เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:33:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 438 439 440 [441] 442 443 444 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366227 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6600 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 07:22:50 PM »

ในที่สุดแมชย์โปรดัคชั่นล้วนๆครั้งที่ 2 ก็ได้จบลงด้วยความประทับใจของทุกฝ่าย  การแช่งขันวันนี้สนุกมากๆครับ..ขอปรบมือดังๆให้กับคณะผู้จัดทุกท่านครับ Grin Grin Grin

รอสักครู่จะมีภาพเหตุการ์ในส่วนที่ผมพอจะเก็บภาพไว้ได้นะครับ ...มาทยอยๆให้ชมกันเป็นช่วงๆไป   ตอนนี้ขอล้างปืนก่อนนะครับ....ท่านใดประสงค์จะเอาภาพแมชย์นี้มาลงให้ชมด้วยกันก็เชิญเลยนะครับ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6601 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 07:34:56 PM »

ในที่สุดแมชย์โปรดัคชั่นล้วนๆครั้งที่ 2 ก็ได้จบลงด้วยความประทับใจของทุกฝ่าย  การแช่งขันวันนี้สนุกมากๆครับ..ขอปรบมือดังๆให้กับคณะผู้จัดทุกท่านครับ Grin Grin Grin

รอสักครู่จะมีภาพเหตุการ์ในส่วนที่ผมพอจะเก็บภาพไว้ได้นะครับ ...มาทยอยๆให้ชมกันเป็นช่วงๆไป   ตอนนี้ขอล้างปืนก่อนนะครับ....ท่านใดประสงค์จะเอาภาพแมชย์นี้มาลงให้ชมด้วยกันก็เชิญเลยนะครับ Grin Grin Grin

คุณลุงได้กี่เปอร์เซนต์ครับ หลงรัก

ยินดีกับนักกีฬาทุกๆท่านที่ได้รับรางวัลและปรับคลาสด้วยครับ Cheesy Grin Cheesy Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6602 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 09:34:36 PM »

ครั้งนี้ผมยิงไม่ดีอีกแล้วครับมาสเตอร์วรกฤษ....ได้แค่ 54.94 เปอร์เซ็นต์เองครับ(กล้ามเนื้อน่องขวาฉีกตั้งแต่สเตจที่สองตอนเริ่มยิงเลยครัย(เหมือนที่ฟาร์มตอนไปกับท่านรอง   พอออกตัวสปีดก็ได้เรื่องเลยครับ แต่ก็ลุยต่ออีก 9สเตจจนจบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)   

ผมกับผู้การได้ที่หนึ่งประเภททีมร่วมกับครูตุ้มและน้องโอ๊คครับ Grin Grin Grin

ดูภาพรวมๆทั้งหมด  และ  ภาพที่หนึ่งประเภททีมก่อนนะครับ Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6603 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:37:15 PM »

ขอแสดงความยินดีกับพี่เสือ ผู้การสกาย และนักกีฬาทุกท่านด้วยครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6604 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 12:23:43 AM »

