เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:26:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 265 266 267 [268] 269 270 271 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361155 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4005 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:18:10 PM »

แต่อย่างไรก็ตามการที่น้องกันมาหยอดตะคริวไว้ในตอนท้ายนั้น.....ตัวใครตัวมันแหละหลานเอ๋ย โดนชก ลุงก็คงช่วยไม่ได้ ตกใจ

พี่เสือเจ้าลิงกังส์ที่รักมันคอยกวน... Grin Grin Grin

Grin Grin Grin พี่ๆค๊าบ!!! มีใครรู้จักคุณ VFO-05 บ้างครับ Grin Grin Grin ha!ha!

ไม่รู้จักนะ...คนไหนนะครับ.... Grin Grin Grin Grin...ช่วยแนะนำหน่อยสิ... Grin Grin Grin Wink Wink

พระคุณท่านยิ่งใหญ่เกินกำหนด
ไม่มีหมดแม้วันจะผันเปลี่ยน
ส่องสว่างกลางจิตดั่งแสงเทียน
คอยพากเพียรส่งศิษย์ถึงฝั่งเอย

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #4006 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:36:44 PM »

ตามอ่านเหนื่อยเลย  Grin กระทู้นี้น่าจะเป็นกระทู้ยอดเยี่ยมแห่งปีของเวปอวป.นะ เพราะทำให้ชาวไอพีและผู้ที่สนใจจำนวนมากได้รู้จักพูดคุยกัน เป็นมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่จริงๆ  Wink นอกจากนั้นยังเพิ่มเติมเสริมความรู้และเทคนิคต่างๆในการยิงปืนเป็นอย่างดียิ่ง .....ใครนะตั้งกระทู้ ช่างทำคุณประโยชน์มหาศาลจริงๆ  Grin Grin ขอบคุณมากครับอาเสือ  Wink

~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #4007 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:50:33 PM »

ใครสอนน้องกันให้ค้างท่าดูการทรงตัว...เยี่ยมครับ สาเหตุยิงมิดเกิดจากตัวไม่นิ่งนี่แหล่ะ
ขอบคุณคับ  Grin Grin Grin การค้างตัวให้นิ่งมีประโยชน์ หลากหลาย ทั้งได้กลุ่มดีทั้งได้มีการตรวจสอบเป้าทั้งอื่นๆอีกมากมาย เลยคับอาจารย์หลายๆท่านสอนไว้(หลายๆท่านจิงๆทั้งอาจารย์ฝรั่ง อาจารย์เด๋อ อาจารย์ตุ้ม(แอบลักจำเวลามายิงที่เชียงใหม่เวลามาคร์จุดอิอิ) น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก และเวลาออกตัว ออกตัวแรงแต่เวลาเข้าบล็อกต้องเบาไม่เช่นนั้นการทรงตัวจะไม่ดีและอาจจะเกิดการแหกโค้งเป็นรถเฟอรารี่แหกโค้งไได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน (จนถึงวันนี้ก็ยังพยายามแก้อยู่เลยคับแหกโค้งทุกที หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) นี่ก็อาจารย์หลายๆท่านบอกไว้อีกเช่นเคยคับ  Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4008 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:35:02 PM »

แต่อย่างไรก็ตามการที่น้องกันมาหยอดตะคริวไว้ในตอนท้ายนั้น.....ตัวใครตัวมันแหละหลานเอ๋ย โดนชก ลุงก็คงช่วยไม่ได้ ตกใจ

พี่เสือเจ้าลิงกังส์ที่รักมันคอยกวน... Grin Grin Grin

Grin Grin Grin พี่ๆค๊าบ!!! มีใครรู้จักคุณ VFO-05 บ้างครับ Grin Grin Grin ha!ha!

ไม่รู้จักนะ...คนไหนนะครับ.... Grin Grin Grin Grin...ช่วยแนะนำหน่อยสิ... Grin Grin Grin Wink Wink

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #4009 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:45:16 PM »

ปีที่แล้ว เห็นน้องกันส์ครั้งแรกที่ฟาร์มจรเข้ ตอนนั้นสิวยังไม่ขึ้น อิอิ  ตัวอวบๆ น่ารักดี แต่ขี้อายไปหน่อยเน้อ  ชอบตอนยิงโบว์ลิ่งพินแปดนัดมั้งรวดเดียวล้มหมด บางคนเปลี่ยนไปสองแมกแล้วยังยิงโดนมั่งไม่โดนมั่งอยู่เลย  เอาครีมกันแดด กะครีมหน้าเด้งป่ะ
ผมอยู่ฝ่ายสนับสนุน กองเชียร์ค้าบ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4010 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:17:57 PM »

น้องกันส์กับผมเข้ามายิงไล่ๆกันเลยเจอน้องกันส์ครั้งแรกที่ฟาร์มน้องกันส์มายิงครั้งแรกผมมายิงครั้งที่สอง
น้องกันส์พัฒนาไปไวมากๆซ้อมมาดีจริงๆเจอพี่สอนให้บ้างนะ Grin Grin Grin

นอกจากน้อง Gun และวรกฤษแล้ว
คนที่ไวอีกคนก็นาย Carrera เพิ่งเข้ามาก่อนวรกฤษไม่กี่เดือน
เมื่อนับระยะเวลาที่เพิ่งมาเริ่มเอาจริง  (ระยะแรกยิงเล่นหลายปืน ตั้งแต่ลูกโม่ยันโอเพ่น) 
ตอนนี้เป็นมาสเตอร์   ผมถือว่าเร็วมากอีกคน

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4011 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:53:03 PM »

จับกล็อคครั้งแรกงงมากเปลี่ยนเเม็กไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่จับSP-01ครั้งแรกเปลี่ยนแม็กได้ดีกว่าแถวเดี่ยวอีกยิ่งงงเข้าไปอีก Huh Huh

