เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:35:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 395 396 397 [398] 399 400 401 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365581 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #5955 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 06:20:26 AM »

รับทราบครับ.....แล้วเจอกันครับ Grin Grin Grin

Grin Grinความรู้...ควบคู่ความอร่อย.. Grin Grin
ขอบพระคุณท่านเจ้าสำนักมาก ๆ ครับ Grin Grin Grin

ไม่กล้าไปดูตลกเดี๋ยวกรามข้างอดกินข้าว  อดเลย....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #5956 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 06:38:17 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่หนุ่ม และก็ทุกท่านเลยครับ  หนีหายไปเที่ยว สองวัน กลับมาอ่านต่อแล้วครับ......

เนียนๆ ไว้
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5957 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 07:09:20 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน Grin Grin Grin

สวัสดีครับผู้การ Grin Grin Grin.....เป้าไอพีค่อนข้างหายาก ต้องใช้ให้คุ้มสุดๆน่ะครับ เป้าผมค่อนข้างเล็กเพราะขี้เกียจเดินไปแปะสติกเกอร์เลยถือเอาว่าถ้าไม่เอเท่ากับมิสนะครับ(ตัดโซนซีดีทิ้งไป)..แบบนี้ไม่ทราบว่าจะทำให้เกิดผลเสียในการฝึกหรือเปล่าครับ Huh

สวัสดีครับอาเสือ.........เป้าซ้อมที่มีไม่ครบโซนตามความคิดผม ผมว่ามันจะมีประโยชน์ไม่เท่ากับเป้าซ้อมที่ครบโซนนะครับ.....อย่างผมยิงระบบสากลอยู่ก็ไม่เคยซ้อมที่มีเฉพาะวงดำ(เป้าISU) เพราะเวลาเล็งก็จะต้องใช้ประโยชน์จากวงขาวด้วย......แต่สำหรับไอพี....ความรู้น้อยอย่างผมไม่กล้าแนะนำครับ

ขอบคุณครับผู้การ Grin Grin Grin  ...ผมเห็นด้วยครับ  เราสามารถเอาโซนอื่นไว้อ้างอิงในการเล็งได้จริงๆครับ    ผมสังเกตเป้าที่มีแต่โซนเอ   จะยิงผิดมากกว่าเป้าที่มีสองโซนครับ(ที่ตัดดีทิ้งไป)

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked 413 หน้าแล้ว Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

เท่ากับหมายเลขเรือหลวงปิ่นเกล้าเลยครับ.....ยินดีด้วยครับอาเสือ Wink Wink

ขอบคุณครับ. Grin Grin Grin.....ผมได้เลขเด็ดครั้งหน้าแล้วครับ      เรื่องหัวข้อนี้ผมก็ยังไม่ทราบว่ามันจะจบตรงไหนอย่างไรเหมือนกันน่ะครับ   แต่ในเมื่อมีคนคอเดียวกันยังให้เกียรติมาพบปะพูดคุยกันแลกเปลี่ยนสิ่งดีๆซึ่งกันและกันในทางสร้างสรรค์ต่อไป   ก็คงจะต้องว่ากันไปเรื่อยๆนะครับ    ถือเป็นฝีมือของสหายชาวหัวข้อนี้ทุกๆท่านครับผม Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5958 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 09:47:55 AM »

