เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:48:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 187 188 189 [190] 191 192 193 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358595 ครั้ง)
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2835 เมื่อ: มีนาคม 27, 2006, 11:49:05 PM »

ไอหย๋า... Shocked Shocked เกิดอะไรขึ้นกับ Super Squad กันหว่า.. ตกใจ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2836 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 12:32:40 AM »

อ้างถึง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยาะเย้ย ผมต้องยินดีต้อนรับสู่ "ลั่น หล่น เสียว DQ ทีม" หรือเปล่าครับ หรือจากสาเหตุอื่น Grin
 Grin ความผิดพลาดคือบทเรียนครับ Grin
อ้างถึง
  ขอบคุณครับ  ทีนี้ผมก็เป็นนักกีฬาที่มีสปอนเซอร์แล้วซิครับ !!! สงสัยต้องฟิตซ้อมเป็นพิเศษเดี๋ยวเสียชื่อทีมครับ (สัญญาว่าจะพยายามเลิกทานไอศครีม แดรี่ ควีนครับ ถ้วยเดียวก็จุกแล้วค๊าบ )

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2837 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 01:50:09 AM »

ขอบคุณครับ ทีนี้ผมก็เป็นนักกีฬาที่มีสปอนเซอร์แล้วซิครับ !!! สงสัยต้องฟิตซ้อมเป็นพิเศษเดี๋ยวเสียชื่อทีมครับ (สัญญาว่าจะพยายามเลิกทานไอศครีม แดรี่ ควีนครับ ถ้วยเดียวก็จุกแล้วค๊าบ )

Grin 555 ต้องทำหนังสือรายงานตัวต่อที่ปรึกษาอาวุโส คือพี่อ๋อง ผ่านหัวหน้าทีมคือ อ.พี่เป๊กซ์ ได้เลยครับ เยาะเย้ย

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2838 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 04:06:18 AM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คุณ sasawaii จะได้จำไว้แล้วจะระวังมากยิ่งขึ้นครับ  ใช่ป่าวศิษย์พี่นายใหม่ Wink

ฟังพี่นกไฟเล่าแค่เริ่มก็เซ็งแทนแล้ว  ใช้เวลาเกือบเท่านั่งรถทัวร์เลย  รอฟังเหตุการณ์ตอนต่อไปครับ Smiley

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2839 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 05:03:41 AM »

ขอให้กำลังใจ  ให้มุ่งมั่นฝ่าฟันด้วยจิตใจที่เข้มแข็งต่อไปครับ โลกมีที่ยืนอย่างสง่างามให้เสมอสำหรับคนที่แข็งแกร่งและสู้ไม่ถอย  Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2840 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 09:29:39 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสวัสดีครับ p carrera และ พี่ๆ ทุกท่านครับ ต้องขอโทษครับที่ไม่ได้อยู่ร่วมแสดงความยินดีและสังสรรค์กับพี่ๆทั้งหลายครับ มีความจําเป็นต้องรีบไปดูแล ผบฺ.สส.ที่บ้านครับ ( p num สอนไว้ บอกว่าแล้วจะรุ่ง ) สนามงามมากๆครับและพี่ๆน่ารักทุกท่านครับ น้องใหม่อย่างผมมีความรู้สึกดีๆมากๆเลยครับ ถึงแม้ว่ามีโอกาสได้ยิงแค่ 8 นัดเองครับ เรื่องมันเศร้า ไว้โอกาสหน้าลองใหม่ครับ ที่สําคัญได้ประสบการณ์มาเพียบครับเพราะได้ดูวิธีการยิงของพี่ๆทั้งหลายครับ

รับทราบครับ  Grin Grin Grin ตามคุณหนุ่มจะได้ขึ้น Master เร็วแน่นอนครับ  Grin Grin Grin รอบนี้ไม่เป็นไร คราวหน้าเอาใหม่อย่างน้อย ก็ผ่านการทดสอบมา 1 รอบแล้วเรียกว่าใกล้บรรลุไป 1 ขั้น

แต่เห็นสนามและได้ดูเขายิง ดูเป้า Bonum แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2841 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 09:29:46 AM »

