เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:28:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 436 437 438 [439] 440 441 442 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366293 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6570 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 11:10:30 PM »

ช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงาเหลือเกิน    สวัสดีครับ คือมีคำถามเล็กน้อย ในการเตรียมตัวก่อนการแข่งที่ดีควรตรวจหรือเช็คอุปกรณ์อย่างไรบ้างคับ        จะได้เป็นความรู้แก่นักกีฬาใหม่ที่เพิงได้เข้าเล่นด้วยครับขอบคุณคับ

สวัสดีครับน้องกันส์ Grin

อาจจะเป็นเพราะงานรัดตัวและหัวใจมั๊งครับเลยหายกันหม๊ดเล๊ย Grin Grin Grin

เตรียมความพร้อมดูแม็กกาซีน เช็คกระสุน .. เช็คปืนชิ้นส่วนทำงานเรียบร้อยมั๊ยแม้จะไม่ได้ล้างนะ.... เข็มขัดซองปืนขัดน๊อตย้ำอีกทีเช็คไปเรื่อยๆครับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ....หัวเราะร่าน้ำตาริน อุปกรณ์ต่างๆตอนซ้อมกับแข่งเอาไปไม่เหมือนกันบางอย่างมันหนักกระเป๋าก็เอาออกครับ....ก็มีแค่นี้แหละครับ...เรื่องอุปกรณ์....ส่วนร่างกายก็นอนให้เต็มอิ่มครับ..แต่ผมไม่เคยจะได้นอนเท่าไหร่.... หัวเราะร่าน้ำตาริน นอนแล้วมันไม่ตื่น หัวเราะร่าน้ำตาริน..... นอนอิ่มๆเวลาแข่งจะได้ไม่มึนครับสมองจะสั่งงานได้ดีกว่าคนไม่ได้นอนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน.....สุดท้ายฝากไว้เหมือนเดิม ดรายฟรายครับ ยิ่งก่อนแข่ง ต้องหนักมากเป็นเท่าตัวครับ หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6571 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:16:15 PM »

ขอบคุณน้องๆ..เรื่องเลนส์กล้องนะครับ  ไปบางนาจะแวะล้างเลนส์ที่ รุ่งแสงศูนย์โซนี่ข้างเซ็นทรัลแต่ดันลืมทุกทีเลยครับ Grin Grin Grin

น้องกัน..ขอบคุณมากที่ช่วยยกกระทู้ขึ้นมา ช่วงนี้ลุงไม่ค่อยจะว่างเลยครับ ฝากสวัสดีมาถึงคุณน้อยด้วยครับ Grin Grin Grin
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #6572 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 11:46:23 AM »

Wink Wink     สวัสดีครับคุณลุง คุณพ่อฝากสวัสดีและความคิดถึงคุณลุงด้วย สำหรับคุณพ่อช่วงนี้ช่วยรับส่ง ดูแลเรื่องการฝึกซ้อม

คอยเข้มงวดเรื่องการฝึกซ้อม Grin Grin(เบี้ยวไม่ค่อยได้เลยครับ โดนชก โดนชก ผมอยากจะเพิ่มเติมการจัดเตรียมอุปกรณ์ไว้เล็กน้อย สิ่งที่สำคัญที่สุดจากปัญหาที่เกิดขึ้น ที่จะต้องดูแล เป็นพิเศษในด้านปืน คือขอรั้ง เข็มแทงชนวน (รอบที่ผ่านมาสปริงเข็มหักเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)  และตรวจลูกกระสุน ตรวจค่าความเร็ว และ จะต้องหยอดลำกล้องทุกนัด แม็กกาซีนจะต้องล้าง  อยากจะขอถามพวกพี่ๆ สักเล็กน้อย สำหรับอุปกรณ์อย่งเช่นเข็มและขอรั้ง มีอายุการใช้งานอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ  Huh Huh  หรือว่าก่อนแข่ง1อาทิตย์ควรจะเปลี่ยนเลย ขอบคุณครับ   

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6573 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:25:58 AM »

Wink Wink     สวัสดีครับคุณลุง คุณพ่อฝากสวัสดีและความคิดถึงคุณลุงด้วย สำหรับคุณพ่อช่วงนี้ช่วยรับส่ง ดูแลเรื่องการฝึกซ้อม

คอยเข้มงวดเรื่องการฝึกซ้อม Grin Grin(เบี้ยวไม่ค่อยได้เลยครับ โดนชก โดนชก ผมอยากจะเพิ่มเติมการจัดเตรียมอุปกรณ์ไว้เล็กน้อย สิ่งที่สำคัญที่สุดจากปัญหาที่เกิดขึ้น ที่จะต้องดูแล เป็นพิเศษในด้านปืน คือขอรั้ง เข็มแทงชนวน (รอบที่ผ่านมาสปริงเข็มหักเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)  และตรวจลูกกระสุน ตรวจค่าความเร็ว และ จะต้องหยอดลำกล้องทุกนัด แม็กกาซีนจะต้องล้าง  อยากจะขอถามพวกพี่ๆ สักเล็กน้อย สำหรับอุปกรณ์อย่งเช่นเข็มและขอรั้ง มีอายุการใช้งานอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ  Huh Huh  หรือว่าก่อนแข่ง1อาทิตย์ควรจะเปลี่ยนเลย ขอบคุณครับ   

