เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:29:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 120 121 122 [123] 124 125 126 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355047 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1830 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 03:37:21 PM »

พี่เสือครับ ผมทำเพราะไม่มีใครยอมทำในอดีตครับ ผมเสนอแต่ก็ไม่มีใครสนใจผมก็เลยมาทำเท่าที่ผมจะทำได้ มีคนเห็นด้วยและมีคนไม่เห็นด้วย แต่ตอนนี้ผมบรรลุเป้าหมายผมแล้ว มีคนมาช่วยทำเรื่องนี้แล้ว ผมก็จะไปทำอย่างอื่นที่ไม่มีคนทำครับ ผมยินดีให้คำแนะนำกับทุกท่านตลอดครับ เพียงแต่จะไม่เน้นตรงนี้เหมือนก่อนครับ พี่ตุ้มก็คงจะทำการสอนแบบนี้แทนผมตลอดไปครับ งานสมาคมมีให้ทำอีกมากครับ นี่ก็มีโครงงานใหม่อยู่ เสร็จแล้วทุกท่านก็จะทราบครับ อีกทั้งผมจะได้กลับมาฝึกฝนตัวเองบ้างจะได้พยายามทำให้ได้สมที่ตั้งเป้าหมายไว้ครับ
ส่วนการแนะนำพี่เสือนั้น พี่อย่าถือเป็นบุญคุณอะไรเลย ได้พี่ที่ดีมาคนหนึ่งกำไรเต็มๆเลยครับ 

(อ้างจากPhoenix)..............

ผมพูดตรงๆนะครับ  สิ่งที่คุณชัยคุณตุ้มทำนั้นเป็นสิ่งที่ดีนะครับและการที่เราทำสิ่งที่เราคิดว่าดีเ ราก็ไม่จำเป็นจะต้องไปสนใจใครว่าจะเห็นด้วยหรือไม่ประการใด  ชีวิตเป็นของเราเรารู้ได้เองว่าเราสามรถจะทำอะไรได้บ้างและไม่ควรจะทำอะไร    ... ที่พูดนี้ไม่ใช่พูดเพราะได้เรียนฟรีหรือมาชมกันเพื่อเรียนฟรีต่อไปในอนาคตนะครับ  แต่พูดจากใจจริงๆครับ  ..ลองคิดดูเมืองไทยเราไม่มีใครประกาศสอนเก็บตังค์กันให้เป็นเรื่อวเป็นราวเหมือนในต่างประเทศ  จะตามไปขอแจมขอซ้อมกับเขาก็เกรงใจกลัวจะไปรบกวนการซ้อมของเขา   ดังนั้นคนใหม่ๆที่รอจะเข้ามาเขาไม่รู้ว่าจะไปเรื่มตรงไหน ไม่มีพรรคพวกในวงการนี้  ก็ไม่รู้จะเข้ามาอย่างไร  มืดแปดด้าน

ดังนั้นการนำคนที่สนใจเข้ามาสู่วงการได้จึงถือว่าเป็นเรื่องที่ดีอย่างหนึ่งครับ   เชื่อเหอะคนที่จะทำสิ่งดีๆได้คนๆนั้นจะต้องเป็นคนดี  ทุกวงการถ้าทุกคนช่วยกันคนละไม้คนละมือตามกำลังและความสามารถของแต่ละคนและถามตัวเองว่าจะให้อะไรกับวงการนี้ได้บ้าง   .... วงการนั้นก็จะเจริญรุ่งเรืองและมั่นคงครับ Grin Grin Grin

ส่วนเรื่องบุญคุณนั้น  ผมค่อนข้างหัวโบราณ  ผมรับบุณคุณใครชั้นแรกสุดผมต้องกล่าวขอบคุณ แล้วต่อไปผมจะตอบแทนคุณตามโอกาสครับ  Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1831 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 07:25:34 PM »

แมชย์นวมินทร์ 12 มี.ค.49  ที่..แจ้งว่า..ไปแน่ๆแล้ว ดังนี้ครับ

1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ

(มีใครที่แจ้งแล้วชื่อตกหล่นไปบอกด้วยนะ)

สหายที่สนใจจะมาร่วมsquadกัน เชิญนะครับ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1832 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 07:38:45 PM »

แมชย์นวมินทร์ 12 มี.ค.49  ที่..แจ้งว่า..ไปแน่ๆแล้ว ดังนี้ครับ

1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ

(มีใครที่แจ้งแล้วชื่อตกหล่นไปบอกด้วยนะ)

