เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:30:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 161 162 163 [164] 165 166 167 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1357666 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #2445 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 03:32:39 PM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านด้วยครับ Smiley
m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #2446 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 04:59:22 PM »

ยินดีกับนักกีฬาทุกท่านครับ Cheesy Cheesy Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2447 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 05:02:39 PM »

ยินดีด้วยครับ (ตาม Grin )

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2448 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 05:08:37 PM »

ลืมไปครับ.....มีมือดีแถวเดี่ยวเพิ่มมาอีกหนึ่งคือคุณ Top ครับ....วรกฤษวิ่งๆเดี๋ยวท๊อปตามทัน Grin Grin
เห็นแล้วชื่นใจครับ อย่างงี้เรียกว่าคุ้มเวลาจริงๆครับ
ส่วนคนที่พัฒนาขึ้นมาแบบผิดหูผิดตาก็คุณ tim ยอดเยี่ยมครับ ผมเชื่อว่าถ้าพวกเราพัฒนาขึ้นไปแบบนี้ทุกคนจะไปได้ดีแน่ครับ ขอเพียงอย่าหยุดเสียก่อนเท่านั้นครับ
พี่นาจาของผม...ไม่ยอมไปไหนเลย...เอามันเหมือนเดิมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่สาวผมดีกว่าวันแรกที่ผมเจอมากครับ เพียงแต่คอยเผลอกระตุกไกก็ลองให้พี่เสือทำแบบที่ผมทำแล้วจะแก้ไขได้ครับ Grin Grin Grin
พี่เสือและเฮียคณกล...ทั้ง 2 คนยิงได้แต่ไม่ยอมยิงคอยที่จะปั้นมากไปครับ พอเร่งให้ยิงก็ทำได้....ไม่รู้พีอ๋องจะยอมให้ผมเป็น RO เฉพาะพี่เสือหรือเปล่า...ผมจะได้คอยเร่งให้ยิง... Grin Grin Grin Grin
คุณวุฒิ....ไม่ค่อยยอมซ้อมแห้งครับ...เลยเท่าเดิมไม่ดีขึ้นไม่แย่ลง... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณ Golf ก็พัฒนาขึ้นมาดีขึ้นกว่าก่อนครับ แต่รู้สึกไปแบบ 10 ล้อครับ.....ช้าๆแต่มั่นคง...ไปแบบนี้ก็ดีครับ...แต่อย่าหยุดครับ พี่ไปแบบมั่นคง น้องไปแบบหวือหวา สุดท้ายถึงจะรู้ครับ แต่ผมว่าท๊อปซ้อมแห้งมากกว่าแน่นอนเลย...เพราะดีผิดหูผิดตาเหมือนคุณทิมครับ

ตรงๆแบบนี้แหละที่ต้องการ... Grin Grin Grin

.สำหรับตัวผมชอบการคอมเมนท์มากๆครับ  จะได้ตระหนักว่าต้องแก้ไขปรับปรุงอะไรตรงไหน   เพราะผมเชื่อหลักการที่ว่า.....ปัญหา- แก้ปัญหา-พัฒนา....   แต่จะได้แค่ไหนนั้นก็คงตามแต่ศักยภาพของแต่ละคนน่ะครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำอันมีคุณค่ายิ่ง Grin Grin Grin

พี่นกไฟครับขอคอมเมนท์ซุปเปอร์สวอคททุกๆท่านแมทช์ล่าสุดอีกสักครั้งครับอยากให้เป็นตัวหนังสือบรรจุไว้ในกระทู้นี้ครับ..เกิดลืมขึ้นมาก็จะได้กลับมาอ่านได้...พี่เห็นแบบไหนก็ว่าไปตามนั้นครับอ่านแล้วจะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขกันครับบางทีคิดเองว่ายิงผิดแต่ไม่รู้ว่าผิดอย่างไรแก้ไขยังไงให้ถูกต้อง
ขอบพระคุณครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2449 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 05:45:09 PM »

