เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:42:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358210 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2640 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 09:11:57 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #2641 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 09:12:06 AM »

พี่เสือเล่นมุข.......... Grin Grin Grin Grin......จะเลิกยิงกล๊อก.....เปลี่ยนไปยิง........SP-01 หรือเปล่าครับ
วันนี้ซ้อมยิงเพลทกับปอ๊ปเปอร์ เพราะยิงกันไม่ต่อยถูก วันนี้ก็ยิงกันไม่ค่อยถูกอีกเหมือนกัน บางคนยิงไป 1-2 แม๊กกับเพลทตัวเดียว..... Grin Grin Grin Grin......วันนี้อีกเหมือนกันเห็นคนเปลี่ยนแม๊กแถวเดี่ยวที่เคยเร็ว..เจอแม๊กแถวคู่กับเปลี่ยนไม่เร็ว..... Grin Grin Grin Grin
เดี๋ยวคอยคนอื่นมาเล่าต่อครับ ง่วงแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อมีคนงงกับมุกผมพอสมควรแล้วก็จะเฉลยเลยละกัน    คือเมื่อวานตอนบ่ายๆไปไดรพ์กอล์ฟมาสามถาด    เหล็กระยะต่างๆ/ชิป/พัตต์/ในหลุมทราย/ในรัฟ ยังพอจะโอเคเพราะไม่ค่อยได้จับสักเท่าไร   แต่พอไดรพ์หัวไม้หนึ่งปรากฏว่าไม่ค่อยตรงเป้าน่ะครับ  หลุดไปซ้ายบ้างขวาบ้างแต่ก็ไม่หลุดมากดังกล่าวนั้นแหละครับ....เฮ้อ  กอล์ฟน่ะครับ Grin Grin Grin

เรื่องปืนยังไม่มาเลยครับ   เดือนหน้าครับคุณชัย Grin Grin Grin

เยี่ยมเลยครับพี่ เดี๋ยววันไหนผมผ่านไปแถวชลบุรี จะชวนออกรอบนะครับ Grin

We can either find the way or make one.
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2642 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 09:38:28 AM »

Wink  ยิงแพล็ท   สนุก......มันส์....+....มิส........... เหนื่อย.......+หนุก........ Wink

Wink  คราวหน้าจัดเป็น 2  ทีม  หาเรื่องกิน ปิ๊อ้า...... เอ้ย พิชซ่าดีกว่า... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก         

เห็นด้วยครับแพ้ก็กินชนะก็กิน Grin Grin Grin Grin

ประกาศถึงแมทช์ที่ 23 เมษา หลังแข่งแล้วขอเชิญทุกท่านๆร่วมรับประทานอาหารร่วมกันครับ

ร้านไหนอร่อยในจังหวัดชลบุรีต้องรอคุณลุง มาแนะนำครับ........ขอเสียงท่านที่จะไปหน่อยครับ Grin น้ำลายหก

........  ตีกันฉันป่วย.....   เรื่องกินบอกด้วย....... ถึงป่วยก็ไป.......

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2643 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 09:47:23 AM »

แต่เมื่อคืนไม่เห็นไป

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2644 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 09:59:03 AM »

เมื่อวานจากเที่ยงถึงเย็นอยู่สนาม(ซ้อมปืน)

กลับจากสนามต้องมาดูแล ภรรเมีย..........     "ขืนไปกินอาจจะป่วย"....อิอิ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2645 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 10:19:12 AM »

กลับจากสนามต้องมาดูแล ภรรเมีย.......... "ขืนไปกินอาจจะป่วย"....อิอิ

เรื่องกินบอกด้วย....... ถึงป่วยก็ไป.......

