เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:24:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 260 261 262 [263] 264 265 266 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361034 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3930 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:42:58 AM »

มีอยู่เสตจผมหยุดเองเพราะเข้าไปในช่องเเล้วมีเพลทไม่ครบเพราะลมพัดล้มไปตอนที่สัญญาณออกตัวแล้ว

แบบนี้ผมทำผิดใช่มั๊ยครับ

เสี่ยงครับ Grin Grin Grin ผมก็เคยเจอ Grin Grin Grin

แต่ถ้าต่อไปผมเจออีกผมรีบทำการยิงไปที่เพลทนั้น(อย่าเงอะงะ)แล้วไปเหมือนมันมีอยู่เพราะ ถ้า RO ไม่ดูเรายิงจะไม่บอกให้เราหยุด แล้วสุดท้ายถ้าไม่ให้รีชูทเราเสียหายเวลาบานเลยครับ

เคยถอยหลังชน RO เสียจังหวะ  เราหยุดรอนึกว่าจะให้ยิงใหม่  ท่านเฉยเอาหละซิต้องยิงต่อหมดสมาธิเสียเวลาไปเยอะ  สุดท้ายขอท่านรีชูตท่านก็ไม่มีปัญหาครับ

ทางที่ดียิงให้จบเเล้วค่อยว่ากันดีกว่าครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3931 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:46:30 AM »

Grin Grin Grin   ทําไมมีแต่ sp-01 .....g17...ไปไหน    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ใจรัก g ครับ Cool Cool Cool Cool
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #3932 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:59:10 AM »

Grin Grin Grin ทําไมมีแต่ sp-01 .....g17...ไปไหน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ใจรัก g ครับ Cool Cool Cool Cool

ผมก็ยังยิงกล็อคนะ  รักกล็อคไม่รักตุ๊ด  ฟิลม์  และเฮีย Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3933 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:34:53 AM »

Huh Huh Huh   เอ๊ะ   Huh Huh  แม้กใส่ได้  20  ตกใจ ตกใจ แล้วอย่างนี้มือใหม่ที่มีทุนน้อยไม่ได้ซื้อปืนมาแข่งโดยตรง แต่มีปืนอยู่แล้ว  ไม่เสียเปรียบเหรอครับ  จะซื้อใหม่อีกซัก 1  ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย    Undecided Undecided  ตัวอย่าง g 19 ใช้เสริมส้นแม็กเพิ่มจํานวนลูกกระสุนไม่ได้ไม่ใช่อุปกรณ์โรงงาน  แม็ช production  ที่ผ่านมาผมเห็นคนใช้ g เป็น .40  ใช้เสริมส้นแม๊ก  ผมถามว่าตอนตรวจปืนผ่านเหรอครับ  เขาบอกว่าผ่านเพราะเป็นอุปกรณ์จากโรงงาน   Huh Huh  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 05:42:43 AM โดย LIM 4 » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #3934 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 06:08:13 AM »

Huh Huh Huh   เอ๊ะ   Huh Huh  แม้กใส่ได้  20  ตกใจ ตกใจ แล้วอย่างนี้มือใหม่ที่มีทุนน้อยไม่ได้ซื้อปืนมาแข่งโดยตรง แต่มีปืนอยู่แล้ว  ไม่เสียเปรียบเหรอครับ  จะซื้อใหม่อีกซัก 1  ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย   Undecided Undecided ตัวอย่าง g 19 ใช้เสริมส้นแม็กเพิ่มจํานวนลูกกระสุนไม่ได้ไม่ใช่อุปกรณ์โรงงาน  แม็ช production  ที่ผ่านมาผมเห็นคนใช้ g เป็น .40  ใช้เสริมส้นแม๊ก  ผมถามว่าตอนตรวจปืนผ่านเหรอครับ  เขาบอกว่าผ่านเพราะเป็นอุปกรณ์จากโรงงาน   Huh Huh  Huh

แมทช์ production ล้วนๆที่ผ่านมามีด้วยหรือ  ติดสติ๊กเกอร์สีชมพูหรือป่าว

LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3935 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 06:36:28 AM »

Undecided Undecided   ติดครับ เพราะแข่งเสต็จเดียวกับผมตลอด   Undecided Undecided มี สมาชิกใหม่ใช้  cz 75 compact  เพราะไม่ได้คิดจะมาลงแข่ง  แต่อยากมาแข่งด้วยอย่างนี้สามาถใช้ของ  cz 85 ได้รึเปล่าเพราะเป็นอุปกรณ์โรงงานเหมือนกัน   Undecided Undecided Huh
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3936 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 06:50:01 AM »

