เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:26:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 270 271 272 [273] 274 275 276 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361413 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4080 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:33:38 AM »

..........................ขอนิดครับ

เธอชอบว่า ฉันอวบอิ่ม พอยิ้มได้
เธอชมว่า ฉันสดใส ไม่เคยขัด
เธอชมว่า ฉันเซ็กซี่ ดีชะมัด
เธอชมว่า ฉันเซ็กซ์จัดลูกมาก จะยากจน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฉันนั้นคือ เอสพี  เบอร์ห้า.....................

เยี่ยมครับ  มีความนัยให้คิดตอนจบด้วย.....ลูกมากจะยากจน Grin Grin Grin

เรื่องนี้ต้องปรึกษากลุ่มหนุ่มใหญ่เขาแล้วล่ะครับท่าน(กลุ่มที่เขาคุยกันเรื่อง หนึ่งชั้น สองชั้น ยาหม่อง อะไรแบบนั้นนะครับ 555)  แต่ถ้าผลการปรึกษาได้ผลก็ไปเข้ากับคำที่ว่า...ลูกน้อยพลอยรำคาญ...อีกแหละครับ

19 บวก 1 ไม่มากไม่น้อยแต่หนักจังก็โอเคนะครับ.....เมื่อไรจะได้รู้จักตัวจริงท่านป.ปั้น?  Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4081 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:38:09 AM »

แหล่งข่าวแจ้งว่าเมื่อวาน ท่าน VFO แอบพาท่าน UFO !!! ไปทำอะไรมาแถว ม. กรุงเทพ Huh? :-* น้ำลายหก น้ำลายหก

A....น้องกอล์ฟก็มีสายข่าวเหมือนกันหรือนี่ ผมคาดว่าต้องระดับสันติบาลหรือไม่ก็สังกัดหน่วยข่าวกรองฯแน่นอน ไม่เช่นนั้นจะรู้ข่าวนี้ไม่ได้ เพราะเป็นแผนลับที่สุดของ UFOเขาเลยครับ 555

อ้อ..เกือบลืม UFO เขาฝากยืนยันมาว่า...ชื่อนี่ไม่ได้แปลว่า จานบิน(http://www.ufo.it/)
อ้างถึง

ขอบคุณครับพี่นั่นเป็นข้อมูลในทางลึกครับ ผมว่าถ้าพี่เป็นทหารจะต้องดำรงตำแหน่ง "ท่านเจ้ากรม" ครับ Grin

อะจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมแค่ทำงานรับจ้างฯเล็กๆน้อยๆเท่านั้นเองครับน้อง ไม่ได้ใหญ่ยิ่งขนาดนั้น;D Grin Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #4082 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:43:26 AM »

อ่านหลังๆชักมึนครับ เจ้าบทเจ้ากลอน แถมมีความนัยแฝงอีกต่างหาก มึน งง จัง  Cheesy
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4083 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:44:54 AM »

..........................ขอนิดครับ

เธอชอบว่า ฉันอวบอิ่ม พอยิ้มได้
เธอชมว่า ฉันเซ็กซ์จัดลูกมาก จะยากจน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฉันนั้นคือ เอสพี  เบอร์ห้า.....................

เยี่ยมครับ  มีความนัยให้คิดตอนจบด้วย.....ลูกมากจะยากจน Grin Grin Grin

เรื่องนี้ต้องปรึกษากลุ่มหนุ่มใหญ่เขาแล้วล่ะครับท่าน(กลุ่มที่เขาคุยกันเรื่อง หนึ่งชั้น สองชั้น ยาหม่อง อะไรแบบนั้นนะครับ 555)  แต่ถ้าผลการปรึกษาได้ผลก็ไปเข้ากับคำที่ว่า...ลูกน้อยพลอยรำคาญ...อีกแหละครับ

19 บวก 1 ไม่มากไม่น้อยแต่หนักจังก็โอเคนะครับ.....เมื่อไรจะได้รู้จักตัวจริงท่านป.ปั้น?  Grin Grin Grin

สำหรับผม 19+1 มันมีผลต่อความมั่นใจมากครับบบบ แต่มิได้หมายความว่าได้เปรียบหรือเสียเปรียบ Grin คุณเป็นต่อ Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4084 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:03:56 PM »

สวัสดีพี่น้อง ชาวไอพี  ที่เครารพ  Grin Grin

"มีความลับ  ปิดไม่อยู่  ในที่นี้
ทำอะไร    สายข่าว   เรารู้ดี   
เพราะที่นี่   คือพี่น้อง  ทั้งผองเอย"

