เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:40:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353648 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1620 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 07:13:09 AM »

ขอขอบคุณในทุกน้ำใจและกำลังใจครับ....ผมเชื่อว่าทุกคนซาบซึ้งครับ Grin Grin Grin

เรื่องวันอาทิตย์ที่ 5 นี้ก็คงว่ากันไปตามที่ได้นัดกันไว้

วันเสาร์นี้มีธุระไม่รู้จะไปบบท.ได้หรือเปล่า   ...แต่ถ้าไม่ไปเป้าipsc ที่ซื้อมาก็จวนจะหมดแล้วหลังวันแข่งก็ไม่มีจะใช้   แถวบ้านผมไม่มีเป้าipscขายครับ Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1621 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 08:06:48 AM »

เรื่องถ่ายวีดีโอ ผมแนะนำงี้ครับ กล้องหนึ่งตัวถ่ายผู้ยิงและแนวด้านหน้าที่กำลังยิงก็พอครับ เหมือนที่ถ่ายครั้งที่แล้วครับ แค่นี้ก็แก้กันจนหน้ามืดแล้วครับ งานนี้คุณ Army รับหน้าที่แล้วทุกท่านมุ่งยิงอย่างเดียวครับ อย่าเสียเงินตรงนี้เลยครับ ส่วนถ้าจะมีกล้องอีกตัวก็สำรองไว้เพื่อมีโอกาสถ่ายตอน Breif เลยและตอนนักกีฬาเข้าช่องยิง ตอนถ่ายคุณ Army ระวังหน่อยนะครับเพราะคุณต้องมาอยู่ด้านที่คนยิงจะวิ่งมา อยากให้ถ่ายอริยาบทตอนชาร์จเข้าไปและลักษณะต่างๆของผู้ยิงเป็นหลักครับ ถ้าได้แนวเป้าก็ดีแต่ขอคนเป็นหลักครับ
พี่เสือถ้ามีแม็ก 4 ตัวทำอย่างงี้ครับ 2ตัวใส่ซอง 1 ตัวหยิบจากกระเป๋ากุงเกงเวลา RO ให้โหลด(อย่าลืมคอยคำสั่งครับ Grin) ส่วนอีกตัวหากระเป๋าที่ตื้นๆหน่อย(หยิบง่ายที่สุด...สำรองไว้ครับ)ใส่ไว้อีกตัวหรือเหน็บเข็มขัดไปด้วยก็ได้ครับ ไม่ผิดกฎครับถ้าพี่จะหยิบจากกระเป๋าเพียงแต่เสียเวลามากเท่านั้นครับ เอาติดตัวไปให้เต็มที่ครับเหลือดีกว่าขาดครับ ลองเช็ค กันส์แอนด์เบล์ดสครับ

เมื่อวานไม่ทันได้อ่านคำแนะนำของคุณชัย.......ขอบคุณครับผม Grin Grin Grin     สงสัยว่าแมชย์นี้คงติดภารกิจสำคัญมาไม่ได้แน่ๆ :Smiley
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1622 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 02:23:09 PM »

เรื่องถ่ายวีดีโอ ผมแนะนำงี้ครับ กล้องหนึ่งตัวถ่ายผู้ยิงและแนวด้านหน้าที่กำลังยิงก็พอครับ เหมือนที่ถ่ายครั้งที่แล้วครับ แค่นี้ก็แก้กันจนหน้ามืดแล้วครับ งานนี้คุณ Army รับหน้าที่แล้วทุกท่านมุ่งยิงอย่างเดียวครับ อย่าเสียเงินตรงนี้เลยครับ ส่วนถ้าจะมีกล้องอีกตัวก็สำรองไว้เพื่อมีโอกาสถ่ายตอน Breif เลยและตอนนักกีฬาเข้าช่องยิง ตอนถ่ายคุณ Army ระวังหน่อยนะครับเพราะคุณต้องมาอยู่ด้านที่คนยิงจะวิ่งมา อยากให้ถ่ายอริยาบทตอนชาร์จเข้าไปและลักษณะต่างๆของผู้ยิงเป็นหลักครับ ถ้าได้แนวเป้าก็ดีแต่ขอคนเป็นหลักครับ
พี่เสือถ้ามีแม็ก 4 ตัวทำอย่างงี้ครับ 2ตัวใส่ซอง 1 ตัวหยิบจากกระเป๋ากุงเกงเวลา RO ให้โหลด(อย่าลืมคอยคำสั่งครับ Grin) ส่วนอีกตัวหากระเป๋าที่ตื้นๆหน่อย(หยิบง่ายที่สุด...สำรองไว้ครับ)ใส่ไว้อีกตัวหรือเหน็บเข็มขัดไปด้วยก็ได้ครับ ไม่ผิดกฎครับถ้าพี่จะหยิบจากกระเป๋าเพียงแต่เสียเวลามากเท่านั้นครับ เอาติดตัวไปให้เต็มที่ครับเหลือดีกว่าขาดครับ ลองเช็ค กันส์แอนด์เบล์ดสครับ