ผมเห็นด้วยกับคุณวรกฤษครับคุณชัย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2450 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 07:26:03 PM »

Cheesy ขอบคุณพี่นาจาและพี่เฉลิมชัย ที่ได้ช่วยฝึกสอน ชี้แนะ ให้ผมได้ประสบความสำเร็จครับ

น้ำลายหก ผมขอคาราวะ 1 จอก Grin

ไม่เป็นใดครับ....ขอคารวะคืน 3 จอก.....เอิ้ก Grin Grin

ม่ายยวายย...ขอเป็นจอกน้ำส้มนะครับ.. Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #2451 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 07:54:34 PM »

อยากได้เสื้อ I.P.S.C แบบที่พี่ใส่กันไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2452 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 08:03:00 PM »

หลงรัก
ครับ
สนามน่ายิงครับ
ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านครับ
 หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2453 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 08:21:39 PM »

ในฐานะที่เป็นหนึ่งในหกที่ท่านผู้มีเกียรติได้แสดงความยินดีเข้ามา    ..ขอกล่าวคำว่าขอบคุณในไมตรีจิตครับทุกท่าน Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2454 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 10:58:34 PM »

ความจริงว่าจะเขียนแต่วันแรกแล้วแต่เกรงว่าเพื่อนๆจะไม่ชอบ ในเมื่อเรียกร้องมาก็ขอเริ่มเลยครับ

ผมเองต้องหาทางแก้ไขเรื่องนิ้วที่ไม่ฟังคำสั่ง ยิงช้าเกินไปในสนามสปีด ยิงได้แน่แต่นิ้วไม่ฟังคำสั่ง เดี๋ยวจะส่งนิ้วเข้าโรงเรียนอีกที

พี่นาจาแมทช์นี้ยิงมั่วแถมเรื่องการเคลื่อนไหวไม่ยอมฝึกซ้อมเพราะอ้วน(พูดตรงๆ)แล้วก็หาข้อแก้ตัวไปเรื่อย Grin Grin Grinหลังแข่งทุกครั้งบอกจะซ้อมเป็นครั้งที่99แต่ไม่เคยทำ ครั้งนี้ขอให้ทำจริงๆสักที

วรกฤษรอบนี้ไม่มีสมาธิในเกมส์ต้องการจะให้เร็วเลยสะดุดหมด จำไว้ว่าถ้ายิงให้ลื่นแล้วจะเร็ว ถ้าจะยิงให้เร็วมันจะช้าแถใสดุด เคยยิงแม่นเลยไม่แม่นเพราะเร่งเกินไปครับ

พี่เสือไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเร็วได้ไม่เร็ว ต้องช้าไม่ช้า ความจริงสามารถทำได้แต่ขาดความมั่นใจในตนเอง เผลอเรื่องกระตุกไกและพยายามที่จะไปเร็วเกินความสามารถของตนเองครับ

พี่ทิมคงได้บทเรียนที่ดีและน่าจะจำได้ ผมเตือนหลายครั้งแต่เผลอประจำ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน รอบนี้คงจะไม่เผลออีก

คุณท๊อป ซ้อมดีมากแต่แข่งจริงเละเป็นโจ๊ก เหตุผลเพราะตื่นเต้นและจะยิงให้เร็วเกินความสามารถครับ เลยผิดหมดเลย ไม่มีปัญหาครับเพราะเพิ่งแข่งครั้งที่2เอง ลงแข่งบ่อยๆแล้วจะดีขึ้นเองครับ ส่วนหลักการแข่งจริงๆคือยิงที่ความเร็ว95%ของยามซ้อมครับ จะทำให้ยิงได้ง่ายขึ้นเพราะซ้อมเรายิงเต็ม100แต่อย่าลืมว่าเราไม่คิดคะแนน ผิดแล้วซ้อมได้ใหม่แต่แข่งจริงครั้งเดียวเท่านั้นครับ ถ้ายิง95%ของตอนซ้อม เราจะไม่รู้สึกว่ามันเร็วแต่มันจะลื่นขึ้นครับ แล้วผลรวมมันจะเร็วครับ ส่วนข้อที่ดีคือเปลี่ยนแม๊กได้ดีขึ้นมากครับ

