เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:20:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 371 372 373 [374] 375 376 377 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1364743 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5595 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 10:24:13 AM »

ยินดีกับคุณคาร์ด้วยครับ....ยิงไมเนอร์ยังเยี่ยมขนาดนี้ Grin

ขอบคุณครับพี่  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5596 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 10:26:19 AM »

ขอแสดงความยินดี กับพี่ก๊อฟพี่ท็อปพี่คาและพี่วรกฤษและพี่ๆทุกคนด้วยครับด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Thank you krub...น้อง Gun Grin เจอกันเดือนพฤศจิกายนนะครับ.....ไปแน่น

สิ้นปีเฮาไปด้วยคน  Grin Grin Grin Golf ลุยน่าดู Grin Grin Grin ไปเหยียบถิ่นน้องกันถึงที่

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #5597 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 10:28:35 AM »

ยินดีด้วยกับพี่ๆ ทุกคนครับ Grin

การแข่งขันสนุกดีครับ  ถึงแม้ว่าจะออกแนวแฉะๆ ไปซักหน่อย   ผมโชคดีที่พาแฟนไปดูพวกพี่ๆ แข่งขันกันด้วย  หลังจากนั้นพาแฟนไปเลี้ยงอาหารทะเลที่ร้านสีนวล (บ้านอำเภอ) 1 มื้อ  เลยได้โอกาสอ้อนขอซื้อ CZ SP-01 ซักหน่อยครับ   ชักเข้าเค้าแฟนเริ่มคล้อยตามบ้างแล้วครับ Grin
แต่เค้าไม่รู้หรอกว่าผมเตรียมแผนการซื้อไว้ล่วงหน้าเรียบร้อยแล้ว Cheesy
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5598 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 10:39:47 AM »

อาหารทะเลที่ร้านสีนวล (บ้านอำเภอ) 1 มื้อ เลยได้โอกาสอ้อนขอซื้อ CZ SP-01 ซักหน่อยครับ ชักเข้าเค้าแฟนเริ่มคล้อยตามบ้างแล้วครับ Grin
แต่เค้าไม่รู้หรอกว่าผมเตรียมแผนการซื้อไว้ล่วงหน้าเรียบร้อยแล้ว Cheesy

ร้านสีนวลผมกินตั้งแต่มุงสังกะสีจนตอนนี้ขึ้นเป็นตึกไปแล้ว Grin Grin Grin  อาหารอร่อยครับ  Grin Grin Grin

พร้อมแล้วมาเล่นกันครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5599 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 11:00:32 AM »

แค่นี้ก็เร็วเป็นจรวดแล้ว     วรกฤษเอ๋ย     

ก็นับว่าแมทช์นี้คุณก็เปิดไฟเลี้ยวแล้ว แมทช์หน้าแซงได้แซงเลย  IPSC ไม่มี Speed Limit ครับ

ผมเห็นคุณยิงแล้วบอกได้คำเดียวหนาวววววว ยิงได้เร็วมาก ความคล่องตัวขอชมเชย ถ้าความเร็วไม่ตกคงไปเบียดที่หนึ่งในแมทช์สิ้นปีนี้ (ถ้าความเร็วไม่ตกนะ เพราะอีก 15 % อาจยากกว่า 85%ที่ผ่านมา หรือ 5% สุดท้ายอาจยากที่สุด) ยังไงก็ยิงไปเรื่อยๆครับ ...........(อ้างจาก carrera)

ซ้อมก่อนไปยิงLevel 3 ซ้อมยิงจริงๆไปแค่ 650 นัดครับที่เหลือดรายฟรายอย่างเดียวเลยครับทุนน้อยอะ ...(อ้างจากวรกฤษ)

