เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:27:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 298 299 300 [301] 302 303 304 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362232 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4500 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:28:21 AM »

อดไปอีกแล้ว.... พ่อตาผ่าตัดเนื้อไม่ดี...เพิ่งทราบรอไม่ได้เลยอดไปชัวร์  เรื่องเศร้าเลยไม่อยากสนุกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ รอให้พ่อตาหายดีแล้วค่อยลง แฟนเห็นทำความดีก็จะตามมาเชียร์ให้กำลังใจครับ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #4501 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:47:03 AM »

อดไปอีกแล้ว.... พ่อตาผ่าตัดเนื้อไม่ดี...เพิ่งทราบรอไม่ได้เลยอดไปชัวร์ เรื่องเศร้าเลยไม่อยากสนุกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้การผ่าตัดเป็นไปด้วยความเรียบร้อย และกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมครับ........

ขอให้ปลอดภัยครับผม

We can either find the way or make one.
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4502 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:25:41 PM »

อีกสองวันเตรียนขึ้นลุยไถได้ครับ.......ขอให้ทุกท่านยิงให้ดีครับ แต่อย่ายิงดีเอาแต่ดับเบิ้ลอัลฟ่าอย่างเดียวขึ้นคลาสกันเป็นแถวจาก ซีไปบี จากบีไปเอ จากเอไปมาสเตอร์ จากมาสเตอร์ไปแกรนด์เลย......โชคดีทุกท่านที่อ่านครับ......... Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4503 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:37:38 PM »

อีกสองวันเตรียนขึ้นลุยไถได้ครับ.......ขอให้ทุกท่านยิงให้ดีครับ แต่อย่ายิงดีเอาแต่ดับเบิ้ลอัลฟ่าอย่างเดียวขึ้นคลาสกันเป็นแถวจาก ซีไปบี จากบีไปเอ จากเอไปมาสเตอร์ จากมาสเตอร์ไปแกรนด์เลย......โชคดีทุกท่านที่อ่านครับ......... Grin Grin Grin Grin

สาธุ..... Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4504 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:44:50 PM »

ผมเพิ่งกลับมาจากเอาจิตไปทานเลี้ยงนอกบ้าน(ไปทำบุญที่วัด)  ขอเอาบุญมาฝากสหายทุกท่านด้วยครับ  พร้อมคำที่พระเทศน์คือ  ..ขอให้ร่มเย็นเป็นสุข...  ทุกๆท่านครับ Grin Grin Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #4505 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:58:56 PM »

ผมเพิ่งกลับมาจากเอาจิตไปทานเลี้ยงนอกบ้าน(ไปทำบุญที่วัด)  ขอเอาบุญมาฝากสหายทุกท่านด้วยครับ  พร้อมคำที่พระเทศน์คือ  ..ขอให้ร่มเย็นเป็นสุข...  ทุกๆท่านครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับผม

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4506 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:06:18 PM »

หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4507 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:15:03 PM »

ผมเพิ่งกลับมาจากเอาจิตไปทานเลี้ยงนอกบ้าน(ไปทำบุญที่วัด) ขอเอาบุญมาฝากสหายทุกท่านด้วยครับ พร้อมคำที่พระเทศน์คือ ..ขอให้ร่มเย็นเป็นสุข... ทุกๆท่านครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับผม
หลงรัก

ด้วยความยินดีครับผม.. Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4508 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:19:41 PM »

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4509 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:52:07 PM »

คุณประพันธ์คุณโจและน้องเก่งเงียบหายไปนานเลย.....แมชย์ฟาร์มครั้งนี้ไปกันไหมครับ? Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4510 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:58:43 PM »

พี่เสือ ขอบคุณสำหรับบุญที่นำมาฝากครับ
ทำบุญคือ อย่าทำบาป(ไม่ทำร้ายผู้อื่นและตนเอง) = ลอยตัวนิ่งๆ ไม่ได้แต่ไม่เสีย
สุนทานคือ การเก็บออมสิ่งที่ให้ไปกับผู้อื่น = ได้เก็บกุศลที่ทำเอาไว้ใช้
รวมแล้ว ทำบุญสุนทาน = เราไม่ทำให้เสียแต่เราได้เพิ่มพูนสิ่งที่ได้ให้ไปเอาไว้ใช้ในอนาคต(ชาติหน้า) Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2006, 02:02:08 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4511 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:28:46 PM »

พี่เสือ ขอบคุณสำหรับบุญที่นำมาฝากครับ
ทำบุญคือ อย่าทำบาป(ไม่ทำร้ายผู้อื่นและตนเอง) = ลอยตัวนิ่งๆ ไม่ได้แต่ไม่เสีย
สุนทานคือ การเก็บออมสิ่งที่ให้ไปกับผู้อื่น = ได้เก็บกุศลที่ทำเอาไว้ใช้
รวมแล้ว ทำบุญสุนทาน = เราไม่ทำให้เสียแต่เราได้เพิ่มพูนสิ่งที่ได้ให้ไปเอาไว้ใช้ในอนาคต(ชาติหน้า) Grin Grin Grin Grin Grin

