เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:27:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 255 256 257 [258] 259 260 261 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360933 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3855 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:57:45 PM »

เก่งว่ะ  เรายังสะกดคำเอนไซโคปีเดีย ไม่ค่อยถูกเลย

Kwang Vungtau
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ใจมันรัก...ลืมไม่ลง

« ตอบ #3856 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:58:22 PM »

หลังจากกลับถึงบ้านเมื่อวันอาทิตย์ ก็หยิบปืน แม็ก มาฉีดปรูด...ปร๊าดๆ
แล้วใส่ถุงป๊าดติคไว้ เมื่อคืนอารมณ์ดีหยิบแม็กมาล้างๆเช็ดครบ 14 ตัว
ก็หยิบเจ้า SP-01 มาจะล้างต่อ ตกใจ ตกใจ ตกใจ...เราถอดไม่เป็นนี่หว่า Grin
เคยมีแต่ Colt ไม่เคยมีตัวอื่นมาก่อนในชีวิต ลองพยายามใช้หลักเดียวกัน
ก็ถอดล็อคสไลด์ไม่ออกสักที หาจุดไม่เจอ Huh

*** Smileyขอรบกวนพี่ๆ ที่มี CZ เบอร์ห้า ด้วยครับขอแค่ถอดล็อกสไลด์ ให้ออกเป็น O.Chey  Smiley

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3857 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:10:29 PM »

หลังจากกลับถึงบ้านเมื่อวันอาทิตย์ ก็หยิบปืน แม็ก มาฉีดปรูด...ปร๊าดๆ
แล้วใส่ถุงป๊าดติคไว้ เมื่อคืนอารมณ์ดีหยิบแม็กมาล้างๆเช็ดครบ 14 ตัว
ก็หยิบเจ้า SP-01 มาจะล้างต่อ ตกใจ ตกใจ ตกใจ...เราถอดไม่เป็นนี่หว่า Grin
เคยมีแต่ Colt ไม่เคยมีตัวอื่นมาก่อนในชีวิต ลองพยายามใช้หลักเดียวกัน
ก็ถอดล็อคสไลด์ไม่ออกสักที หาจุดไม่เจอ Huh

*** Smileyขอรบกวนพี่ๆ ที่มี CZ เบอร์ห้า ด้วยครับขอแค่ถอดล็อกสไลด์ ให้ออกเป็น O.Chey Smiley

555555 ใช้ได้เลยครับ Grin Grin Grin  มันมีขีดที่ท้ายสไลด์ด้านซ้ายมั้งให้ตรงกันแล้ว กดคันต้างสไลด์ออกครับ Grin Grin Grin  ลองดู

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #3858 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:20:06 PM »

*** Smileyขอรบกวนพี่ๆ ที่มี CZ เบอร์ห้า ด้วยครับขอแค่ถอดล็อกสไลด์ ให้ออกเป็น O.Chey Smiley

555555 ใช้ได้เลยครับ Grin Grin Grin มันมีขีดที่ท้ายสไลด์ด้านซ้ายมั้งให้ตรงกันแล้ว กดคันต้างสไลด์ออกครับ Grin Grin Grin ลองดู
ขอบคุณก๊าบ...พี่
มีข้อสงสัยครับพี่ แมทช์ 16-17 June 2006 ที่หนองมน ผมสมัครแข่งได้อะปล่าวก๊าบ
ไม่แน่ใจ... Undecided

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3859 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:22:44 PM »

555555 ใช้ได้เลยครับ Grin Grin Grin มันมีขีดที่ท้ายสไลด์ด้านซ้ายมั้งให้ตรงกันแล้ว กดคันต้างสไลด์ออกครับ Grin Grin Grin ลองดู
ขอบคุณก๊าบ...พี่
มีข้อสงสัยครับพี่ แมทช์ 16-17 June 2006 ที่หนองมน ผมสมัครแข่งได้อะปล่าวก๊าบ
ไม่แน่ใจ... Undecided

ได้ครับพี่ มี class อยู่แล้ว
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3860 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:26:23 PM »

คุณกวางดูที่คู่มือหน้าสุดท้าย(ปกหลัง)น่ะครับมีภาพประกอบชัดเจนครับ...แต่ใหม่ๆแรกๆของผมต้องเคาะแรงหน่อยและค่อนข้างจะต้องออกแรงดึงมากเล้กน้อย .. แต่ครั้งหลังๆจากนั้นก็ง่ายขึ้นครับ Grin Grin Grin

พอดีอ่านเรื่องคอร์ติของคุณอ๋องเลยไปเจอรายละเอียดมา  ใครสนใจตามไปอ่านที่นี้ครับ Grin Grin Grin http://cai.md.chula.ac.th/lesson/anatomy/picture/demo10.html

