เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:19:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 218 219 220 [221] 222 223 224 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359617 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3300 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:09:41 PM »

ตอบครับ Grin

1. น้องจัดให้พี่ครับ(อย่าว่าผมไม่มีสัมมาคารวะนะครับไม่อยากเรียกลุง  ไม่อยากเรียกอา  ชอบเรียกพี่ครับ)
2. ร้านประโยชน์ครับ
3. ตั้งใจเปลี่ยนรอของอยู่ผมฝากพี่แก้วสั่งครับ(อาจจะมีเกินหนึ่งชิ้นรอถามคนจองครับ)  ร้านสุพลมีแล้วราคาประมาณ1500-2000บาท ไม่รวมเส้นรวมแสงครับ
4. ไปครับ
5. น้อยสุด30นัด  มากสุด 2 กล่องครับ  เดี๋ยวผบทบ.ให้เคี้ยวกระสุนเเทนและที่สำคัญผมต้องอยู่ยิงปืนอีกมากกว่า 30 ปีต้องเจียมตัวครับ

ถามได้อีกครับอยากตอบม๊ากมาก หลงรัก

ราคาเท่าใดครับท่าน  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3301 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:19:43 PM »

ราคาเท่าใดครับท่าน Grin Grin Grin

ห้าสิแปกพัง  บาทไทยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3302 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:22:23 PM »

ราคาเท่าใดครับท่าน Grin Grin Grin

ห้าสิแปกพัง บาทไทยครับ

ฟังราคาแล้วอิฉาเป็นสองเท่า  Grin Grin Grin จากเดิมก็น้ำลายไหลอยู่แล้ว Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #3303 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:24:41 PM »

ห้าสิแปกพัง บาทไทยครับ

ฟังราคาแล้วอิฉาเป็นสองเท่า Grin Grin Grin จากเดิมก็น้ำลายไหลอยู่แล้ว Grin Grin Grin

อิจฉาก็ซื้อดิ  ซื้อเล๊ยยย.....ยุซะ Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3304 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:29:21 PM »

อิจฉาก็ซื้อดิ  ซื้อเล๊ยยย.....ยุซะ Grin Grin Grin

เรายิงไม่ได้มือเราเหงื่อเยอะเค็ม  Grin Grin Grin ไม่เหมาะกับเรา Grin Grin Grin  อิ อิ อิ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3305 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:33:49 PM »

ถามต่อนะครับน้องหนุ่ม.....แต่ก่อนถามขอเรียนว่าผมชอบทำตัวเป็นมดตัวเล็กๆลัดเลาะสอดแทรกเข้าไปได้ทุกที่(ที่อยากไป) ดังนั้นเรื่องสัมมาคารวะอะไรนั้น ไม่ต้องคำนึงถึงครับ  ไม่ถือสาหาความกับใครๆทั้งนั้น  คนเราเกิดมาอย่าเอาอะไรมาถือให้มันหนักมากนัก ชีวิตสั้นนิดเดียว80-90 ปีก้ตายจากกันแล้ว...จะเรียกอย่างไรก็เรียกไปได้เลย   แต่คำว่า พี่ นี่เรียกบ่อยๆฟังดูดีนะ Shocked Shocked Shocked

เส้นไฟเบอร์ออปติคแดงๆที่สั่งกับคุณแก้ว  ถ้าเกินหนึ่งเส้นและคุณหนุ่มเกินความต้องการผมจอง โปรดแจ้งราคาทางpm..ขอบคุณ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ถามอับดุลอีก
1.ที่ครอบปลายแม๊กอยู่นั้นเขาแถมหรือซื่อเอง?
2.เลขซีรี่ ที่ลำกล้อง กับที่ปลายสไลด์และครอบกันฝุ่นใต้สไลด์ตรงกันไหม?
3.รบกวนภาพถอดล้าง ทำความสะอาด ทีละส่วนหลังยิง  พร้อมคำอธิบาย......(ข้อนี่ถ้าเสียเวลามากไม่ต้องก็ได้ครับ)
4.ซ้อมแห้งต้องขึ้นนกทุกทีหรือเปล่า
5.การขึ้นนกซ้อมแห้งในข้อ4. ใช้นิ้วกดนกลงมาหรือดึงสไลด์?