อุ๊ย..มีคนใส่เสื้อทีมกล็อคด้วย Shocked Shocked Shocked Shocked ยินดีอีกครั้งกับนักกีฬาทุกๆท่านครับ เย๊ๆๆๆๆ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6605 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 01:13:52 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลทุกท่านครับ...
กระผมเพิ่งกลับถึงบ้านเหนื่อยสุดๆ แต่ก็สนุกสุดๆ
เพิ่งรู้ว่าการมาถึงสนามทันเวลานี่มันมีประโยชน์อย่างนี้นี่เอง(วันหลังไม่ไปสายอีกแว้ว.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน )
ได้อยู่ Squad 6 สนุกมากๆครับ มีพี่บุญสวัสดิ์กรุณายิงนำเป็นหัวขบวนให้น้องๆได้แนวทางทุกสเตจ
และพี่สกาย คุณลุงเสือ พี่แก้ว พี่วุฒิ เฮียใหม่ พี่686 คอยให้คำแนะนำผมตลอดทุกสเตจ
คุณอาผู้หญิงที่กรุณาเป็นธุระจัดการเรื่องนำส่งตัวทั้งSquadให้ตลอด
มันส์จริงๆ...ผมยิงดีขึ้นกว่าเดิม จากเดิมแมทช์ที่แล้วได้ 34% แมทช์นี้ได้ 55.55% พอใจกัีบผลมากครับ(แต่ใจยังแพ้คุณลุงเสืออยู่ดีครับ  Grin Grin )
ผมยืมปืนของมาสเตอร์โม่งก็ยิงดีมากๆครับ ผมไปนอนรอที่บางแสนตั้งแต่คืนวันศุกร์ไม่ได้เข้าเวบไม่ทราบว่า
ประกับด้าม SP-01ติดกระดาษทรายไม่ผ่านการตรวจ น้องวรกฤษก็อุตส่าเป็นธุระขับรถนำด้ามยางโรงงานมาฝากไว้ที่พี่หนุ่มตอนตี4กว่าๆ น่ารักจริงๆน้อง ขอพี่หอมทีเด่ะ   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

ได้เห็นลีลาน้องมะปรางศิษย์ Uncle จเร แล้ว อนาคตไกลแน่นอน ยิงซะผู้ใหญ่(อย่างผม)อายเลย  Embarrassed Embarrassed Grin

ชู๊ตออฟสนุกมากๆ พลิกล็อกพลิกโผกันถล่มทลาย  Grin Grin Grin

ของกินเพียบตลอดงานไม่มีขาด R.O. ใจดีทุกสนาม
ผ้าเย็นไม่มีขาด...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งานนี้ของแจกเพีัยบกว่างวดที่แล้ว ยืนรอแจกรางวัลกันเมื่อย..
ยินดีกับคุณแสงเดือนที่ได้รับรางวัลใหญ่ ปืน 10/22 จากร้านปืนมิตรภาพด้วยครับ

ขอขอบพระคุณผู้จัดทุกท่านที่จัดงานสนุกๆอย่างนี้ให้พวกเรายิงกันนะครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
มันส์มากๆ มีรูปอยู่ในกล้องผมนิดหน่อย พรุ่งนี้จะทะยอยโพสท์ลงกระทู้นี้ครับ วันนี้ไม่ไหวแล้ว ขอตัวไปนอนก่อนคร้าบบ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6606 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 03:08:47 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลทุกท่านครับ...
กระผมเพิ่งกลับถึงบ้านเหนื่อยสุดๆ แต่ก็สนุกสุดๆ
เพิ่งรู้ว่าการมาถึงสนามทันเวลานี่มันมีประโยชน์อย่างนี้นี่เอง(วันหลังไม่ไปสายอีกแว้ว.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน )
ได้อยู่ Squad 6 สนุกมากๆครับ มีพี่บุญสวัสดิ์กรุณายิงนำเป็นหัวขบวนให้น้องๆได้แนวทางทุกสเตจ
และพี่สกาย คุณลุงเสือ พี่แก้ว พี่วุฒิ เฮียใหม่ พี่686 คอยให้คำแนะนำผมตลอดทุกสเตจ
คุณอาผู้หญิงที่กรุณาเป็นธุระจัดการเรื่องนำส่งตัวทั้งSquadให้ตลอด
มันส์จริงๆ...ผมยิงดีขึ้นกว่าเดิม จากเดิมแมทช์ที่แล้วได้ 34% แมทช์นี้ได้ 55.55% พอใจกัีบผลมากครับ(แต่ใจยังแพ้คุณลุงเสืออยู่ดีครับ  Grin Grin )
ผมยืมปืนของมาสเตอร์โม่งก็ยิงดีมากๆครับ ผมไปนอนรอที่บางแสนตั้งแต่คืนวันศุกร์ไม่ได้เข้าเวบไม่ทราบว่า
ประกับด้าม SP-01ติดกระดาษทรายไม่ผ่านการตรวจ น้องวรกฤษก็อุตส่าเป็นธุระขับรถนำด้ามยางโรงงานมาฝากไว้ที่พี่หนุ่มตอนตี4กว่าๆ น่ารักจริงๆน้อง ขอพี่หอมทีเด่ะ   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

