เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:15:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 257 258 259 [260] 261 262 263 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360857 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3885 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:07:08 PM »

ผมตอนนี้เรื่องอบรมต่างๆขอดร็อปไว้ก่อนครับ      พูดตรงๆทบ.ทั่วมหัวทั้งอ่านทั้งดูตาแฉะแทบไม่ต้องทำอะไรแล้วตอนนี้(เอาตัวไม่ค่อยจะรอดแล้ว)     จึงขอปูพื้นทักษะที่จำเป็นๆก่อนสักปีแล้วค่อยว่ากันอีกที.......ทั้งๆที่อยากแต่ต้องข่มใจครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นน้องพูดกันถึงเรื่องหนึ่งชั้นสองชั้น...ไม่ทราบว่าพกยาหม่องกันไปด้วยหรือเปล่า? :Smiley :Smiley :Smiley
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3886 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:09:35 PM »

เห็นน้องพูดกันถึงเรื่องหนึ่งชั้นสองชั้น...ไม่ทราบว่าพกยาหม่องกันไปด้วยหรือเปล่า? :Smiley :Smiley :Smiley

ถ้าปลอกแตก ไม่คนข้างใน  Grin Grin Grin ก็คนข้างนอกล่ะครับที่ร้องงงงงงงงงงง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3887 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:13:54 PM »

ถ้าปลอกแตก ไม่คนข้างใน Grin Grin Grin ก็คนข้างนอกล่ะครับที่ร้องงงงงงงงงงง Grin Grin Grin

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

We can either find the way or make one.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3888 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:29:05 PM »

การลืมครอบหูหรือแว่น เป็นเรื่องความปลอดภัยพื้นฐานที่สำคัญครับ
กฎไอพีเอสซี ให้ผู้ยิงสามารถหยุดทำการยิงได้เองครับ  ไม่จำเป็นต้องยิงจบ 
แล้วมาทำการยิงใหม่  แต่ถ้ายิงจบไปแล้ว ก็บันทึกการยิงไปตามปรกติ
กรณีอื่น ๆ ผู้ยิงห้ามหยุดยิงเอง  ตราบใดที่ RO ไม่ได้สั่งให้หยุดนะครับ

มีอยู่เสตจผมหยุดเองเพราะเข้าไปในช่องเเล้วมีเพลทไม่ครบเพราะลมพัดล้มไปตอนที่สัญญาณออกตัวแล้ว

แบบนี้ผมทำผิดใช่มั๊ยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3889 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:40:46 PM »

มีอยู่เสตจผมหยุดเองเพราะเข้าไปในช่องเเล้วมีเพลทไม่ครบเพราะลมพัดล้มไปตอนที่สัญญาณออกตัวแล้ว

เสี่ยงครับ  Grin Grin Grin ผมก็เคยเจอ Grin Grin Grin

แต่ถ้าต่อไปผมเจออีกผมรีบทำการยิงไปที่เพลทนั้น(อย่าเงอะงะ)แล้วไปเหมือนมันมีอยู่เพราะ ถ้า RO ไม่ดูเรายิงจะไม่บอกให้เราหยุด แล้วสุดท้ายถ้าไม่ให้รีชูทเราเสียหายเวลาบานเลยครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3890 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:42:52 PM »

เสี่ยงครับ  Grin Grin Grin ผมก็เคยเจอ Grin Grin Grin

แต่ถ้าต่อไปผมเจออีกผมรีบทำการยิงไปที่เพลทนั้น(อย่าเงอะงะ)แล้วไปเหมือนมันมีอยู่เพราะ ถ้า RO ไม่ดูเรายิงจะไม่บอกให้เราหยุด แล้วสุดท้ายถ้าไม่ให้รีชูทเราเสียหายเวลาบานเลยครับ

สรุปแล้วรีบๆยิงไปไม่ต้องคิดมากถ้าสั่งหยุดถึงหยุด..แหม๋ ..ลมมันน่าจะพัดล้มทั้ง 3 เพลทเลย Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #3891 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:49:16 PM »

ผมตอนนี้เรื่องอบรมต่างๆขอดร็อปไว้ก่อนครับ      พูดตรงๆทบ.ทั่วมหัวทั้งอ่านทั้งดูตาแฉะแทบไม่ต้องทำอะไรแล้วตอนนี้(เอาตัวไม่ค่อยจะรอดแล้ว)     จึงขอปูพื้นทักษะที่จำเป็นๆก่อนสักปีแล้วค่อยว่ากันอีกที.......ทั้งๆที่อยากแต่ต้องข่มใจครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเป็นห่วงสุขภาพอาเสือมากกว่า.........ยังไงก็พักผ่อนบ้างนะครับ ทั้งฝึกซ้อม ทั้งแข่งขัน ต่อเนื่องแบบนี้ เป็นห่วงจริงๆครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะครับ............เรื่องข้อมูลความรู้ อาเสือไม่เป็นรองใคร(ตำราคงเต็มบ้านแล้ว) แต่สุขภาพครับ สุขภาพสำคัญที่สุดครับ .....มิได้บังอาจมาแนะนำนะครับ แต่เป็นเป็นห่วงจากใจจริงครับ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #3892 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:51:36 PM »

