เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:39:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 202 203 204 [205] 206 207 208 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359065 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3060 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 09:55:00 PM »

พรุ่งนี้ที่ บบท เริ่มกี่โมงครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3061 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 10:54:16 PM »

พรุ่งนี้ที่ บบท เริ่มกี่โมงครับ
น่าจะเวลาประมาณ 13.00น. ครับ Wink Wink Wink
ป.ล. พี่วรกฤษอย่าลืมน๊า หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับ ลืมแน่ๆครับ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3062 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 06:10:55 AM »

ไว้บรรลุเป้าหมายในโปรดัคชั่นเมื่อไร อาจจะเพิ่มค่ายอื่นมาด้วยค่อนข้างแน่ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

โอววว Grin Grin Grin เจ๋งมากครับ Grin Grin Grin

ถ้าไม่เจ๊ง Grin Grin Grin

แล้วปกติcz ลงแข่งแม็กสามอันพอจะไหวไหม? Huh

จะว่าพอ ก็พอครับ แต่หากมีโอกาส เก็บสัก 4 แม็ก กำลังดีครับ
เผื่อขณะแข่งแม็กมีปัญหา จะได้ใช้ทดแทนกันครับ Cheesy
...ถูกต้องครับ 3 อันพอ สนามยาวสุดๆ เปลี่ยนแม๊กไม่เกิน 2 ครั้ง (เท่ากับ 3 แม๊ก) ที่ต้องมีหรือควรมีอันที่ 4 เผื่อมีปัญหา รวมทั้งเผื่ออันไหนรวนขึ้นมาจะได้มีสำรองครับ Wink

ขอบคุณทั้งสองท่านด้วยครับผม Grin Grin Grin

(ต้องขออภัยท่านพี่นาจาเมื่อวานไม่ทันได้อ่านที่แนะนำเข้ามาก่อนคุณคาร์   ขอคารวะ 3 จอกครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  )
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3063 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 06:20:23 AM »

ไว้บรรลุเป้าหมายในโปรดัคชั่นเมื่อไร อาจจะเพิ่มค่ายอื่นมาด้วยค่อนข้างแน่ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

โอววว Grin Grin Grin เจ๋งมากครับ Grin Grin Grin

แล้วปกติcz ลงแข่งแม็กสามอันพอจะไหวไหม? Huh

55555.....ถ้าเพลทละแม็กไม่พอแน่ๆครับ..... Grin Grin Grin....เผลอๆยิงหนึ่งนัดกันผิดวิธีแล้วทิ้งเลย....... Grin Grin Grin Grin

เท็คติคๆ 5 5 5  ......พระอาจารย์รู้ทันจนได้    :Smiley :Smiley :Smiley  

สะท้อนมาจากแง่มุมหนึ่งในวิถีชีวิตของผมอ่ะครับ    ...รู้เขารู้เรา    (เขา คือ เพลทไกลๆ)     เราสู้เขาไม่ได้ต้องยอม  วันไหนเข้มแข็งจึงค่อยโจมตี   ความแค้นรอได้สิบปีไม่สาย.....โดยเฉพาะมีกุนซือดีๆมาช่วยเหลือน่าจะไม่ต้องรอถึงสิบปี  เจ้าเพลทดังกล่าวนั้นไม่น่าจะพ้นมือไปได้ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3064 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 06:22:15 AM »

*******คุณสิทธิชัย(ตุ้ม)นัดอบรมภาค 2 ก่อนวันแข่ง....ในวันที่พฤหัสฯที่ 6 เม.ย. 49 เวลา 13.00 น. ณ สนามบางบัวทอง...สนใจไปร่วมโปรดลงชื่อด้วยครับ จะได้รู้จำนวนที่แน่นอน..........................(.ใครสนใจไปลงชื่อต่อเลย)

1.uncle
2Tiger wut
3.น้องเก่ง
4.วรกฤษ
5.tim1911
6.Army
7.Golf
8. ประพันธ์
9.ittithep
10.supa

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3065 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 10:16:25 AM »

วันนี้เจอกันบางบัวทองครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3066 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 10:30:17 AM »

วันนี้เจอกันบางบัวทองครับ Grin Grin Grin

Wink วันนี้มีโอกาสซ้อมด้วยกัน(ครั้งที่2) Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3067 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 01:33:47 PM »