แค่นี้ก่อนครับ   คนถามก็เริ่มมึนแล้วครับ :Smiley :Smiley :Smiley
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3306 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:34:34 PM »

อิจฉาก็ซื้อดิ ซื้อเล๊ยยย.....ยุซะ Grin Grin Grin

เรายิงไม่ได้มือเราเหงื่อเยอะเค็ม Grin Grin Grin ไม่เหมาะกับเรา Grin Grin Grin อิ อิ อิ

ใช่ครับพี่.....อย่างทิ้ง Glock ไปเลย!!!!!
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3307 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:42:05 PM »

ยังไม่ทิ้งไปไหนหรอกครับท่านช่วงนี้ ดูเสื้อที่ผมใส่แข่งสิครับ Team Glock Grin Grin Grin  ( 5555555555 อนาคตไม่รู้) Grin Grin Grin

เพื่อนๆเขาทิ้งไปยิง CZ กันหมดแล้ว  Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #3308 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:52:58 PM »

ถามต่อนะครับน้องหนุ่ม.....แต่ก่อนถามขอเรียนว่าผมชอบทำตัวเป็นมดตัวเล็กๆลัดเลาะสอดแทรกเข้าไปได้ทุกที่(ที่อยากไป) ดังนั้นเรื่องสัมมาคารวะอะไรนั้น ไม่ต้องคำนึงถึงครับ  ไม่ถือสาหาความกับใครๆทั้งนั้น  คนเราเกิดมาอย่าเอาอะไรมาถือให้มันหนักมากนัก ชีวิตสั้นนิดเดียว80-90 ปีก้ตายจากกันแล้ว...จะเรียกอย่างไรก็เรียกไปได้เลย   แต่คำว่า พี่ นี่เรียกบ่อยๆฟังดูดีนะ Shocked Shocked Shocked

เส้นไฟเบอร์ออปติคแดงๆที่สั่งกับคุณแก้ว  ถ้าเกินหนึ่งเส้นและคุณหนุ่มเกินความต้องการผมจอง โปรดแจ้งราคาทางpm..ขอบคุณ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ถามอับดุลอีก
1.ที่ครอบปลายแม๊กอยู่นั้นเขาแถมหรือซื่อเอง?
2.เลขซีรี่ ที่ลำกล้อง กับที่ปลายสไลด์และครอบกันฝุ่นใต้สไลด์ตรงกันไหม?
3.รบกวนภาพถอดล้าง ทำความสะอาด ทีละส่วนหลังยิง  พร้อมคำอธิบาย......(ข้อนี่ถ้าเสียเวลามากไม่ต้องก็ได้ครับ)
4.ซ้อมแห้งต้องขึ้นนกทุกทีหรือเปล่า
5.การขึ้นนกซ้อมแห้งในข้อ4. ใช้นิ้วกดนกลงมาหรือดึงสไลด์?

แค่นี้ก่อนครับ   คนถามก็เริ่มมึนแล้วครับ :Smiley :Smiley :Smiley

ถ้าคนจองสละสิทธิ์  ผมก็กะไว้เหมือนที่พี่uncleว่าไว้ครับ (มีแววครับแต่ต้องรอนะครับของยังไม่มาราคาถูกกว่าแต่ไม่รวมค่าส่ง+ใส่เลยไม่ทราบว่าจะถูกหรือแพงกว่าแน่)

1. ที่โหลดกระสุนแถมมากับปืน+คู่มือ+เป้าทดสอบ
2. ทั้งสามจุดตรงกันครับ
3. รอซักครู่ครับ
4. แล้วเเต่ครับ  ติ๊ต่างว่ายิงนัดแรก หรือ นัดที่สอง ตามจินตนาการ
5. แล้วแต่ครับ  ติ๊ต่างว่าปืนไม่ใส่แม็ก  ใส่แม็กไม่ขึ้นลำ  ถ้าติ๊ต่างว่ายิงนัดเเรกดับเบิ้ลไปแล้วไกนัดต่อไปเป็นซิงเกิลผมใช้นิ้วขึ้นนกเป็นไกซิงเกิลครับ  ตามจินตนาการ 

ถามอับดุลได้ก่อนที่แฟนผมจะกลับจากรับลูกนะครับ  เพราะผมงานยุ่งม๊าก  มาก....