สรุปแล้วรีบๆยิงไปไม่ต้องคิดมากถ้าสั่งหยุดถึงหยุด..แหม๋ ..ลมมันน่าจะพัดล้มทั้ง 3 เพลทเลย Grin Grin

ต้องไต้ฝุ่นแล้วครับ พัดล้มทั้ง 3 เพลทได้....

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3893 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:54:20 PM »

ผมก็ไม่รู้มันถูกรึเปล่า แต่คราวหน้าผมยิงผ่านเลย หนุดก็หยุดไม่หยุดก็ยิงเอาจบตามปรกติเลย Grin Grin Grin 

แต่ผมมีอีกแบบหนึ่ง

สนามยาวยิงไปครึ่งสนาม ยิงป๊อปเปอร์ล้มแล้วสวิงทำงานตัวเดียวอีกตัวไม่ทำงาน ผมเห็นก็อยากหยุดยิง หันไปมอง RO เขาก็ไม่บอกให้หยุด สัก 5 วินาที ผมก็ค่อยทำการยิงต่อจนจบ  ทีแรกไม่อยากยิงเพราะรู้ว่าน่าจะรีชูท ไม่อยากเปลืองลูกอีกตั้ง 10 กว่านัด พอยิงจบแกก็บอกให้รีชูท  Grin Grin Grin ตกลงเลยเสียค่าลูกไปทั้งๆที่น่าจะบอกให้ผมหยุด (เปลืองลูก) Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3894 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 04:57:45 PM »

วันก่อนพี่ผมใช้ พลังของ Master Jedi ยิง Popper สองตัวล้มในนัดเดียวว Grin Grin

May the force be with you  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2006, 05:00:20 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3895 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:01:41 PM »

วันก่อนพี่ผมใช้ พลังของ Master Jedi ยิง Popper สองตัวล้มในนัดเดียวว Grin Grin

มันแฉลบจริงหรือ หรือว่าอย่างไร  Grin Grin Grin

แตว่ามีอีกสนามยิงแล้วเพลทล้มไปโดนขาตั้งอีกตัวล้มเห็นๆหลายรอบ Grin Grin Grin  แปลว่าขาของเพลทไม่ดี  Grin Grin Grin  ไม่ก็ต้องตั้งให้ห่างกันกว่านี้

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3896 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:05:29 PM »

มันแฉลบจริงหรือ หรือว่าอย่างไร Grin Grin Grin

แตว่ามีอีกสนามยิงแล้วเพลทล้มไปโดนขาตั้งอีกตัวล้มเห็นๆหลายรอบ Grin Grin Grin แปลว่าขาของเพลทไม่ดี Grin Grin Grin ไม่ก็ต้องตั้งให้ห่างกันกว่านี้

ผมว่าแฉลบครับ เพราะว่า พี่ยิงโดนตรงข้างหัวป๊อปเปอร์ แล้วได้ยินเสียง เป้งสองที แต่ไม่มีรอยบนตัวที่สอง

(สงสัย เลยเดินเข้าไปดูด้วย) Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3897 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:22:34 PM »

ผมว่าแฉลบครับ เพราะว่า พี่ยิงโดนตรงข้างหัวป๊อปเปอร์ แล้วได้ยินเสียง เป้งสองที แต่ไม่มีรอยบนตัวที่สอง

(สงสัย เลยเดินเข้าไปดูด้วย) Grin Grin

Grin Grin Grin ทั้งชุด 4 ตัวมั้งผมก็มีเบิ้ลไปสองนัด แต่ตัวสุดท้ายก็ยังงง งง ว่ามันล้มก่อนยิงได้ไง แต่ล้มแล้วจบกัน Unload, Show Clear ตามเรื่อง

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3898 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:28:48 PM »

คือ ทั้งชุดมีห้าตัวครับ พี่ยิงตัวที่สี่ พอตัวที่สี่เริ่มล้ม ตัวห้าล้มตาม Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3899 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:48:44 PM »

ปืน 05 ใส่ลูกเต็มๆ 20 นัดหนักดีครับ :Smiley :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2006, 05:50:36 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 257 258 259 [260] 261 262 263 ... 942
  พิมพ์