เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 11:43:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 150 151 152 [153] 154 155 156 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1357381 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2280 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 12:22:02 PM »

Grin Grin Grin Grin
....แบบว่า  ซ้อมคนเดียวมันเหงาหนะครับ   Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=qpf3ok

Shocked Shocked Shocked ใจคอจะวิ่งไปสุดสนามเลยหรือครับ Shocked Shocked Shocked

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2281 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 12:22:07 PM »

เพิ่งกลับมาจากสนามซ้อมครับ  แต่ไม่ได้ซ้อมคนเดียวแบบน้องทิม   ไปกับแฟนครับ Grin

ผมเชื่อว่าพฤติกรรมของคนเกิดมาจากแรงจูงใจ   ผมมีสิ่งจูงใจเล็กๆน้อยสำหรับมือใหม่ที่ยังยิงไม่ค่อยเข้าเป้าเช่นแฟนผม   ตั้งแต่กลับจากศรภ.ที่คุณชัยสอนวันนั้น ก็ประมาณเจ็ดวันมาแล้ว เขาพยามยามซ้อมแห้งทุกวัน  ชัก เล็ง ยิง ...ๆ วันนี้ไปที่สนาม   ที่ระยะเจ็ดหลา 10 นัด  ...ยิงแบบที่ซ้อมที่ศรภ.

ผมบอกว่าถ้าไม่มีนัดหนึ่งนัดใดหลุดจากเป้า   เอาไปหนึ่งร้อย.....ปรากฏว่าคนแก่ก็งกเป็นเหมือนกัน   ไม่หลุดแม้แต่นัดเดียวแถมเข้าเออีก 4 นัด.....ครั้งต่อไปผมเปลี่ยนเงื่อนไขใหม่เป้น  ต้องเอแปดนัดจากสิบนัด..ซึ่งเขาคงทำไม่ได้หรอก :Smiley

อ้อ  วันนี้เจอคนที่มาซ้อมคนหนึ่ง  สนใจipsc มาก  มีอุปกรณ์ครบ  ใช้พารา .40  เห็นว่าเคยลงแบบไม่ได้ศึกษาไอพีมาครั้งหนึ่งแล้ว    อยากมาร่วมเรียนรู้ด้วย.....อาชีพเดียวจังหวัดเดียวกับน้องทิม แถมว่างๆก็เป็นครูฝึกบินอยู่แถวสนามบินแถวนั้นด้วย  ..เดี๋ยวเสาร์ไหนคุณชัยนัดซ้อมผมจะชวนมาขอคำแนะนำด้วยนะครับคุณชัย Grin Grin Grin(เขาบอกว่ามีเพื่อนอีกหลายคนอยากเล่นแต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มให้เป็นเรื่องเป็นราวได้อย่างไรครับ)

ตอนนี้ผมขอไปลอกเลคเช่อร์ของคุณชัยที่ได้เขียนมาก่อนครับผม Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2006, 03:35:06 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2282 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:03:53 PM »

Grin Grin ขอบพระคุณพระฤาษีนกไฟครับ  Grin Grin
ผมซ้อมเคลื่อนไหว...บทเรียนสัปดาห์ก่อนจาก บบท
แข้งขามันติดครับ  วิ่งไม่ค่อยออก  ซ้อมได้ 7-8 รอบลิ้นห้อยเลยครับ
สลับยกโดยเดินไถนาเก็บปลอก...ขา-แขนค่อยหายฝืดไปได้หน่อย

ท่านให้คำแนะนำ + ทฤษฎีอีกแน่นปึ๊กเลย...
 Grin Grin ขอบพระคุณท่านจริง ๆ  Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2283 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 07:28:47 AM »

อยากดูคลิปสนามพระอาจารย์จังเลย     ช่วงไหนว่างจะหารถตู้ชวนพวกเราไปยิงคารวะกันสักวัน    ..ดีไหมครับพวกเรา Grin Grin Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #2284 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 08:25:36 AM »