สหายที่สนใจจะมาร่วมsquadกัน เชิญนะครับ Grin Grin Grin

ผู้การสกายอีกท่านครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1833 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 07:52:11 PM »

1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ

ผมว่า Squad นี้ใหญ่แน่ๆครับ
1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ
6.นาจา
7.ท็อป
เดี๋ยวรอคนอื่นอีกครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1834 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 07:58:59 PM »

แมชย์นวมินทร์ 12 มี.ค.49 ที่..แจ้งว่า..ไปแน่ๆแล้ว ดังนี้ครับ

1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ

ผมว่า Squad นี้ใหญ่แน่ๆครับ
1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ
6.นาจา
7.ท็อป
8.sky navy

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1835 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 10:32:21 PM »

Wink  ขอบคุณอาจารย์นกไฟที่ได้สั่งสอน วิทยายุทธ  ครับ  ถึงแม้ผมจะยังไม่ได้ลงแข่งเป็นเรื่องเป็นราว ก็ตามที  แต่วันที่ 12 มี.ค ที่นวมินทร์ ผมขอร่วม squad ด้วยคนครับ... Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1836 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 10:55:29 PM »

Wink ขอบคุณอาจารย์นกไฟที่ได้สั่งสอน วิทยายุทธ ครับ ถึงแม้ผมจะยังไม่ได้ลงแข่งเป็นเรื่องเป็นราว ก็ตามที แต่วันที่ 12 มี.ค ที่นวมินทร์ ผมขอร่วม squad ด้วยคนครับ... Wink

ใส่กลอนสักนิดครับ Grin Grin

ดวงใจครู สะอาดแท้ กว่าทุกสิ่ง
ดวงใจครู สะอาดยิ่ง กว่าสิ่งไหน
ดวงใจครู สะอาดเกิน กว่าสิ่งใด
ดวงใจครู มีไว้ เพื่อศิษย์เอย หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1837 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 06:30:31 AM »

แมชย์นวมินทร์ 12 มี.ค.49 ****ที่..แจ้งว่า..ไปแน่นอน ไม่นอนอยู่บ้านแน่ๆ**** Grin Grin Grin

1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ
6.นาจา
7.ท็อป
8.sky navy
9.Tiger wut

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1838 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 09:56:06 AM »

แมชย์นวมินทร์ 12 มี.ค.49 ****ที่..แจ้งว่า..ไปแน่นอน ไม่นอนอยู่บ้านแน่ๆ**** Grin Grin Grin

1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ
6.นาจา
7.ท็อป
8.sky navy
9.Tiger wut

พี่เสือครับ ผมว่า Squad นี้คงเต็มแล้วครับเพราะเขาคงให้ไม่เกินนี้ใน Squad แน่ๆ เพราะถ้าไม่ยังงั้นเวลาแข่งจะมีปัญหากับ Squad อื่นที่ต้องมาคอยคิวยาวครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1839 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 10:05:36 AM »

Wink ขอบคุณอาจารย์นกไฟที่ได้สั่งสอน วิทยายุทธ ครับ ถึงแม้ผมจะยังไม่ได้ลงแข่งเป็นเรื่องเป็นราว ก็ตามที แต่วันที่ 12 มี.ค ที่นวมินทร์ ผมขอร่วม squad ด้วยคนครับ... Wink

วันที่ 12 มาจริงอ่ะป่าว  เดี๋ยวก็เหมือนแมทช์ที่ผ่านๆมา  อิ อิ....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1840 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 02:27:32 PM »

ใช่มาสายรึเปล่า  Cheesy

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1841 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 07:45:32 PM »

1.Phoenix
2.วรกฤษ
3.ประพันธ์
4.uncle
5.ผองพัฒ
6.นาจา
7.ท็อป
8.sky navy
9.Tiger wut

พี่เสือครับ ผมว่า Squad นี้คงเต็มแล้วครับเพราะเขาคงให้ไม่เกินนี้ใน Squad แน่ๆ เพราะถ้าไม่ยังงั้นเวลาแข่งจะมีปัญหากับ Squad อื่นที่ต้องมาคอยคิวยาวครับ