เมื่อวานไม่ทันได้อ่านคำแนะนำของคุณชัย.......ขอบคุณครับผม Grin Grin Grin     สงสัยว่าแมชย์นี้คงติดภารกิจสำคัญมาไม่ได้แน่ๆ :Smiley

แมทช์นี้ติดธุระจริงๆครับ เพราะเพิ่งกลับมาครับ เดี๋ยวขอเวลาเคลียร์งานก่อนครับ ปรกติช่วงต้นปีผมติดธุระมากทุกปีจะมีเวลาหน่อยหลังกลางปีไปแล้วครับ นี่ยังไม่แน่ใจว่า Level3 ภูเก็ตจะได้ไปหรือเปล่าเลยครับ อยากไปแข่งทุกแมทช์เลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่เวลาไม่อำนวยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ซ้อมๆกันเข้าไว้ครับระวังเรื่องความปลอดภัยให้มากๆครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1623 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 02:27:49 PM »

จะหายไปไหนท่านฤาษี ?

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1624 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 07:12:35 PM »

จะหายไปไหนท่านฤาษี ?

ชีพจรลงเท้านะพี่ Grin Grin Grin เป็นอย่างงี้ทุกปีเลยละ..55555

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1625 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 08:10:00 PM »

ไว้มีเวลาแล้วค่อยมาเจอกันครับคุณชัย   Grin ผมคิดว่าให้พวกเราไปลงหาประสบการณ์กันเอาเองบ้างก็ดีนะครับ   พูดง่ายๆคือจะได้โตกันได้ตามศักยภาพ   ไม่เป็นลูกแหง่อยู่ตลอดเวลา      เบสิคอะไรต่างๆก็ได้รับได้ฝึกมาพอสมควรพอจะเอาตัวรอดกันได้แล้ว....แต่แมชย์ไหนถ้าคุณชัยมาลงแข่งไดพวกเราก็ยังขอเดินตามเช่นเคยนะครับ Grin Grin Grin

เรื่องการซ้อมวันนี้ผมต้องหยุดไปไดรพ์กอล์ฟชั่วคราว เพราะรู้สึกว่ามันจะอินกับปืนมากไปแล้ว  ....ก็รู้สึกดีขึ้นครับ เสียอย่างเดียวที่สนามไดรพ์เกาหลีมากันเป็นรถตู้ส่งเสียงเอะอะสูบบุหรี่ควันโขมงแถมอยู่เลนติดกับผมเสียด้วย....มันน่าจะดับเบิ้ลแท็ปเสียจริงๆ...(พูดเล่นนะครับ Grin)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1626 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 03:18:00 AM »

ได้รับดีวีดีมา 6 แผ่น แมทช์ LEVEL III  ชลบุรีที่ผ่านมาเนื้อหามีแต่มือระดับๆทั้งน้านครับ

เก็บไว้ให้ผู้การ กับพี่คเณศ 2 ท่านเท่านั้นตามที่คุณเก่งบอกไว้

ที่เหลืออีก 4 แผ่นท่านใดต้องการชมเจอกัน บบท วันเสาร์ครับหรือวันอาทิตย์ที่ฟาร์มครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1627 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 07:18:45 AM »

ใครพอจะรู้เวลานัดซ้อมกันที่บบท.วันเสาร์นี้บ้าง(อบรมต่อกับคุณสิทธิชัย)   ผมได้ยินแต่ว่าเป็นช่วงเช้าแต่ไม่รู้กี่โมง   ผมอยู่ไกลจะต้องเส็ทเวลาหน่อยครับ.....อ้อ  อีกอย่างวันก่อนคุณตุ้มสิทธิชัยได้มอบหนังสือสองเล่มเกี่ยวกับกล็อคให้ผู้เข้ารับการอบรมเวียนกันอ่าน(เป็นภาอังกฤษ)  ตอนนี้อยู่ที่ผมหนึ่งเล่ม ผมอ่านเสร็จแล้ว  ดังนั้นใครต้องการรับต่อ  วันเสาร์นี้เจอกันตามเวลาที่คุณตุ้มนัดแล้วผมจะมอบให้  (แต่ถ้าเกิดผมไปไม่ได้  ก้รับที่ฟาร์มในวันที่ 5 นี้ก้ได้ครับ)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1628 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 08:25:30 AM »

อยากทราบเหมือนกันว่าวันเสาร์ 4 กพ.นี้ นัดกันกี่โมง?   แต่ผมคงไปถึงสนามคงราวเที่ยงๆ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1629 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 08:47:38 AM »

อยากทราบเวลาเหมือนกันครับ  Cheesy
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1630 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 08:55:20 AM »

อยากทราบด้วยครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1631 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 10:03:04 AM »

