เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:28:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 307 308 309 [310] 311 312 313 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362595 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4635 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 02:50:07 PM »

วันก่อนไปเห็นสหายคนหนึ่งซ้อมแห้ง.......โดยการเตรียมด้วยท่าก้มลงมองปืน(แทนมองเป้า)  พอเสียงโปรดังขึ้น ก็ชักปืน(ไม่มีแม๊ก)ขึ้นมาดึงสไลด์ขึ้นลำอย่างรวดเร็วบริเวณหน้าเข็มขัด(แบบระบบต่อสู้)....วาดปืนเข้าหาเป้ากดแชะ

ซ้อมแบบนี้บ่อยๆทุกวัน  ปืนจะเสียหายไหมครับ?(ผมมาทำตามอยู่หลายวันแล้ว) Grin Grin Grin

ปืนไม่พังครับคุณลุงผมก็ซ้อมบ่อยๆวันหนึ่งดึงสไลด์แล้วปล่อยแบบนี้ไม่ต่ำกว่าร้อยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4636 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 03:26:14 PM »

ผมก็ทำตามVFO มาตั้งแต่วันไปแต่งปืนนั่นแหละครับ...........แต่ไปอ่านเจอที่หัวข้ออื่นบอกว่าถ้าไม่มีลูกปืนอยู่ในแม๊กฯ  ตัวขัดกลอนกับอะไรหน้าสไลด์(จำไม่ได้)จะพังน่ะครับ.......

จึงมาคิดวิธีซ้อมใหม่..โดยเอาลูกไดร์ใส่แม๊กสักสิบลูก ก่อนจะซ้อมแบบนั้น ๅ 10 ครั้ง...แล้วบรรจุใหม่ เวียนไปเป็นชุดไป....น่าจะถนอมปืนได้ดีกว่าน่ะครับ(ยังไม่อยากซื้อแกรนด์มาสเตอร์ตอนนี้ ปีละสามกระบอกออกจะเว่อร์ไปครับ55)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4637 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 04:48:53 PM »

พี่เสือครับ ถ้าจะเริ่มแบบนั้นถ้ามีลูกที่ซ้อมแห้งใส่ก็ดีครับจะได้รักษาแม็กด้วยไม่ชนบ่อยๆครับ
หลายท่านคิดว่าปืน 2 แถวใส่ง่ายไม่มีวันชน ซึ่งไม่จริงครับ ลองเร็วๆดูจะชนบ่อยในช่วงแรก พอซ้อมมากๆจึงจะชนน้อยลงแต่ก็ยังมีโอกาสโดนครับ ทุกวันนี้บางทีผมก็โดนเหมือนกัน Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4638 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 05:02:28 PM »

พี่เสือครับ ถ้าจะเริ่มแบบนั้นถ้ามีลูกที่ซ้อมแห้งใส่ก็ดีครับจะได้รักษาแม็กด้วยไม่ชนบ่อยๆครับ
หลายท่านคิดว่าปืน 2 แถวใส่ง่ายไม่มีวันชน ซึ่งไม่จริงครับ ลองเร็วๆดูจะชนบ่อยในช่วงแรก พอซ้อมมากๆจึงจะชนน้อยลงแต่ก็ยังมีโอกาสโดนครับ ทุกวันนี้บางทีผมก็โดนเหมือนกัน Grin Grin Grin

ลูกซ้อมแห้งที่ขายตามร้านปืนทั่วไปเอามาใช้เพื่อการนี้ได้เลยใช่ไหมครับ? Grin Grin Grin

(VFOA  รีบเอาลูกซ้อมแห้งใส่ด่วนเลย ตกใจ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2006, 07:45:31 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4639 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 05:35:28 PM »

ลูกซ้อมแห้งที่ขายตามร้านปืนทั่วไปเอามาใช้เพื่อการนี้ได้เลยใช่ไหมครับ? Grin Grin Grin

(VFOรีบเอาลูกซ้อมแห้งใส่ด่วนเลย ตกใจ)

ปกติผมใส่ลูกซ้อมแห้งแล้วขึ้นลำครับมีบางทีลืมเหมือนกันครับ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณลุงตกชื่อผมไปตัวนะครับ   VFOA   Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4640 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:01:22 PM »