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4085 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:04:05 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เอามั่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน เฮ้อ! นายใหม่ใจกระสันมั่นอยากแข่ง
CZ แรงแต่งตัวพร้อมบ่ยอมไผ
แต่ซวยสุดหงุดหงิดตะขิดใจ
ถึงวันดีแข่งทีไรไปไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน ผ่านมาหลาย ๆ แมทช์แทบจะดิ้น
โหยถวิลกลิ่นควันปืนเสียงรื่นไหล
ดับเบิ้ลแทปส์ดับเบิ้ลเอเท่เหลือใจ
โอ้ย! เมื่อไรจะสุขสนุกกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน เห็นคนอื่นชื่นใจได้ขึ้นคลาส
โอ้อนาถปาดน้ำตาผ่านหน้าฉัน
ยังอยู่ U ดูสิเราเศร้าทุกวัน
อยากจะมันวันประลองกับผองเรา
 Angry หากถึงวันพลันได้แข่งแสดงฤทธิ์
สุดชีวิตมิสให้น้อยไม่คอยเขลา
พยายามตามได้ร่วมรวมลำเนา
พวกผองเผ่าเหล่า IPSC เอย Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2006, 12:12:32 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4086 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:05:29 PM »

เธอชมว่า ฉันเซ็กซ์จัดลูกมาก จะยากจน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฉันนั้นคือ เอสพี เบอร์ห้า.....................

เยี่ยมครับ มีความนัยให้คิดตอนจบด้วย.....ลูกมากจะยากจน Grin Grin Grin

เรื่องนี้ต้องปรึกษากลุ่มหนุ่มใหญ่เขาแล้วล่ะครับท่าน(กลุ่มที่เขาคุยกันเรื่อง หนึ่งชั้น สองชั้น ยาหม่อง อะไรแบบนั้นนะครับ 555) แต่ถ้าผลการปรึกษาได้ผลก็ไปเข้ากับคำที่ว่า...ลูกน้อยพลอยรำคาญ...อีกแหละครับ

19 บวก 1 ไม่มากไม่น้อยแต่หนักจังก็โอเคนะครับ.....เมื่อไรจะได้รู้จักตัวจริงท่านป.ปั้น? Grin Grin Grin

สำหรับผม 19+1 มันมีผลต่อความมั่นใจมากครับบบบ แต่มิได้หมายความว่าได้เปรียบหรือเสียเปรียบ Grin คุณเป็นต่อ Grin

สมแล้วที่เป็นglocker ตัวจริงคนหนึ่ง Grin Grin Grin  ขอให้ประสพความหวังดังประสงค์นะครับ Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4087 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:09:55 PM »

เริ่มคิดถึงครูภาษาไทย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4088 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:13:40 PM »

สวัสดีพี่น้อง ชาวไอพี ที่เครารพ Grin Grin

"มีความลับ ปิดไม่อยู่ ในที่นี้
ทำอะไร สายข่าว เรารู้ดี
เพราะที่นี่ คือพี่น้อง ทั้งผองเอย"

ถูกต้องแล้วครับบบบบบบบบบบบบบ Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน เอามั่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน เฮ้อ! นายใหม่ใจกระสันต์มั่นอยากแข่ง
CZ แรงแต่งตัวพร้อมบ่ยอมไผ
แต่ซวยสุดหงุดหงิดตะขิดใจ
ถึงวันดีแข่งทีไรไปไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน ผ่านมาหลาย ๆ แมทช์แทบจะดิ้น
โหยถวิลกลิ่นควันปืนเสียงรื่นไหล
ดับเบิ้ลแทปส์ดับเบิ้ลเอเท่เหลือใจ
โอ้ย! เมื่อไรจะสุขสนุกกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน เห็นคนอื่นชื่นใจได้ขึ้นคลาส
โอ้อนาถปาดน้ำตาผ่านหน้าฉัน
ยังอยู่ U ดูสิเราเศร้าทุกวัน
อยากจะมันวันประลองกับผองเรา
 Angry หากถึงวันพลันได้แข่งแสดงฤทธิ์
สุดชีวิตมิสให้น้อยไม่คอยเขลา
พยายามตามได้ร่วมรวมลำเนา
พวกผองเผ่าเหล่า IPSC เอย Angry