วันรุ่งขึ้นไปถึงสนามก็ลองปืนเรียบร้อยแล้วก็ตรงไปสนาม 4 ตามSquad มี 4 เป้ายิงง่ายๆครับ เริ่มด้วยการผลักป๊อปเปอร์แล้วยิง 1 เป้าสวิงและ 1 เป้าไม่ทราบเรียกอะไร(Disappear Target) มันหมุนลงมาแล้วหายไปยิงไม่ได้นะ. แล้วเขาก็ให้ลองดู ลองตัวแรกทุกอย่างเรียบร้อย ลองตัวที่ 2 ผมบอกทุกคนพร้อมนะ คำตอบคือ OK ผมผลักป๊าบ มีเสียงร้องอู๊ด... Grin Grin Grin ไม่ใช่เสียงผิดไปหน่อย....โอ๊ย..รวมความคือพี่นาจาไปยืนอยู่หลังเป๊ปเปอร์ตัวที่ล้ม ผล...โดยทับแถวใกล้ข้อเท้าเลยกระเผลกกลับไปนั่งทายา.....เคราะห์ชั้นที่ 2....ห้อเลือดตามกรรมที่ก่อ..... Grin Grin Grin Grin...เดี๋ยวต้องมีคนมาตามแก้แค้นผมคืน.... Grin Grin Grin Grin
สนามนี้เป็นสนามที่ Top ยิงได้ยาวที่สุดสำหรับแมทช์นี้ครับ 4 เป้า 8 นัดครบตามที่กำหนด.
สนามที่ 5 เป็นสนามที่ Top ต้องจำไปอีกนานครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน สนามนี้เป็นสนามยาวครับ 32 นัดครับ เริ่มต้นด้วยปืนโหลด เซฟแล้วใส่ซอง...หลังสัญญานเขาบังคับให้ชักปืนจากซองก่อนที่จะมุดเข้าไปในอุโมงค์ คือที่หลอดต่ำๆมีท่อวางข้างบนถ้าขยับจะเสีย 1 ผิดวิธีทันที ผู้สร้างสนามกลัวอันตรายถ้าชักปืนในอุโมงค์เลยบังคับว่าต้องชักนอกอุโมงค์เท่านั้นครับ ถ้าชักหลุดในอุโมงค์ถือเป็น DQ ทุกคนเข้าใจดีครับเพราะ RO ย้ำแล้ว Top ชักปุ๊บปืนติดปับ เท้าขยับยังจำได้ว่าห้ามในอุโมงค์แต่ใจไปอยู่ที่อื่นแล้ว มุดลงพร้อมชักแล้ว...โป้ง...1 นัด เท่านั้นครับ RO แตะหลังเบาพร้อมทั้งบอกว่า..ขอโทษครับ...เท่านั้นแหละ Top รู้แล้วว่านรกมีจริงและมาเยือนแล้ว..เพราะตัวเองรู้แล้วว่าทำอะไรลงไป หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...RO บอกต่อว่าคุณชักปืนในอุโมงค์ครับ ผมจำต้อง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินจับ DQคุณตามกติกาครับ..น้อง Top เราตอบด้วยเสียงเหนื่อยๆว่าครับ...ผมไม่โกรธหรอกครับ...แต่ในใจบอก...อึ้มจำไว้...คลายเครียดหน่อยครับ....สรุปแล้วเคราะห์กรรมมาเยือน Squad ผมอีกแล้ว...เสร็จไป 1.....ยังครับ...เรื่องยังไม่จบ....ช่วยตามต่อไปครับ..พอดีมีงานแล้ว.....อย่าลืมครับ.....Squad ผมฟาดเคราะห์ด้วยพี่นาจา เคราะห์กรรม 2 ครั้งแล้ว น้อง Top โดนDQเต็มๆ...ผมไม่ถือว่าอันนี้อยู่ในสมาชิกของคุณหนุ่มและนายใหม่ครับ เพราะไม่มีแบบนั้นเพียงแต่เรื่องนี้เขาทำเพื่อป้องกันนักกีฬาครับ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...เสียใจนะตาหนุ่มและนายใหม่...ยังไม่มีสมาชิกเพิ่มให้ครับ..เดี๋ยวว่างค่อยมาต่อครับ...ติดตามชมภาคต่อไป Grin Grin...เศร้า...ตลก...โบก...ฮา Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2842 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 09:31:35 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสวัสดีครับ p carrera และ พี่ๆ ทุกท่านครับ  ต้องขอโทษครับที่ไม่ได้อยู่ร่วมแสดงความยินดีและสังสรรค์กับพี่ๆทั้งหลายครับ มีความจําเป็นต้องรีบไปดูแล ผบฺ.สส.ที่บ้านครับ ( p num สอนไว้ บอกว่าแล้วจะรุ่ง )  สนามงามมากๆครับและพี่ๆน่ารักทุกท่านครับ น้องใหม่อย่างผมมีความรู้สึกดีๆมากๆเลยครับ  ถึงแม้ว่ามีโอกาสได้ยิงแค่ 8 นัดเองครับ  เรื่องมันเศร้า ไว้โอกาสหน้าลองใหม่ครับ ที่สําคัญได้ประสบการณ์มาเพียบครับเพราะได้ดูวิธีการยิงของพี่ๆทั้งหลายครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 8 นัด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  Huh