ขยันซ้อมกันจังครับ ช่วงนี้ผมแทบไม่ได้ซ้อมเลยครับ ยุ่งมากทั้งงานหลวงงานราษฎร์  Sad เจอกันอีกทีแต่ละคนคงระดับมาสเตอร์กันหมดแล้ว Cheesy
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2285 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 08:38:40 AM »

ถ้าพี่เหงามารับน้องซิครับ  เดี๋ยวจะซ้อมเป็นเพื่อน Grin

พี่หนุ่มมาแถวนี้แม่บ้านไม่ห่วงครับ...ไม่มีผู้หญิงเลย  Grin Grin

ผมก็ได้แค่ซ้อมในจินตนาการ   เพราะกระสุนซ้อมที่สนามไม่มีขาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   สงสัยต้องซ้อมกับวินฯลูกจริงกันเสียแล้วล่ะครับ Grin Grin Grin

ให้แฟนไปแอบ ๆ ข้างประตูห้องกระสุน ขอร้องปนขู่ ได้ลูกซ้อมมากล่องนึงครับ  Shocked ลูกมันขาดมาสองอาทิตย์แล้ว  Grin

สุดยอด.......ไปซ้อมที่ไหนครับ?

สนามนี้หลังบ้านแฟนครับพี่ไทเกอร์วุฒิ พี่สนใจมาวิ่งด้วยกันไม๊ครับ  Grin Grin พื้นที่ไถนาเยอะเลย
นาดำอาจได้ผลดี นาหว่านได้ผลน้อยหน่อยคร๊าบบบ Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2286 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:31:38 AM »

อยากดูคลิปสนามพระอาจารย์จังเลย     ช่วงไหนว่างจะหารถตู้ชวนพวกเราไปยิงคารวะกันสักวัน    ..ดีไหมครับพวกเรา Grin Grin Grin

ดีคร๊าบบ ได้ยินว่าสนามพระอาจารย์เปิด 24 ชั่วโมงยิงได้ทั้งวันทั้งคืน  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2287 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:36:58 AM »

ดีคร๊าบบ ได้ยินว่าสนามพระอาจารย์เปิด 24 ชั่วโมงยิงได้ทั้งวันทั้งคืน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

2 เสียงแล้ว..... Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2288 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:39:35 AM »

Grin Grin ขอบพระคุณพระฤาษีนกไฟครับ Grin Grin
ผมซ้อมเคลื่อนไหว...บทเรียนสัปดาห์ก่อนจาก บบท
แข้งขามันติดครับ วิ่งไม่ค่อยออก ซ้อมได้ 7-8 รอบลิ้นห้อยเลยครับ
สลับยกโดยเดินไถนาเก็บปลอก...ขา-แขนค่อยหายฝืดไปได้หน่อย

ท่านให้คำแนะนำ + ทฤษฎีอีกแน่นปึ๊กเลย...
 Grin Grin ขอบพระคุณท่านจริง ๆ Grin Grin

ผมว่าเดี๋ยวนี้นักกีฬา IPSC รุ่นใหม่หลายคนคงต้องออกกำลังกายกันมากขึ้นแน่เลยครับ เพราะแต่ละคนวิ่งไม่กี่รอบจะแสดงอาการลิ้นห้อยออกมาเป็นแถว โดยเฉพาะคนที่พุงล้ำหน้ามากๆ(ใครเอ่ย..น่าจะรู้ตัว Grin Grin) ผมเองก็เหมือนกัน ส่วนคุณ tim ผมเชื่อเลยว่าการบ้านชิ้นใหญ่คือวิ่งกับวิ่ง เพราะวิ่งไม่ออกเลย มีอีกคนที่ผมเห็นวิ่งเหมือนคุณทิมคือนายใหม่ รักหมู่(หมู่เดียวกับคุณทิม)
ส่วนพี่เสือ ขอยกเว้นเพราะวิ่งได้ดีกว่า...แต่ก็ต้องระวังสุขภาพเหมือนกันครับ เพราะยิงรุ่นซีเนียร์แล้ว Grin Grin