แมชย์  21 นี้ที่นวมินทร์   สหายในสำนักคงไปกันครบเช่นเคย Grin Grin Grin

ผมเองนั้นจะไปได้หรือไม่ 50/50 ครับ  เพราะมีธุระสำคัญต้องทำครับ. หัวเราะร่าน้ำตาริน....ถ้าไม่ได้ไปคงเสียดายมากเพราะเป็นการซ้อมใหญ่ก่อนแมชย์สแตนดาร์ทที่พัทยา น้ำลายหก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4641 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:08:03 PM »

ผมไปครับ... Grin Grin Grin
พี่นาจาไม่ไปครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4642 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:09:05 PM »

แมชย์  21 นี้ที่นวมินทร์   สหายในสำนักคงไปกันครบเช่นเคย Grin Grin Grin

ผมเองนั้นจะไปได้หรือไม่ 50/50 ครับ  เพราะมีธุระสำคัญต้องทำครับ. หัวเราะร่าน้ำตาริน....ถ้าไม่ได้ไปคงเสียดายมากเพราะเป็นการซ้อมใหญ่ก่อนแมชย์สแตนดาร์ทที่พัทยา น้ำลายหก

ผมค่อนข้าง 100% ครับพี่เสือ....อดแน่นอน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4643 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:28:02 PM »

ผมไปครับ... Grin Grin Grin
พี่นาจาไม่ไปครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมพยามยามทำให้ตัวเลขในทางไปไม่ได้ให้น้อยลงๆ(แต่คงยากครับงานนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

ผมค่อนข้าง 100% ครับพี่เสือ....อดแน่นอน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาดว่าจะหัวอกเดียวกันแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4644 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 05:28:13 AM »

เยี่ยมมากกกกกกก........ผมจะได้หมดคู่เเข่งไปอีกหนึ่ง.....555555....... Grin Grin Grin Grin หลงรัก

แต่ว่าผมจะได้ไปไหมหว่า.... Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4645 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:46:37 AM »

เยี่ยมมากกกกกกก........ผมจะได้หมดคู่เเข่งไปอีกหนึ่ง.....555555....... Grin Grin Grin Grin หลงรัก

แต่ว่าผมจะได้ไปไหมหว่า.... Grin

ไม่เป็นไร เสียสละให้น้อง....ยังไงก็คุ้ม Grin
เจอกัน Level III ครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4646 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:57:17 AM »

อดเปรี้ยวไว้กินหวาน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4647 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:15:10 PM »

อดเปรี้ยวไว้กินหวาน Grin Grin Grin

ถ้า..เคลียร์งานได้ทัน...จะกินผัดเปรี้ยวหวาน...เพราะทั้งสองร้านนี้ เดินทางสะดวกครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4648 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:54:43 PM »

ถ้า..เคลียร์งานได้ทัน...จะกินผัดเปรี้ยวหวาน...เพราะทั้งสองร้านนี้ เดินทางสะดวกครับ Grin Grin Grin

พี่นาจาเคยบอกผม  Grin Grin Grin ติดงานก็แกะออกสิ  Grin Grin Grin ดูซิผ่านมาสองปีเป็นอย่างนี้เลย 555555555 รู้สึกสนุกมากไปหน่อย

ผมตอนนี้เข้าขั้นผ่อนแล้วครับ ไม่ถี่อย่างแต่ก่อนไม่งั้นไม่ได้ ต้องไป ต้องยิง ต้องซ้อม 5555555 (พอแล้วววว)

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4649 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:03:30 PM »

ท่านที่ว่าง ที่มันส์ เต็มที่ครับ  Grin Grin Grin

IPSC ไม่มีคำว่าถ้า ถ้าอย่างโน้น ถ้าอย่างนี้ ถ้าเร็ว ถ้าข้าอีกนิด ถ้าไม่มิส  No Compromise ไม่มีข้อแก้ตัว 

และ อย่าแก้ตัวว่ายิงไม่ดี

สังเกตูไว้ครับ เวลาทำไม่ได้ ยิงไม่ดี กลับมาซ้อมอย่างเดียวเท่านั้นที่จะฉีกความสามารถออกมาใช้ตอนจำเป็นได้เท่านั้น ยิ่งทำได้ตอนเหนื่อยเท่าไรนั่นคือความสามารถที่แท้จริง

ซ้อมกันไว้ครับพี่น้องงงงงงงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2006, 02:08:47 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 307 308 309 [310] 311 312 313 ... 942
  พิมพ์