ได้เห็นลีลาน้องมะปรางศิษย์ Uncle จเร แล้ว อนาคตไกลแน่นอน ยิงซะผู้ใหญ่(อย่างผม)อายเลย  Embarrassed Embarrassed Grin

ชู๊ตออฟสนุกมากๆ พลิกล็อกพลิกโผกันถล่มทลาย  Grin Grin Grin

ของกินเพียบตลอดงานไม่มีขาด R.O. ใจดีทุกสนาม
ผ้าเย็นไม่มีขาด...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งานนี้ของแจกเพีัยบกว่างวดที่แล้ว ยืนรอแจกรางวัลกันเมื่อย..
ยินดีกับคุณแสงเดือนที่ได้รับรางวัลใหญ่ ปืน 10/22 จากร้านปืนมิตรภาพด้วยครับ

ขอขอบพระคุณผู้จัดทุกท่านที่จัดงานสนุกๆอย่างนี้ให้พวกเรายิงกันนะครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
มันส์มากๆ มีรูปอยู่ในกล้องผมนิดหน่อย พรุ่งนี้จะทะยอยโพสท์ลงกระทู้นี้ครับ วันนี้ไม่ไหวแล้ว ขอตัวไปนอนก่อนคร้าบบ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยินดีด้วยครับพี่ชนะตัวเองไปอีกหนึ่งแมทช์.... ยิงกันสนุกสนานก็ดีใจไปด้วยครับ หลงรัก ไม่เอาผ้าเย็นมาฝากบ้างหรือพี่ น้ำลายหก น้ำลายหก

นี่ถ้าไม่มีประกับด้ามพี่คงไปถ่ายรูปอย่างเดียวแน่ๆ Grin Grin Grin ผมล่ะงงกฏไอพีเอสซี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอศึกษาหน่อยนะครับ ซื้อกฏมาเเล้ว 100 บาทอ่านซะหน่อย Grin Grin Grin วันหลังจะได้ไม่ต้องตื่นตี 4 เอากริพไปฝาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

20.     ห้ามใช้ อุปกรณ์  ส่วนประกอบ หรือ ส่วนประกอบเพิ่มเติม จาก ผู้ผลิตรายย่อย ที่ไม่ใช่ผู้ผลิตปืนรุ่นนั้น. ยกเว้น

20.1   ซองกระสุนจากผู้ผลิตรายย่อย ซึ่งมีขนาดภายในนอก เท่ากับ ซองกระสุนมาตรฐานจากผู้ผลิตปืนดั้งเดิม  ที่ได้รับอนุญาต

20.2   ศูนย์จากผู้ผลิตรายย่อย ที่เป็น ประเภท และ ชนิดเดียวกันกับ ที่ผู้ผลิตปืนดั้งเดิมใช้, การประกอบ และ/หรือ

การปรับแต่งจะต้องไม่มีการเปลี่ยนแปลง หรือดัดแปลงที่ตัวปืน

20.3   อนุญาตด้ามกริพที่ผลิตมาในรูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน  และประเภทที่เป็นเทปกาวติดบนกริพ

ไม่อนุญาตประเภทปลอกยางสวมเข้าที่ด้ามกริพ

ผมเข้าใจตามกฏว่ารูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน คือไม่จำกัดวัสดุว่าทำจากอะไรแปะเทปได้

แต่ขอให้ ทรงเหมือนกับกริพยางเดิมโรงงาน  ใส่กับปืนแล้วพอดีไม่ผิดสัดส่วนเดิมของโรงงาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2006, 03:34:24 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6607 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:08:07 AM »