เมื่อคนระดับมาสเตอร์คาร์พูดย่อมเชื่อได้อยู่แล้ว  Grin Grin Grin    
คุณวรกฤษหรือ VFO...ของเราตอนนี้ก็จงตั้งหน้าตั้งตาก้าวไปสู่จุดนั้นให้ได้ Grin Grin Grin       ผมชอบมากที่คูณวรกฤษประกาศว่าจะเอา Mให้ได้ในแมชย์นั้นแมชย์นี้    เพราะเมื่อมันเป็นเป้าหมายของเรามันเป็นสิทธิของเราที่แสดงออกมาได้เพราะไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน   อีกอย่างเป็นการแสดงออกถึงความมุ่งมั่นและเชื่อมั่นในตนเองอย่างสูง......คนเราถ้าไม่เชื่อตัวเองก็ไม่รู้จะไปเชื่อใครและคงไม่มีใครเขาจะมาเชื่อถือ...........นี่แหละครับเป็นวิถีของคนรุ่นใหม่ยุคใหม่อีกแบบหนึ่งคือกล้าแสดงออก      ...กล้าพูด  กล้าทำและจะทำให้ดู.... Grin Grin Grin(เป็นแบบหนึ่งของบุคลิคภาพคือแบบแสดงออก  ซึ่งก็มีแบบไม่ชอบแสดงออกด้วยเช่นกัน   ไม่มีแบบใดผิดปกติเพราะเป็นบุคลิคปกติทั้งสองแบบ.....แต่ถ้าเรามีบุคลิคแบบใดแบบหนึ่งแล้วเห็นคนที่มีบุคลิคอีกแบบว่าผิดปกติ นั่นแหละครับ เราเริ่มจะผิดปกติแล้วล่ะ  จะมีอาการรำคาญ หมั่นไส้ นอนไม่ค่อยหลับ หนักๆต้องกินยากล่อมประสาท ฯลฯ ตกใจ ตกใจ ตกใจ)

อีกอย่างผมอยากจะเห็นคุณวรกฤษแต่งชุดที่ใช้แข่งเลเว่นทรีล่าสุดเป็นชุดประจำตัวเป็นเอกลักษณ์ไปเลยจะได้ไหม   ชุดนี้ดูเท่เป็นสีสรรดี   ก็ขนาดนักกีฬาต่างชาติยังขอถ่ายรูปด้วยเลย  Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5600 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 12:36:02 PM »

อีกอย่างผมอยากจะเห็นคุณวรกฤษแต่งชุดที่ใช้แข่งเลเว่นทรีล่าสุดเป็นชุดประจำตัวเป็นเอกลักษณ์ไปเลยจะได้ไหม   ชุดนี้ดูเท่เป็นสีสรรดี   ก็ขนาดนักกีฬาต่างชาติยังขอถ่ายรูปด้วยเลย  Grin Grin Grin

ได้ครับคุณลุงใส่ไอ้โม่งทุกแมทช์เลย Grin Grin จะร้อนจะหนาวก็ใส่ไอ้โม่ง Grin Grin 

ประกาศเลยนะครับตามที่คุณลุงกล่าวไว้ ผมจะไปเอาที่ 1 โอเวอร์ออล แมทช์สิ้นปี คอยชมนะครับ Grin Grin Grin

(ประกาศแบบนี้เขาเรียกว่าขี้ฝอยเปล่าหว่า) Grin Grin แต่ไม่เป็นไรเป็นคนชอบฝอยอยู่แล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5601 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 12:44:55 PM »

ได้ครับคุณลุงใส่ไอ้โม่งทุกแมทช์เลย Grin Grin จะร้อนจะหนาวก็ใส่ไอ้โม่ง Grin Grin

ประกาศเลยนะครับตามที่คุณลุงกล่าวไว้ ผมจะไปเอาที่ 1 โอเวอร์ออล แมทช์สิ้นปี คอยชมนะครับ Grin Grin Grin

(ประกาศแบบนี้เขาเรียกว่าขี้ฝอยเปล่าหว่า) Grin Grin แต่ไม่เป็นไรเป็นคนชอบฝอยอยู่แล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

หมั่นไส้..(ว่ะ) Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5602 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 12:47:34 PM »

ยังไม่แข่งทุกอย่างเป็นไปได้ครับ Grin Grin Grin แชมป์ก็ต้องทำงานหนักเตรียมตัวป้องกันแชมป์ด้วยครับ อีกตั้งหลายเดือนอะไรเกิดขึ้นได้เยอะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5603 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 12:52:13 PM »