ใครติดต่อครูตุ้มได้  รบกวนช่วยแจ้งก่อนเที่ยงวันนี้(ศุกร์)ด้วยครับ  ....(.ถ้าเช้าและแลิกก่อนเที่ยงผมอาจจะมาได้ บ่ายมีภารกิจสำคัญครับ)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1632 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 10:06:41 AM »

ได้รับดีวีดีมา 6 แผ่น แมทช์ LEVEL III  ชลบุรีที่ผ่านมาเนื้อหามีแต่มือระดับๆทั้งน้านครับ

เก็บไว้ให้ผู้การ กับพี่คเณศ 2 ท่านเท่านั้นตามที่คุณเก่งบอกไว้

ที่เหลืออีก 4 แผ่นท่านใดต้องการชมเจอกัน บบท วันเสาร์ครับหรือวันอาทิตย์ที่ฟาร์มครับ

ขอบคุณท่านผู้ผลิตมากเลยครับ  Grin Grin Grin อยากกกกกกกกกดู Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1633 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 01:30:48 PM »

ใครพอจะรู้เวลานัดซ้อมกันที่บบท.วันเสาร์นี้บ้าง(อบรมต่อกับคุณสิทธิชัย)   ผมได้ยินแต่ว่าเป็นช่วงเช้าแต่ไม่รู้กี่โมง   ผมอยู่ไกลจะต้องเส็ทเวลาหน่อยครับ.....อ้อ  อีกอย่างวันก่อนคุณตุ้มสิทธิชัยได้มอบหนังสือสองเล่มเกี่ยวกับกล็อคให้ผู้เข้ารับการอบรมเวียนกันอ่าน(เป็นภาอังกฤษ)  ตอนนี้อยู่ที่ผมหนึ่งเล่ม ผมอ่านเสร็จแล้ว  ดังนั้นใครต้องการรับต่อ  วันเสาร์นี้เจอกันตามเวลาที่คุณตุ้มนัดแล้วผมจะมอบให้  (แต่ถ้าเกิดผมไปไม่ได้  ก้รับที่ฟาร์มในวันที่ 5 นี้ก้ได้ครับ)
อ่าว... ตกใจ ตกใจ ตกใจ หนังสือพี่ตุ้มให้ยืมหรอกเหรอครับ ผมเข้าใจไปว่าพี่ตุ้มให้เลยซะอีก แล้วใครจะ Xerox ก็ยืมไป Xerox กันต่ออะครับ แต่เห็นพี่ตุ้มบอกว่าใครจะ Xerox ต้องมาขออนุญาตก่อนนะครับ ผมคิดว่าพี่ตุ้มไม่อยากให้ไป Xerox กันต่อเองโดยไม่ได้บอกเพราะเป็นลิขสิทธิ์ของพี่ตุ้มครับผม Tongue Tongue Tongue

ผมฟังมาดังที่ผมเขียนมานั่นแหละน้องเก่ง   และเรื่องก็อปปี้นั้นก็ได้ยินเหมือนที่น้องเก่งได้ยินคือไม่แนะให้ก็อปปี้โดยพลการ  แต่ให้ยืมกันอ่าน.....อ่านให้ดีๆจะเห็นผมเขียนว่า  ...ผมอ่านเสร็จแล้ว(ไม่ได้บอกว่าก็อปปี้แล้วครับ Grin).....

เพื่อนร่วมเรียนท่านอื่นๆเข้าใจอย่างไรกันบ้างครับ   ถ้าให้เลยผมจะได้เก็บไว้เลย(ของดีๆแบบนี้ชอบๆ) Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 01:34:01 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1634 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 02:02:04 PM »

ร้านใดขายที่เสียบแม๊กของซาฟารีแลนด์(แบบที่มีลายสานหรือบาสเค็ตเวพ)บ้างครับ ..  ( ที่กันส์แอนกายส์ของเข้าปลายเดือน)  เรื่องของเรื่องก็คือผมเพิ่งได้รับชุดของซาฟารีแลนด์จากusaที่สั่งไว้ตั้งนานแล้วหลานเพิ่งจะส่งมาให้  ตอนสั่งไม่รู้ว่าต้องใช้ที่เสียบแม๊กอย่างน้อยสามอัน  จึงสั่งเพียงสองอัน...จะลงแข่งวันที่ห้ากอพอนี้จึงมีใช้แค่สองอันเอง..........

.ถ้าไม่มีซองแม๊กขายในช่วงนี้  ผมทำดังนี้ได้บ่คือ ใส่ซองแม๊กสองอัน อีกอันใส่กระเป๋ากางเกงเอาไว้   พอกรรมการสั่งโหลดฯผมก็ล้วงเอาแม๊กในกระเป๋ากางเกงออกมาโหลด(รับรองล้วงไม่ผิดแน่นอน)  จะผิดกติกาอะไรไหม?

ยืมของผมก่อนไหมครับคุณลุง แม็ทช์นี้คงได้แต่ดูไม่ได้แข่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 942
  พิมพ์