก็ดูดีนะครับ   เมื่อมีมืออาชีพมาจัดการให้ เราทุกคนก็ไม่ต้องกังวลในเรื่องนี้จะได้มีสมาธิกับเกมส์กันได้อย่างเต็มที่ ถึงเวลาก็จ่ายเงินรับแผ่นมาผมคิดว่าก็สะดวกดีนะครับ.....ดังภาษิตจีนที่ว่า  มีเงินใช้ผีโม่แป้งก็ยังได้( ยกภาษิตนี้มาไม่ได้หมายถึงว่าร่ำรวยเงินทองนะครับเพราะคำว่า..มีเงิน.. ไม่ได้บอกว่ามีมากมีน้อยแค่ไหน  Grin)

ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ  พร้อมที่จะทำตามแนวคิดอื่นๆตามเสียงส่วนใหญ่ของพวกเราครับผม Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 06:31:49 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1604 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 06:40:25 AM »

ขอเสนอแนะบ้างครับ

การวางกล้องหลายมุมต้องเสียเวลาเปิดปิด  ยิ่งนักกีฬาหลายคนต้องเปิดปิดหลายครั้ง(หรืออาจตั้งกล้องครั้งเดียวในแนวยิงแล้วเปิดอัดเทปตลอด)  R0ทำงานไม่สะดวก  จะทำให้เสียเวลานักกีฬานอกสควอดที่ตามหลังมาหรือเปล่า  ตั้งกล้องหลังแนวยิงน่าจะสะดวกกว่า  แค่แข่งปกติสนาม1-2ของฟาร์มก็รอจนเครื่องเย็นแล้วครับ

ด้วยความเป็นห่วงกลัวนักกีฬาท่านอื่นไม่เข้าใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 07:11:46 AM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 942
  พิมพ์