ไม่จำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนแบบนั้นครับ..ลิงกังส์...เวลาล้างปืนก็แกะเอาออกมาดูว่ามีรอยร้าวหรือปัญหาอะไรหรือไม่..ถ้ามีก็เปลี่ยน ถ้าไม่มีก็ไม่ต้อง..ในกระเป๋าหากล่องอะไหล่เล็กๆติดแล้วก็ใส่อะไหล่ชิ้นที่เสียได้ไว้ก็ไม่หนักอะไร...เข็มแทงชนวนผมใช้ Extra Long ก็มี 1 ตัว ขอรั้งผมใช้ Aftec ก็ติดสปริงไว้เท่านั้นก็พอครับ... หลงรัก หลงรัก Grin Grin

~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #6574 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 06:52:00 PM »

Wink Wink           ขอบคุณอานกไฟครับ   Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6575 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:17:47 PM »

แมชย์โปรดัคชั่น เสาร์ที่.. 26 สิงหาคม 49 ...ผมก็ไปลงแข่งด้วยอีกเช่นเคย   จัดอีกก็จะลงอีกครับรับรองแมชย์โปรดัคชั่นแบบนี้ไม่มีพลาด    หลังการแข่งขันจะมีภาพเหตุการณ์บางส่วนมาให้ดูกันเล่นๆในคลับเฮ้าส์นี้เช่นเคยครับ  โปรดติดตาม Grin Grin Grin

ความจริงเรื่องภาพในแมชย์ต่างๆนั้น สหายชาวหัวข้อนี้จะเป็นใครก็ได้สามารถที่จะเอาภาพ/เรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังได้ทุกท่านเลยครับ...ไม่ได้เฉพาะเจาะจงแต่ชาว PHOENIX IPSC TEAM เท่านั้น...เพราะชื่อหัวข้อก็บอกอยู่แล้วว่า IPSC CLUB HOUSE..    เพื่อนๆท่านใดที่ลงแข่งไอพีแล้ว ถ้ามีเวลาพอก็เชิญนำภาพและเรื่องราวในมุมมองของท่านมาลงกันได้นะครับ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6576 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:28:32 AM »

เสาร์นี้ขอให้นักกีฬาทุกๆท่านโชคดีมีชัยครับแข่งขันสนุกสนานเป็นหลักครับ........รางวัลเป็นผลพลอยได้ หลงรัก

ผมเองหน้างานยังไม่สายอาจจะเจอ โม่งดำ ก็ไม่เเน่นะครับ Grin Grin Grin......แบบว่าลมพัดไป Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #6577 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:45:32 AM »

เสาร์นี้ขอให้นักกีฬาทุกๆท่านโชคดีมีชัยครับแข่งขันสนุกสนานเป็นหลักครับ........รางวัลเป็นผลพลอยได้ หลงรัก

ผมเองหน้างานยังไม่สายอาจจะเจอ โม่งดำ ก็ไม่เเน่นะครับ Grin Grin Grin......แบบว่าลมพัดไป Cheesy Cheesy Cheesy

ให้พี่ไปอุ้มไหมน้อง  พี่ออกสตาร์ทเเถวดาวคะนองจ้า....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6578 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:48:52 AM »

ให้พี่ไปอุ้มไหมน้อง  พี่ออกสตาร์ทเเถวดาวคะนองจ้า....

เข็นรถมาไกลจังครับหนีใครมาอะเปล่ามาสตาร์ทรถเอาตั้งดาวคะนอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #6579 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:57:43 AM »

ทีทำงานจ้า!  ระดับนี้ไม่ต้องเข็นสตาร์ทเงียบๆเครื่องติดปุ๊บออกตัวปั๊บเจ้เดินมาถามว่าจะไปไหนไม่ทัน  กลับมาค่อยว่ากันสบายยย.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6580 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:04:15 AM »

ทีทำงานจ้า!  ระดับนี้ไม่ต้องเข็นสตาร์ทเงียบๆเครื่องติดปุ๊บออกตัวปั๊บเจ้เดินมาถามว่าจะไปไหนไม่ทัน  กลับมาค่อยว่ากันสบายยย.....

แห๋ม..นายนี่คุยได้เก่งจริงๆ...ถ้าไม่รู้มาก่อนก็เชื่อไปแล้ว.......... Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6581 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:05:11 PM »

ชาวPHOENIX IPSC TEAM ...ลงแข่งแมชย์โปรดัคชั่นผมนับได้หกคนพอดี  แต่มีอยู่สควอทเดียวกันแค่สี่คน อยู่ต่างสควอทอีกสอง(คนละสตวอท)...สวมเสื้อ/หมวกทีมเช่นเคยนะครับสมาชิกของทีมเราทุกท่าน..เจอกันตอนรันปืนเช้าตรู่วันเสาร์ครับ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6582 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:16:44 PM »

จะส่งผ้าไปซับน้ำตาแห่งชัยชนะยังไงหน้อ....ผ้าเช็ดน้ำตาเสร็จแล้วครับ.... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6583 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:29:38 PM »

จะส่งผ้าไปซับน้ำตาแห่งชัยชนะยังไงหน้อ....ผ้าเช็ดน้ำตาเสร็จแล้วครับ.... Grin Grin Grin

ฝากคุณหนุ่มหรือเสือวุฒิก็น่าจะได้ครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6584 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:15:42 PM »

Wink  ถ้าจะฝากผม  เช้าและเย็นไม่ว่าง แต่ช่วงเที่ยง - บ่าย ลองโทรมาดูครับ

Wink     หรือไม่งั้นวรกฤษเจอ ปิ๊ก ฝากไปก็ได้ครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 436 437 438 [439] 440 441 442 ... 942
  พิมพ์