น้องกอล์ฟได้cz 75 sp-01มาแล้วแต่งเติมอะไรหรือยังครับ?  น้องวรกฤษแก็เหมือนกันวันนี้รับปืนมาแล้วประแป้งแต่งตัวให้ด้วยเลยหรือเปล่า?   Huh Grin Grin Grin  ....
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3861 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:32:51 PM »

โอ้โฮ  Grin Grin Grin วรกฤษ Full Option ได้ข่าวพระฤษี พาไปแต่งไก ใส่ไฟเบอร์ออฟติดมาเรียบร้อย  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2006, 02:34:28 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3862 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:36:50 PM »

Grin Grin Grin สงสัยต่อไปไม่มีคนใช้ Glock แข่ง  IPSC แล้ว  Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3863 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:36:51 PM »

การลืมครอบหูหรือแว่น เป็นเรื่องความปลอดภัยพื้นฐานที่สำคัญครับ
กฎไอพีเอสซี ให้ผู้ยิงสามารถหยุดทำการยิงได้เองครับ  ไม่จำเป็นต้องยิงจบ 
แล้วมาทำการยิงใหม่  แต่ถ้ายิงจบไปแล้ว ก็บันทึกการยิงไปตามปรกติ
กรณีอื่น ๆ ผู้ยิงห้ามหยุดยิงเอง  ตราบใดที่ RO ไม่ได้สั่งให้หยุดนะครับ

...ผมเองเคยลืมใส่ปลั้กหู ได้สัญญานบี๊บแล้วนึกขึ้นได้จึงบอก RO

...RO ให้เคลียร์ปืน ใส่ปลั๊กหูเรียบร้อยแล้วว่ากันใหม่ครับ Smiley

ของผมยิงท่านอนครับ พอลงไปนอนแรงไปนี๊ดดด แว่นหลุด เลยขอหยุดแล้วยิงใหม่ครับ Grin Grin

...ลงแรงไปนิด ด้วยความคุ้นเคย Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่คุ้นเคย คงหมายถึงไม่ได้ใส่แว่น ใส่แต่หมวก

ผมใส่ 2 piece เสมอครับ

หมวกกับแว่นตา (เดี๋ยวมองไม่เห็นครับ)  Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #3864 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:36:56 PM »

คุณกวางดูที่คู่มือหน้าสุดท้าย(ปกหลัง)น่ะครับมีภาพประกอบชัดเจนครับ...แต่ใหม่ๆแรกๆของผมต้องเคาะแรงหน่อยและค่อนข้างจะต้องออกแรงดึงมากเล้กน้อย .. แต่ครั้งหลังๆจากนั้นก็ง่ายขึ้นครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับพี่เสือ
ช่วงที่ตกใจว่าเราถอดไม่เป็นนี่หว่า สิ่งแรกก็นึกถึงคู่มือในกล่องทันที
เปิดมา... ตกใจ...ไม่มี ๆ ๆ คู่มืออยู่ไหน  Huh Huh Huh ...นึกได้ว่าพึ่งไปรับปืนมา
วันศุกร์ที่ 21/04/49 แน่หล่ะคู่มือย่อมยังไม่ได้... Grin Grin Grin

***เป็นเหตุผลที่ต้องมารบกวนพี่ๆ ก๊าบ หลงรัก

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3865 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:37:17 PM »

Grin Grin Grin สงสัยต่อไปไม่มีคนใช้ Glock แข่ง IPSC แล้ว Grin Grin Grin

น่าพี่ ก็มีพี่กับผมนะ สองคน Grin Grin

We can either find the way or make one.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3866 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:40:40 PM »

เปิดมา... ตกใจ...ไม่มี ๆ ๆ คู่มืออยู่ไหน Huh Huh Huh ...นึกได้ว่าพึ่งไปรับปืนมา
วันศุกร์ที่ 21/04/49 แน่หล่ะคู่มือย่อมยังไม่ได้... Grin Grin Grin

คู่มือน่าจะให้มากับปืนนะ  Grin Grin Grin ร้านไม่ได้ให้มารึเปล่า  Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3867 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:41:42 PM »

Grin Grin Grin สงสัยต่อไปไม่มีคนใช้ Glock แข่ง IPSC แล้ว Grin Grin Grin

น่าพี่ ก็มีพี่กับผมนะ สองคน Grin Grin

ยังมีสมิท golf อีกคนที่เห็นๆ Grin Grin Grin

smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3868 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:43:56 PM »

ผมยังอยู่ด้วยครับ Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3869 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:00:16 PM »

นู๋ด้วยค่ะพี่ขา Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 ... 255 256 257 [258] 259 260 261 ... 942
  พิมพ์