ปืนใหม่ๆแบบนี้ต้องการเทคนิคและเคล็คลับในการใช้งานเป็นอย่างมาก

มีท่านเดียวที่วิเคราะห์ปืนกระบอกนี้ได้ดีที่สุดคือแชมป์โปรดักชั่นครับ

ท่านไหนอยากไปอบรม CZ SP-01 กับพี่ตุ้มขอเสียงหน่อยครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 10:55:11 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4012 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:59:38 PM »

จุ๊...จุ๊...อย่าบอกใคร
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4013 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:00:07 PM »

Wink ขอเสียงอย่างนี้มีหรือจะไม่ให้   ชูมือครับ   นัดวันเลยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 11:02:09 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4014 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 12:50:44 AM »

Wink ขอเสียงอย่างนี้มีหรือจะไม่ให้   ชูมือครับ   นัดวันเลยครับ  Grin
จุ๊...จุ๊...อย่าบอกใคร
จับกล็อคครั้งแรกงงมากเปลี่ยนเเม็กไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่จับSP-01ครั้งแรกเปลี่ยนแม็กได้ดีกว่าแถวเดี่ยวอีกยิ่งงงเข้าไปอีก Huh Huh

ปืนใหม่ๆแบบนี้ต้องการเทคนิคและเคล็คลับในการใช้งานเป็นอย่างมาก

มีท่านเดียวที่วิเคราะห์ปืนกระบอกนี้ได้ดีที่สุดคือแชมป์โปรดักชั่นครับ

ท่านไหนอยากไปอบรม CZ SP-01 กับพี่ตุ้มขอเสียงหน่อยครับ Smiley
   จุ๊ จุ๊ !!!  พี่ตุ้ม  เงียบไม่ได้แล้วคร๊าบ   ต้องไป ต้องไป  อีกหนึ่งเสียงครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4015 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 05:00:21 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พระฤาษีซึ้ง....

น้องวรกิจอย่าทำให้พระอาจารย์ผิดหวังนะ  น้องรูปหล่อ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4016 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:11:49 AM »

พูดถึง VFO ของสำนักเราเป็นที่รู้กันแล้วว่าเป็นศิษย์พีใหญ่วรกฤษ......แต่ที่สายข่าวของผมรายงานมาว่าเร็วๆนี้ก็จะมี SFO เพิ่มมาอีกคนนะครับ  ฝีมือก็จัดจ้านไม่เบาเช่นกัน  ว่ากันว่าตาม VFO มาติดๆนาครับ.....แถมออฟชั่นยังมากกว่า VFO อยู่หนึ่งชิ้นด้วยครับ Grin Grin Grin  .....

ทีม ...FO เค้าเอนจอยกันน่าดู ปลายๆ ปี ขอเข้าทีมด้วยคนเด้อ.... Grin Grin

TFO ....ก็ tim full options ไงละครับ Grin...หรือไม่ใช่ Huh..... Huh Huh Huh
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4017 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:17:42 AM »

กระทู้ยอดนิยมมากครับ

ขอบคุณแทนทุกท่านที่โพสและอ่านหัวข้อนี้มาตลอดและไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบอย่างไร...... Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4018 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:33:39 AM »

ตามอ่านเหนื่อยเลย Grin กระทู้นี้น่าจะเป็นกระทู้ยอดเยี่ยมแห่งปีของเวปอวป.นะ เพราะทำให้ชาวไอพีและผู้ที่สนใจจำนวนมากได้รู้จักพูดคุยกัน เป็นมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่จริงๆ Wink นอกจากนั้นยังเพิ่มเติมเสริมความรู้และเทคนิคต่างๆในการยิงปืนเป็นอย่างดียิ่ง .....ใครนะตั้งกระทู้ ช่างทำคุณประโยชน์มหาศาลจริงๆ Grin Grin ขอบคุณมากครับอาเสือ Wink

ขอบคุณแทนทุกๆท่านด้วยเช่นกันครับผู้การฯ Grin Grin Grin.....ก็เพราะมีคนดีๆ มองโลกในเชิงบวก ใจกว้าง ไม่คิดมาก   ดังเช่นผู้การฯคนหนึ่งนี่แหละครับที่เข้ามาช่วยกันอ่านช่วยกันโพส  หัวข้อนี่จึงมีคุณค่าดังที่ท่านผู้การฯกล่าวมา.....

ถ้าทุกคนในหัวข้อนี้ไม่เป็นคนดี มองโลกในทางลบ ใจคอคับแคย  ใจเท่า(..)มด  คิดเล็กคิดน้อย...หัวข้อนี้ก็คงต้องปิดตัวเองหรืออาจจะถูกถอดถอนไปนานแล้วล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดังนั้นต้องยกเครดิทคุณความดีที่มีในแก่ทุกท่านครับผม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

(แต่ถ้าจะให้รางวัลก็ขอเป็น เชิญพระฤาษีฯไปร่วมทัวร์กอล์ฟพลูตาหลวง(ให้นั่งรถตามดู)กันสักครั้ง ตามด้วยขึ้นไปกราบสิ่งศักดิ์สิทธิของทหารเรือบนยอดเขา และ สุดท้ายชมเรือรบ.... Grin น้ำลายหก หลงรัก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2006, 07:49:06 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4019 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:34:01 AM »

ผมยิงรอบแรกยิงดี...ยิงรอบสองดีกว่าเสมอ แต่มักยิงได้รอบเดียว :-* แฮ่...เหนื่อย

Grin Grin Grin ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะ รอบสามยังไหว  Grin Grin Grin แต่เดี๋ยวนี้รอบเดียว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 265 266 267 [268] 269 270 271 ... 942
  พิมพ์