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2646 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 10:55:14 AM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2647 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 11:20:06 AM »

น้องโทนี่.....ไว้ช่วงที่ผมจะนัดพวกๆในเวปกอล์ฟจะชวนคุณโทนี่คุณคาร์และผู้การสกายไปร่วมด้วย   แต่ยังไม่กำหนดแน่นอน   ช่วงนี้หลงอยู่แต่กับกลิ่นดินปืนน่ะครับ Grin Grin Grin

ฟังเขาพูดถึงเรื่องยิงเพลทกันเมื่อวานที่บบท.   อดใจไว้ไม่ไหวไปซ้อมยิงเมื่อตะกี้    โอ้ โห สนามแถวบ้านปรับสนามปืนยาวเป็น มินิ ไอพี   ...ยิงเสียเหงื่อท่วมเลย    สุดท้ายไปฝึกยิงเพลทด้วยที่ระยะ 25 หลา  2 เพลท ยิงไป 20 นัด ถูกเพียงอันเดียว   (ตัวเพลทเท่าฝ่ามือนะครับ)   ...ไม่กล้าซ้อมมากกว่านั้น   กลัวติดลม  Grin Grin Grin
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #2648 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 11:36:37 AM »

น่าเสียดายจัง ไม่ได้ไปบบท. วันเสาร์ติดธุระที่สนามยิงปืนแถวบ้าน ขนาดไปถึงสนามยิงปืนแล้ว ยังไม่ได้เอาปืนมาไปด้วยเลย ได้แต่ดูเขายิง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินซ้อมยิงเพลท ก็น่าสนุกครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2649 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 01:06:14 PM »

พี่เสือครับ เราไปกินกันธรรมดา ขอความเห็นพรรคพวกว่าจะไปกินกันที่ไหน เอาคะแนนเสียงส่วนใหญ่เลยครับ
ยิงเหล็กดูเหมือนหมู...แต่พอมีเวลาเข้ามาเกี่ยวเลยเปลี่ยนเป็น....หมูป่า..เลยครับ ยิงเพลทต้องเน้นและมี Follow through (ไม่ทราบภาษาไทยเขียนว่าอะไรครับ) ด้วยครับ ส่วนใหญ่ที่มิสเพราะจะรีบไปเลยผิดตามระเบียบ Grin Grin Grin ซ้อมๆไว้เลยครับ 23 เมษา ยังต้องเจออีก......และต่อไป...........และต่อไป
ถึงเขียนบอกไว้ก่อนหน้าว่า ตรงไหนไม่ชอบ....ตรงนี้นแหละครับที่ต้องซ้อมบ่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin Grin ไม่เชื่อถามพี่นาจาดู....... Grin Grin Grin.....เมื่อวานเห็นมันหยดติ๋งๆๆ...ชอบจริงๆๆๆๆๆๆ............ Grin Grin Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #2650 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 04:39:53 PM »

น้องโทนี่.....ไว้ช่วงที่ผมจะนัดพวกๆในเวปกอล์ฟจะชวนคุณโทนี่คุณคาร์และผู้การสกายไปร่วมด้วย แต่ยังไม่กำหนดแน่นอน ช่วงนี้หลงอยู่แต่กับกลิ่นดินปืนน่ะครับ

ด้วยความยินดีครับคุณลุงเสือ.......คุณลุงเสือว่างและสะดวกช่วงไหนเมื่อไหร่บอกมาได้เลยนะครับ ระหว่างนี้ผมจะหาเวลาไปซ้อมไดร์ฟรับแขกบ้านแขกเมืองอย่างคุณลุงเสือก่อน อิอิ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #2651 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 04:41:25 PM »

เมื่อวานจากเที่ยงถึงเย็นอยู่สนาม(ซ้อมปืน)

กลับจากสนามต้องมาดูแล ภรรเมีย.......... "ขืนไปกินอาจจะป่วย"....อิอิ

นี่ก็เป็นอีกท่านหนึ่งในชมรม"เกียร์...." ของเรา อิอิ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2652 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 04:59:38 PM »

ยิงเพลทต้องเน้นและมี Follow through (ไม่ทราบภาษาไทยเขียนว่าอะไรครับ) ด้วยครับ ส่วนใหญ่ที่มิสเพราะจะรีบไปเลยผิดตามระเบียบ Grin Grin Grin ซ้อมๆไว้เลยครับ 23 เมษา ยังต้องเจออีก......และต่อไป...........และต่อไป

