เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:38:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 344 345 346 [347] 348 349 350 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363867 ครั้ง)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #5190 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:40:02 PM »

เอ้า...วัดก็วัดเดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองดูแต่คืนนี้ขอนอนทำใจอีกซักคืนนะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแต่่ว่ามันตอกจากซ้ายไปขวาหรือขวาไปซ้ายครับหรือข้างไหนก็ได้
ไม่ทราบว่าทางโรงงานพอจะทราบไหมครับ Grin Grin Grin

วันนี้ผมก็ได้มีโอกาสช่วยตอกของ พี่ไทเกอร์วุฒิ Grin Grin Grin
มันได้ทั้งซ้าย-ขวาแบบที่คุณวรกฤษบอกแหละครับ
แค่ระวังพินนิดนึง....มันบอบบาง
พี่ทิมใช้อะไรตอกครับวันนี้ผมก็นั่งเล็งอยู่พักใหญ่....ไม้จิ้มฟันใช้ได้ไหมครับ Huh
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5191 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:56:56 PM »

เอ้า...วัดก็วัดเดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองดูแต่คืนนี้ขอนอนทำใจอีกซักคืนนะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแต่่ว่ามันตอกจากซ้ายไปขวาหรือขวาไปซ้ายครับหรือข้างไหนก็ได้
ไม่ทราบว่าทางโรงงานพอจะทราบไหมครับ Grin Grin Grin

วันนี้ผมก็ได้มีโอกาสช่วยตอกของ พี่ไทเกอร์วุฒิ Grin Grin Grin
มันได้ทั้งซ้าย-ขวาแบบที่คุณวรกฤษบอกแหละครับ
แค่ระวังพินนิดนึง....มันบอบบาง
พี่ทิมใช้อะไรตอกครับวันนี้ผมก็นั่งเล็งอยู่พักใหญ่....ไม้จิ้มฟันใช้ได้ไหมครับ Huh

ของพี่วุฒิไม่ทันเห็นครับว่าเอาอะไรตอกแต่คิดว่าดีกว่าอีกท่านที่ยิงร่วมสนามเดียวกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้หกเหลี่ยมเบอร์ใหญ่สุดกับฝาท่อตะแกรงเหล็กครับหินก้อนขนาดเหมาะมือก็มี ตกใจ ตกใจ 

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5192 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:02:26 PM »

ของพี่วุฒิไม่ทันเห็นครับว่าเอาอะไรตอกแต่คิดว่าดีกว่าอีกท่านที่ยิงร่วมสนามเดียวกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้หกเหลี่ยมเบอร์ใหญ่สุดกับฝาท่อตะแกรงเหล็กครับหินก้อนขนาดเหมาะมือก็มี ตกใจ ตกใจ 

Grin แนะนำสำหรับการตอกสลักม้วนของ CZ ครับ คือช่างที่ทำปืนให้ผมบอกแนะนำมาว่า ถ้าตอกออกข้างไหน ใส่กลับย้อนข้างนั้นครับ คือ ตอกออกทางซ้าย ตอนเอาเข้าก็ใส่จากซ้ายไปขวาย้อนทางที่ตอกออก และต้องจำด้านของแกนไว้ด้วย ว่าด้านไหนซ้ายหรือขวา ให้ใส่ให้ตรงด้านแบบเดิม Grin

AEY@1911
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #5193 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:08:49 PM »

Grin แนะนำสำหรับการตอกสลักม้วนของ CZ ครับ คือช่างที่ทำปืนให้ผมบอกแนะนำมาว่า ถ้าตอกออกข้างไหน ใส่กลับย้อนข้างนั้นครับ คือ ตอกออกทางซ้าย ตอนเอาเข้าก็ใส่จากซ้ายไปขวาย้อนทางที่ตอกออก และต้องจำด้านของแกนไว้ด้วย ว่าด้านไหนซ้ายหรือขวา ให้ใส่ให้ตรงด้านแบบเดิม Grin
อ้าว....ผูู้จัดการโรงงาน CZ สาขาตาคลีมาช่วยแนะนำอีกคนแว้ว...ขอถามเรื่องอุปกรณ์ที่ใช้ตอกหน่อยครับพี่ naimai ว่าใช้อะไรครับแบบปืนไม่เป็นรอยนะครับตอนนี้ยังเห่ออยู่แต่อีกหน่อยผมว่ารอยเพียบ Grinแน่นอน หลงรัก
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #5194 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:14:48 PM »

อ้าว....ผูู้จัดการโรงงาน CZ สาขาตาคลีมาช่วยแนะนำอีกคนแว้ว...ขอถามเรื่องอุปกรณ์ที่ใช้ตอกหน่อยครับพี่ naimai ว่าใช้อะไรครับแบบปืนไม่เป็นรอยนะครับตอนนี้ยังเห่ออยู่แต่อีกหน่อยผมว่ารอยเพียบ Grinแน่นอน หลงรัก

Grin 555 ได้เป็นผู้จัดการก็ดีสิครับ ตอนใส่ผมไม่ได้ทำเองครับ แต่เห็นช่างเอาเหล็กส่งที่มีขนาดพอดีกับสลัก แล้วเอาฆ้อนค่อย ๆ เต๊าะ ๆ ออกครับ Grin