สาธุ Grin Grin Grin

พอดีพอมีเวลาขอเล่านิทานที่พระเทศน์ให้สหายทั้งหลายได้ฟังกันเล่น(แต่ใครจะเอาจริงก็ไม่ว่ากัน)    บังเอิญตัวเอกของเรื่องก็เป็นพระฤาษีเสียด้วย(พระเทศน์จริงๆผมไม่ได้แต่งเองนะ)

พระท่าเล่าว่ามีเศรษฐีคนหนึ่งเป็นโรคปวดหัวแก้อย่างไรก็ไม่หาย  ไม้จะไปรักษามาหลายหมอแล้วก็ตาม   แล้ววันหนึ่งเศรษฐีได้ไปพบกับพระฤาษีโดยบังเอิญ    พอดีพระฤาษีตนนี้มีความเชี่ยวชาญในด้านการบำบัดรักษาโรคต่างๆด้วย

หลังจากตรวจสอบโดยละเอียดพระฤาษีก็บอกว่า  วิธีรักษาโรคปวดหัวของท่านเศรษฐีคือให้มองสิ่งที่เป็นสีเขียวๆให้มากๆแล้วโรคร้ายก็จะหายไปเอง   กลับไปถึงบ้านตั้งแต่วันนั้นท่านเศรษฐีก็ทำตามคำแนะนำของฤาษีอย่างเคร่งครัด  โรคปวดหัวก็บรรเทาเบาบางลง

เมื่อเศรษฐีเห็นว่าได้ผล   ก็อยากหายไวๆ   ก็สั่งให้ทาสีทุกสิ่งทุกอย่างให้เป็นสีเขียวให้หมด  ไม่เว้นแม้แต่คนทุกคนที่อาศัยอย่ในบ้านก็ให้ทาสีเขียวด้วย      ทุกอย่างเขียวอื๋อไปหมดตามความต้องการของเศรษฐี

วันหนึ่งฤาษีผ่านมาก็แวะไปเยี่ยมเพื่อตามดูผลการรักษา   ปรากฏว่าเมื่อไปถึงประตูบ้าน  คนเฝ้าประตูก็ไม่ยอมให้เข้าไป  และบอกว่าใครก็ตามจะเข้าไปในบ้านนี้จะต้องทาสีเขียวให้หมดทั้งตัวก่อนจึงจะเข้าไปได้...(จะจับฤาษีทาสีเขียว)

ฤาษีไม่ยอมทาสีแต่ใช้วิชาอาคมเข้าไปพบเศรษฐีจนได้   เมื่อพบกันก็ถามเศรษฐีว่าใครสอนให้ท่านทำในสิ่งผิดสามัญดังนี้   เศรษฐีตอบว่าคิดเอาเองเพราะอยากเห็นทุกอย่างเขียวทั้งหมดโรคจะได้หายไวๆ

ฤาษีบอกว่ามีวิธีอื่นที่ง่ายกว่านี้ตั้งเยอะทำไมไม่เอามาใช้?

เศรษฐีถามว่าทำอย่างไรขอรับ?

พระฤาษีตอบว่า..........................................เพียงแค่นี้ท่านก็จะสมปราถนา

(ถ้าเล่าทั้งหมดก็ไม่สนุก  ให้มาทายกันว่าฤาษีแนะเศรษฐีว่าอย่างไร Huh Huh)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4512 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:44:53 PM »

ใส่ Rudy เลนส์สีเขียว 5555555555 Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4513 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 03:40:03 PM »

ใส่ Rudy เลนส์สีเขียว 5555555555 Grin Grin Grin

ถูกต้องแล้วครับบบบบบบบบบบบบบ. Grin Grin Grin....(แต่จะเป็นยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ)

พระท่านสรุปว่าของบางสิ่งบางอย่างมันเหมือนเส้นผมบังภูเขาน่ะครับ

เอวังก็มีแค่นี้ก่อนครับ  เดี๋ยวจะกลายเป็นหัวข้อธรรมบรรยายไป ตกใจ

กำลังคิดๆว่า  อาจจะมีการเปลี่ยนชื่อหัวข้ออีกแล้ว  .... เพราะตามความเป็นจริงเราไม่เพียงแค่คุยกันเล่าเรื่องกัน  แต่บางครั้งเราก็เอาภาพเอาคลิปมาให้ดูมาให้ชมกัน    ดังนั้นอาจจะเปลี่ยนชื่อหัวข้อเป็น.. IPSC:CLUB HOUSE.....เพราะถ้าเป็นคลับเฮ้าส์ก็เหมือนเป็นที่พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ต่างๆ กันได้หลายๆด้านมากขึ้นไม่ใช่เพียงแค่พูดคุยกัน...ความหมายน่าจะกว้างกว่า chatting น่ะครับ Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4514 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 03:59:00 PM »

ไม่นึกว่าจะคำตอบจริงจะเป็นอย่างนี้ Grin Grin Grin  โอ้พระเจ้ากล้วยทอดดดดด

Club House ก็ดีครับ แต่ส่งคริปแจ่มๆมาดูมั่งสิครับ หุ หุ หุ  Grin Grin Grin แบบว่า X  X  X

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 298 299 300 [301] 302 303 304 ... 942
  พิมพ์