Grin พี่ชัย ผมลองเดาความหมายจากที่ดูในซีดีฝึก น่าจะหมายถึง "ความต่อเนื่อง" หรือเปล่าครับ Huh Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2653 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 05:05:51 PM »

พี่เสือครับ เราไปกินกันธรรมดา ขอความเห็นพรรคพวกว่าจะไปกินกันที่ไหน เอาคะแนนเสียงส่วนใหญ่เลยครับ
ยิงเหล็กดูเหมือนหมู...แต่พอมีเวลาเข้ามาเกี่ยวเลยเปลี่ยนเป็น....หมูป่า..เลยครับ ยิงเพลทต้องเน้นและมี Follow through (ไม่ทราบภาษาไทยเขียนว่าอะไรครับ) ด้วยครับ ส่วนใหญ่ที่มิสเพราะจะรีบไปเลยผิดตามระเบียบ Grin Grin Grin ซ้อมๆไว้เลยครับ 23 เมษา ยังต้องเจออีก......และต่อไป...........และต่อไป
ถึงเขียนบอกไว้ก่อนหน้าว่า ตรงไหนไม่ชอบ....ตรงนี้นแหละครับที่ต้องซ้อมบ่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin Grin ไม่เชื่อถามพี่นาจาดู....... Grin Grin Grin.....เมื่อวานเห็นมันหยดติ๋งๆๆ...ชอบจริงๆๆๆๆๆๆ............ Grin Grin Grin

ครับผม...ถ้าเอาบรรยากาศทะเลๆ(แบบอื่นกทม.มีอยู่แล้ว) จอดรถสะดวกๆ กลับกทม.ก็สบายๆ      น่าจะไปกินซีฟู้ดกันที่ปะการัง(แหลมแท่น) เหมาะที่สุดครับ       แต่ถ้าโต๊ะจีนก็ภัตตาคารศรีนิยมบายพาส(อันนี้กลับกทม.สะดวกกว่า) ... เดี๋ยวยังไงวันไปแข่ง(23)คุยกันอีกทีครับ Grin Grin Grin

การซ้อมยิงเพลทนี่นะ  ผมเอาที่ 25 หลาให้ไกลๆไว้ก่อนเลยครับ .. ถ้าผมไม่กะจำนวนกระสุนไว้ก่อนแบบที่คุณชัยแนะนำ...ผมเชื่อว่ามีโอกาสที่จะยิงแบบติดลมมากๆเลยครับ   ก็ดูดินที่กระจุยอยู่ด้านหลังมันใกล้เข้ามาๆเกือบจะโดนอยู่แล้วๆ...เป็นอย่างนี้อยู่เกือบตลอดครับ    Grin Grin Grin มันศ์เขี้ยวจริงๆครับ ....อีกสักเดือนน่าจะยิงโดนมากกว่านี้ครับ    คงเหมือนกับเป้ากระดาษที่ 15 หลาลงมาที่เมื่อก่อนผมยิงไม่ได้เรื่องเลยน่ะครับ:Smiley :Smiley :Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2654 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 05:10:05 PM »

น้องโทนี่.....ไว้ช่วงที่ผมจะนัดพวกๆในเวปกอล์ฟจะชวนคุณโทนี่คุณคาร์และผู้การสกายไปร่วมด้วย แต่ยังไม่กำหนดแน่นอน ช่วงนี้หลงอยู่แต่กับกลิ่นดินปืนน่ะครับ

ด้วยความยินดีครับคุณลุงเสือ.......คุณลุงเสือว่างและสะดวกช่วงไหนเมื่อไหร่บอกมาได้เลยนะครับ ระหว่างนี้ผมจะหาเวลาไปซ้อมไดร์ฟรับแขกบ้านแขกเมืองอย่างคุณลุงเสือก่อน อิอิ

ถึงเวลาต่อคนอายุ(เหลือ)น้อยสักหลุมสองหลุมนะครับ Grin Grin Grin

โฟลโล่ธรูที่คุณชัยกล่าวถึง   พวกเราน่าจะหมายถึง  จบสวิงแบบถ่ายรูปด้วยนะครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 942
  พิมพ์