เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:45:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 188 189 190 [191] 192 193 194 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358584 ครั้ง)
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2850 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 01:56:47 PM »

ตามด้วยภาพถ่ายบางส่วนเท่าที่เก็บได้ครับ

ระหว่างรอยิง Stage #6 ในป่า..

สองคู่หู...คู่แข่ง...

ใครเอ่ย?

พี่นาจาที่ Stage 9 สังเกตท่านพี่นกไฟด้านขวาของรูปให้ดีครับ....ออกอาการแล้ว

รอดมาถึง Stage 12 สุดยอดแล้วครับ

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #2851 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 01:58:51 PM »

สนาม 7- 8

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2852 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 02:02:30 PM »

รูปสุดยอดครับ จ๊าบมากกกกกก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2853 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 02:05:39 PM »

สนามจัดได้สุดยอดครับ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2006, 02:18:08 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2854 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 02:12:22 PM »

หลับดีกว่า...

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2855 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 03:47:31 PM »

น้อง Top โดนDQเต็มๆ...ผมไม่ถือว่าอันนี้อยู่ในสมาชิกของคุณหนุ่มและนายใหม่ครับ เพราะไม่มีแบบนั้นเพียงแต่เรื่องนี้เขาทำเพื่อป้องกันนักกีฬาครับ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...เสียใจนะตาหนุ่มและนายใหม่...ยังไม่มีสมาชิกเพิ่มให้ครับ.. Grin Grin Grin

เยาะเย้ย ไม่ง้อก็ได้เนอะตาหนุ่มเนอะ เยาะเย้ย
 Grin เดี๋ยวเราไปกินแดรี่ควีนอีกซักคนละทีดีกว่า จะได้ถือว่ามีประสบการณ์เยอะ คนจะได้เข้าทีมตามมาเยอะ ๆ ดีป่ะ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2856 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 03:54:54 PM »

น้อง Top โดนDQเต็มๆ...ผมไม่ถือว่าอันนี้อยู่ในสมาชิกของคุณหนุ่มและนายใหม่ครับ เพราะไม่มีแบบนั้นเพียงแต่เรื่องนี้เขาทำเพื่อป้องกันนักกีฬาครับ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...เสียใจนะตาหนุ่มและนายใหม่...ยังไม่มีสมาชิกเพิ่มให้ครับ.. Grin Grin Grin

เยาะเย้ย ไม่ง้อก็ได้เนอะตาหนุ่มเนอะ เยาะเย้ย
 Grin เดี๋ยวเราไปกินแดรี่ควีนอีกซักคนละทีดีกว่า จะได้ถือว่ามีประสบการณ์เยอะ คนจะได้เข้าทีมตามมาเยอะ ๆ ดีป่ะ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่อาว...ไม่อาว...กินอิ่มแล้วจ้า.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2857 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 03:58:26 PM »

ไม่อาว...ไม่อาว...กินอิ่มแล้วจ้า.....

เยาะเย้ย ไปดิ เดี๋ยวเลี้ยง เยาะเย้ย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2858 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 04:09:50 PM »

