เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 111 112 113 [114] 115 116 117 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354082 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 07:36:47 PM »

แข่งแล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ อ้อ....แข่งเสร็จช่วยเขียนให้ดูหนึ่งแผ่นด้วยครับ...แอนนาไม่ต้องครับ Grin Grin...เอาที่แข่งยิงปืนครับ...อยากดูว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ
แมทช์ยังไม่แข่งแต่ขอเดาว่าวรกฤษติด1ใน3ครับ...ไม่รู้หน้าแตกหรือเปล่าแต่เชียร์สุดใจครับ(ถ้าจะดีทำให้ได้ครับ) ส่วนประพันธ์น่าจะมีโอกาสไปอยู่หัวแถวเหมือนกัน ไม่ค่อยได้ซ้อมด้วยกันเลยไม่ค่อยแน่ใจครับ

ดีใจกับคุณวรกฤษด้วยครับที่ได้ที่3ในStandard ครับและโชคดีที่ผมหน้าไม่แตก Grin Grin Grin งานเดียวรับถ้วย2ใบเยี่ยมจริงๆ Grin Grin
ส่วนแมทช์นี้ของพี่เสือ ทุกคนลงความเห็นว่ายิงดีขึ้นมากครับก็แสดงความยินดีด้วยอีกคนครับ ที่ลืมเปิดประตูยิงนั้น ผมว่าวีดีโอพี่เสือมันเสียนะครับ....พี่อย่าเพิ่งงงเดี๋ยวเจอกันจะอธิบายให้ฟังว่าหมายถึงอะไร Grin Grin Grin

สรุปแล้วดีใจกับทุกท่านที่พัฒนาดีขึ้นมากกว่าแมทช์แรกทุกคน ถึงผมจะไม่ได้ไปแต่ก็เอาใจช่วยและถามทางโทรศัพท์จากหลายๆคนครับ เลยรู้ผลเร็วหน่อย Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 08:16:23 PM »

แข่งแล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ อ้อ....แข่งเสร็จช่วยเขียนให้ดูหนึ่งแผ่นด้วยครับ...แอนนาไม่ต้องครับ Grin Grin...เอาที่แข่งยิงปืนครับ...อยากดูว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ
แมทช์ยังไม่แข่งแต่ขอเดาว่าวรกฤษติด1ใน3ครับ...ไม่รู้หน้าแตกหรือเปล่าแต่เชียร์สุดใจครับ(ถ้าจะดีทำให้ได้ครับ) ส่วนประพันธ์น่าจะมีโอกาสไปอยู่หัวแถวเหมือนกัน ไม่ค่อยได้ซ้อมด้วยกันเลยไม่ค่อยแน่ใจครับ

ดีใจกับคุณวรกฤษด้วยครับที่ได้ที่3ในStandard ครับและโชคดีที่ผมหน้าไม่แตก Grin Grin Grin งานเดียวรับถ้วย2ใบเยี่ยมจริงๆ Grin Grin
ส่วนแมทช์นี้ของพี่เสือ ทุกคนลงความเห็นว่ายิงดีขึ้นมากครับก็แสดงความยินดีด้วยอีกคนครับ ที่ลืมเปิดประตูยิงนั้น ผมว่าวีดีโอพี่เสือมันเสียนะครับ....พี่อย่าเพิ่งงงเดี๋ยวเจอกันจะอธิบายให้ฟังว่าหมายถึงอะไร Grin Grin Grin

สรุปแล้วดีใจกับทุกท่านที่พัฒนาดีขึ้นมากกว่าแมทช์แรกทุกคน ถึงผมจะไม่ได้ไปแต่ก็เอาใจช่วยและถามทางโทรศัพท์จากหลายๆคนครับ เลยรู้ผลเร็วหน่อย Grin Grin Grin

ยินดีกับศิษย์พี่ใหญ่ด้วยครับผม  Grin และขอบคุณคุณชัยครับ Grin

สำหรับผมถ้าสหายร่วมสำนักลงความเห็นว่า...ยิงดีขึ้นมาก...ผมก็ขอขอบคุณและจะขยันซ้อมให้มากยิ่งขึ้นเพื่อจะได้ไม่แย่ลงครับ(แต่ไม้แก่ค่อนข้างดัดยาก :Smiley)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 08:35:02 PM »