55555.....ถ้าเพลทละแม็กไม่พอแน่ๆครับ..... Grin Grin Grin....เผลอๆยิงหนึ่งนัดกันผิดวิธีแล้วทิ้งเลย....... Grin Grin Grin Grin

เท็คติคๆ 5 5 5  ......พระอาจารย์รู้ทันจนได้    :Smiley :Smiley :Smiley 

สะท้อนมาจากแง่มุมหนึ่งในวิถีชีวิตของผมอ่ะครับ    ...รู้เขารู้เรา    (เขา คือ เพลทไกลๆ)     เราสู้เขาไม่ได้ต้องยอม  วันไหนเข้มแข็งจึงค่อยโจมตี   ความแค้นรอได้สิบปีไม่สาย.....โดยเฉพาะมีกุนซือดีๆมาช่วยเหลือน่าจะไม่ต้องรอถึงสิบปี  เจ้าเพลทดังกล่าวนั้นไม่น่าจะพ้นมือไปได้ Grin Grin Grin

พี่เสือ...ผมว่าป่านนี้พี่เสือคงเห็นเพลทเป็นของหมูแล้วมั้งครับ...ใจเย็นๆอย่ากระตุกไก...เพลทจะไปไหนได้ครับ

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3068 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:52:22 PM »

เละเทะเลยครับวันนี้ฝนตก ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบพระคุณพี่ตุ้มมากๆครับ หลงรัก หลงรัก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3069 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:56:34 PM »

Wink  ขอบคุณครับ อาจารย์ตุ้ม................................เม้ง Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3070 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:05:39 PM »

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม วันนี้ผมได้รับข้อปฎิบัติ และ ขั้นตอนโดยละเอียด อีกทั้งวิธีการต่างๆ ซึ่งเป็นประโยชน์มากๆ ในสนามแข่ง หลายอย่างเลยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ป.ล. ไม่ทราบวันนี้กล้องที่ถ่ายรูปหมู่ ตอนมีการมอบโล่ที่ระลึกจากบรรดาลูกศิษย์ กล้องของใครเหรอครับ คือแบบว่า กางเกงผมซิบมันหล่นมาเอง เลยไม่ได้รูดซิบเลยครับ ไม่รู้ซิบมันหล่นลงมาตั้งแต่ตอนไหน ถ้าเห็นรูปแล้ว คิดว่าไม่เหมาะสมรบกวนช่วยเซ็นเซอร์ ให้ทีนะครับ อายหงะ Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3071 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:27:56 PM »

เท็คติคๆ 5 5 5 ......พระอาจารย์รู้ทันจนได้ :Smiley :Smiley :Smiley

สะท้อนมาจากแง่มุมหนึ่งในวิถีชีวิตของผมอ่ะครับ ...รู้เขารู้เรา (เขา คือ เพลทไกลๆ) เราสู้เขาไม่ได้ต้องยอม วันไหนเข้มแข็งจึงค่อยโจมตี ความแค้นรอได้สิบปีไม่สาย.....โดยเฉพาะมีกุนซือดีๆมาช่วยเหลือน่าจะไม่ต้องรอถึงสิบปี เจ้าเพลทดังกล่าวนั้นไม่น่าจะพ้นมือไปได้ Grin Grin Grin

พี่เสือ...ผมว่าป่านนี้พี่เสือคงเห็นเพลทเป็นของหมูแล้วมั้งครับ...ใจเย็นๆอย่ากระตุกไก...เพลทจะไปไหนได้ครับ

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin   ..ตามที่คุณชัยกำชับไปว่า ..ช้าๆเดินไกเนียนๆ(ปกติติดยิงเร็ว  ไม่ค่อยซ้อมยิงเพลท)   ผม เน้นซ้อมแห้งยิงเพลทไกลๆที่บ้านมาตั้งแต่ 13 มี.ค.  แล้วครับ Grin Grin Grin 