ทิ้งงานเลยน้องนายใหม่ใยคิดมาก
มีงานฝาก เราทำได้ในภายหลัง
ระดับเสี่ยเราสั่งไว้ใครก็ฟัง
ไอพีขลังไปยิงก่อนนอนฝันดี.... Grin Grin Grin.(กลอนผมหนักไปทางนอน55)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #4089 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:49:36 PM »

เอาอีกที Grin Grin

เลขเบอร์ห้า  เขาว่า  คนบ้าเห่อ
ถ้าไม่เห่อ  จะเป็น   เช่นนี้หรือ
วันๆนั่งลูบไล้  ไม่ห่างเธอ 
ถึงฉันเหม่อ   ก็มีเธอ  อยู่ในมือ Grin

Grin ถึงพี่ใหม่ ที่เครารพ  นับถือครับ
ตั้งแต่แข่ง ผมยังไม่เคยประสบพบ
ตะวันพลบ  ตกจากฟ้า   ก็ไม่เห็น
ผมแอบคิด   ดังไปนิด  ไม่ว่ากัน
พี่ใหม่มี   สาวๆ  คอยดูแล  อยู่แนบชิด
แม้ชิวิต   ก็ตกไป   เป็นของเขา
ไม่ให้ไป   เหมือน  บางท่านในเวปเรา 
หากเป็นงั้น  ผมขอลาในทันที
หากไม่ใช่  ขออภัยในที่นี้  น้องคนนี้
มิได้กล่าว   ล่วงเกินหนา
มันเป็นธรรมชาติ  ที่สร้างมา
คนส่วนมากย่อม  เกียมัวร์  Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4090 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:06:13 PM »

"เกรงใจ" วุ๊ย  ใช้คำให้ถูกหน่อยน้อง อย่ามีบ้างแล้วกัลลลลล.....คุณvfo Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #4091 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:19:34 PM »

แถมกลอนภาษาอังกฤษบ้าง หากินง่ายๆเลย Grin Grin Grin

Grin อิฟ ฟินนิส อันโหลด 
แอนด์ โชว์ เคลียร์
อิฟ  เคลียร์
แฮมเมอร์ ดาวน์
โฮสเตอร์  ตุ๊บ  ตกใจ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4092 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:37:02 PM »

เลขเบอร์ห้า เขาว่า คนบ้าเห่อ
ถ้าไม่เห่อ จะเป็น เช่นนี้หรือ
วันๆนั่งลูบไล้ ไม่ห่างเธอ
ถึงฉันเหม่อ ก็มีเธอ อยู่ในมือ Grin

Grin ถึงพี่ใหม่ ที่เครารพ นับถือครับ
ตั้งแต่แข่ง ผมยังไม่เคยประสบพบ
ตะวันพลบ ตกจากฟ้า ก็ไม่เห็น
ผมแอบคิด ดังไปนิด ไม่ว่ากัน
พี่ใหม่มี สาวๆ คอยดูแล อยู่แนบชิด
แม้ชิวิต ก็ตกไป เป็นของเขา
ไม่ให้ไป เหมือน บางท่านในเวปเรา
หากเป็นงั้น ผมขอลาในทันที
หากไม่ใช่ ขออภัยในที่นี้ น้องคนนี้
มิได้กล่าว ล่วงเกินหนา
มันเป็นธรรมชาติ ที่สร้างมา
คนส่วนมากย่อม เกียมัวร์ Grin Grin

UFO  เป็นคนส่วนน้อย..นะครับ VFO

เห็นอาการของVFO  เมื่อวาน   จึงรู้ว่าการเอาจริงนั้นเป็นอย่างไร   สุดยอดแห่งความขยันจริงๆ....ผมไม่เก่งแต่ผมเอาหลักธรรมเข้าจับแล้วผมกล้าบอกได้เลยว่า  VFO คนนี้จะรุ่งมากๆใม่แพ้ใครในเรื่องยิงไอพี  หลักธรรมที่ผมเอามาจับคือ  หลักที่ถ้าใครทำได้จะมีฤทธิ์หรือจะสำเร็จในสิ่งนั้นๆมากๆ ดังเช่นพระโมคคัลลาพระอรหันต์ผู้ทรงฤทธิ์ในยุคพุทธกาล   หลักธรรมดังกล่าวคือ  อิทธิบาท 4 ครับ  ฉันทะ  วิริยะ จิตตะ วิมังสา....VFO มีครบเกินพอ