Huh ว่าแต่ศูนย์หน้าไฟเบอร์ของอาหลุงเขาเซาะร่องสลักมาให้หรือเปล่าครับ ของผมไม่ได้เซาะมาให้ ต้องเอาตะไบหางหนูเซาะเอง Huh Grin

AEY@1911
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #5195 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:18:49 PM »

Grin 555 ได้เป็นผู้จัดการก็ดีสิครับ ตอนใส่ผมไม่ได้ทำเองครับ แต่เห็นช่างเอาเหล็กส่งที่มีขนาดพอดีกับสลัก แล้วเอาฆ้อนค่อย ๆ เต๊าะ ๆ ออกครับ Grin

Huh ว่าแต่ศูนย์หน้าไฟเบอร์ของอาหลุงเขาเซาะร่องสลักมาให้หรือเปล่าครับ ของผมไม่ได้เซาะมาให้ ต้องเอาตะไบหางหนูเซาะเอง Huh Grin
ศุนย์ของผมเซาะร่องมาแล้วครับเป็นศูนย์เกรด A ถอดมาจากปืนแข่ง PRODUCTION CLASS A แถวๆนี้ครับ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5196 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:26:35 PM »

พี่ใหม่เสียเวลาแย่เลยครับใช้ตะไบ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมไปเห็นมาท่านหนึ่งใส่ศูนย์หน้าแล้วเอาสว่านเจาะเข้าไปในรูสลักเลยแป๊บเดียวเอง Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #5197 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:50:28 PM »

พี่ใหม่เสียเวลาแย่เลยครับใช้ตะไบ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมไปเห็นมาท่านหนึ่งใส่ศูนย์หน้าแล้วเอาสว่านเจาะเข้าไปในรูสลักเลยแป๊บเดียวเอง Grin Grin

เจาะ สไลด์ ผิดกฎ Production นะครับผม Wink

We can either find the way or make one.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #5198 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:59:47 PM »

เยาะเย้ย ทำแบบนั้นผมกลัวรูหลวม ไม่อยากเอาไปทำรีแพร์ เยาะเย้ย

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5199 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 11:08:23 PM »

เจาะ สไลด์ ผิดกฎ Production นะครับผม Wink

ไม่ได้เจาะลดน้ำหนักหรือเพื่อความสวยงามครับเจาะเพื่อให้ใส่สลักได้นิดเดียวเอง Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5200 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 08:25:38 AM »

ตอกๆระวังถลอกน้อยนะครับตอกแล้วไม่ถลอกแสดงว่ายังไม่เข้าถึงนิพพานของการเล่นกีฬา ไอพีเอสซี Grin Grin Grin Grin

นิพพานังปรมัง ปัง ปัง ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5201 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:11:04 AM »

IPSC มันเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับจิตใจมากกว่าร่างกายมากกว่า 50 เปอร์เซ็นต์เชียวหรือ?  ลองดู 20 ข้อข้างล่างนี้  ลองนับดูมีกี่ข้อที่เกี่ยวกับด้านจิตใจครับ

Twenty rules for competing successfully in IPSC .

--------------------------------------------------------------------------------

Rule #1. Bring a gun that runs.
Rule #2. Bring magazines that work.
Rule #3. Bring ammo that has been thoroughly inspected.
Rule #4. Bring a clear mind, leave work at work.
Rule #5. Keep in mind that if you aren't learning, you're doing it wrong.
Rule #6. Your way isn't necessarily the right way, but what is comfortable to you. Rule #7. Ask questions to everyone.
Rule #8. When the going gets tough, the tough bring a .45 (Just for kicks).
Rule #9. Know yourself.
Rule #10. Know your limitations and hide them well.
Rule #11. Remember that, when you have forgotten Rule #1, it is time to become the fastest bolt action pistol shooter in the world.
Rule #12. Remember that everyone on the range is your friend.
Rule #13. Remember that Rule #12 only applies when you aren't shooting.
Rule #14. Remember that politics don't matter when bullets fly. (Good rule in life as well.)
Rule #15. You will do as well as you have prepared.
Rule #16. Positive thinking can often overcome lack of confidence, but a lack of skill will always overcome everything else.
Rule #17. Practice doesn't make perfect, perfect practice makes perfect. (Stole that one.)
Rule #18. A relaxed mind is an open mind.
Rule #19. An open mind is a channel to improvement.
Rule # 20. It doesn't matter where you have placed, as long as you have improved on your prior performance.This means that you paid attention to Rule #5.

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5202 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:56:13 AM »

Rule #12. Remember that everyone on the range is your friend.
Rule #13. Remember that Rule #12 only applies when you aren't shooting.

Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5203 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:57:04 AM »

Rule #14. Remember that politics don't matter when bullets fly. (Good rule in life as well.)

ดีจริง  Grin Grin Grin ถูกต้อง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5204 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:58:31 AM »

Rule #17. Practice doesn't make perfect, perfect practice makes perfect. (Stole that one.)

จริง  Grin Grin Grin เข้าใจ  Grin Grin Grin เข้าไปในใจ

หน้า: 1 ... 344 345 346 [347] 348 349 350 ... 942
  พิมพ์