เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:33:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 113 114 115 [116] 117 118 119 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354135 ครั้ง)
praphan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1725 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 09:37:33 PM »

แต่ใครที่จะไปแข่งแมชย์นวมินทร์ 12 แน่นอน....ลองถามใจตัวเองก่อนลงชื่อ?

ผมถามตัวเองแล้วตอบว่า....ไปครับ Grin Grin Grin

อ้างถึง
1. พี่เสือ
2. ประพันธ์
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1726 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 10:01:31 PM »

แมท์เยอะมากจริงๆ...ภูเก็ต...ศรภ. ...นวมินทร์...สุราษฏร์...เชียงใหม่...ไม่รู้จะหาเวลาไปซ้อมตอนไหน...อบรมภาค 2 เอาวันไหนดีครับคุณuncle...และท่านอื่นๆ.............ปล.ยังรัก glock มากกว่า cz นะจ๊ะ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1727 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 10:23:47 PM »

แต่ใครที่จะไปแข่งแมชย์นวมินทร์ 12 แน่นอน....ลองถามใจตัวเองก่อนลงชื่อ?

ผมถามตัวเองแล้วตอบว่า....ไปครับ Grin Grin Grin

อ้างถึง
1. พี่เสือ
2. ประพันธ์

3. วรกฤษ  ปกติมือใหม่จะไม่ไปไกลครับชลบุรีนี่สุดๆแล้วครับ

ถ้าจะไปไกลๆต้องเวิลด์ชู๊ตเลยครับเอาแถวเดี่ยวไปลุยเลย Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1728 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 11:37:28 PM »

มีแข่งวันนี้ 7 ท่านครับวันนี้ รู้สึกว่าพี่ ปิ๊ก..วมต ระวังหลังให้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วน วมต. ก็มีคนระวังข้างให้อีกที  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1729 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 11:44:27 PM »

แมท์เยอะมากจริงๆ...ภูเก็ต...ศรภ. ...นวมินทร์...สุราษฏร์...เชียงใหม่...ไม่รู้จะหาเวลาไปซ้อมตอนไหน...อบรมภาค 2 เอาวันไหนดีครับคุณuncle...และท่านอื่นๆ.............ปล.ยังรัก glock มากกว่า cz นะจ๊ะ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1730 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 11:51:40 PM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1731 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 11:54:06 PM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1732 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 11:56:27 PM »

สังเกตุว่าพี่เล็ก-จตุพล  ไม่ได้พักเหมือนพี่นกไฟเลย  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1733 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 12:00:13 AM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1734 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 12:11:59 AM »

วางกระเป๋าแล้วไปดูสนามเตรียมยิงกันดีกว่า  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1735 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 12:13:47 AM »

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1736 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 08:22:45 AM »

ใจหายหมดเลย  ..คิดว่าThe Guruของพวกเราเปลี่ยนใจจากกล็อคไปเสียแล้ว  คุณแก้วเรียกครูชัยว่า The Hermit มาแล้ว  ผมขอเรียกครูตุ้มว่า The Guru(หรือคุรุหรือครู นั่นเอง).... Grin Grin Grin

ทั้งสองท่านมีนำใจต่อนักยิงมือใหม่เป็นอย่างยิ่ง  ได้นำประสบการณ์อันมีค่ามาถ่ายทอดให้ด้วยความเสียสละและอดทน  ซึ่งสื่งที่ท่านได้ถ่ายทอดให้นั้น  ได้ย่นระยะเวลาในการพัฒนาฝีมือให้แก่พวกเราเป็นอย่างยิ่ง  ไม่งั้นไม่รู้ว่าเราจะต้องลองผิดลองถูกใช้เวลาใช้เงินอีกสักเท่าไรจึงพอจะมีฝีมือในวงการนี้กับเขาได้บ้าง... ขอขอบคุณอีกครั้งและอีกหลายๆครั้งครับ Grin Grin Grin

การอบรมครั้งที่ 2 นั้น   ตามแต่คุณตุ้มสะดวกดีกว่าครับ  ...เสาร์  25 ก.พ.  หรือเสาร์ตันมี.ค.  หรือจะเป็นวีคเดย์    สะดวกไหมครับ? Grin Grin Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1737 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 09:12:23 AM »

รบกวนขอเป็นวันหยุดได้ไม๊ครับ วันธรรมดาไปยากจริงๆครับ คราวก่อนก็ไปไม่ได้ ผมยังกริปปืนไม่ค่อยได้เรื่องเลยครับ  Cheesy
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1738 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 10:24:13 AM »