ส่วนที่ผมเขียนมาไม่ใช่เพราะอยากอวดแต่เพื่อแชร์ความรู้ที่ศึกษามา แล้วอีกอย่างคนที่สนใจ IPSC ใหม่ก็อาจจะลองนำไปใช้ประโยชน์ได้ ส่วนที่ผิดก็อาจจะมีคนช่วยแย้งความคิดผมเพื่อผมจะได้เกิดความคิดเพิ่มขึ้น (พร้อมรับฟังนะครับ เพราะนักกีฬา IPSC ดูกระทู้นี้มากอยู่)
ขอฝากทิ้งท้ายครับว่า ถ้ากระทู้นี้หลายๆท่านมาช่วยกันใส่ความรู้ของแต่ละคนให้ผู้อื่นได้อ่าน ได้ไปทดลอง แล้วช่วยแก้ไขความคิดที่ผิดหรือปรับปรุงให้ดีขึ้น ผมว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับนักกีฬาด้วยกัน ไม่อายที่จะเสนอความคิด ไม่อายที่จะรับฟังความเห็นเพื่อปรับปรุง ไม่อายที่จะรับสิ่งแตกต่าง ติเพื่อก่อ ผมว่าวงการ IPSC จะเจริญมากๆครับ
คำขวัญวันนี้ครับ ผิดก็ครู ถูกก็ครูครับ ไม่รู้ผิดก็ไม่รู้ว่าถูกเป็นอย่างไง เป็นคำพูดของ คุณ เทียม โชควัฒนา ที่ผมจำไว้เสมอครับ

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2289 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:40:45 AM »

ผมยื่นความประสงค์ไปเยี่ยมชมสนามท่านฤาษีด้วยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2006, 11:42:35 AM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2290 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 12:16:12 PM »

ผมว่าเดี๋ยวนี้นักกีฬา IPSC รุ่นใหม่หลายคนคงต้องออกกำลังกายกันมากขึ้นแน่เลยครับ 
ส่วนพี่เสือ ขอยกเว้นเพราะวิ่งได้ดีกว่า...แต่ก็ต้องระวังสุขภาพเหมือนกันครับ เพราะยิงรุ่นซีเนียร์แล้ว Grin Grin

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   กีฬาทุกอย่างสมัยนี้ต้องอาศัยวิทยาศาตร์การกีฬาเข้ามาช่วยครับ  ไม่งั้นคนวัยห้าสิบต้นๆอย่างผม  อาจจะช็อคหรือเป็นลมเป็นแล้งหรืออาจจะถึงตายไปก็ได้   โดยเฉพาะยามจะต้องออกสตาร์ทด้วยความเร็วสูงๆหรือเมื่อเปลี้ยจากการออกกำลังนานๆ...ผมจำแบบวิ่งจากคุณชัยมาวิ่งขาแข็งไปหมดแล้ว   

แต่ถ้าเจอน้องๆอยากจะขอวิ่งตามสักน่อยน่ะ   Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2291 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 10:18:21 PM »

...ใช้สิทธิพาดพิงครับ เห็นที่พุงยื่นๆ นะ ลองวิ่งแข่งกันสัก 10 สนามมั๊ยล่ะ...
รับรองผมแพ้ ตั้งแต่ก้าวเท้าแล้วครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #2292 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 10:31:36 PM »

...ใช้สิทธิพาดพิงครับ เห็นที่พุงยื่นๆ นะ ลองวิ่งแข่งกันสัก 10 สนามมั๊ยล่ะ...
รับรองผมแพ้ ตั้งแต่ก้าวเท้าแล้วครับ Grin Grin

แล้วจะท้าเขาแข่งทำไมเจ้าคะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2293 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 10:32:57 PM »

ลองดูได้  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2294 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 10:47:34 PM »

หรือว่าเป็นรองเท้าดีหรือเปล่าครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 150 151 152 [153] 154 155 156 ... 942
  พิมพ์