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยาะเย้ย ผมต้องยินดีต้อนรับสู่ "ลั่น หล่น เสียว DQ ทีม" หรือเปล่าครับ หรือจากสาเหตุอื่น Grin
 Grin ความผิดพลาดคือบทเรียนครับ Grin
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสวัสดีครับ p carrera และ พี่ๆ ทุกท่านครับ ต้องขอโทษครับที่ไม่ได้อยู่ร่วมแสดงความยินดีและสังสรรค์กับพี่ๆทั้งหลายครับ มีความจําเป็นต้องรีบไปดูแล ผบฺ.สส.ที่บ้านครับ ( p num สอนไว้ บอกว่าแล้วจะรุ่ง ) สนามงามมากๆครับและพี่ๆน่ารักทุกท่านครับ น้องใหม่อย่างผมมีความรู้สึกดีๆมากๆเลยครับ ถึงแม้ว่ามีโอกาสได้ยิงแค่ 8 นัดเองครับ เรื่องมันเศร้า ไว้โอกาสหน้าลองใหม่ครับ ที่สําคัญได้ประสบการณ์มาเพียบครับเพราะได้ดูวิธีการยิงของพี่ๆทั้งหลายครับ

Shocked Shocked Shocked เกิดอะไรขึ้นครับนาย Top ยิง 8 นัด............ สงสัยได้หม่ำไอศกรีม แดรี่ ควีน

เดาแม่นจริงแต่ไม่เป็นไรครับ เรื่องธรรมชาติ  Grin Grin Grin แต่คราวต่อไประวังให้มากแล้วกัน  Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2843 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 10:07:03 AM »

10.5.4.......p.57:100ึ฿ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ช่วงรอนี้ไปนั่งตีความเรื่อง AWARENESS..FOCUS...MINDFUL NOT THOUGHTFUL.....PROVE IT  OR  EXPERIENCE IT.....EGO AND DECISIONS   จากตำราเที่ยวที่ 10  ต่อก่อนละกัน Grin Grin Grin

เย็นๆมาตามอ่านต่อครับ Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2006, 10:28:05 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #2844 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 11:17:54 AM »

ระทึกมั่กๆ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2845 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 12:40:03 PM »

โห๋...มีติดตามตอนต่อไปอีกแล้ว  น้องรอด้ายยยย....... Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2846 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 01:21:57 PM »

มาดู clip video กันซะหน่อยครับ... ระหว่างรอท่านพี่นกไฟ

http://video.tinypic.com/player.php?v=seyphy
http://video.tinypic.com/player.php?v=sey9g3
http://video.tinypic.com/player.php?v=seyfwo
http://video.tinypic.com/player.php?v=seyj9x
http://video.tinypic.com/player.php?v=seym9k
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #2847 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 01:31:47 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ
ผมช่วยภาพประกอบ สนาม 4 กับ 5 ครับ

สนาม 6 ใน ป่า หลังไฟไหม้

ก่อนไฟไหม้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2006, 01:54:01 PM โดย mambo » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2848 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 01:43:42 PM »