และเพื่อความปลอดภัยในการชมอย่าลืมหาที่ครอบหู/แว่นตาไปด้วยนะครับ Grin Grin Grin

เยี่ยมมากครับ แปลว่าเข้าใจอย่างถ่องแท้แล้ว Grin Grin Grin  IPSC ความปลอดภัยมาก่อนสิ่งอื่นใด แม้แต่ผู้เข้าชมก็ต้องปลอดภัย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6608 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:12:01 AM »

ถ้วยทีมนี่หายากที่สุด ยินดีกับพี่เสือ และทีมด้วยครับ Grin Grin Grin  ทั้งทีมต้องยิงดีทุกมือไม่ว่า M, A, B, C ไม่อย่างนั้นจะไม่ได้แถมได้ที่ 1  อีกต่างหากกกกก Grin Grin Grin

Grin Grin Grin แจ่มมากครับ

ยินดีกับคุณแสงเดือนที่จับได้ 10/22 ด้วยครับ  Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6609 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:19:55 AM »

ขอศึกษาหน่อยนะครับ ซื้อกฏมาเเล้ว 100 บาทอ่านซะหน่อย Grin Grin Grin วันหลังจะได้ไม่ต้องตื่นตี 4 เอากริพไปฝาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

20.     ห้ามใช้ อุปกรณ์  ส่วนประกอบ หรือ ส่วนประกอบเพิ่มเติม จาก ผู้ผลิตรายย่อย ที่ไม่ใช่ผู้ผลิตปืนรุ่นนั้น. ยกเว้น

20.1   ซองกระสุนจากผู้ผลิตรายย่อย ซึ่งมีขนาดภายในนอก เท่ากับ ซองกระสุนมาตรฐานจากผู้ผลิตปืนดั้งเดิม  ที่ได้รับอนุญาต

20.2   ศูนย์จากผู้ผลิตรายย่อย ที่เป็น ประเภท และ ชนิดเดียวกันกับ ที่ผู้ผลิตปืนดั้งเดิมใช้, การประกอบ และ/หรือ

การปรับแต่งจะต้องไม่มีการเปลี่ยนแปลง หรือดัดแปลงที่ตัวปืน

20.3   อนุญาตด้ามกริพที่ผลิตมาในรูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน  และประเภทที่เป็นเทปกาวติดบนกริพ

ไม่อนุญาตประเภทปลอกยางสวมเข้าที่ด้ามกริพ

ผมเข้าใจตามกฏว่ารูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน คือไม่จำกัดวัสดุว่าทำจากอะไรแปะเทปได้

แต่ขอให้ ทรงเหมือนกับกริพยางเดิมโรงงาน  ใส่กับปืนแล้วพอดีไม่ผิดสัดส่วนเดิมของโรงงาน

กฎ ipsc production มันยังตีความกันเพื่อนความถูกต้องอยู่ตลอดแหละอย่างงง มาก

ที่ว่าทรงเหมือนคือ ขนาดกริปเหมือนและผิวกริปต้องเป้นเช็คเกอร์แบบเดียวกับโรงงาน ถ้าทำเป้นผิวเรียบเพื่อติดกันลื่นได้แน่นหนา หรือขนาดกริปบางลงก็ผิด

เพราะถ้าทำกริปอะไรมาใส่ก็ได้ต่อไปอีกไม่นานคงมีแบบร่องนิ้วแน่ Grin Grin Grin  มันจะคล้ายปืนคัสต้อมเข้าไปทุกที Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6610 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:21:43 AM »

ผมและอาผู้หญิงก็ยินดีมากครับที่ได้สนุกกับพวกเราทุกคนในสควอท 6 ครับวมต.  ..   ครั้งหน้าอย่าลืมมาร่วมสควอทกันและมายิงแต่เช้าๆด้วยกันอีกนะครับ Grin Grin Grin

ขอขอบคุณน้องBSW..สว.ที่มีการบาดเจ็บของร่างกายไม่น้อยกว่าผม  แต่ก็อดทนยิงและยิงดีเสียด้วยจนจบด้วยความเรียบร้อย  รับถ้วยรางวัลคลาสยูไป   ยินดีด้วยครับน้อง Grin Grin Grin

