เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:27:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 440 441 442 [443] 444 445 446 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366281 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6630 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:06:57 PM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6631 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:31:27 PM »

ยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ผ่านกันไปด้วยดี ส่วนนักกีฬาที่ได้ปรับคลาสและได้ถ้วยก็ถือว่าโชคดี 2 ชั้นนะครับ...ขอยินดีด้วยใจจริง....ส่วนท่านที่ผิดพลาดไปในแมทช์นี้ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่โอกาสหน้ายังมีครับไว้แก้ตัวใหม่นะครับ

หลังจากอ่านมาทั้งหมดแล้วคิดว่าส่วนที่ต้องปรับปรุงก็คือเรื่องกฎระเบียบที่พี่อ๋องรับผิดชอบอยู่ครับ(ขอโทษติเพื่อก่อจริงๆ Grin Grin) เพราะกฎที่ใช้เท่ากับไม่มีมาตรฐานเนื่องจากประกับปืนและหรืออย่างอื่นที่สามารถใช้ในการแข่งแมทช์สมาคมนั้นไม่สามารถแข่งในแมทช์นี้ได้ ซึ่งแมทช์นี้ก็รับรองโดยสมาคมจึงต้องใช้กฎสมาคม แต่เกิดข้อขัดแย้งกับแมทช์อื่นๆที่สมาคมจัด ดังนั้นผมจึงบอกว่าต้องปรับปรุงเพื่อให้เป็นเอกภาพและเพื่อให้นักกีฬาสามารถปฏิบัติได้ถูกต้อง ไม่ใช่แมทช์หนึ่งใช้ได้ แต่อีกแมทช์หนึ่งใช้ไม่ได้ครับ...กรณีที่ยกเว้นว่าใช้กฎไม่เหมือนกันได้นั้นต้องเป็นแมทช์ที่ไม่ได้มีการรับรองโดยสมาคมครับ

ก็เลยเสนอให้พี่อ๋องไปพิจารณาด้วยครับ Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6632 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:35:14 PM »

เท่าที่ผมยืนดูกรรมการอธิบายที่โต๊ะเข้าใจอย่างนี้ครับถ้าเป็นด้ามไม้ หรือยางที่แกะเชคเกอร์แล้วติดสติกเกอร์ทับใช้ได้ครับ ถ้าด้ามผิวเรียบแล้วติดสติคเกอร์ทับใช้ไม่ได้ครับ มีหลายๆท่านต้องเปลี่ยนประกับด้ามกันอีกทีถึงจะตรวจผ่านครับ

เท่าที่ผมยืนดูกรรมการอธิบายที่โต๊ะเข้าใจอย่างนี้ครับถ้าเป็นด้ามไม้ หรือยางที่แกะเชคเกอร์แล้วติดสติกเกอร์ทับใช้ได้ครับ ถ้าด้ามผิวเรียบแล้วติดสติคเกอร์ทับใช้ไม่ได้ครับ มีหลายๆท่านต้องเปลี่ยนประกับด้ามกันอีกทีถึงจะตรวจผ่านครับ

Grin แต่ผมได้ยินคุณ..... (ร้านมิตรภาพ) บอกว่า SP-01 ไม่มีด้ามไม้จากโรงงาน มีแต่ด้ามยาง ถ้าจะแปะกันลื่นก็ต้องเอาด้ามยางมาแปะกันลื่น ส่วน CZ75B นั้นมีด้ามไม้จากโรงงาน จึงใช้ด้ามไม้ได้ แต่ถ้าจะแปะกันลื่นห้ามลบเชคเกอร์ออกก่อนแปะ ถ้าลบเชคเกอร์ถือว่าโมดิฟาย ใช้ไม่ได้ Grin

Grin ผมก็ต้องเปลี่ยนก่อนแข่งเหมือนกัน Grin
 Grin รอพี่อ๋องมาฟันธงดีกว่า Grin

ในเมื่อมีการตีความกันหลากหลายแบบนี้ต้อง..................

ตัดสินชี้ขาดโดย ท่านประธาน ชลธิต NROI ประเทศไทย มาชี้แจงผ่านเวปถ่ายทอดสดๆไปทั่วประเทศจะดีกว่าครับ

จะได้ข้อสรุปและเป็นบรรทัดฐานในการแข่งขันที่สมาคมรับรองต่อไปครับ..............