ตอนต่อไปเรียกว่าตอน...จับกบครับ
มาถึงStage 6 ยิงในป่าครับแต่บังเอิญวันศุกร์เกิดไฟป่าขึ้นก็เลยโล่งเห็นเป้าชัดๆ...ถ้าไม่งั้นสงสัยได้มีโอกาสลืมกันบ้างละ Stage มี16เป้า 32 นัดเริ่มด้วยปืนโหลด เซฟ ใส่ซองมีเป้าอยู่เป้าหนึ่งไกลประมาณ 25 เมตรยิงโซนแรกทั้งหมด 5 เป้า แล้ววิ่งไปโซน 2 มีเป้าอีก 5 เป้าในโซนนี้มีสะพานอยู่ทำด้วยกิ่งไม้มาตีติดกัน(จุดนี้แหละตัวปัญหา) ยิงก่อนขึ้นสะพาน 2 ตัวทางขวามือและขึ้นสะพานยิงฝั่งซ้ายอีก 3 ตัวแล้ววิ่งโลดไปประมาณ 8 เมตรยิงอีกกลุ่มหนึ่ง 6 ตัว...พี่นาจาลงจากสะพานติดจรวดวิ่งปรื๋ด...แต่ครีบรองเท้าติดลงไปในช่องระหว่างกิ่งไม้พอดี ผลหรือครับ....จับกบเต็มๆแถมรับแผลเต็มหัวเข่าอีก...โชคร้ายที่ 3....ตามระเบียบ. สนามนี้เป็นสนามที่ผมต้องจดจำไว้เลยว่าความประมาทเป็นหนทางแห่งความตาย ผมมั่นใจในความแม่นของผมเพราะในอดีตเคยยิง 100 บ่อยๆแถมเป้าโล่งไม่มีประกัน ผลหรือครับ 3 มิสเต็มๆในสนามนี้ซึ่งเจ็บมากในสนามยาวอย่างงี้ คะแนนหายบานเลย เป้าที่มิสบางเป้าเกิดจากแสงเงาที่เห็นเป็นรูกระสุนแต่เกิดจากคนอื่นยิงไว้ แล้วแสงผ่านSticker ออกมาทำให้มั่นใจว่ายิงถูกเลยไม่สนใจ สรุปเจ้งไปเลย 1 สนามครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต่อไปเลยครับสนามอื่นๆตั้งแต่7และ8ก็ไม่ค่อยดีเนื่องจากเป็นสนามยืนยิง รอบนี้ยอมรับว่าออน่ซ้อมจริงๆครับ เลยยิงไม่ค่อยดี เปปเปอร์ยิงไม่ค่อยถูกเลยเสียเวลาบานเลย มีสนามหนึ่งคือสนาม 8 สนามนี้อ่านและวางแผนถูกทุกอย่างแต่ดันยิงผิดใช้เวลาไป 16 วิกว่าๆ สนามนี้เป็นสนามที่พี่นาจาก็ควรจำเพราะแกจะยิงตามความคิดของแก แกไม่กล้ายิงในแนวของผม แต่ผมรู้ว่าแกทำได้แน่นอน เลยขู่เข็นแกมบังคับให้ยิงแบบผม สุดท้ายแกทำได้จริงๆที่ 13 วินิดๆแต่ข้อเสียคือมามิสกับเป้าที่ไม่ควรมิสเลย 1 เป้านี่แหละครับประมาทเพราะคิดว่ายังไงก็ถูกแน่ๆโล่งๆเหน่งๆ เลยเสียหายเลยครับ....เดี๋ยวกลับมาด้วยความวิปโยคทีนี้ของผมเองเต็มๆครับ คนอื่นไม่เกี่ยวเลย...ขอเวลาทำใจอีกเล็กน้อยแล้วค่อยมาว่ากัน อย่าลืมว่าถึงเวลานี้พี่นาจารับเป็น 3 เคราะห์ไปเต็มๆ กับ 1 DQ คือคุณTop. ส่วนชะตากรรมของผมเองกำลังตามมาติดๆหลังจากสนามนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2849 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 01:54:49 PM »

ถ่ายมาได้สุดยอดมากครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 187 188 189 [190] 191 192 193 ... 942
  พิมพ์