พอดียุ่งหลายวันเลยไม่ได้เข้ามาเขียนไขข้อข้องใจของพี่เสือ
ผมแนะนำอย่างงี้ครับพี่ ลองกลับทางใหม่ครับ เอาเป้าไอพีเต็มแล้วตัดโซน A ให้เป็นรู ทีนี่ลองยิงดูครับถ้าหลุดโซน A จะเกิดรูบนเป้าในโซนอื่นที่เห็น ถ้ายิงแล้วไม่มีรูบนเป้าแสดงว่าเข้าโซน A แต่ต้องมั่นใจว่าไม่หลุดนอกเป้าครับ...มือระดับนี้แล้วไม่น่าจะหายจากเป้าไปเลย Grin Grin Grin Grin
สิ่งที่ได้คือเห็นเป้าเต็ม เห็นตำแหน่งกระสุนตกว่าอยู่ในโซน A หรือไม่ถ้าไม่มันอยู่ที่ไหน ไม่ต้องซ่อมเป้าบ่อยๆ ถ้ายิงโดนโซนอื่นทำโทษตัวเองเดินไปติดเป้าครับ... Grin Grin Grin
พี่เสือยิงเหนียวขึ้นแล้วทีนี้ลองเพิ่มความเร็วอีกนิดครับระยะ 7 หลา 10-12หลาและ 15 หลาดูว่ายิงเร็วได้แค่ไหนโดยไม่หลุด A จดเวลาไว้นิดตัวที่หลุดไม่คิดไม่จดเสร็จแล้วเจอกันขอสอบหน่อยครับ Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5959 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 09:49:31 AM »

รับทราบครับ.....แล้วเจอกันครับ Grin Grin Grin

Grin Grinความรู้...ควบคู่ความอร่อย.. Grin Grin
ขอบพระคุณท่านเจ้าสำนักมาก ๆ ครับ Grin Grin Grin

ไม่กล้าไปดูตลกเดี๋ยวกรามข้างอดกินข้าว อดเลย....

ดูแล้วขำนะ..หน้าอื้อ...วิ่งหน้าตื่นผมปลิว...เสียงพี่นาจาดังสนั่น..... Grin Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5960 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 10:17:35 AM »

พอดียุ่งหลายวันเลยไม่ได้เข้ามาเขียนไขข้อข้องใจของพี่เสือ
ผมแนะนำอย่างงี้ครับพี่ ลองกลับทางใหม่ครับ เอาเป้าไอพีเต็มแล้วตัดโซน A ให้เป็นรู ทีนี่ลองยิงดูครับถ้าหลุดโซน A จะเกิดรูบนเป้าในโซนอื่นที่เห็น ถ้ายิงแล้วไม่มีรูบนเป้าแสดงว่าเข้าโซน A แต่ต้องมั่นใจว่าไม่หลุดนอกเป้าครับ...มือระดับนี้แล้วไม่น่าจะหายจากเป้าไปเลย   
สิ่งที่ได้คือเห็นเป้าเต็ม เห็นตำแหน่งกระสุนตกว่าอยู่ในโซน A หรือไม่ถ้าไม่มันอยู่ที่ไหน ไม่ต้องซ่อมเป้าบ่อยๆ ถ้ายิงโดนโซนอื่นทำโทษตัวเองเดินไปติดเป้าครับ...   
พี่เสือยิงเหนียวขึ้นแล้วทีนี้ลองเพิ่มความเร็วอีกนิดครับระยะ 7 หลา 10-12หลาและ 15 หลาดูว่ายิงเร็วได้แค่ไหนโดยไม่หลุด A จดเวลาไว้นิดตัวที่หลุดไม่คิดไม่จดเสร็จแล้วเจอกันขอสอบหน่อยครับ   

(อ้างจากพระฤาษี)

ขอบคุณมากๆครับคุณชัย Grin Grin Grin.....วิธีที่แนะนำมาก็ดีนะครับจะได้เห็นจุดอ้างอิงได้ในขณะที่ถ้ายิงโซนเอก็ไม่ต้องไปแปะเป้าเหมือนกัน

ผมเรียนว่าผมยังคงไม่น่าจะเข้าเกณฑ์เหนียวน่ะครับแต่อาจจะดีกว่าแต่ก่อนสักหน่อยน่ะครับ   ก็ทำไปตามแบบฝึกและการฝึกจากคุณชัยนั่นแหละครับ(ตามปริมาณขนมที่หาได้ไม่มากนัก)

เกี่ยวกับเป้าสามระยะที่คุณชัยบอกมานั้น  รบกวนถามว่าจับเวลาสองนัดทีละเป้า  หรือ เป้าละสองนัดรวมทีเดียวทั้งสามเป้าเลยครับผม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

