เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:26:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 256 257 258 [259] 260 261 262 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360926 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3870 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:03:08 PM »

โอ้โฮ  Grin Grin Grin วรกฤษ Full Option ได้ข่าวพระฤษี พาไปแต่งไก ใส่ไฟเบอร์ออฟติดมาเรียบร้อย  Grin Grin Grin

ตกใจ ตกใจ ข่าวด่วนจริงๆ ตกใจ ตกใจ  เจอพี่ตุ้มด้วยได้สุดยอดอาจาร์ย 2 ท่านไปด้วยตอนนี้ปืนสภาพเต็มร้อยเปอร์เซนต์ครับ

โอ้โห้อีกที Full Option ขาด 200 เท่านั้น 70 K เป๋าแห้งเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3871 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:07:46 PM »

เช็คชื่อกันหน่อยดีมั๊ยครับใครมี 01 ช่วยเชียร์ให้พี่ตุ้มเปิดภาค 3  CZ SP-01 กันครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Kwang Vungtau
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ใจมันรัก...ลืมไม่ลง

« ตอบ #3872 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:08:37 PM »

เปิดมา... ตกใจ...ไม่มี ๆ ๆ คู่มืออยู่ไหน Huh Huh Huh ...นึกได้ว่าพึ่งไปรับปืนมา
วันศุกร์ที่ 21/04/49 แน่หล่ะคู่มือย่อมยังไม่ได้... Grin Grin Grin

คู่มือน่าจะให้มากับปืนนะ Grin Grin Grin ร้านไม่ได้ให้มารึเปล่า Grin Grin Grin

อู้...จริงด้วยโทรเช็คที่ร้าน...แกถามว่าได้กล่องกระดาษไปไหม ผมบอกว่าไม่ได้ครับ
แกบอกว่าสงสัย อยู่ที่ร้าน...ให้แวะไปรับได้

ช่วงนี้พี่มีโอกาสไปหลังวังไหมครับ ว่าจะฝากพี่รับให้ครับ เพราะวันธรรมดาผมไม่ค่อยมีโอกาสเข้า กทม. พอดีวันอาทิตย์ที่ 30/04/49 ผมไปดูงานที่ Bitec ว่าจะเลยไปหาที่ซ้อมต่อครับ
แล้วนัดรับเอกสารกับพี่อีกที ถ้ามีโอกาสรบกวนแจ้งด้วยก๊าบ ผมจะได้แจ้งหมายเลขปืนให้ทราบ...ก๊าบ ขอบคุณครับ

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3873 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:10:29 PM »

นู๋ด้วยค่ะพี่ขา Grin

คนนี้อะไรเนี่ยยยย Grin Grin Grin  ซื้อ sp-01 มาแล้วยิงเถาะ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3874 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:13:29 PM »

ช่วงนี้พี่มีโอกาสไปหลังวังไหมครับ ว่าจะฝากพี่รับให้ครับ เพราะวันธรรมดาผมไม่ค่อยมีโอกาสเข้า กทม. พอดีวันอาทิตย์ที่ 30/04/49 ผมไปดูงานที่ Bitec ว่าจะเลยไปหาที่ซ้อมต่อครับ
แล้วนัดรับเอกสารกับพี่อีกที ถ้ามีโอกาสรบกวนแจ้งด้วยก๊าบ ผมจะได้แจ้งหมายเลขปืนให้ทราบ...ก๊าบ ขอบคุณครับ

ธรรมดาไม่ได้เข้าครับ  Grin Grin Grin ไว้ผมจะเข้าหลังวังแล้วจะไปรับให้ครับ  Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3875 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:21:46 PM »

คนนี้อะไรเนี่ยยยย Grin Grin Grin ซื้อ sp-01 มาแล้วยิงเถาะ Grin Grin Grin

นู๋ชอบกล็อคอ่ะ  มันเสียเปรียบดี  ชอบบบบบ..... Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3876 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:25:26 PM »

คนนี้อะไรเนี่ยยยย Grin Grin Grin ซื้อ sp-01 มาแล้วยิงเถาะ Grin Grin Grin

นู๋ชอบกล็อคอ่ะ  มันเสียเปรียบดี  ชอบบบบบ..... Grin

ยินดีจ้า  Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3877 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:27:59 PM »

โอ้ย....หมั่นไส้จริงๆ... Tongue Tongue

โอ้โฮ Grin Grin Grin วรกฤษ Full Option ได้ข่าวพระฤษี พาไปแต่งไก ใส่ไฟเบอร์ออฟติดมาเรียบร้อย Grin Grin Grin

หูตาเป็นสัปปะรดเลย... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

การลืมครอบหูหรือแว่น เป็นเรื่องความปลอดภัยพื้นฐานที่สำคัญครับ
กฎไอพีเอสซี ให้ผู้ยิงสามารถหยุดทำการยิงได้เองครับ  ไม่จำเป็นต้องยิงจบ 
แล้วมาทำการยิงใหม่  แต่ถ้ายิงจบไปแล้ว ก็บันทึกการยิงไปตามปรกติ
กรณีอื่น ๆ ผู้ยิงห้ามหยุดยิงเอง  ตราบใดที่ RO ไม่ได้สั่งให้หยุดนะครับ

...ผมเองเคยลืมใส่ปลั้กหู ได้สัญญานบี๊บแล้วนึกขึ้นได้จึงบอก RO

...RO ให้เคลียร์ปืน ใส่ปลั๊กหูเรียบร้อยแล้วว่ากันใหม่ครับ Smiley

ของผมยิงท่านอนครับ พอลงไปนอนแรงไปนี๊ดดด แว่นหลุด เลยขอหยุดแล้วยิงใหม่ครับ Grin Grin