เอ้า...มาต่อกันเลยครับหลังจากอาหารเที่ยงแล้วก็เริ่มที่ Stage 9 กันต่อ Stage นี้ผมอ่านผิดไปหน่อยครับ ดันยิงเป๊ปเปอร์ตัวไกลหวังจะให้ไปถึงยิงได้เลย ดันกลายเป็นว่าเสียเวลาเพิ่มขึ้นครับเพราะ อาการเก่าเริ่มกำเริบครับ ตะคริวเริ่มเข้ามาเยี่ยมอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน พอยิงเสร็จมันกระตุกเป็นระยะๆ ก็ยังคิดว่าพอไหว ยิงต่อไปพอเริ่มวิ่งใน Stage ต่อไปเท่านั้นแหละครับ เบรคปุ๊บเหนี่ยวไกปั๊บเส้นขากระตุกเติบ 2 ประกันเลยเป้าแค่ไม่เกิน 2-3 เมตรเท่านั้นแหละ พอยิงเสร็จรีบทาถูยา ฉีดสเปรย์ใหญ่เลยเพื่อฝืนสังขาร จะพยายามยิงต่อให้ได้ มันถอดใจนะครับเพราะวิ่งก็ไม่ได้ ย่อขาก็ไม่ไหวมันกระตุกเจ็บไปหมด(คนเคยเป็นคงจะทราบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) ไปถึงStage 12 ยังไม่ทันยิงเลย อาการกำเริบเต็มที่เลย แทบจะหมดใจยิงเลยให้คนอื่นยิงก่อน คอยหลังสุดครับ ทั้งนวดทั้งถู เสร็จแล้วก็ฝืนยิงต่อไปตามเรื่องตามราว ยิงจนเสร็จว่าจะเลิกยิงแล้วเพราะแบกกระเป๋าไปไม่ไหว ต้องไปเริ่ม 1 เลยมันไกลนะ พอดีน้องท๊อปมาช่วยถือกระเป๋าไปให้ก็ฝืนสังขารเขยกไปยิงต่อ ไปถึง Stage 1 ไม่ฟังแล้วเพราะคิดว่าหมดหวังแน่นอนไปถึงยิงเลย มือข้างไม่ถนัดมือเดียว ยิง 9 นัดเป้าไกลสุดประมาณ 25-30 หลามั้ง พอปิ๊ดไม่ขยับขาเลยปักหลักยิงที่เดียว เป้าสุดท้ายเดินไปยิงเฉยเลย.
เดี๋ยวค่อยมาต่อครับ ติดธุระพอดี

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2859 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 04:11:14 PM »

ยอดเยี่ยมทั้งเรื่องราว..vdo-clip และรูปภาพครับ     รออ่านและรอดูต่อครับ

ขอบคุณมากๆครับที่ร่วมกันถ่ายทอดสิ่งดีๆและมีประโยชน์ให้แก่พวกเราและผู้สนใจทั่วไป  Grin Grin Grin Grin Grin  

ทำดีได้ดี......แล้วชีวิตก็จะพบแต่สิ่งดีๆ  อย่างน้อยตอนนี้เราต่างก็มีความรู้สึกที่ดีๆให้กันแม้บางท่านอาจจะไม่เคยได้เจอกัน..จริงไหมครับ? Grin Grin Grin Grin Grin
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #2860 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 05:18:10 PM »

สนาม 9 ครับ

10

11

12
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2006, 05:20:59 PM โดย mambo » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2861 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 05:22:10 PM »