ขออนุญาตคุณลุงอ้างถึงภาพหน่อยครับ(เหมือนกันพอดีครับ) Grin Grin ;  ทำจากพลาสติคแข็ง พ่นทรายบนประกับแทนการติดเทปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2006, 08:57:34 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6633 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 10:01:50 PM »

กฎของปืน Production Division  สามารถใช้ประกับด้ามที่เป็นพลาสติก, ไม้ , หรือยางได้
สามารถใช้แผ่นกันลื่นปิดบนประกับด้ามได้   และไม่ได้เจาะจงแต่ปืนซีแซด  ปืนที่อยู่ในรายการปืนลงแข่งทุกยี่ห้อสามารถทำได้เหมือนกันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2006, 10:04:54 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6634 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 10:44:22 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy
ขอบคุณครับคุณอ๋อง..

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #6635 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:13:50 AM »

ผมสรุปเป็นแนวทางปฏิบัติเรื่ิองด้ามsp-01ง่ายและชัวร์ดังนี้....แบบแรกคือใช้ด้ามยางเดิมไม่ต้องไปเปลี่ยนมันไม่ผิดกฎแน่นอน...แบบสองถ้ากลัวลื่นอยากติดผ้าทรายให้ไปหาประกบด้ามพลาสติกของโรงงานมีตราซีแซดที่ด้ามมาติดผ้าทรายอันนี้ก็ไม่ผิดกฏ...ด้ามไม้ที่เราใช้กันนี่ไม่ต้องพูดถึงเพราะไม่ได้ผลิตมาจากโรงงานทำในบ้านเรามีอ้วนมีผอมมีแกะลายมีผิวเรียบมีแบบแตกต่างกันไปหลายแบบหลายโค้งหลายเว้ามากมายจนเราไม่รู้ว่าอันใดเป็นแบบดั่งเดิม...เอาแบบมากับปืน หรือ เอาแบบมียี่ห้อติดแน่นอนกว่า...ประเด็นหลักยึดว่าของเดิมมาจากโรงงาน และไม่ตกแต่ง...อนุญาติติดผ้าทรายได้...แต่ทากาวโรยทรายไม่ได้นะครับ  ด้ามพลาสติกซีแซดหายากเหมือนกันรีบไปหาซะ  ส่วนผ้าทรายก็ต้องยี่ห้อ3Mเท่านั้นถึงจะติดอยู่ทนนาน...ใครหาไม่ได้บอกผมมาครับจะแบ่งให้
sunanipsc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6636 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 05:37:24 AM »

เรียนนักกีฬา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6637 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 06:08:13 AM »

เรียนนักกีฬา

เยาะเย้ย คร๊าบพี่ นักกีฬารอเรียนอยู่ครับ เยาะเย้ย
 Grin สงสัยพี่สุนันพลาดไปกดเอนเทอร์ Grin

sunanipsc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6638 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 06:41:06 AM »

เรียนนักกีฬาปืน production divsion ทุกท่าน  เรื่องด้ามปืนวันที่แข่งผมเป็นคนตรวจปืนเองในตอนเช้า นักกีฬาที่มาแข่งทุกคนคงทราบดีและได้อฐิบายให้นักกีฬาทราบว่าด้ามที่ใช้ได้และใช้ไม่ได้คือดังนี้ครับ1ด้ามยางจากโรงงานสามารถติดกันลื่นได้ 2ด้ามไม้เหมือนด้ามยางจากโรงงานสามารถติดกันลื่นได้ 3 ด้ามพลาสติกเหมือนด้ามยางจากโรงงานสามารถติดกันลื่นได้ แต่มีข้อแม้ว่าด้ามที่ใช้ต้องไม่ถูก modified ก่อนติดกันลื่นคงสภาพให้เหมือนด้ามที่มาจากโรงงาน นักกีฬาทุกคนที่เข้าแข่งในแมทช์นี้ก็เห็นด้วย จากการตรวจด้ามวันแข่งด้ามที่ใช้ไม่ได้คือด้ามที่มีการ modified พื้นผิวด้ามก่อนติดกันลื่นเช่น ขัด เจาะ พอก ตัด บางส่วนของด้าม  ส่วนเรื่องกฏที่ใช้ในการแข่นขันครั้งนี้ใช้กฏของ ipsc และสมาคมรับรอง    ไม่ได้ใช้กฏกู(กฏผู้จัด)  การที่ว่าไม่มีมาตรฐานเนื่องจากปืนและหรืออย่างอื่นที่สามารถใช้ในการแข่งขันแมทช์สมาคมนั่นไม่สามารถใช้ในแมทช์นี้ได้นั้น แมทช์สมาคมมีหลาย divsion อาจจะไม่ได้ตรวจสอบละเอียดเมื่อเราแข่ง divsiom เดียวและได้ตรวจสอบละเอียดจึงเห็นข้อผิดพลาดขึ้นจึงได้แก้ไขให้กูกต้องและให้นักกีฬาได้ปฏิบัติได้ถูกต้อง   แมทช์นี้สมาคมรับรองทุกประการครับ                               
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6639 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 07:20:23 AM »