คุณประพันธ์เหมือนวรกฤษครับ จะยิงให้เร็วมากก็เลยมิสเยอะ ลองเปรียบเทียบกับการยิงฟาร์มครั้งแรกว่าต่างกันมาก เร่งจนรวนครับ คำเตือนเหมือนวรกฤษครับ ยิงให้ลื่นครับอย่ายิงให้เร็วแล้วผลจะเร็วเองครับ

คุณกอ๊ลฟเหมือนพี่เสือครับต้องซ้อมยิงเป้าบ้างครับเพราะยิงเพลทหลุดบ่อยเลยเสียเวลาครับ

นายเสือวุฒิ ยังต้องการชั่วโมงบินมากขึ้นครับ ยอมรับว่าผมไม่ค่อยได้สังเกตุต้องขอโทษด้วยครับ เดี๋ยวคราวหน้าจะคอยจับตามอง ไม่ใช่แก้ตัวแต่เพราะว่าผมกับคนอื่นเร่งยิงไปหน่อย เลยไม่ทันดูคนท้ายๆครับ

นักกีฬาก๊วนเรานี้ขาดความฟิตทุกคน ผมว่าทุกคนครับรวมทั้งผม แต่ผมดีขึ้นหน่อยเรื่องความฟิตถ้าเทียบกับเมื่อก่อน แต่ยังไม่เพียงพอครับ
ผมหวังว่าเขียนตรงๆคงไม่โกรธนะครับเพราะผมติเพื่อก่อด้วยความบริสุทธิ์ใจครับ อย่างที่เขียนไว้แต่แรกว่าจะเขียนตั้งแต่แรก แต่เกรงว่าจะเข้าใจผิด ผมเลยเขียนไว้ว่าให้เข้ามาวิจารณ์กันเอง ทีนี้มาเขียนบอกให้ผมติ ผมเลยฉวยโอกาสเลย Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2455 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 11:20:08 PM »

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #2456 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 11:24:25 PM »

ความจริงว่าจะเขียนแต่วันแรกแล้วแต่เกรงว่าเพื่อนๆจะไม่ชอบ ในเมื่อเรียกร้องมาก็ขอเริ่มเลยครับ

ผมเองต้องหาทางแก้ไขเรื่องนิ้วที่ไม่ฟังคำสั่ง ยิงช้าเกินไปในสนามสปีด ยิงได้แน่แต่นิ้วไม่ฟังคำสั่ง เดี๋ยวจะส่งนิ้วเข้าโรงเรียนอีกที

พี่นาจาแมทช์นี้ยิงมั่วแถมเรื่องการเคลื่อนไหวไม่ยอมฝึกซ้อมเพราะอ้วน(พูดตรงๆ)แล้วก็หาข้อแก้ตัวไปเรื่อย Grin Grin Grinหลังแข่งทุกครั้งบอกจะซ้อมเป็นครั้งที่99แต่ไม่เคยทำ ครั้งนี้ขอให้ทำจริงๆสักที

วรกฤษรอบนี้ไม่มีสมาธิในเกมส์ต้องการจะให้เร็วเลยสะดุดหมด จำไว้ว่าถ้ายิงให้ลื่นแล้วจะเร็ว ถ้าจะยิงให้เร็วมันจะช้าแถใสดุด เคยยิงแม่นเลยไม่แม่นเพราะเร่งเกินไปครับ

พี่เสือไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเร็วได้ไม่เร็ว ต้องช้าไม่ช้า ความจริงสามารถทำได้แต่ขาดความมั่นใจในตนเอง เผลอเรื่องกระตุกไกและพยายามที่จะไปเร็วเกินความสามารถของตนเองครับ

พี่ทิมคงได้บทเรียนที่ดีและน่าจะจำได้ ผมเตือนหลายครั้งแต่เผลอประจำ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน รอบนี้คงจะไม่เผลออีก