ขอแสดงความยินดีกับคุณนายใหม่อีกท่านที่คว้าถ้วยคลาสยูไปเช่นกันครับ  ยิงเร็วยิงดี คนนี้ดูฟอร์มแล้วถ้าได้ซ้อมไปได้ถึงเอ็มชัวร์ครับ Grin Grin Grin

วกกลับมาที่เรื่องประกับ...ในส่วนของผมเปลี่ยนรอไปจากบ้านแล้ว  แต่เอาอันเดิมไปให้ผู้รับผิดชอบดู  ทุกอย่างเกือยโอเค แต่ประกับของผมอันด้านขวามันมีเว้าเข้ามานิดหนึ่งดังภาพ(มุมซ้ายบน)   รูปร่างจึงไม่เหมือนของเดิม ใช้ไม่ได้ครับ...ผมเห็นด้วยและขอเสริมนิดหนึ่งว่าต่อให้ไม่แหว่งก็ไม่น่าจะใช้ได้เพราะแม้อันแหว่งนี้จะเป็นพลาสติค  แต่เมื่อมาดูละเอียดแล้วก็ไม่เหมือนของเดิมตรงที่  ของเดิมเป็นพลาสติคอ่อน  แต่อันนี้แม้เหมือนแต่เป็นพลาสติคแข็ง(ไม่ต่างจากไม้)ครับ....ดังนั้นต่อไปนี้จะใช้อันที่ติดกับปืนแต่เดิมเท่านั้นทุกสนาม   .... Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6611 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:28:30 AM »

วกกลับมาที่เรื่องประกับ...ในส่วนของผมเปลี่ยนรอไปจากบ้านแล้ว  แต่เอาอันเดิมไปให้ผู้รับผิดชอบดู  ทุกอย่างเกือยโอเค แต่ประกับของผมอันด้านขวามันมีเว้าเข้ามานิดหนึ่งดังภาพ(มุมซ้ายบน)   รูปร่างจึงไม่เหมือนของเดิม ใช้ไม่ได้ครับ...ผมเห็นด้วยและขอเสริมนิดหนึ่งว่าต่อให้ไม่แหว่งก็ไม่น่าจะใช้ได้เพราะแม้อันแหว่งนี้จะเป็นพลาสติค  แต่เมื่อมาดูละเอียดแล้วก็ไม่เหมือนของเดิมตรงที่  ของเดิมเป็นพลาสติคอ่อน  แต่อันนี้แม้เหมือนแต่เป็นพลาสติคแข็ง(ไม่ต่างจากไม้)ครับ....ดังนั้นต่อไปนี้จะใช้อันที่ติดกับปืนแต่เดิมเท่านั้นทุกสนาม   .... Grin Grin Grin

ผมว่าวัสดุอะไรก็ใช้ได้นะครับ แต่ถ้าจะผิดก็ตรงที่แต่งรูปทรง กับผิวของกริป คือจะติดกันลื่นติดได้ครับ แต่ทำผิวสากคงเหมือนคัสต้อมเกินไป

อย่าง Open ยัง ทำกริปปาดเจียกันน่าดู production คงอยากให้ปัญหาแต่งปืนน้อยลงไม่งั้นไล่กันไม่จนครับ  Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6612 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:56:30 AM »

มาสลับดูภาพเรื่องราวกันอีกภาพสองภาพนะครับ  เพราะเดี๋ยวจะไปธุระที่กทม.อีกแล้ว ค่ำๆค่อยมาว่ากันต่อ....

เรื่องสำคัญในแมชย์นี้อีกเรื่องดังนี้ครับ..... Grin Grin Grin

สหายคงเตยได้ยินเรื่องได้อ่านเรื่อง   ..แจ๊คผู้ฆ่ายักษ์. น้ำลายหก..กันมาบ้างแล้ว      แต่วันนี้มีเรื่องที่น่าสนใจอีกเรื่องคือเรื่อง..หนึ่งผู้ฆ่ายักษ์ ตกใจ...

