เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:21:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 139 140 141 [142] 143 144 145 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356547 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2006, 08:49:12 PM »

พี่เสือ เดี๋ยวหาให้ครับทั้ง 2 ขนาด Grin Grin

ขอบคุณครับ Grin  .....ช่วงรอใบป.3 ถ้าได้ลองก่อนตัดสินใจนับว่าเป็นสิ่งที่ดีมากๆครับ  glock 17....cz sp -01

ส่วนของคุณโจและคุณทิมนั้น ....กุศลเจตนานั้นผมขอรับไว้ด้วยใจก่อนนะครับ   Grin

(ไปซุ่มซ้อมกันที่ไหนสุดสัปดาห์นี้ อย่าลืมเอารูปมาเล่ากันบ้างนะน้องทิมหรือคนอื่นๆ Grin Grin Grin)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2006, 09:01:08 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 04:41:36 AM »

เมื่อวานมีสมาชิกไปถอย SP-01 น้ำลายหก ณ ร้านปืนมิตรภาพราคาดี Shockedมาอีกหนึ่งท่าน ท่านใดอยู่คลาส B เตรียมตัวรับศึกหนักได้เลยครับ Grin

ราคาดีนี่เท่าไรครับ Grin Grin Grin บอกหน่อย Grin Grin Grin

Production เข้มข้นดีครับ

รุ่นลดนก 65k รับปืนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 04:45:06 AM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 05:05:32 AM »

ไม่มีให้ลองเเต่มีให้ชมครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 05:10:56 AM »

มีหลายภาพค่อยๆยั่วครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 05:16:49 AM »

มาชมข้างหลังบ้างหลายๆท่านกำลังเล็งหลังผมอยู่  เสียวจังเลย Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 05:19:45 AM »

ข้างหน้าครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 05:25:10 AM »

มุมล่างๆ  หลายๆท่านเช็ดปากด้วยครับจอเลอะหมดแล้ว Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 08:25:30 AM »

จากภาพที่เห็นได้ข้อสรุป   หลายประการ เช่น

1. ความแม่นยำเท่าๆกัน เพราะเห้นวางปืนไว้ในโซนเอเหมือนกัน(ต้องเชื่อมือมาสเตอร์)
2. ความกว้างของศูนย์หลังต่างกัน
3. ล้างทำความสะอาดยากง่ายต่างกัน
4.ความจุกระสุน.......ไม่รู้มั้ง
5. มีกล็อค 19 อยู่แล้ว  และที่ผ่านมาเลเว่นทรี ความแม่นของมันก็พิสูจน์มาแล้ว  อยู่ที่ฝีมือต่างหาก
6.ถ้าชอบความแปลกต่าง  ต้องขยันล้างทำความสะอาดมากขึ้น
7.ต้องรอลองของจริงอีกครั้ง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 09:33:24 AM »

ยินดีกับ ผบ.ของพี่เสือด้วยครับ...เข้าใจแล้วครับ พี่ผู้หญิงตัดสินใจง่ายกว่าพี่เสือ...ทั้งลงแข่ง..ขอ ป.3...และซื้อปืน  Grin...ต่อไปพี่เสือต้องยิงตามแกนะครับ... Grin

อย่างที่พี่ชัยบอกครับ "เลือกปืนที่เหมาะกับเราก่อนซื้อปืน....ปรับตัวเราเองเข้าหาปืนเมื่อใช้ปืน"

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 09:51:00 AM »

พี่เสือ เดี๋ยวหาให้ครับทั้ง 2 ขนาด Grin Grin

ขอบคุณครับ Grin  .....ช่วงรอใบป.3 ถ้าได้ลองก่อนตัดสินใจนับว่าเป็นสิ่งที่ดีมากๆครับ  glock 17....cz sp -01

ส่วนของคุณโจและคุณทิมนั้น ....กุศลเจตนานั้นผมขอรับไว้ด้วยใจก่อนนะครับ   Grin

(ไปซุ่มซ้อมกันที่ไหนสุดสัปดาห์นี้ อย่าลืมเอารูปมาเล่ากันบ้างนะน้องทิมหรือคนอื่นๆ Grin Grin Grin)

พี่เสือครับ เรื่อง ป3 ไม่ต้องคอยครับเพราะขนาด 9มม เหมือนกันครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 06:52:02 PM »

ยินดีกับ ผบ.ของพี่เสือด้วยครับ...เข้าใจแล้วครับ พี่ผู้หญิงตัดสินใจง่ายกว่าพี่เสือ...ทั้งลงแข่ง..ขอ ป.3...และซื้อปืน Grin...ต่อไปพี่เสือต้องยิงตามแกนะครับ... Grin

อย่างที่พี่ชัยบอกครับ "เลือกปืนที่เหมาะกับเราก่อนซื้อปืน....ปรับตัวเราเองเข้าหาปืนเมื่อใช้ปืน"