คุณท๊อป ซ้อมดีมากแต่แข่งจริงเละเป็นโจ๊ก เหตุผลเพราะตื่นเต้นและจะยิงให้เร็วเกินความสามารถครับ เลยผิดหมดเลย ไม่มีปัญหาครับเพราะเพิ่งแข่งครั้งที่2เอง ลงแข่งบ่อยๆแล้วจะดีขึ้นเองครับ ส่วนหลักการแข่งจริงๆคือยิงที่ความเร็ว95%ของยามซ้อมครับ จะทำให้ยิงได้ง่ายขึ้นเพราะซ้อมเรายิงเต็ม100แต่อย่าลืมว่าเราไม่คิดคะแนน ผิดแล้วซ้อมได้ใหม่แต่แข่งจริงครั้งเดียวเท่านั้นครับ ถ้ายิง95%ของตอนซ้อม เราจะไม่รู้สึกว่ามันเร็วแต่มันจะลื่นขึ้นครับ แล้วผลรวมมันจะเร็วครับ ส่วนข้อที่ดีคือเปลี่ยนแม๊กได้ดีขึ้นมากครับ

คุณประพันธ์เหมือนวรกฤษครับ จะยิงให้เร็วมากก็เลยมิสเยอะ ลองเปรียบเทียบกับการยิงฟาร์มครั้งแรกว่าต่างกันมาก เร่งจนรวนครับ คำเตือนเหมือนวรกฤษครับ ยิงให้ลื่นครับอย่ายิงให้เร็วแล้วผลจะเร็วเองครับ

คุณกอ๊ลฟเหมือนพี่เสือครับต้องซ้อมยิงเป้าบ้างครับเพราะยิงเพลทหลุดบ่อยเลยเสียเวลาครับ

นายเสือวุฒิ ยังต้องการชั่วโมงบินมากขึ้นครับ ยอมรับว่าผมไม่ค่อยได้สังเกตุต้องขอโทษด้วยครับ เดี๋ยวคราวหน้าจะคอยจับตามอง ไม่ใช่แก้ตัวแต่เพราะว่าผมกับคนอื่นเร่งยิงไปหน่อย เลยไม่ทันดูคนท้ายๆครับ

นักกีฬาก๊วนเรานี้ขาดความฟิตทุกคน ผมว่าทุกคนครับรวมทั้งผม แต่ผมดีขึ้นหน่อยเรื่องความฟิตถ้าเทียบกับเมื่อก่อน แต่ยังไม่เพียงพอครับ
ผมหวังว่าเขียนตรงๆคงไม่โกรธนะครับเพราะผมติเพื่อก่อด้วยความบริสุทธิ์ใจครับ อย่างที่เขียนไว้แต่แรกว่าจะเขียนตั้งแต่แรก แต่เกรงว่าจะเข้าใจผิด ผมเลยเขียนไว้ว่าให้เข้ามาวิจารณ์กันเอง ทีนี้มาเขียนบอกให้ผมติ ผมเลยฉวยโอกาสเลย Grin Grin Grin

ขอบพระคุณครับ

ชอบ...ครับชอบ..โดนใจมากๆครับมีอีกก็ติอีกได้ครับยินดีมากๆครับที่โดนตำหนิ...

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #2457 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 11:25:36 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ฮ่าๆ

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #2458 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 11:32:11 PM »

Grin แมทช์ที่ผ่านมาผมว่ารู้สึกจะมีกองเชียร์ซ่อนอยู่ในสคอวทด้วยครับยิงดังเป้ง(ประกัน) เมื่อไหร่กองเชียร์จะ เฮ ทันที  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2459 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 11:35:02 PM »

..... Wink  คิดแบบเดียวกับ วรกฤษ   แต่ทำไมตอนที่ยิงเพลทเหล็ก  ไม่เห็นดังแบบนี้... Cheesy 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 161 162 163 [164] 165 166 167 ... 942
  พิมพ์