SQUAD เต็มแล้วนะครับ Grin Grin Grin

วันนี้ได้ไปร่วมงานปิดคอร์สการแนะนำการยิงปืนระบบipscของคุณชัย    ซึ่งบรรดาศิษยานุศิษย์ได้ร่วมกันจัดขึ้น  ก็ไม่มีอะไรมากแค่คุยกัน  ยิงปืนกัน  มอบโล่ห์ที่ระลึกกัน ถ่ายภาพหมู่กัน  ถ่ายภาพตอนยิงปืนกัน   แต่นี้ต่อไปการสอนการแนะนำอย่างที่ผ่านมาก็จะจบสิ้นลงและไม่มีรุ่นต่อไปอีกแล้ว  ....จะเหลืออยู่ความเคารพนับถือและความรักความผูกพันระหว่างกันเท่านั้น  เจอกันก็ร่วมซ้อมกัน  ไม่เจอกันก็ต่างคนต่างซ้อม  แต่มีแข่งก็นัดหมายกันดังเช่นการนัดแมชย์ 12 มี.ค. นี้เป้นต้น

รอหน่อย แล้วจะนำภาพเหตุการณ์วันนี้มาให้ดูกันมาให้ดูกัน....... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 08:37:27 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1842 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 08:56:02 PM »

ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ในสิ่งที่ผมไม่เคยได้รับมาครับ ผมไม่ทราบจะพูดอย่างไงแต่ตื้นตันจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เพราะสิ่งที่ให้ผมถึงแม้เป็นวัตถุแต่มันบรรจุไว้ด้วยน้ำใจที่ทุกท่านมอบให้ ผมซึ้งใจจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน มันทำให้มีกำลังใจและแรงผลักดันสำหรับผมในการทำสิ่งใหม่ๆให้กับนักกีฬารุ่นใหม่ๆครับ ท้ายนี้ขอยืนยันให้ทราบว่าถ้ามีอะไรที่ผมช่วยทุกท่านได้ผมขอยืนยันว่าจะทำอย่างเต็มที่เท่าที่จะทำได้ครับ จะซื้อใจคนต้องใช้ใจซื้อครับ จะได้ใจคนต้องให้ใจก่อนครับ ผมเข้าใจคำนี้มาก่อนแต่ซึ้งใจในคำนี้ก็วันนี้แหละครับ.
กลับมาถึงการซ้อมในวันนี้ครับ ผมเชื่อว่าพี่เสือคงจะเข้าใจหลักที่ผมพูดถึงได้ดีขึ้น ทุกอย่างเหมือนกันแค่เติมความเข้าใจและทำให้ถูกทางเท่านั้นพี่สามารถลดเวลาลงได้ถึง 4 วินาที พี่ไว้ทำต่อด้วยตนเองแล้วเวลาจะลดลงได้อีกครับ ส่วนการเคลื่อนไหวผมเชื่อว่าพี่คงจะนำไปฝึกซ้อมต่อ ถ้าติดขัดพี่ PM มาถามได้เลยครับ.
ส่วนคนอื่นๆ ผมเชื่อว่าได้หลักการไปเช่นกัน โดยเฉพาะเราได้มือระดับ GM คือเฮียชิวมายิงให้ดูคงจะเข้าใจกันมากขึ้นครับ อย่าดูว่าง่ายเพราะบางครั้งมันไม่ง่ายอย่างที่เห็น ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงเห็นว่าการเคลื่อนไหวจะช่วยได้อย่างไงในเวลาแข่ง อย่าลืมว่ายืนยิงแข่งกันเราชนะกันด้วยเวลาเล็กน้อยแต่การเคลื่อนไหวแค่ต่ำแหน่งเดียวชนะกันด้วยเวลาที่มากมายครับ เดี๋ยวให้คนอื่นมาต่อด้วยครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1843 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 09:15:06 PM »

ขอบคุณมากครับคุณชัย    ..ผมเองก็ยังแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลยว่าจะลดเวลาลงมาได้ถึงเพียงนั้น  ผมจดหลักการเอาไว้แล้วครับ...และจะเอาไปซ้อมที่ระยะไกลออกไปด้วยครับ  (อีกไม่กี่วันผมก็จะได้รับพ็อคเก็ตโปร 4 สีแทน จะได้เอามาใช้เพื่อการนี้ได้ดีมากขึ้นครับ)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1844 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 09:43:34 PM »

Wink ไปทีไรก็ได้ความรู้กลับมาทุกที........ ขอบคุณพี่เฉลิมชัยมากๆครับ   

Wink วันนี้ก็สนุกกันอีกตามเคย...(วันนี้มิสเยอะจริงๆ) แต่ก็สนุก และได้ความรู้  ช่วงเย็นนักกีฬา มากหน้าหลายตาครับ  ผมรีบกลับออกมาเพราะว่าต้องไปธุระครับ หลังจากร่วมiมอบโล่ห์ให้พี่เฉลิมชัยแล้วก็รีบกลับเลยครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2006, 01:12:54 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 120 121 122 [123] 124 125 126 ... 942
  พิมพ์