เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:38:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 406 407 408 [409] 410 411 412 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366027 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6120 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 07:55:54 PM »

Grin ท่านี้แหละก้าวเดียวจากข้างอีกด้านไปอีกด้านวันนี้เดินเป็นหุ่นยนต์เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

(ไม่ทราบว่าฉากกว้างกี่เมตรครับอาจาร์ยใหญ่)

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6121 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 08:09:56 PM »

Grin ท่านี้แหละก้าวเดียวจากข้างอีกด้านไปอีกด้านวันนี้เดินเป็นหุ่นยนต์เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

(ไม่ทราบว่าฉากกว้างกี่เมตรครับอาจาร์ยใหญ่)

ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 3 เมตรครับ Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6122 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 09:43:25 PM »

สงสัยจะกลายเป็น จิ้งหรีดคำตั๋นไปแน่ๆ Grin Grin Grin

เจอศัพท์เฉพาะอีกแล้ว  ?!?  จิ้งหรีดคำตั๋นคืออะไรครับ

555555555 ศัพท์วัยรุ่นเชียงใหม่ จิ้งหรีดไม่มีทางไป มั๊งครับพี่อ๋อง 55555555

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #6123 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 10:01:17 PM »

Grin ไม่ธรรมดา Grin

อิ..อิ... อันนี้ก็ไม่ธรรมดา Grin Grin Grin

ขออนุญาติเซฟไว้ชมเป็นบุญตาหน่อยนะครับ  (ไม่ทราบใครถ่ายครับรูปเนี่ย...สุดยอด)   นี่ถ้าไม่เห็นว่าเป็นคุณ วรกฤษ  คงต้องคิดว่าตัดต่อแน่ๆเลย
ปลอกปลิวว่อน แต่ปากกระบอกปืนไม่กระดกเลย.....ทำไปได้   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2006, 10:03:15 PM โดย AEY@SP-01 » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6124 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 10:29:05 PM »

พี่ AEY@SP-01  คิดได้ไงว่าตัดต่อ.... Angry   ผมตัดแปะต่างหาก....555555 เอิ๊อกกกๆๆๆๆ Grin Grin Grin Grin

AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #6125 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 02:11:07 AM »

พี่ AEY@SP-01 คิดได้ไงว่าตัดต่อ.... Angry ผมตัดแปะต่างหาก....555555 เอิ๊อกกกๆๆๆๆ Grin Grin Grin Grin

ระวังนะน้องเดี๋ยวคนอื่นเขาไม่เข้าใจแล้วจะคิดว่าปืน SP-O1  เขาทำแบบ  FULL AUTO  ด้วย     Grin Grin Grin Grin Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #6126 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 12:21:58 PM »

Grin Grin Grin อิอิ...ผมเพิ่งถึงบ้านครับ  :Smiley .....จะถึงที่ทำงานหรือเปล่ายังไม่รู้เลย... :Smiley Grin Grin Grin

เห็นศิษย์พี่ใหญ่แปะรูปครบทุกคนเลย....ผมก็มีเพิ่มเติมครับ  Grin Grin Grin

.............................Phoenix Campus................................

ภาพแสดงเส้นทางเข้าสู่ Campus ต้นไม้-ดอกไม้ ร่มรื่นตลอดเส้นทาง

อาคารที่พักและห้อง ซีมูเลเตอร์ สนามหญ้าเรียบกริบ...

ในห้องพัก จำนวนเตียงเท่าจำนวนผู้เข้ารับการฝึกพอดี...ใครมาเพิ่มเสริมเตียงได้ไม่คิดตังส์ครับ  Grin Grin
แอร์เย็นเฉียบ น้ำอุ่น-น้ำร้อนอย่างดี แรงดันน้ำสูงมาก ๆ  Shocked Shocked Shocked

กิจกรรมคร่าวๆ ในแต่ละวัน
   เช้าตื่นขึ้นมา หลังจากเตรียมตัวเสร็จ  ก็ไปดื่มกาแฟและอาหารเช้า
พอทานมื้อเช้าเสร็จ เข้าสนามฝึกซ้อมจนถึงเที่ยง
พอทานมื้อเที่ยงเสร็จ ก็เข้าสนามฝึกซ้อมจนถึงเย็น
ซ้อมเสร็จ หลังอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วทานมื้อเย็น
ช่วงค่ำถึงดึกก็จะคุยอยู่ในห้องซีมูเลเตอร์  ทบทวนสิ่งที่ได้ทำการฝึกซ้อมไปในช่วงวัน
หาจุดบกพร่อมและการแก้ไขจนง่วงแล้วเข้านอน

ผมยืนสูดโอโซนเช้า ๆ จนชุ่มปอด และเดินชมทัศนียภาพและดอกไม้รอบ ๆ ที่พัก
เลยเก็บรูปมาฝากครับ ผีเสื้อที่นี่ตัวโตเท่าฝ่ามือ เสียดายที่คว้ากล้องจับภาพไว้ไม่ทัน