ยินดีกับคุณวรกฤษด้วยนะครับ สำหรับที่ 3 Standard Division ครั้งนี้ ยอดเยี่ยมมากครับ อย่างนี้เปอร์เซ็นต์ถึงขึ้นคลาสB ได้แล้วสิครับ......เอาใจช่วยครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 08:50:45 PM »

ยินดีกับคุณวรกฤษด้วยนะครับ สำหรับที่ 3 Standard Division ครั้งนี้ ยอดเยี่ยมมากครับ อย่างนี้เปอร์เซ็นต์ถึงขึ้นคลาสB ได้แล้วสิครับ......เอาใจช่วยครับ

ขอบพระคุณครับ หลงรัก

ขาดไปหน่อยเดียวครับผู้การ 1 % กว่า ได้ขึ้นไปแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน (ถ้า) จริงๆคำนี้ไม่มีในกีฬา ไอพี ครับ.....ปืนผมไม่แจมผมได้ขึ้นแน่ๆครับ:~) หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 08:52:35 PM »

Shocked Shocked Shocked แม่นเหลือเชื่อครับ Shocked Shocked Shocked

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1700 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 08:57:21 PM »

โชคดีทุกท่านครับ Cheesy

โชคดีจริงๆครับวันนี้....เจอท่านแล้วจะเล่าให้ฟังครับ Cheesy Cheesy

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1701 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 09:02:07 PM »

ประกาศผลแถวเดี่ยวกันหน่อยครับ

อันดับ 1 ได้แก่  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

อันดับ 2 ได้แก่ พี่อุทัย ณ หัวหินครับ

อันดับ 3 ได้แก่ พี่ ท๊อป  ที่บินมาไกลจากต่างแดนครับ

มีแข่งวันนี้ 7 ท่านครับวันนี้ รู้สึกว่าพี่ ปิ๊ก..วมต ระวังหลังให้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1702 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 10:44:51 PM »

โชคดีทุกท่านครับ Cheesy

โชคดีจริงๆครับวันนี้....เจอท่านแล้วจะเล่าให้ฟังครับ Cheesy Cheesy

เล่นเอาใจเสีย ขาดความมั่นใจไปช่วงนึง Grin
เอาน่า โอกาสเกิดขึ้นมันมีไม่บ่อยหรอก Grin
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1703 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 12:36:59 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านด้วยนะครับผม Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1704 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 02:26:21 AM »

Grin ยินดีกับนักกีฬาทุกท่านครับ และยินดีกับศิษย์พี่นกไฟทุกคนด้วย ที่ฝีมือพัฒนาขึ้น Grin
 หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่วนผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1705 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 05:00:30 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านด้วยนะครับผม Grin Grin Grin
Grin ยินดีกับนักกีฬาทุกท่านครับ และยินดีกับศิษย์พี่นกไฟทุกคนด้วย ที่ฝีมือพัฒนาขึ้น Grin
 หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่วนผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

วันแข่งได้เจอบิ๊กเนมหลายท่าน  เริ่มแต่เช้า(ผมไปถึง0730) อาทิ คุณคาร์เรร่า  คุณอภิรักษ์ คุณออเร้นส์ คุณชิว คุณเล็ก คุณหนุ่ม คุณตุ้ม คุณอ๋อง คุณโบว์ และอีกหลายท่านจำกันไม่ไหวจริงๆ   Grin Grin Grin

ได้รับคำแนะนำดีๆจากหลายท่านตั้งแต่ที่จอดรถจนไปถึงในสนาม เช่น การถือปืนถอยหลังเพื่อมายิงในบ๊อกต่อไปอย่างไรจากคุณอภิรักษ์ ...แนวปืนตอนเปลี่ยนแม๊กจากคุณจตุพล...การวิ่งให้เร็วตอนย้ายจุดจากเฮียชิว(ขอบคุณสำหรับผลไม้แช่อิ่มด้วยครับ)  เป็นต้น 

ผมนั่งสังเกตมือพระกาฬทั้งหลายเขาวิ่งกันเร็วจัดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่รักษาแนวปืนได้อย่างยอดเยี่ยม   วันนี้ได้ประสบการณ์เพิ่มมากขึ้นจริงๆครับ ที่ชอบการเคลื่อนที่เร็วๆมากที่สุดคือ   การวิ่งของคุณหนุ่มในสเตท 3 และคุณอภิรักษ์ในสเตท 1    เร็วจริงๆครับ กะจะยึดเอาไว้เป็นแบบอย่างต่อไปครับ(ท่านอื่นๆก็อาจจะเร็วแต่ผมไม่ได้เห็นน่ะครับ)