แต่อยากจะให้ปรับลมปราณสักนิด  ด้วยหลักคิดที่เรียกว่า  อินทรีย์5พละ 5 คือ

1.ศรัทธา(ความเชื่อ)
2.สมาธิ
3.สติ
4.วิริยะ(ความขยัน)
5.ปัญญา

ท่านว่า 5 ข้อนี้ เปรียบเหมือนม้า 5 ตัวที่ลากรถม้า...ต้องวิ่งให้สมดุลย์กัน  ถ้าตัวใดเกิดวิ่งล้ำตัวใดมากไปรถม้าคว่ำนะครับ  (ยกเว้นตัวที่ 3  ต้องให้วิ่งล้ำหน้าตัวอื่นอยู่ตลอดเวลา  ยิ่งมากยิ่งดี  ตัวนี้จะต้องนำทุกตัว).....ศรัทธาต้องใช้ปัญญาใคร่ครวญ..วิริยะต้องสมดุลย์กับสมาธิ  ขยันมากไปก็ฟุ้งซ่าน  สมาธิมากไปก็ขี้เกียจ...

ด้วยความปราถนาดีครับ Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4093 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:45:46 PM »

UFO  เป็นคนส่วนน้อย..นะครับ VFO

เห็นอาการของVFO  เมื่อวาน   จึงรู้ว่าการเอาจริงนั้นเป็นอย่างไร   สุดยอดแห่งความขยันจริงๆ....ผมไม่เก่งแต่ผมเอาหลักธรรมเข้าจับแล้วผมกล้าบอกได้เลยว่า  VFO คนนี้จะรุ่งมากๆใม่แพ้ใครในเรื่องยิงไอพี  หลักธรรมที่ผมเอามาจับคือ  หลักที่ถ้าใครทำได้จะมีฤทธิ์หรือจะสำเร็จในสิ่งนั้นๆมากๆ ดังเช่นพระโมคคัลลาพระอรหันต์ผู้ทรงฤทธิ์ในยุคพุทธกาล   หลักธรรมดังกล่าวคือ  อิทธิบาท 4 ครับ  ฉันทะ  วิริยะ จิตตะ วิมังสา....VFO มีครบเกินพอ

แต่อยากจะให้ปรับลมปราณสักนิด  ด้วยหลักคิดที่เรียกว่า  อินทรีย์5พละ 5 คือ

2.สมาธิ
3.สติ
5.ปัญญา

ท่านว่า 5 ข้อนี้ เปรียบเหมือนม้า 5 ตัวที่ลากรถม้า...ต้องวิ่งให้สมดุลย์กัน 

Grin Grin Grin แจ๋วจริงๆ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4094 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 03:08:32 PM »

2.สมาธิ
3.สติ
5.ปัญญา

ท่านว่า 5 ข้อนี้ เปรียบเหมือนม้า 5 ตัวที่ลากรถม้า...ต้องวิ่งให้สมดุลย์กัน  ถ้าตัวใดเกิดวิ่งล้ำตัวใดมากไปรถม้าคว่ำนะครับ  (ยกเว้นตัวที่ 3  ต้องให้วิ่งล้ำหน้าตัวอื่นอยู่ตลอดเวลา  ยิ่งมากยิ่งดี  ตัวนี้จะต้องนำทุกตัว).....ศรัทธาต้องใช้ปัญญาใคร่ครวญ..วิริยะต้องสมดุลย์กับสมาธิ  ขยันมากไปก็ฟุ้งซ่าน  สมาธิมากไปก็ขี้เกียจ...

ด้วยความปราถนาดีครับ Grin Grin Grin

เริ่มต้นที่ปัญญาครับ มีปัญญาจะรู้ว่าอะไรถูก อะไรผิด อะไรดี อะไรไม่ดี
เมื่อมีปัญญารู้ว่าอะไรดี ก็จะเกิดความเชื่อ
เมื่อเกิดความเชื่อก็จะเกิดความตั้งใจ ทำให้เกิดสมาธิ
มีสมาธิก็ต้องกำหนดสติให้รู้ตัวอยู่ตลอดเวลา ทั้งซ้อมผิดและถูก ขยันหรือขี้เกียจ
เมื่อมีสติรู้ว่าขี้เกียจหรือไม่ก็จะเกิดวิริยะคือความขยัน
คำสั่งสอนเมื่อ2549ปีก่อนยังทันสมัยอยู่ตลอดเวลา นี่คือสุดยอดของคำสอนครับ ไม่มีเก่า ไม่มีล้าสมัย....สาธุ

หน้า: 1 ... 270 271 272 [273] 274 275 276 ... 942
  พิมพ์