...ลงแรงไปนิด ด้วยความคุ้นเคย Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่คุ้นเคย คงหมายถึงไม่ได้ใส่แว่น ใส่แต่หมวก

ผมใส่ 2 piece เสมอครับ

หมวกกับแว่นตา (เดี๋ยวมองไม่เห็นครับ) Grin Grin Grin

นึกว่าใส่ 2 ชั้น....ปลอดภัยไว้ก่อน... Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3878 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:30:07 PM »

Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3879 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:38:46 PM »

นึกว่าใส่ 2 ชั้น....ปลอดภัยไว้ก่อน... Grin Grin Grin

อย่างนี่ DQ ยาก  มันชาไมมี  ลั่น  หล่น  เสียว  Shocked Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3880 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:44:59 PM »

เมื่อกี้โดนคนต่อว่ามาหาว่าไม่ยอมวิจารณ์ให้ครบ
นายท๊อป...ก่อนแข่งควรตรวจอุปกรณ์ให้พร้อมครับ อย่ากินอาหารฝรั่งก่อนแข่ง ถ้าจะกินขนมปังก็ทาแยมจากบ้านมาเลยอย่าหาในสนามครับ Grin Grin ทุกสเตจเลย แค่คอยระแวงปืนก็มึนแล้วเรื่องยิงอย่าพูดถึงเลยครับ....ตรวจปืนและกระสุนพร้อมอุปกรณ์ให้เรียบร้อยก่อนแข่ง(ผมมีเขียนไว้ก่อนแล้วตอนเจ้าลิงกังส์ถาม)ไม่ยอมอ่านหรืออ่านแล้วไม่จำ.... Grin Grin Grin โดนเมื่อวานน่าจะจำได้แล้วครับ
คุณทิม...ดีใจสุดๆที่รู้หลักยิงสวิงจนปืนหล่นคราวหลังอย่าลืมล็อกปืนก่อนกระโดดนะครับ แต่ยังดีที่ไม่หยิบเอง... Grin Grin Grin ถ้าเครื่องวีดีโอไม่ดีอย่าลืมเปลี่ยนเครื่องนะครับ ตอนเดินสเตจกับตอนยิงๆกันคนละแผนครับ เพราะกลัวสวิงด้วย ตอนนี้คงไม่กลัวแล้วนะครับ... Grin Grin Grin
นายเสือวุฒิ...ความเหนียวมีเพราะเล่นปืนสั้นชาวบ้านมาก่อน แต่ทั้งหลงทั้งมั่วตามเดิม ทั้งก๊วนเร่งกันไปเรื่อย หัวโจ๊กเร่ง ลูกสมุนเร่งตาม สุดท้ายได้แต่ความมันส์ ไม่อยากเอาคะแนน....คนชนะใน IPSC ไม่มีฟลุ๊กนะครับ เสียงดีไม่ได้หมายถึงว่าชนะครับ คะแนนและเวลาต้องดีด้วยครับ ทั้งสองอย่างจะได้มาต้องมีความพร้อมและสมดุลย์ครับ
ขอทวนว่า IPSC คือความสมดุลย์ระหว่างความแรง ความเร็วและความแม่น อย่างใดอย่างหนึ่งมากไปไม่มีทางชนะครับ
ความพร้อมคือ พร้อมทั้งร่างกาย จิตใจและสมาธิในการยิงครับ มันส์ล้วนๆไม่มีทางชนะครับ
ถ้าไม่เข้าใจทั้ง 2 อย่างนี้(สมดุลย์และความพร้อม)อย่าหวังว่าจะไปไกลใน IP ครับ ขอบอกว่าไม่มีทาง...ไม่มีทางแน่นอน ต่อให้มือเซียนครับ ดังนั้นจะเห็นว่าก่อนแข่งแมทช์ใหญ่ๆทุกคนซ้อมยิงมากกว่าแข่งจริงไม่ทราบว่ากี่เท่า ดูสนามทุกคนมาร์คแล้วมาร์คอีก ทุ่มสุดตัวในแต่ละสเตจ
ดังนั้นนักกีฬาใหม่จะข้ามคนรุ่นเก่าต้องเตรียมความพร้อมให้สุดๆครับ......โชคดีทุกท่านในแมทช์ต่อไปครับ....เอ้าครบแล้วนะไม่ต้องโทรมาต่อว่าอีกครับ..... Grin Grin Grin Grin

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3881 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:45:10 PM »

โอ้โฮ Grin Grin Grin วรกฤษ Full Option ได้ข่าวพระฤษี พาไปแต่งไก ใส่ไฟเบอร์ออฟติดมาเรียบร้อย Grin Grin Grin

Grin Grin น่าอิจฉาเนอะ... Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3882 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:50:33 PM »

Grin Grin น่าอิจฉาเนอะ... Grin Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ อย่าอิจฉาครับ รักเท่ากัน ถ้าต้องการให้รับใช้ PM มาได้เลย ถ้าว่างตกลงทันที... Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3883 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:04:10 PM »

วรกฤษ Full Option Grin Grin Grin ผมชอบชื่อนี้อะ

V F O Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2006, 04:10:55 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3884 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:06:54 PM »

.......นักกีฬาใหม่จะข้ามคนรุ่นเก่าต้องเตรียมความพร้อมให้สุดๆครับ......โชคดีทุกท่านในแมทช์ต่อไปครับ....เอ้าครบแล้วนะไม่ต้องโทรมาต่อว่าอีกครับ..... Grin Grin Grin Grin

ใครกันนะ  กล้าต่อว่าอาจารย์..... Grin Grin

หน้า: 1 ... 256 257 258 [259] 260 261 262 ... 942
  พิมพ์