Cheesy Cheesy  ผมไม่ได้เรื่องมากนะครับ เพียงแต่ผมสงสัยเท่านั้นเอง  Huh Huh  เพราะผมก็เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน Cheesy Cheesy Grin Grin
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3937 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:05:00 AM »

ทําไมเว็ป thpsa เปิดไม่ได้ครับ  help  me  please ......... Cheesy Cheesy Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3938 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:10:54 AM »

Huh Huh Huh   เอ๊ะ   Huh Huh  แม้กใส่ได้  20  ตกใจ ตกใจ แล้วอย่างนี้มือใหม่ที่มีทุนน้อยไม่ได้ซื้อปืนมาแข่งโดยตรง แต่มีปืนอยู่แล้ว  ไม่เสียเปรียบเหรอครับ  จะซื้อใหม่อีกซัก 1  ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย    Undecided Undecided  ตัวอย่าง g 19 ใช้เสริมส้นแม็กเพิ่มจํานวนลูกกระสุนไม่ได้ไม่ใช่อุปกรณ์โรงงาน  แม็ช production  ที่ผ่านมาผมเห็นคนใช้ g เป็น .40  ใช้เสริมส้นแม๊ก  ผมถามว่าตอนตรวจปืนผ่านเหรอครับ  เขาบอกว่าผ่านเพราะเป็นอุปกรณ์จากโรงงาน   Huh Huh  Huh

Huh นักกีฬาคนนั้นลักไก่หรือเปล่า โดนจับได้ขายหน้าตายเลยล่ะครับ DQ ด้วยข้อหาไม่มีน้ำใจนักกีฬา (โกง) Huh
 Grin เรื่องความจุนี่ต้องบอกว่า แล้วยี่ห้ออื่นที่มักใส่ได้ 15+1 แต่กล๊อก 17 ใส่ได้ 17+1 นัดล่ะ ก็เหมือนกันแหละครับ ได้เปรียบเสียเปรียบโทษใครไม่ได้ คงต้องโทษโรงงานผู้ผลิตเอาเองแหละครับ แต่จริง ๆ แล้วยังมีปืนรุ่นอื่น ๆ ที่ใส่กระสุนมากกว่ากล๊อกและสามารถนำลงแข่งโปรดัคชั่นได้อีกหลายรุ่น แต่ไม่นิยม Grin

Undecided Undecided ติดครับ เพราะแข่งเสต็จเดียวกับผมตลอด Undecided Undecided มี สมาชิกใหม่ใช้ cz 75 compact เพราะไม่ได้คิดจะมาลงแข่ง แต่อยากมาแข่งด้วยอย่างนี้สามาถใช้ของ cz 85 ได้รึเปล่าเพราะเป็นอุปกรณ์โรงงานเหมือนกัน Undecided Undecided Huh

Cheesy Cheesy ผมไม่ได้เรื่องมากนะครับ เพียงแต่ผมสงสัยเท่านั้นเอง Huh Huh เพราะผมก็เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน Cheesy Cheesy Grin Grin

Grin อุปกรณ์จากโรงงานผู้ผลิตที่อนุญาตให้ใช้ได้ในดิวิชั่นโปรดัคชั่นโปรดัคชั่น คืออุปกรณ์ "สำหรับปืนรุ่นนั้น ๆ" ที่ผลิตจากโรงงานผู้ผลิต ถ้าไม่ตรงรุ่น ก็ใช้ไม่ได้ครับ เช่น กล๊อก 19 ไม่สามารถเอาแมกกล๊อก 17 มาใส่ได้ในการแข่งขันครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 07:21:50 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3939 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:13:46 AM »

Huh Huh Huh เอ๊ะ Huh Huh แม้กใส่ได้ 20 ตกใจ ตกใจ แล้วอย่างนี้มือใหม่ที่มีทุนน้อยไม่ได้ซื้อปืนมาแข่งโดยตรง แต่มีปืนอยู่แล้ว ไม่เสียเปรียบเหรอครับ จะซื้อใหม่อีกซัก 1 ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย Undecided Undecided ตัวอย่าง g 19 ใช้เสริมส้นแม็กเพิ่มจํานวนลูกกระสุนไม่ได้ไม่ใช่อุปกรณ์โรงงาน แม็ช production ที่ผ่านมาผมเห็นคนใช้ g เป็น .40 ใช้เสริมส้นแม๊ก ผมถามว่าตอนตรวจปืนผ่านเหรอครับ เขาบอกว่าผ่านเพราะเป็นอุปกรณ์จากโรงงาน Huh Huh Huh

แมทช์ production ล้วนๆที่ผ่านมามีด้วยหรือ ติดสติ๊กเกอร์สีชมพูหรือป่าว

รบกวนถามว่านักกีฬาคนนั้นชื่ออะไรครับ Huh เพราะว่ามีนักกีฬาบางท่านเอาปืน Standard มาขอยิงร่วมสนุกด้วย โดยที่ไม่คิดคะแนนนะครับ