ขอบคุณครับ Grin .....ช่วงรอใบป.3 ถ้าได้ลองก่อนตัดสินใจนับว่าเป็นสิ่งที่ดีมากๆครับ glock 17....cz sp -01

ส่วนของคุณโจและคุณทิมนั้น ....กุศลเจตนานั้นผมขอรับไว้ด้วยใจก่อนนะครับ Grin

พี่เสือครับ เรื่อง ป3 ไม่ต้องคอยครับเพราะขนาด 9มม เหมือนกันครับ

คุณนาจา/คุณชัยครับ  คือว่ากระบอกที่จะตัดสินใจซื้อใหม่นั้นผมเอาไว้ใช้แข่งเองอ่ะครับ   กล็อค 19 พี่ผู้หญิงเขาจะเอาใช้เองเขาบอกว่าเบาเหมาะมือดีและยิงมาจนเคยชินแล้วด้วยครับ Grin Grin Grin     

ไว้ได้ลองตามที่คุณชัยบอกมาแล้วค่อยกลับมาตัดสินใจอีกทีครับ      แต่วันนี้ผมเอาแฟนกับลูกไปทิ้งไว้ที่พาราก้อนแล้วแว๊ปไปหลังวังมาแล้ว   ได้ข้อมูลมาตรึมเลยครับ(จะไปซื้อซองแม็กซาฟารีแลนด์เพิ่มแต่ของยังไม่มาอีกแล้ว)   Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 09:15:08 PM »

พี่เสือถ้าไม่รีบผมจะมี CR เข้ามาแต่ยังไม่ทราบว่าเมื่อไหร่ ถ้าสนใจผมยกให้ใช้ก่อนก็ได้ครับ Grin Grin Grin

อ้อ....ลืมเล่าไปว่าวันนี้แต่ละคนร้องว่าเหนื่อยสุดๆเหมือนเคย คุณ tim บอกเหนื่อยที่สุดในรอบ 3 ปีเลยละ Grin Grin Grin
อีกอย่างวันนี้ลองแข่งกับวรกฤษ ผลสุดท้ายผมดีใจสุดๆที่แพ้วรกฤษ ได้ลอง 3 ครั้งผมแพ้ทั้ง 3 ครั้ง ยอมรับว่าเยี่ยมจริงๆ ดีใจนะครับไม่เสียใจแม้แต่น้อย Grin Grin Grin
เดี๋ยวให้หลายคนมาช่วยกันเล่าดีกว่า Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 09:19:25 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 09:29:39 PM »

พี่เสือถ้าไม่รีบผมจะมี CR เข้ามาแต่ยังไม่ทราบว่าเมื่อไหร่ ถ้าสนใจผมยกให้ใช้ก่อนก็ได้ครับ Grin Grin Grin

อ้อ....ลืมเล่าไปว่าวันนี้แต่ละคนร้องว่าเหนื่อยสุดๆเหมือนเคย คุณ tim บอกเหนื่อยที่สุดในรอบ 3 ปีเลยละ Grin Grin Grin
อีกอย่างวันนี้ลองแข่งกับวรกฤษ ผลสุดท้ายผมดีใจสุดๆที่แพ้วรกฤษ ได้ลอง 3 ครั้งผมแพ้ทั้ง 3 ครั้ง ยอมรับว่าเยี่ยมจริงๆ ดีใจนะครับไม่เสียใจแม้แต่น้อย Grin Grin Grin
เดี๋ยวให้หลายคนมาช่วยกันเล่าดีกว่า Grin Grin Grin

คุณชัยเป็นที่มีคนมีวิญญาณครูโดยแท้ครับ Grin...เสียดายวันนี้ไม่ได้มาร่วมด้วย  ต้องติดตามผบ.(แต่แว๊ปไปหลังวังจนได้ Grin)

ผมไม่ค่อยจะเข้าใจศัพท์ปืนสักเท่าไร รบกวนถาม CR คืออะไรครับ? Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 09:31:39 PM »

Grin Grin มิกล้าครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2006, 09:43:37 PM »

พี่เสือ ผมพูดถึงซองแม็กยี่ห้อ CR Speed เพราะเห็นพี่หาซื้อของ Safariland พอดีผมสั่งมาไว้ใช้อีก 3 ตัวแต่ผมไม่รีบ ทีนี้ถ้าพี่ต้องการผมก็ให้พี่ใช้ก่อนได้ครับ จะยืมใช้หรือจะไว้ซื้อคืนผมทีหลังก็ได้ครับ

ส่วนที่บอกผมมีวิญญานครู ผมว่าจริงครับ ผมเชื่อเสมอว่ารุ่นหลังต้องเก่งกว่ารุ่นผม เขาเก่งผมเป็นปลื้มว่าที่ผมแนะนำด้วยความลำบากไม่เสียเปล่า ไม่เคยมีความคิดกลัวว่าศิษย์ล้างครูและผมก็เชื่อว่าที่คบกัน วรกฤษไม่ใช่คนเช่นนั้นด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หน้า: 1 ... 139 140 141 [142] 143 144 145 ... 942
  พิมพ์