วันนี้ยิงเพลทซ้ายขวาระยะประมาณ 20 หลาด้วยครับ.....ผลเป็นที่น่าพอใจกว่าวันที่ 12 มี.ค.นิดหน่อย   โดยเฉพาะเซ็ทสุดท้ายก่อนกลับ......ไม่ทราบว่าท่านro ประพันธ์คิดว่าพอจะไปวัดไปวาได้ไหมครับ? :Smiley :Smiley :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 08:43:06 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3072 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:40:35 PM »

วันนี้ได้เข้ารับการอบรมจากครูตุ้ม(สิทธิชัย)เป็นครั้งที่สอง ณ สนามบบท. ซึ่งก็ถือว่าจบหลักสูตรกันทุกคนแล้ว(เพราะจบแค่นี้ ไม่มีการอบรมภาคที่สาม)

หลังจากจบภาคทบ.พอจะเริ่มภาคปฏิบัติ  ยิงไปได้คนสองคนฝนก็กระหน่ำลงมาเป็นเวลากว่าชั่วโมง   ต้องหยุดกันไปพักใหญ่   จากนั้นก็มายิงกันต่อ   สลับกันไปสลับกันมาจนทั่วทุกตัวคน   สนุกสนานกันไปตามประพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ   ..เมื่อได้เวลาอันสมควรผมขอโดดกลับก่อนเพราะบ้านไกล     ..จึงไม่รู้ว่าสหายทั้งหลายจะเลิกกันตอนไหน   

ขอขอบพระคุณคุณสิทธิชัย(ตุ้ม)เป็นอย่างสูงที่ได้กรุณาเสีนสละเวลามาถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์อันมีค่ายิ่งให้แก่พวกเราเหล่านักยิงipscน้องใหม่ทั้งหลาย     คนเช่นคุณตุ้มจะเป็นอีกท่านหนึ่งที่จะช่วยให้วงการipscบ้านเราคึกคักและก้าวหน้าไปอย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผล

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งหนึ่งครับผม Grin Grin Grin Grin Grin

วันนี้พวกเราได้รวมใจกันมอบโล่ห์เพื่อเป็นการให้เกียรติ เพื่อเป็นที่ระลึกและเพื่อแสดงความขอบคุณให้แก่คุณสิทธิชัยด้วยครับ  (คงต้องรอภาพโดยความกรุณาของคุณทิมครับ)....ขอขอบคุณคุณประพันธ์และคุณวรกฤษเป็นอย่างยิ่งที่ได้เสียสละเวลาช่วยจัดหาจัดทำโล่ห์ดังกล่าวแทนกลุ่มของพวกเราทุกๆคนครับ Grin Grin Grin

และที่จะลืมกันเสียไม่ได้อีกท่านหนึ่งก็คือ คุณคาร์เรร่า  ที่ได้ช่วยกรุณาทั้งช่วยเป็นROและหาเป้าหระดาษมาเปลี่ยนเป้าเดิมที่เละไปเพราะโดนฝน  (เป้าที่สนามก็หมดพอดี )   การมายิงหลังจากฝนตกจึงได้เป้ากระดาษแห้งๆที่คุณคาร์ได้ติดรถมาด้วย   ขอขอบคุณครับผม Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 09:40:36 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3073 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 10:04:48 PM »

ป.ล. ไม่ทราบวันนี้กล้องที่ถ่ายรูปหมู่ ตอนมีการมอบโล่ที่ระลึกจากบรรดาลูกศิษย์ กล้องของใครเหรอครับ คือแบบว่า กางเกงผมซิบมันหล่นมาเอง เลยไม่ได้รูดซิบเลยครับ ไม่รู้ซิบมันหล่นลงมาตั้งแต่ตอนไหน ถ้าเห็นรูปแล้ว คิดว่าไม่เหมาะสมรบกวนช่วยเซ็นเซอร์ ให้ทีนะครับ อายหงะ Embarrassed Embarrassed Embarrassed

กำลังจะแปะรูปซักกะหน่อย....อ้าว  เดี๋ยวกลับไปเซนเซอร์ก่อน  เดี๋ยวมีข้าวหลามเก่งคุงโผล่.. Grin Grin

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3074 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 10:10:38 PM »

รูปมาช้านิด...ไม่ว่ากันนะคร๊าบ  เก่งสบายใจได้...ไม่โผล่..อิอิ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 10:22:47 PM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 202 203 204 [205] 206 207 208 ... 942
  พิมพ์