Grin Grin Grin  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 07:21:11 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1706 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 07:47:42 AM »

ประกาศผลแถวเดี่ยวกันหน่อยครับ

อันดับ 1 ได้แก่ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

อันดับ 2 ได้แก่ พี่อุทัย ณ หัวหินครับ

อันดับ 3 ได้แก่ พี่ ท๊อป ที่บินมาไกลจากต่างแดนครับ

มีแข่งวันนี้ 7 ท่านครับวันนี้ รู้สึกว่าพี่ ปิ๊ก..วมต ระวังหลังให้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อวานผมได้รองแชมป์แถวเดี่ยวครับ.. Grin Grin Grin
แต่เป็นการรอง...มาจากด้านท้ายครับ...อิ.อิ...

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1707 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 08:05:09 AM »

วีดีโอผมคงช๊อต...ที่ stage 6
โหลดลูกเข้ารังเพลิง 1 นัดแล้วปลดแม๊กออกเพื่อใส่แม๊ก 9 นัดเข้าไป กะยิง 5 เป้า 10นัด
......แล้วลืม......
จัดแจงเสียบปืนใส่ซอง...บอก RO "พร้อมครับ" พี่ตี๋ RO คงขำ...มันยังไม่เสียบแม๊ก..
พอ ปี๊บ...ชักปืนยิงโป้ง..เงียบ  ปืนคายปลอกไปแล้ว สไลด์ไม่ค้าง
สับนัดต่อไป.....................แป๊ะ...เงียบ
กระชากสไลด์สับนัดต่อไป...แป๊ะ..เงียบ
กระชากสไลด์สับนัดต่อไป...แป๊ะ..เงียบ

โอ...พี่น้องผมยิงกระสุนลมไป 4 นัดจึงรู้ว่าปืนตูมันไม่มีแม๊กนี่หว่า...
โห...เป็นไปเนอะคนเรา...อยากเขกกระบานตัวเองจริง ๆ .. Undecided

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1708 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 08:42:42 AM »

วีดีโอผมคงช๊อต...ที่ stage 6
โหลดลูกเข้ารังเพลิง 1 นัดแล้วปลดแม๊กออกเพื่อใส่แม๊ก 9 นัดเข้าไป กะยิง 5 เป้า 10นัด
......แล้วลืม......
จัดแจงเสียบปืนใส่ซอง...บอก RO "พร้อมครับ" พี่ตี๋ RO คงขำ...มันยังไม่เสียบแม๊ก..
พอ ปี๊บ...ชักปืนยิงโป้ง..เงียบ ปืนคายปลอกไปแล้ว สไลด์ไม่ค้าง
สับนัดต่อไป.....................แป๊ะ...เงียบ

โอ...พี่น้องผมยิงกระสุนลมไป 4 นัดจึงรู้ว่าปืนตูมันไม่มีแม๊กนี่หว่า...
โห...เป็นไปเนอะคนเรา...อยากเขกกระบานตัวเองจริง ๆ .. Undecided

เรื่องแบบนี้ผมก็มีคล้ายๆกันครับ สเตทสาม  กะจะวิ่งตามแนวคุณหนุ่มที่เพิ่งยิงเสร็จไปหมาดๆ  พอเสียงbeepดังชักปืนออกมายิงนัดแรกเงียบ  เพราะเสียบแม๊กไม่แน่นลูกไม่เข้าลำกล้อง....เสียเวลาไปเปล่าๆ และแทนที่จะกดมันเข้าไป กลับเปลี่ยนแม๊กให้มันช้าเข้าไปอีก  สงสัยกลัวว่าเวลาจะดีอ่ะครับ...มันน่า..จริงๆ Grin Grin Grin คงเหมือนมวยใหม่ๆ พอเตะขวาการ์ดซ้ายตก เลยโดนสวนก้านคอ อะไรประมาณนั้น....คงต้องขึ้นเวทีบ่อยๆล่ะครับ ฟอร์มจะได้รัดกุมมากขึ้น Grin

ครั้งหน้าที่นวมินทร์อย่าลืมมาอยู่squadเดียวกันอีกนะครับ Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1709 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 08:48:54 AM »

ครั้งหน้าที่นวมินทร์อย่าลืมมาอยู่squadเดียวกันอีกนะครับ Grin

ยินดีคร๊าบบบบ....

หน้า: 1 ... 111 112 113 [114] 115 116 117 ... 942
  พิมพ์