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3309 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 03:00:34 PM »

ถ้างั้นรีบถามต่อก่อนแฟนน้องหนุ่มจะกลับมา

1.ตี๊ต่างว่าซ้อมไดร์ดับเบิ้ลแท็ป  ทำอย่างไรครับ?
2.ใส่ลูกดัมมี่ หรือ ใช้ยางโอริ่งรองไก?

Grin Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #3310 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:02:53 PM »

ถ้างั้นรีบถามต่อก่อนแฟนน้องหนุ่มจะกลับมา

1.ตี๊ต่างว่าซ้อมไดร์ดับเบิ้ลแท็ป  ทำอย่างไรครับ?
2.ใส่ลูกดัมมี่ หรือ ใช้ยางโอริ่งรองไก?

Grin Grin Grin

ใส่ทั้งสองอย่างเลยครับ  เห่อกลัวเป็นรอย  ไดร์ดับเบิ้ลก็ติ๊ต่างนกชิดโครงปืนซ้อมแห้งไกหนักๆแหละครับ (ตรงนี้เเหละเค้าว่าสปริงคืนไกจะหักครับ)

วิธีถอดปืนคร่าวๆครับ

ขึ้นนกจังหวะฮาล์ฟค็อค

มือซ้ายดันสไลด์ไปด้านหลัง ชนนกและร่องบากฝั่งซ้ายขีดพอดีกัน

เอาส้นแม็คเคาะคันล็อคสไลด์ด้านขวาแรงเท่าที่ปุ่มจะลดลงไปชิดโครงปืนด้านขวา(มือซ้ายดันสไลด์พร้อมเคาะไปด้วย)

เปลี่ยนมือขวาจับปืบดันสไลด์ไปข้างหลังเหมือนตอนใช้มือซ้าย  พร้อมดึงคันล็อคสไลด์พร้อมขยับไปมาออกจนหลุดจากโครงใช้เเรงมากหน่อย(ในรูปมือขวายังดึงไม่สุดนะครับหมดแรงซะก่อน)

ดันสไลด์ไปข้างหน้าจนพ้นโครงหงายสไลด์ใช้มือดันแกนรีคอยล์สปริงไปข้างหน้านิดนึงพร้อมดึงออกมาเหมือนกล็อค(แกนจะมีเขี้ยวดันกับลำกล้องนิดนึง)

แยกชิ้นส่วนแล้วล้างตามใจปรารถนาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2006, 04:12:40 PM โดย num » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3311 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:30:29 PM »

ท่านมาสเตอร์หนุ่มแจ๋วมากกกกก Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3312 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 05:27:59 PM »

ขอขอบคุณมาสเตอร์หนุ่มมากครับ Grin Grin Grin

วันแรกผมลองแกะดูมันฝืดมาก  ถอดออกมาเลยเอาจารบีสีเงินทาบาง ทั้งที่ตัวล็อคและร่องสไลด์ รอบๆลำกล้อง  ช่องรูปไต ...น้องหนุ่มบอกว่ากลัวปืนช้ำแต่ใช้สันแม๊กทุบคันล็อคเลยหรือ? .. ค้อนยางเล็กๆแข็งๆเคาะพอจะได้ไหมครับ Grin Grin Grin

ลองยิงหรือยังครับ  แต่ฝีมือระดับมาสเตอร์   มันต้องแม่นอยู่แล้ว  แม่นบ่?....ของผมยังไม่เข้ามือและผมยิงไม่แม่นด้วยครับ  ไม่ค่อยเข้าเป้าหมายเลย(ไม่เก่ง) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3313 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 05:41:02 PM »

ยินดีกับคุณหนุ่มด้วยครับ ได้ปืนใหม่... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3314 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 06:28:35 PM »

พี่หนุ่มครับยินดีด้วยนะครับแบบนี้พี่ก็ต้องมียี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งว่างซิครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ศุกร์นี้จะเอาไปด้วยครับ Grin Grin

เอาไปด้วย  ...เหมือนของผมหรือเปล่า? Grin Grin Grin

(อาจจะโดดๆ)

พูดเป็นโค๊ดแบบนี้คนอื่นไม่รู้แน่นอน Huh Huh Huh

เหมือนก็ดีนะครับกลัวไม่เหมือนนะซิครับเพราะจุได้แค่ 9 นัดครับอีก 10 ฝากไว้ก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 218 219 220 [221] 222 223 224 ... 942
  พิมพ์