กระดังงา.....หอม ๆ ไม่ต้องลนไฟ

ผมเพิ่งเคยเห็นแก้วมังกรครบทุกส่วนก็คราวนี้ครับ ทั้งต้น - ดอก - ผล

ต้นเข็ม...แหลม ๆ มองใกล้ ๆ ก็สวยไปอีกแบบ

Grin Grin Grin ได้มาพักที่นี่  ผมรู้สึกประทับใจในความวีไอพี มาก ๆ เลยครับ  Grin Grin Grin
แม่บ้านที่นี้สุดยอด ขนาดรองเท้าที่ไส่ฝึกซ้อมเลอะโคลนมาเต็ม ๆ ยังทำความสะอาดให้เลยครับ

เป็น 3 วันที่มีคุณค่าสำหรับผมมาก ได้เรียนรู้ในหลายสิ่งหลายอย่างของกีฬายิงปืน IPSC เงินทองก็ไม่ได้ใช้จ่ายซักบาท
นี่ถ้าขากลับไม่ได้ซื้อกาแฟ 1 แก้ว + เติมน้ำมันอีก 1 ถัง คงไม่ต้องพกกระเป๋าตังส์มาก็ได้  Grin Grin Grin

ขอกราบขอบพระคุณพระฤาษีนกไฟ...พี่เฉลิมชัย...ผู้มีจิตใจกว้างขวาง ไว้ ณ ที่นี้อีกครั้งนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2006, 03:06:43 PM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #6127 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 12:50:06 PM »

แฮะๆๆๆ มาถึงแล้วครับหลับอยู่บนถนนชั่วโมงหนึ่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไปไม่ไหว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน .......

ลืมบอกศิษย์พี่ใหญ่...ระหว่างทางกลับ กทม. ช่วงเลยบายพาสนครสวรรค์มาหน่อยนึง
จะมีปั้มน้ำมัน + ที่พักรถใหญ่โต ตรง "ท่าน้ำอ้อย"  มีของดีอยู่หลังปั้ม

วนรถมาทางด้านหลังครับ....มองจากทางเข้าตรง ๆ จะมองไม่เห็น  Grin

ที่เด็ดอยู่ตรงนี้ครับ.... Shocked Shocked แน่ใจได้เลยว่า  แวะมาเวลาใหน..ก็ไม่มีอด  Grin Grin Grin

ผมเล่นสูตรนี้อยู่ประจำครับ....เจอชนิดเย็นไปแก้วเดียวเท่านั้น  Grin
หนทางสว่างไสวไปจนถึงจุดหมายปลายทาง  Grin Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6128 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 03:33:44 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
 Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #6129 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 03:38:40 PM »

Wink Cheesy Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6130 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 03:44:25 PM »

Grin Grin Grin อิอิ...ผมเพิ่งถึงบ้านครับ  :Smiley .....จะถึงที่ทำงานหรือเปล่ายังไม่รู้เลย... :Smiley Grin Grin Grin

ขอกราบขอบพระคุณพระฤาษีนกไฟ...พี่เฉลิมชัย...ผู้มีจิตใจกว้างขวาง ไว้ ณ ที่นี้อีกครั้งนึงครับ

ด้วยความยินดีครับ...อุปกรณ์ที่มีอยู่ผมใช้มันไม่ค่อยคุ้มเพราะไม่ค่อยอยู่....ถ้าจะมากันบ่อยก็จะบอกสมุนที่นั่นให้ทำอย่างอื่นเพิ่มเติม อย่างเช่นตัวเลื่อนที่วิ่งตามรางหรือเจ้าตัวคว่ำหงาย เป็นต้น
เผลอๆตั้งเป็น Club House จริงๆเลยยังได้ครับ....บ่มีปัญหา...ใช้ชีวิตให้คุ้มค่าครับ Grin Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6131 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 03:58:08 PM »

กรุพระเครื่อง เมืองคนแกร่ง ศิลาแลงใหญ่ กล้วยไข่หวาน น้ำมันลานกระบือ เลื่องลือมรดกโลก   

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6132 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 05:09:44 PM »

ด้วยความยินดีครับ...อุปกรณ์ที่มีอยู่ผมใช้มันไม่ค่อยคุ้มเพราะไม่ค่อยอยู่....ถ้าจะมากันบ่อยก็จะบอกสมุนที่นั่นให้ทำอย่างอื่นเพิ่มเติม อย่างเช่นตัวเลื่อนที่วิ่งตามรางหรือเจ้าตัวคว่ำหงาย เป็นต้น
เผลอๆตั้งเป็น Club House จริงๆเลยยังได้ครับ....บ่มีปัญหา...ใช้ชีวิตให้คุ้มค่าครับ Grin Grin Grin

ทำเป้าเพลทใบพัด หมุนติ้วๆ....เป้าพลิก...เป้า ฯลฯ Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #6133 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 05:46:11 PM »

ท่านอาจารย์ครับ
สนใจ model แบบนี้ไหมครับ ผมจะทำให้ไว้ set สนามก่อนการจัดในสนามจริง

ประพันธ์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6134 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 05:56:29 PM »

Hand Made ล้วน ๆ......งดงามครับ  หลงรัก  เห็นได้หลายมิติดีครับ Grin
หน้า: 1 ... 406 407 408 [409] 410 411 412 ... 942
  พิมพ์