(รบกวนคุณชัยเช็คpmด้วยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2006, 10:20:42 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #5961 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 10:32:15 AM »

พี่เสือซุบซิบอารายครับ ทางพีเอ็ม Wink

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5962 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 10:51:51 AM »

เรื่องเดิมๆของเรานั่นแหละครับน้องtim Huh Huh Huh(ยิงจะงงหนักเข้าไปอีกไหมครับ Grin Grin Grin)

เมื่อคืนไปดูdvdมาสเตอร์มา....ผมพอจะเดินเร็วขึ้นบ้างไหมครับ Grin Grin Grin ศิษย์พี่ใหญ่ก็ชวนไปเหมือนกัน(ตอนกลางวัน)แต่พอดีมีธุระเลยไปได้ไปร่วมดูและฟังคอมเมนท์จากพระอาจารย์.....น้องทิมจำคอมเมนท์มาได้บ้างไหมล่ะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2006, 11:04:06 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5963 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 10:56:55 AM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5964 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 11:01:25 AM »

ท่านสว. คุยกันตามไม่ค่อยจะทันครับ....Grin อีกไม่กี่ปีก็ถึงคิงผมแล้ว......Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5965 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 11:17:04 AM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked 413 หน้าแล้ว Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

เท่ากับหมายเลขเรือหลวงปิ่นเกล้าเลยครับ.....ยินดีด้วยครับอาเสือ Wink Wink

งวดนี้ผมทุ่มทุนสร้าง          413   ทั้งโต๊ดทั้งเต็ง....อิอิ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5966 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 11:58:14 AM »

Grin Grin Grin

ท่านรองอารมณ์ดีทุกวัน Grin Grin Grin

ท่านสว. คุยกันตามไม่ค่อยจะทันครับ....Grin อีกไม่กี่ปีก็ถึงคิงผมแล้ว......Grin

แบบนี้เรียกว่าดำรงอยู่บนความไม่ประมาท...เห็นคนแก่ก็เอาความแก่มาเตือนสติตนเองว่า  วันหนึ่งเราก็ต้องแก่เป็นธรรมดา..(คนเกิด คนแก่ คนเจ็บ คนตาย ..พระท่านถือเป็นเทวทูตมาเตือนสติคนเรานะครับ)

สาธุ...สุดยอดครับน้องกอล์ฟ Grin Grin Grin

งวดนี้ผมทุ่มทุนสร้าง 413 ทั้งโต๊ดทั้งเต็ง....อิอิ

แล้วอย่าลืมมาแบ่งกันบ้างนะครับ น้ำลายหก Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5967 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 12:56:41 PM »

ขอบพระคุณท่านเจ้าสำนักมาก ๆ ครับ  Grin Grin Grin

ขอบพระคุณด้วยครับ Grin Grin

ผมออกมาสักพักหนักหัวปวดตึบๆไปจนถึงบ้านเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นึกดูอีกทีตรูเมาควันบุหรี่นี่หว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5968 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 01:12:20 PM »

ผมออกมาสักพักหนักหัวปวดตึบๆไปจนถึงบ้านเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นึกดูอีกทีตรูเมาควันบุหรี่นี่หว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อ้างถึง

อ้าวโดนซะแล้ว....Grin คราวนี้ผมออกมาก่อน...หัวสมองปลอดโปร่งสบายดี...Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5969 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 01:19:14 PM »

อ้างถึง

อ้าวโดนซะแล้ว....Grin คราวนี้ผมออกมาก่อน...หัวสมองปลอดโปร่งสบายดี...Grin

พี่ไม่โปร่งสบายได้ไงพี่เอาเข้าแล้วเอาออกผมเอาเข้าอย่างเดียวไม่มีออกง่ะเมาหนักกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันหน้าผมเอาเข้าเอาออกบ้างดีก่า Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 395 396 397 [398] 399 400 401 ... 942
  พิมพ์