ขอขอบพระคุณผู้จัดทุกท่านที่จัดงานสนุกๆอย่างนี้ให้พวกเรายิงกันนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
มันส์มากๆ มีรูปอยู่ในกล้องผมนิดหน่อย พรุ่งนี้จะทะยอยโพสท์ลงกระทู้นี้ครับ วันนี้ไม่ไหวแล้ว ขอตัวไปนอนก่อนคร้าบบ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

การพูดคุยต่างๆก็พูดคุยกันต่อนะครับ.....แต่เรื่องภาพจากแมชย์นี้ก็ต้องดูกันต่อเช่นกัน    สลับพักสายตากันไปนะครับ Grin Grin Grin

วมต.ผองพัฒอาจจะยังไม่ว่าง  มาดูภาพคนเก่งคนนี้คือน้องนายใหม่กันครับ Grin Grin Grin

แต่สองคนนี้  คนที่นุ่งกางเกงขายาวเก่งกว่าครับ(ยิงเอเป็นกระบุงแถมรูติดกันเป็นส่วนใหญ๋...นับถือๆ) Grin Grin Grin

ขอแบบชูถ้วยอีกที  ...คุณตุ้มเป็นอีกท่านที่ผมถือเป็นครูไอพีของผม    วันนี้มีโอกาศได้ถ้วยทีมได้ร่วมทีมกัน ปลื้มมากครับ...ขอชูถ้วยกันหน่อยยยยนะ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 10:27:23 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #6640 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:10:33 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6641 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:48:15 AM »

เรียนนักกีฬาปืน production divsion ทุกท่าน  เรื่องด้ามปืนวันที่แข่งผมเป็นคนตรวจปืนเองในตอนเช้า นักกีฬาที่มาแข่งทุกคนคงทราบดีและได้อฐิบายให้นักกีฬาทราบว่าด้ามที่ใช้ได้และใช้ไม่ได้คือดังนี้ครับ1ด้ามยางจากโรงงานสามารถติดกันลื่นได้ 2ด้ามไม้เหมือนด้ามยางจากโรงงานสามารถติดกันลื่นได้ 3 ด้ามพลาสติกเหมือนด้ามยางจากโรงงานสามารถติดกันลื่นได้ แต่มีข้อแม้ว่าด้ามที่ใช้ต้องไม่ถูก modified ก่อนติดกันลื่นคงสภาพให้เหมือนด้ามที่มาจากโรงงาน นักกีฬาทุกคนที่เข้าแข่งในแมทช์นี้ก็เห็นด้วย จากการตรวจด้ามวันแข่งด้ามที่ใช้ไม่ได้คือด้ามที่มีการ modified พื้นผิวด้ามก่อนติดกันลื่นเช่น ขัด เจาะ พอก ตัด บางส่วนของด้าม  ส่วนเรื่องกฏที่ใช้ในการแข่นขันครั้งนี้ใช้กฏของ ipsc และสมาคมรับรอง    ไม่ได้ใช้กฏกู(กฏผู้จัด)  การที่ว่าไม่มีมาตรฐานเนื่องจากปืนและหรืออย่างอื่นที่สามารถใช้ในการแข่งขันแมทช์สมาคมนั่นไม่สามารถใช้ในแมทช์นี้ได้นั้น แมทช์สมาคมมีหลาย divsion อาจจะไม่ได้ตรวจสอบละเอียดเมื่อเราแข่ง divsiom เดียวและได้ตรวจสอบละเอียดจึงเห็นข้อผิดพลาดขึ้นจึงได้แก้ไขให้กูกต้องและให้นักกีฬาได้ปฏิบัติได้ถูกต้อง   แมทช์นี้สมาคมรับรองทุกประการครับ                               

ครับอันนี้เข้าใจตรงกันครับ....