สังเกตุว่าพี่เล็ก-จตุพล ไม่ได้พักเหมือนพี่นกไฟเลย Grin

พี่อ๋อง มันเป็นเรื่องธรรมดาครับและขอขอบคุณพี่เล็กที่มีน้ำใจมหาสมุทรที่ช่วยดูแลน้องใหม่ทั้งหลาย ถ้าวงการIPเป็นอย่างงี้ ผมว่าไปโลดแน่ครับ

ใจหายหมดเลย  ..คิดว่าThe Guruของพวกเราเปลี่ยนใจจากกล็อคไปเสียแล้ว  คุณแก้วเรียกครูชัยว่า The Hermit มาแล้ว  ผมขอเรียกครูตุ้มว่า The Guru(หรือคุรุหรือครู นั่นเอง).... Grin Grin Grin

ทั้งสองท่านมีนำใจต่อนักยิงมือใหม่เป็นอย่างยิ่ง  ได้นำประสบการณ์อันมีค่ามาถ่ายทอดให้ด้วยความเสียสละและอดทน  ซึ่งสื่งที่ท่านได้ถ่ายทอดให้นั้น  ได้ย่นระยะเวลาในการพัฒนาฝีมือให้แก่พวกเราเป็นอย่างยิ่ง  ไม่งั้นไม่รู้ว่าเราจะต้องลองผิดลองถูกใช้เวลาใช้เงินอีกสักเท่าไรจึงพอจะมีฝีมือในวงการนี้กับเขาได้บ้าง... ขอขอบคุณอีกครั้งและอีกหลายๆครั้งครับ Grin Grin Grin

การอบรมครั้งที่ 2 นั้น   ตามแต่คุณตุ้มสะดวกดีกว่าครับ  ...เสาร์  25 ก.พ. หรือเสาร์ตันมี.ค. หรือจะเป็นวีคเดย์ สะดวกไหมครับ? Grin Grin Grin

พี่เสือ วันนี้พวกพี่เสือได้มีโอกาสที่มีคนมาช่วยสอนอย่างเป็นเรื่องเป็นราว ผมว่ามันเป็นอย่างพี่บอกจริงๆครับที่ตัดทอนค่าใช้จ่ายและเวลา....พี่ควรจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ได้แล้วครับว่า Guru Academy... Grin Grin Grin ผมเองกำลังจะผันตัวเองเป็นนักเรียนบ้างเหมือนกันครับ เพราะความรู้เรียนไม่มีวันหมดครับ

มุ่งสู่แมชย์ต่อไป 12 มีนาคม 49 ณ สนามนวมินทร์กันดีกว่า

อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง  อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน........

(แข่งสนามนวมินทร์ไม่รู้ว่าต้องซ้อมแบบใดบ้างนะ เรื่องวิ่งนั้นผมกลัวหนุ่มๆจะหมอบก่อนผมน่ะครับ... Grin Grin Grin)

ผมว่าอดีตคือบทเรียนของเราที่จะทำปัจจุบันให้ดีขึ้นเพื่ออนาคตครับ อดีตนั้นผิดก็ครู ถูกก็ครูครับ ถ้าไม่ผิดก็ไม่รู้ว่าถูกเป็นอย่างไงครับ.... Grin Grin Grin ผมลงด้วยแน่นอนครับที่นวมินทร์ในเดือนมีนาคม

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1739 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 11:35:56 AM »

พี่เสือ วันนี้พวกพี่เสือได้มีโอกาสที่มีคนมาช่วยสอนอย่างเป็นเรื่องเป็นราว ผมว่ามันเป็นอย่างพี่บอกจริงๆครับที่ตัดทอนค่าใช้จ่ายและเวลา....พี่ควรจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ได้แล้วครับว่า Guru Academy... Grin Grin Grin ผมเองกำลังจะผันตัวเองเป็นนักเรียนบ้างเหมือนกันครับ เพราะความรู้เรียนไม่มีวันหมดครับ.....(อ้างจากคุณชัย)

ในเรื่องปรับชื่อกระทู้นั้น ผมเห็นด้วยในหลักการเป็นอย่างยิ่งครับผม  แต่ในรายละเอียดผมคิดว่าจะปรับเป็น..

IPSC; ....THE HERMIT AND THE GURU  ACADEMY

ทั้งสองชื่อต่างก็มีหัวใจแห่งการถ่ายทอดวิทยาการเหมือนนักบวชในแดนภารตะน่ะครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 113 114 115 [116] 117 118 119 ... 942
  พิมพ์