ผมขอสรุปครับเพื่อให้สั้นอีกนิด ผมได้รับบทเรียนอีกบทหนึ่งจากการไปเที่ยวนี้ว่า ไม่ว่ากรณีใดในการยิง IPSC ต้องไม่ถอดใจระหว่างยิงครับ รอบนี้พอเริ่มยิงมิสและร่างกายเกิดปัญหา ทำให้สมาธิในเกมส์หมดไป ซึ่งที่จริงแล้วถ้ายังไม่ถอดใจและมีสมาธิในเกมส์ ผมเชื่อว่าอันดับตัวเองจะไปได้ดีกว่านี้ถึงแม้นว่าร่างกายจะเกิดปัญหาและต้องขอบคุณน้องท๊อปจริงๆครับที่ช่วยในหลายๆเรื่องแม้นจะโดน DQ ไปแล้วก็ตามครับ เป็นทั้งผู้จัด Squad และช่วยในการแบกกระเป๋าบอกได้คำเดียวว่า.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก เท่านั้นครับ
อ้อ...มีอีกเรื่องหนึ่งที่ต้องเล่าให้ได้ครับ คืออย่างงี้ว่าที่ Stage 12 กอ๊ลฟยิงครั้งแรกจนจบแต่ยิงป๊อปเปอร์ไป 2 นัดแต่ไม่ล้ม RO ให้ยิงใหม่ ยิงครั้งแรกใช้เวลาไป 70 วิกว่าๆแต่พอได้ยิงใหม่คราวนี้ใช้เวลาแค่ 40 วิกว่าๆ ผมอยากให้นักกีฬาใหม่ดูเรื่องนี้เป็นตัวอย่างครับว่า ความจริงสักกายะภาพของ
กล๊อฟยิงได้ดีกว่าที่เป็นแต่เนื่องจากความช่ำชองในเกมส์ยังน้อย(ชั่วโมงบิน) VDO ยังไม่ราบรื่นทำให้ครั้งแรกติดขัดไปหมดเลยใช้เวลามาก แต่ครั้งหลังนี้ใจนิ่งขึ้นทิศทางเข้าใจจึงลดเวลาไปร่วม 30 กว่าวิ มันบอกว่าความสามารถนั้นดีกว่าจริงๆเพราะถ้ายิงได้ระดับเท่านั้นจริงๆจากครั้งแรกยิงไป 70 กว่าวิครั้งหลังยิงอย่างเก่งก็ลดลงได้นิดหน่อยแต่นี่ลดไปเกือบครึ่ง ก๊อลฟก็บอกเองว่ายิงไม่ได้เร็วขึ้นแต่ยิงได้ลื่นขึ้น เพราะฉนั้นความจริงศักกายะภาพที่มีถ้าทำให้ลื่นเท่านั้นจะช่วยให้ยิง IPSC ได้ดีอีกมากครับ กอ๊ลฟเพิ่งยิง IPSC มาได้แค่2-3 แมทช์เท่านั้น ปืนสั้นชาวบ้านก็เพิ่งหัดยิง ผมเชื่อว่ายิงไปเรื่อยๆ ได้ซ้อมบ่อยๆจะเป็นนักกีฬาที่ดี(ต้องขยันซ้อมครับ) มีอยู่Stage 1 เห็นบอกผมว่าได้ที่ 2 Over all ในProduction เลยผมเชื่อว่านั่นจะเป็นกำลังใจอย่างมากครับ
เอาเป็นว่าจบเท่านี้ก่อนครับ ถ้ามีอะไรที่ผมนึกออกภายหลังจะมาอัปอีกทีครับ

praphan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2862 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 05:48:02 PM »

ได้ประสพการณ์ดี ๆ ทั้งหัวหน้าทีมและลูกทีมทุกท่านครับ........ขอบคุณพี่เฉลิมชัย..นำประสพการณ์จากแมทนี้มาเล่าสู่กันฟัง.....
..ผมไม่ได้ไปแต่ก็ได้อะไรดี ๆ จากการบอกเล่าของพี่....จะนำไปแก้ไข VDO ของตัวเองเวลาแข่ง...ขอบคุณคร๊าบบ Wink Wink
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2863 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 06:13:06 PM »

อ่านจนจบแล้ว สรุปว่าผมได้ประสพการณ์จากพี่ๆดังนี้  ถ้าผมจะไปยิงที่ไหนไกลๆก่อนไปผมต้องหาฤกษ์ยามก่อน  ตกใจ

ขอบพระคุณคร๊าบสำหรับประสพการณ์จริงผ่านจอ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2864 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 07:54:41 PM »

ขอให้กำลังใจ  ให้มุ่งมั่นฝ่าฟันด้วยจิตใจที่เข้มแข็งต่อไปครับ โลกมีที่ยืนอย่างสง่างามให้เสมอสำหรับคนที่แข็งแกร่งและสู้ไม่ถอย Grin Grin Grin
    ขอน้อมรับด้วยความซาบซึ้งครับพี่เสือ   ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

หน้า: 1 ... 188 189 190 [191] 192 193 194 ... 942
  พิมพ์