แต่ถ้าหากพิจารณาจากกฎ ข้อ 20 (3) คำว่า "รูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน" จะเห็นว่าไม่ได้กล่าวถึง วัสดุที่ใช้ระบุไว้ชัดแจ้งเลยครับ....และยังเน้นว่าไม่อนุญาตเฉพาะ "ไม่อนุญาตประเภทปลอกยางสวมเข้าที่ด้ามกริพ" จึงชัดเจนการห้ามในจุดนี้ครับ......

ผมจึงตีความว่า...ถึงเป็นไม้ พลาสติก อคริลิค ยาง ฯลฯ หากรูปทรงเหมือนของเดิมที่ทำจากโรงงาน....ใช้ได้ไม่ผิดกฎครับ

กฎ หากไม่มีข้อห้ามไว้ชัดเจน ย่อมต้องตีความในทางที่เป็นคุณครับ.... Grin Grin (แบบเข้าข้างตนเอง Grin)

ผมเห็นด้วยว่าเมื่อเป็นแมทช์สมาคมรับรองต้องใช้กฎสมาคมรับรองเท่านั้นครับ
ผมว่าอ่านกฎที่เขียนไว้ไม่มีข้อห้ามใดครับ...หากรูปทรงเหมือนของเดิมที่ทำจากโรงงาน...ใช้คำว่าเหมือนครับ
ส่วนเรื่องที่สมาคมตรวจไม่พบนั้น ผมว่าเป็นไปไม่ได้สำหรับชิ้นส่วนนี้ครับ เพราะเป็นชิ้นส่วนหลักและใหญ่เห็นได้อย่างชัดเจน โดยเฉพาะปืนที่เป็นของนักกีฬาเก่าที่แข่งอยู่เป็นประจำ แต่หากเป็นชิ้นส่วนภายในที่ต้องถอดนั้นมีโอกาสเป็นไปได้ครับ ผมว่าทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความเข้าใจและการตีความมากกว่าครับ

ผมเองก็ไม่ได้แข่งแมทช์นี้และแมทช์โปรดักชั่นอื่นๆ แต่เมื่อเป็นส่วนหนึ่งของสมาคมก็อยากให้มีความชัดเจนและให้นักกีฬาทั้งใหม่และเก่าเข้าใจถูกต้องตรงกันเพื่อมีเอกภาพครับดังนั้น ต้องสรุปอย่างพี่นาจาว่าครับ...รอ NROI มาสรุปดีกว่าครับ....พี่อ๋อง..มาเป้นท่านเปาเร็วๆ.. Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 10:54:30 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6642 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:59:12 AM »

ผมลืมแสดงความยินดีกับแชมป์ณรงค์ศักดิ์ของเราครับ...เจ๋ง...จริงๆ..ครับ ยังคงรักษาแชมป์ไว้ได้เหมือนเดิมถึงจะไม่ค่อยได้ยิงปืนโปรดักชั่น..... Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6643 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:16:16 AM »

ถ้าอ่านไม่ผิด คิดว่าตอนนี้ Glock ใช้ศูนย์หน้าไฟเบอร์ออฟติกแข่ง IPSC production ได้แล้วนะครับ

http://ipsc.invisionzone.com/index.php?showtopic=4094

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6644 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:31:23 AM »

มาแล้วครับ...
ยิงไปด้วยถ่ายรูปไปด้วยเลยไม่ค่อยมีภาพนักกีฬา Squad อื่นเท่าไหร่ครับ Tongue Tongue

Stage แรกของวัน ถ่ายรูปร่วมกันครับ
เรียงตามลำดับจากซ้ายไปขวา
ผม-คุณลุงSUER-พีฺ่Boonsawad-พี่686-พี่Tigerwut-พี่skynavy-พี่Naimai-ท่านสว.coda  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 11:33:23 AM โดย ผองพัฒ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 440 441 442 [443] 444 445 446 ... 942
  พิมพ์