เรื่องนี้เกิดขึ้นในการยิงชู้ตออฟของยอดฝีมือวันนี้ในตอนเย็นครับ   ถ้าเป็นเวทีราชดำเนิน ผลการชู้ตออฟครั้งนี้ทำให้วงการต่อรองเกิดเหตุการณ์ที่เรียกว่า...เซียนอยู่รูหมูอยู่ตึก...อย่างแน่นอน Grin Grin Grin

มาดูภาพคุณหนึ่งสร้างประวัติศาสตร์ครั้งสำคัญกันครับ....ขอปรบมือดังๆให้คุณหนึ่งด้วยครับ  Grin Grin Grin  

ยามใดที่ผมเห็นคนเห็นครูท่านใดปลื้มใจเมื่อที่ศิษย์ของตนประสพความสำเร็จ    ผมจะแฮปปี้มากๆทุกครั้งครับ..ดูครูกับศิษย์ภาพนี้ซิครับ  เชื่อว่าทุกท่านก็จะแฮปปี้ร่วมกับครูและศิษย์คู่นี้อย่างแน่นอน....พี่จเรกับคุณหนึ่ง...หนึ่งผู้ฆ่ายักษ์... Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2006, 07:10:28 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6613 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:04:27 AM »

วกกลับมาที่เรื่องประกับ...ในส่วนของผมเปลี่ยนรอไปจากบ้านแล้ว แต่เอาอันเดิมไปให้ผู้รับผิดชอบดู ทุกอย่างเกือยโอเค แต่ประกับของผมอันด้านขวามันมีเว้าเข้ามานิดหนึ่งดังภาพ(มุมซ้ายบน) รูปร่างจึงไม่เหมือนของเดิม ใช้ไม่ได้ครับ...ผมเห็นด้วยและขอเสริมนิดหนึ่งว่าต่อให้ไม่แหว่งก็ไม่น่าจะใช้ได้เพราะแม้อันแหว่งนี้จะเป็นพลาสติค แต่เมื่อมาดูละเอียดแล้วก็ไม่เหมือนของเดิมตรงที่ ของเดิมเป็นพลาสติคอ่อน แต่อันนี้แม้เหมือนแต่เป็นพลาสติคแข็ง(ไม่ต่างจากไม้)ครับ....ดังนั้นต่อไปนี้จะใช้อันที่ติดกับปืนแต่เดิมเท่านั้นทุกสนาม .... Grin Grin Grin

ผมว่าวัสดุอะไรก็ใช้ได้นะครับ แต่ถ้าจะผิดก็ตรงที่แต่งรูปทรง กับผิวของกริป คือจะติดกันลื่นติดได้ครับ แต่ทำผิวสากคงเหมือนคัสต้อมเกินไป

อย่าง Open ยัง ทำกริปปาดเจียกันน่าดู production คงอยากให้ปัญหาแต่งปืนน้อยลงไม่งั้นไล่กันไม่จนครับ Grin Grin Grin

สวัสดีครับคุณเณศ  ตื่นแต่เช้าเหมือนกัน   สงสัยซูเปอร์ไบท์ออกตจว.อีกแล้ว? Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6614 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:57:29 AM »

พี่จเรกับคุณเล็ก...เล็กผู้ฆ่ายักษ์... Grin Grin Grin

คนชนะชูทออฟเมือวานชื่อหนึ่งครับ หนึ่งบางบัวทอง ไม่ใช่ชื่อเล็กครับ Grin Grin Grin เล็กอีกท่านหนึ่งครับ

แต่ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin  เก่งจริงๆ

รูปเป็นรูปที่น่าประทับใจมากกกกกกกกก  Grin Grin Grin หน้าชื่นตาบานกันทุกคนครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 438 439 440 [441] 442 443 444 ... 942
  พิมพ์