We can either find the way or make one.
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #3940 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:14:57 AM »

Undecided Undecided ติดครับ เพราะแข่งเสต็จเดียวกับผมตลอด Undecided Undecided มี สมาชิกใหม่ใช้ cz 75 compact เพราะไม่ได้คิดจะมาลงแข่ง แต่อยากมาแข่งด้วยอย่างนี้สามาถใช้ของ cz 85 ได้รึเปล่าเพราะเป็นอุปกรณ์โรงงานเหมือนกัน Undecided Undecided Huh

ถ้าติดสติ๊กเกอร์  คงต้องรอคนตรวจอุปกรณ์มาตอบเเหละครับ Huh Wink Grin  ตอนแรกนึกว่าเค้าลงสแตนดาร์ดเล่นๆ  แต่เมื่อดูผลมีลงเล่นๆคนเดียว(คุณเอก sti)

cz 75 com.เอาแม็กของตัวเต็มาใส่ไม่ได้เนื่องจากมันไม่ตรงรุ่น  เหมือน g19 เอาแม็กของ g17 มาใส่ไม่ได้ครับ Wink Grin

Cheesy Cheesy ผมไม่ได้เรื่องมากนะครับ เพียงแต่ผมสงสัยเท่านั้นเอง Huh Huh เพราะผมก็เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน Cheesy Cheesy Grin Grin

ไม่แปลกครับ  ผมสงสัยผมก็ต้องถามเหมือนกัน Grin

ทําไมเว็ป thpsa เปิดไม่ได้ครับ help me please ......... Cheesy Cheesy Cheesy

ผมก็เข้าไม่ได้เหมือนกัน Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3941 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:19:09 AM »

ถ้าติดสติ๊กเกอร์  คงต้องรอคนตรวจอุปกรณ์มาตอบเเหละครับ Huh Wink Grin ตอนแรกนึกว่าเค้าลงสแตนดาร์ดเล่นๆ แต่เมื่อดูผลมีลงเล่นๆคนเดียว(คุณเอก sti)

cz 75 com.เอาแม็กของตัวเต็มาใส่ไม่ได้เนื่องจากมันไม่ตรงรุ่น  เหมือน g19 เอาแม็กของ g17 มาใส่ไม่ได้ครับ Wink Grin

ไม่แปลกครับ ผมสงสัยผมก็ต้องถามเหมือนกัน Grin

ทําไมเว็ป thpsa เปิดไม่ได้ครับ help me please ......... Cheesy Cheesy Cheesy

ผมก็เข้าไม่ได้เหมือนกัน Grin

เวปสมาคม มีปัญหาทางเทคนิคครับ กำลังแก้ไขอยู่ครับ

We can either find the way or make one.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3942 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:27:37 AM »

เวปสมาคมฯ thpsa.com คาดว่าเปิดได้วันศุกร์หรือเสาร์ครับผม

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3943 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:32:21 AM »

ปืน 05 ใส่ลูกเต็มๆ 20 นัดหนักดีครับ :Smiley :Smiley

แม็คได้ 20 +1 หรือครับ Grin Grin Grin

เอ! รุ่นนี้แม็ก 18 นัดไม่ไช่เหรอครับ....+1ในรังเพลิง และตัดลิ้นแม็ก+1 หรือเปล่าครับ 

Grin ใส่ 19+1 โดยไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ได้โดยธรรมชาติ แมก 16 นัดของพี่ก็ใส่ได้ 17 นัดโดยไม่ต้องแปลงเหมือนกันนะครับ แต่มันจะตึงหน่อย เอาไว้ใส่ตอนที่เริ่มยิงให้ได้กระสุนมากที่สุดพอไหว แต่ถ้าใส่ 17 นัดในแมกอื่น ๆ ไม่ดี เพราะจะตบแมกเข้าปืนให้ล๊อคยากมาก ๆ เนื่องจากกระสุนในแมกจะมีระยะยุบตัวเมื่อโดนท้องสไลด์เหลืออยู่น้อยมาก ๆ (หรือไม่มีเลย) หรือถ้าจะให้ง่ายต้องดัดแปลงแมกเล็กน้อยครับ ลิ้นแมกสำหรับ CZ ไม่ต้องแปลงครับ เว้นแต่จะเป็นแมกรุ่นรมดำด้านลิ้นมน ต้องแปลงลิ้นหน่อย Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3944 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:47:26 AM »

แปลงลิ้นไม่ผิดกติกา Production เหรอพี่

หน้า: 1 ... 260 261 262 [263] 264 265 266 ... 942
  พิมพ์