ไปเอาที่เอเชี่ยนลีกน่าจะดี เดือนธันวาคม  Grin Grin Grin  รับรองดังเป็นพลุแตก   Grin Grin Grin

อย่างนี้ดีครับทำชื่อเสียงให้ประเทศด้วย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5604 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 01:08:51 PM »

อีกอย่างผมอยากจะเห็นคุณวรกฤษแต่งชุดที่ใช้แข่งเลเว่นทรีล่าสุดเป็นชุดประจำตัวเป็นเอกลักษณ์ไปเลยจะได้ไหม ชุดนี้ดูเท่เป็นสีสรรดี ก็ขนาดนักกีฬาต่างชาติยังขอถ่ายรูปด้วยเลย Grin Grin Grin

หมั่นไส้..(ว่ะ) Grin Grin

แบบแผนในการยิง IPSC นั้นจะต้องมีการตั้งเป้าหมายหลักและเป้าหมายรองครับเช่นที่วรกฤษ ตั้งเป้าหมายว่าจะปรับคลาส M ให้ได้ในตอนไหนนั่นคือเป้าหมายหลัก แต่ในเวลาเดียวกันต้องมีเป้าหมายรองด้วยเช่น จะไปแข่งในแมทช์ไหนเพื่อให้ได้ตำแหน่งอะไรก่อนที่จะไปสู่เป้าหมายหลัก โดยมีระยะเวลาที่ชัดเจนครับ แล้วก็ทำไปตามนั้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความต้องการและปัจจัยอื่นๆด้วย อะไรก็แล้วแต่ๆละเป้าหมายที่ตั้งขึ้นต้องมีความเป็นไปได้ด้วยครับ ไม่ใช่เป้าหมายว่ามายิง IPSC ปีเดียวแล้วจะไปสู่ GM เลยเป้นต้น

การปรับคลาสในแมทช์ปลายปีนั้นไม่หมูแน่นอนครับเพราะนักกีฬาทุกท่านจะซ้อมกันเต็มที่ ซ้อมมาสุดๆ ดังนั้นเวลาแข่งนั่นคือสุดฝีมือจริงๆ ถ้าจะไปให้ถึงต้องซ้อมแบบสุดๆเช่นกัน แต่ถ้าปรับไปได้นั่นคือฝีมือล้วนๆครับ โดยเฉพาะปลายปีนี้เป็นแมทช์อาเชี่ยนลีกส์ด้วย นักกีฬาไม่น้อยแน่ๆและมือดีๆมากด้วยครับ........ซ้อมให้หนักและถูกทางเท่านั้นที่จะทำให้ฝันนั้นเป็นจริงครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5605 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 01:28:15 PM »

ถ้าทำได้มีรางวัลเล็กๆน้อยๆจากลุงกับป้า  มื้อเย็นหนึ่งมื้อ(ตัดแปะไว้เลย)    ..ขึ้นที่สูงได้กินกันสูงๆหน่อยแล้วกัน เลือกเอาเลย ใบหยกหรือว่าพัทยาปาร์คก็ได้หลานเอ๋ย Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5606 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 01:39:46 PM »

ถ้าทำได้มีรางวัลเล็กๆน้อยๆจากลุงกับป้า มื้อเย็นหนึ่งมื้อ(ตัดแปะไว้เลย) ..ขึ้นที่สูงได้กินกันสูงๆหน่อยแล้วกัน เลือกเอาเลย ใบหยกหรือว่าพัทยาปาร์คก็ได้หลานเอ๋ย Grin Grin Grin

กองเชียร์ฝ่ายสนับสนุนส่งกำลังบำรุง...ทานก่อนล่วงหน้าได้เปล่าครับ Grin Grin น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5607 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 01:46:38 PM »

RO นกไฟ (ที่มัวคือควันกระสุน)

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5608 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 01:47:33 PM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5609 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 01:49:39 PM »

หน้า: 1 ... 371 372 373 [374] 375 376 377 ... 942
  พิมพ์